ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 11,951 ผ่านทาง 11,975 (ของทั้งหมด 16,076)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • แฟนประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: อสุรา

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 5 months มาแล้ว
    • แฟนบอกว่าประจำเดือนมาล่าสุด 14 กันยา 63 แล้วมาเดือนตุลาวันที่ 18 มีพสพ. กันแล้วพึ่งสังเกตุว่าถุงยางรั่วแตก ตอนประมาณตี4 แล้วมาตอนสายๆแฟนก็กินยาคุมฉุกเฉินไป แล้วตอนนี้นับจากวันที่กินยาคุมฉุกเฉิน จนวันนี้วันที่ 31 ตุลา แฟนประจำเดือนยังไม่มาเลยครับ ควรทำยังไงหรือมีคำแนะนำยังไงบ้างครับ เครียดกับกังวลทั้...
    • การฉีดยาคุม

เริ่มต้นโดย: บิว

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนคุณหมอหน่อยคะ อยากทราบว่า
      การฉีดยาคุมช่วงที่เป็นประจำเดือน พอฉีดแล้วประจำเดือนที่เป็นอยู่จะหยุดเลยไหมคะ
      ทราบมาอยู่ว่าถ้าฉีดไปเรื่อยๆประจำเดือนจะไม่มาเอง แต่อยากทราบว่าขณะที่เป็นอยู่แล้วฉีด มันจะหยุดเลยไหมคะ
    • ขากระแทกขอบบันได

เริ่มต้นโดย: lll

• ตอบกลับ 1
    • จะเดินขึ้นบันไดแล้วลื่นขาก็เลยไปกระแทกขอบบันไดพอดีเป็นแผลนิดหน่อยแต่มันบวมๆบริเวณรอบๆแผลปวดมากๆยืดขาตึงๆไม่ได้มันจะปวด มันคืออะไรคะ??
    • สะดุ้งตื่น ใจสั่น

เริ่มต้นโดย: โช

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูนอนแล้วชอบสะดุ้งตื่นอยู่บ่อยครั้ง พอสะดุ้งตื่นแล้วมันทำให้ใจสั่นค่ะ แต่ไม่ได้ฝันว่าตกอยากที่สูงนะคะ และก็ปวดหัวบ่อยๆ เป็นปวดหัวข้างเดียวค่ะ
    • ปวดหัวข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: Khonbantalum

• ตอบกลับ 1
    • ปวดหัวตอนเช้าข้างซ้ายตอนตื่นนอนผมเป็นความดันสูงและไขมันประมาณ200ไตรกลีสูงประมาณ327กินยาลดความดัน5mgและลดไขมัน20mgลดความดันกินเช้าไขมันก่อนนอนต้องกินพาราทุกวัน
    • นั่งทับของร้อน

เริ่มต้นโดย: Nannapat

• ตอบกลับ 1
    • หนูนั่งทับของร้อนค่ะ?? หนูเเสบก้นมาก นั่งทับของที่พึ่งออกมาจากไมโคเวฟ ตอนนี้คุณเเม่หลับเเล้ว ไม่รู้จะถามใครดี ช่วยหนูหน่อยค่ะ เป็นตุ่มพองปริเวณร่องก้น เเสบมากๆค่ะ ตุ่มพองด้วยคะช่วยเเนะนำหน่อยค่ะ ผ่านมา10-20นาทีเเล้ว หนูเจ็บเเสบมากๆ ทนไม่ไหวเเล้ว??
    • ดีท็อกซ์สวนลำไส้ดีไหม

เริ่มต้นโดย: Tunaa

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีเป็นคนขับถ่ายยากมากๆๆๆๆ แล้วทำให้เกิดอาการจะอ้วกก เวียนหัว หงุดหงิด เหนื่อยง่าย ไม่มีชีวิตชีวา เลยอยากลองดีท็อกซ์สวนลำไส้ด้วยน้ำอุ่นดูค่ะ แต่ไปเจอมาว่าจะทำให้ลำไส้บาง ลำไส้แตก แล้วจะขับถ่ายเองไม่ได้ในอนาคต เลยไม่กล้าทำค่ะ เลยอยากทราบว่าถ้าทำแล้วมีอันตรายมากไหมคะ ขอบคุณค่ะ
    • คลำเจอก้อนอกซ้าย ผู้ชาย

เริ่มต้นโดย: Warun

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมผู้ชายอายุ22 คลำเจอก้อนแข็งที่อกซ้ายข้างๆกับหัวนม เป็นก้อนแข็ง ไม่เจ็บ ลองคลำฝั่งขวาตำแหน่งเดียวกันแล้วก็แข็ง แต่ฝั่งซ้ายนูนกว่า เกิดจากอะไรและอันตรายไหมครับ
    • ใช่อาการออกหัดไหมคะ

เริ่มต้นโดย: ชลภัท

• ตอบกลับ 1
    • เป็นไข้ ตาแดง มีผื่นและคันมาก ปวดกระดูกและข้อ กำมือแทบไม่ได้ ปวดหัวปวดท้ายทอย มีฝีลูกหนู ที่ลิ้นเจ็บแตก
      แต่ปัจจุบันไข้ลดลง ปวดกระดูกน้อยลง แต่คันมากคันยิบ
      มันคืออาการโรคอะไรคะ ต้องไปพบแพทย์์์์ไหม
      ขอบพระคุณคะ
    • ติดHIVบวชได้มั้ย

เริ่มต้นโดย: สินธร บุญเมตตา

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าผมต้องการจะบวชแต่ติดเชื้อHIVแต่ในปัจจุบันรับยาต้านมากกว่า1ปีแล้วจะสามารถบวชได้หรือไม่ครับ
    • เเบบนี้คืออาการอะไรคะ เเล้วจะอันตรายไหม

เริ่มต้นโดย: suphatsara

• ตอบกลับ 3
    • พอดีว่ามีรอยช้ำวงกลมสีม่วงที่ข้างๆน้องสาว ผิวหนังมีลักษณะพองคล้ายโดนน้ำร้อนเเล้วบางทีเวลาใส่กกนก็มีเลือดออกเวลาจับจะรุ้สึกเจ้บ เเบบนี้เป้นอาการอะไรคะ วงที่ข้างๆน้องสาว ผิวหนังมีลักษณะพองคล้ายโดนน้ำร้อนเเล้วบางทีเวลาใส่กกนก็มีเลือดออกเวลาจับจะรุ้สึกเจ้บ เเบบนี้เป้นอาการอะไรคะ
    • ถ้าเกิดโดนแมวข่วนมาแล้วประมาณ 4-5 วัน

เริ่มต้นโดย: to

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยครับ ถ้าเกิดโดนแมวข่วนมาแล้วประมาณ 4-5 วัน แผลไม่ถึง1เซน มีเลือดออกนิดหน่อย แต่ล้างแผลหลังโดนข่วนด้วยแอลกฮอล์และนํ้าเกลือ แล้วทาด้วยเบตาดีน ตอนนี้แผลหาย สนิทแล้ว เรายังจำเป็นติดไปฉีดวัคซีนกันพิษสุนัขบ้าไหมครับ
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: tha

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์ครั้งแรกหลังประจำเดือนหมด1วันคือวันที่6/10/63 โดยมือเปื้อนอสุจิไม่มากแต่ล้างออกด้วยน้ำเปล่า และผ่านไปประมาณ20นาทีมีการใช้นอ้วสอดใส่เข้าไป หลังจากนั้นมีเพศสัมพันธ์โดยใส่ถุงยางอนามัย ตอนเสร็จเช็คแล้วแต่ไม่มั่นใจเลยให้แฟนกินยาคุมฉุกเฉิน ประมาณ5วันถัดมามีตกขาวนิดหน่อยแล้วเลือดออก1วันแล้วเริ...
    • คืออาการอะไร?

เริ่มต้นโดย: nattha

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะขอสอบถามหน่อยคะพอดีมี พสพ. กับแฟนแล้วที่นี้พอน้ำอสุจิไหลออกมาแต่น้อยกว่าครั้งก่อนๆและเป็นน้ำไสๆขุ่นๆออกมาเป็นลิ้มๆผสมกับน้ำอสุจิด้วยพอจะรู้มั้ยคะว่าเป็นอาการของโรคอะไรคะ
    • รบกวนสอบถามหน่อยครับ

เริ่มต้นโดย: กฤษดา

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามหน่อยครับตอนนี้ผมมีความผิดปกติเรื่องเวลามีเพศสัมพันธุ์แล้วไม่มีน้ำหล่อลื่นไหลออกมาเลยครับอารมณ์ทางเพศลดลง และเวลาเสร็จกิจมันไม่พุ่งเหมือนเมื่อก่อนอ่ะครับเหมือนแรงดันช่วงปลายไม่ค่อยมีครับ แบบนี้ผมน่าจะผิดปกติเกี่ยวกับอะไรครับ และถามต้องการไปพบแพทย์ควรไปแผนกไหนครับ
    • พยาธิกวนใจมากครับ

เริ่มต้นโดย: สมบัติ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ
      รบกวนหน่อยครับ วันจันทร์ที่ผ่านมามากินยาเบนด้า500 วันอังคารมีพยาธิตัวยาวยาวๆกลมๆ น่าจะยาวประมาณฟุต ออกมาพร้อมขับถ่าย วันพุธมีตัวยาวแบนขาวๆน่าจะเป็นตัวตืดออกมาหลายตัวพอสมควร ทั้งตายเรียบ แต่รู้สึกว่ายังมีอาการซอนไซที่ก้นประจำเวลานั่ง รู้สึกได้ว่าเป็นพยาธิแน่นอน ทำอย่างไรดีให้ออกหมดครับ ผมอ...
    • ตรวจพบมีรอยฝ้าที่ปอดเพิ่มขึ้นหลังจากเคยรักษา TB ชนิดไม่มีอาการ

เริ่มต้นโดย: Chatchudar

• ตอบกลับ 1

• รอยโรคยังปกติดีมั้ยคะ เนื่องจากปี 2018 ตรวจเจอครั้งแรก ไปรักษาแม้จะไม่ความผิดปกติอื่นๆ แต่คุณหมอให้ทานยา TB ไป 6เดือนค่ะ จนคุณหมอดูฟิล์มอีกครั้งบอกรอยจาลง แต่จะเป็นพังผืด และ ปี 2019 ตรวจสุขภาพ ผล X-ray วินิจฉัยว่าเป็นรอยแผลเก่า แต่ปี2020 ตรวจอีกครั้งผลสุขภาพแจ้งว่ามีรอยโรคควรตรวจเพิ่มเติม จึงอยากท...
    • สอบถามหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: Malisa KT

• ตอบกลับ 4
    • พอดีว่าเลิกทานยาคุมมาครึ่งเดือนแล้วค่ะ เพราะลืมทานยาคุม3วัน เลยเลิกทาน ว่าจะทานอีกหลังมีประจำเดือน แต่ตอนนี้รู้สึกไม่ค่อยอยากอาหาร เวียนหัว และมีอาการเจ็บนมค่ะ และก่อนจะเลิกทานยาคุม ประจำเดือนรอบนั้นมา แต่เป็นสีดำ มาน้อย มาไม่ถึง3วัน และทั้งวันประจำเดือนมาไม่เต็มแผ่นค่ะ จะเป็นไรมั้ยค่ะ
    • รอยช้ำ

เริ่มต้นโดย: สุกัญญา

• ตอบกลับ 3
    • สวัสดีค่ะ เวลาโดนยุงหรือมดกันเวลาเกาจะมีรอยช้ำแดงและมีจุดแดงๆรอบรอยช้ำ แล้วรอยช้ำหายยากมากค่ะ จะเริ่มแดง แล้วกลายเป็นม่วงๆและทิ้งรอยคล้ำไว้ ส่วนใหญ่เป็นเฉพาะที่ขา ไม่ทราบว่าเกิดจากขาดสารอาหารรึป่าวคะ เพราะก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็นเลย อาการเริ่มเกิดช่วงสามสี่เดือน
    • ปวดตา

เริ่มต้นโดย: ลูกตาล

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าหนูปวดตาค่ะ ตอนก่อนจะเป็นมีอาการหูอื้อปวดหัวเจ็บหัวปวดตาด้วยค่ะอาการตอนนี้ก็ปวดตาข้างซ้ายข้างเดียวหนูอื้อนิดนึงข้างซ้านด้วยค่ะ ตาจะปวดข้างในและรอบดวงตาค่ะถ้าไม่กินยาแก้ปวดจะไม่หายปวดเลย จะเป็นอะำรมั้ยคะมีทางรักษาได้มั้ย
กำลังดู 25 กระทู้ - 11,951 ผ่านทาง 11,975 (ของทั้งหมด 16,076)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close