ถามหมอออนไลน์ ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้

ถามหมอออนไลน์ ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้

ฟอรั่มนี้ประกอบด้วย 3,932 กระทู้ และ 4,662 ข้อความตอบกลับ และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  “หมอกอล์ฟ” นายแพทย์สิทธา ลิขิตนุกูล 49 นาที มาแล้ว

กำลังดู 8 กระทู้ - 3,825 ผ่านทาง 3,832 (ของทั้งหมด 3,932)

ไอมีเสมหะ แต่ไม่มีน้ำมูก

โดย สุพัตรา

แฟนไอบ่อยมาก ไอ มีเสมหะคะ แต่ไม่มีน้ำมูก ไอจนเจ็บหน้าอก

แต่ก่อนเขาดูดบุหรี่ แต่เลิกได้ 2 ปีแล้ว ตั้งแต่เลิกบุหรี่ น้ำหนักตัวเพิ่มขึ้น ตอนนี้ 92. สูง 188 เซนค่ะ ไอเป็นผลข้างคียงหรือเผล่าค่ะ

จะมีวิธีรักษายังไงคะ

เจ็บคอมากเปนอะไรหรือเปล่า

โดย นิตยา

เจ็บคอมากกลืนน้ำลายไม่ค่อยได้เลยปวดขึ้นมาถึงหูเลยคะเวลากลืนน้ำหรือกลืนข้าวเจ็บมากคะ

แฟนป่วยเป็นใข้หวัดมาเกือบ2อาทิตย์ ทานอาหารไม่ได้ ไม่มีแรงขอคำแนะนำด้วยค่ะ

โดย เยาวณา วงษ์ภักดี

แฟนป่วยเป็นใข้หวัดใหญ่มา2อาทิตย์แล้วค่ะ ตอนนี้ไม่มีใข้แล้ว แต่ทานอะไรไม่ได้ น้ำหนักลดผอมมากไม่มีแรง ขอคำแนะนำหน่อยค่ะว่าจะให้ทานอาหารประเภทไหน ทานวิตามินอะไรได้บ้างค่ะ ปกติแฟนเป็นคนตัวเล็กน้ำหนักไม่เคยเกิน56กก ตอนนี้ยิ่งผอมหนักกว่าเดิมอีกค่ะ

สุขภาพ

โดย 159469198415465

หายใจไม่ออก แน่นหน้าอก ควรทำอย่างไรคะ

เจ็บอกข้างซ้าย

โดย KP

เวลาที่รู้สึกกระทบกระเทือนทางจิตใจ เสียใจ หรือเครียดจะรู้สึกเจ็บแปลบที่หน้าอกข้างซ้าย หลังจากนั้นก็รู้สึกปวดกรามข้างซ้าย ตัวชา บางครั้งก็มีอาการจุกแน่นที่ลิ้นปี่หายใจลำบาก อาการแบบนี้คืออะไร แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างคะ

ไซนัสอักเสบ

โดย พิศมัย

ตอนนี้ลมหายใจมีกลิ่นเหม็นแต่เราไม่ได้กลิ่นเองนะคะ สังเกตอาการจาก คนที่เราคุยด้วย แต่ก็ได้ลองเทสด้วยตัวเองแล้วค่ะทั้งเอามือป้องปากและ เลียที่แขนรอสักพักรอเห้งเพื่อเช็คกลิ่นน้ำลาย ก็ไม่มีกลิ่นเหม็นของกลิ่นปากเลยค่ะ ได้ไปตรวจเซ็คหาสาเหตุกับหมอฟันแล้วค่ะ แต่ก็ไม่มีปัญหาเกี่ยวกับช่องปากและแปรงฟันหลังทานอาหารทุกมื้อ บ้วนน้ำเกลือ ตามด้วย น้ำยาดับกลิ่นปากก็ไม่หาย  และได้ทานน้ำส้มแอปเปิ้ลไซ้เดอร์ ทุกวัน  และทานยาดีท็อกลำไส้ก็ไม่หายค่ะ เพราะคิดว่าสาเหตุที่ลำไส้มีปัญหาหรือป่าว  คุณหมอค่ะ หรือว่าจะเป็นเพราะไซนัสอักเสบหรือป่าวค่ะ เพราะหนูเป็นภูมิแพ้อยู่ และเป็นหวัดบ่อยมากและเวลาเป็นจะชอบมีเสมหะตลอดเลย และทุกวันนี้หายใจไม่ค่อยอิ่ม หายใจไม่ค่อยสะดวก และรู้สึกว่าความสามารถทางการได้กลิ่นจะลดลงมากเลย อาการแบบนี้เป็นอาการของไซนัสอักเสบมั้ยคะ ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ เพราะมันทำให้เราเสียบุคลิกภาพ การทำงานด้วยค่ะเพราะต้องพูดต้องสื่อสารกับลูกค้าค่ะ รู้สึกไม่มั่นใจใจเลยค่ะ

แน่นท้อง

โดย จินดาหรา

มีอาการแน่นท้อง ท้องอืด หายใจไม่เต็มปอด จุกและปวดท้องตรงกลางลิ้นปี่ไล่ลงมาทางขวา

ปวดท้องน้อย ปวดมดลูก

โดย อินทิรา

อายุ27ปียกของหนักจนปวดท้องมดลูกจะมีวิธีรักษาแบบไหนให้หาย

ตอนนี้ปวดมากแค่เดินแล้วท้องสะเทือนก้อปวดแล้ว แล้วจะมีลูกมั้ยค้า

แนะนำหน่อยค้า …ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

กำลังดู 8 กระทู้ - 3,825 ผ่านทาง 3,832 (ของทั้งหมด 3,932)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ถามหมอออนไลน์ ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้”
ข้อมูลของคุณ:

ถาม-ตอบ
ปัญหาสุขภาพ