ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 11,126 ผ่านทาง 11,150 (ของทั้งหมด 16,082)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • หนูโดนแมวที่บ้านกัดมาค่ะ

เริ่มต้นโดย: Wannisa

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 3 months มาแล้ว
    • คือหนูโดนแมวที่บ้านกัดเมื่อคืน หนูความสะอาดแผลน้ำเหลือ แอลกอฮอล์อะไรเรียบร้อยแล้วนะคะ
      แล้วก็ไปซื้อยาร้านเภสัชมากิน คือวันแรกที่โดนกัดบวม แดงแต่ไม่มากค่ะ พอกินยาไปเริ่มยุบแล้ว
      ทายาไปแผลมันเริ่มแห้ง แต่หนูยังไม่ได้ไปโรงพยาบาล แบบนี้หนูมีความเสี่ยงมั้ยคะ….หนูกลัวหนูเครียดมากเลยค่ะ…หนูว่าอีก2-3วันจะกลับ...
    • อายุ 35 แท้ง 2 ครั้ง ในรอบ 1 ปี

เริ่มต้นโดย: พรรณี

• ตอบกลับ 2
    • อายุ 35 ปี สังเกตพบว่าพอท้องแล้วอายุครรภ์ประมาณ 1 เดือน จะแท้ง โดยมีอาการปวดท้องรุนแรง ลุกเข้าห้องน้ำ มีก้อนเลือดหลุดออกมา เป็นแบบนี้ 2 รอบ (มีนา และ ธันวา) อยากทราบว่าถ้ามีอาการแบบนี้ จะมีลูกได้ไหม และมดลูกมีปัญหาอะไร ควรแก้ไข และดูแลสุขภาพอย่างไร
    • หลังหูแสบ เป็นคล้ายๆหนอง

เริ่มต้นโดย: แจน

• ตอบกลับ 4
    • พอดีซิลิโคนที่สวมขาแว่นด้านนึงมันหายค่ะ พอเอาแว่นมาใส่แล้วก็รู้สึกเจ็บๆ แต่วันนี้จับๆดูตรงหลังหูแล้วรู้สึกแสบ เหมือนมีน้ำๆออกมานิดนึงก็เลยถ่ายรูปมาดู เห็นเป็นแบบนี้อันตรายมั้ยคะ
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: Surarak

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ เกริ่นก่อนว่าเป็นคนประจำเดือนมาไม่ปกติรอบเดือนไม่ค่อยตรง เมื่อวันที่ 13 ต.ค ประจำเดือนมานานถึง 10 วัน(ปกติ3-4 วัน) จากนั้นสองอาทิตย์ถัดมา วันที่ 5 พ.ย ประจำเดือนมา 10 วันและมีอาการท่อปัสสาวะอักเสบเลยไปตรวจภายใน และได้ยาหยุดเลือดมา จากวันนั้นจนถึงวันนี้ 18 ธ.ค ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ...
    • มีอะไรกับแฟน หลั่งใน3รอบ

เริ่มต้นโดย: ตัวน้อย

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอะไรกับแฟนแล้ว หลั่งใน3รอบเลยคะ แล้วก็ไม่ได้กินยาคุมฉุกเฉินเลยสักครั้ง คือซื้อไม่ทัน ไม่มีเวลาเลย ที่มีอะไรกับแฟนล่าสุด07/12/63 แต่ตอนนี้ 18/12/63 ประจำเดือนก็ยังไม่มาเลย แล้วเดือนที่แล้ว ประจำเดือนมา2รอบ มีโอกาสท้องมั้ยคะ
    • หมดประจำเดือนแล้วมีเลือดออก

เริ่มต้นโดย: อรอุมา ดาวสี

• ตอบกลับ 1
    • ผ่าไฟแดงวันที่เป็นประจำเดือนวันแรกวันที่4 แต่ใส่ถุงนะคะ ประจำเดือนหมดวันที่9 แล้ววันต่อมาประจำเดือนเป็นสีน้ำตาล มาน้อยมากๆ จนถึงวันที่17 มีสีเลือดผสมน้ำตาลปริมาณคล้ายประจำเดือนปกติ เกิดจากอะไรคะ สามารถตรวจครรภ์ได้ไหม
    • การหลั่งน้ำ

เริ่มต้นโดย: ธนภัทร์ พุทธา

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอครับ ผมอายุ 13 ปี ช่วยตัวเองเกือบทุกวัน เริ่มช่วยตัวเองครั้งแรกตอนเดือนมิถุนายน ยังไม่มีการหลั่งน้ำ และช่วยตัวเองเป็นบางวัน เริ่มมีการหลั่งน้ำตอนเดือนพฤศจิกายน หลั่งได้น้อยมาก หลังจากนั้นก็ไม่มีการหลั่ง และหยุดช่วยตัวเองไปซักพัก พอมาเดือนธันวาเริ่มช่วยตัวเอง มีการหลั่งน้ำได้เยอะกว่าแต่ก่อนนิดน...
    • คุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: Roddy

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ อยากสอบถามว่า ทานยาคุมแบบแผงรายเดือนหมดแล้ว 2 แผง กำลังจะเริ่มแผงที่ 3 ตั้งนาฬิกาปลุกไว้กินตรงเวลาทุกวันและไม่ลืมทาน สามารถมีเพศสัมพันธ์แบบไม่ใส่ถุงยางอนามัย และหลั่งในได้ไหม จะตั้งครรภ์ไหมคะ
    • สอบถามอาการ

เริ่มต้นโดย: liyip61234

• ตอบกลับ 1
    • คันบริเวณอวัยวะเพศ ตรงปลายๆข้างใต้ครับ ไม่ได้คันมากจนทนไม่ไหว ไม่มีแผลหรือผื่น เเต่ตื่นตอนเช้าเหมือนจะมีรอยเเห้งๆสีขาวบริเวณหนังหุ้ม เหมือนผิวเเห้งครับ ไม่ทราบว่าอาการเเบบนี้เป็นอะไร
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: อิอิซ่า555+

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาปกติทุกเดือน สามารถตั้งครรภ์ได้ไหมคะ
      ประจำเดือนมาทุกเดือน แต่เดือนนี้ยังไม่ถึงกำหนดประจำเดือนมา แต่มีเลือดออกมาพอเปื้อนชั้นในมาโดยไม่รู้สึกตัว เลือดสีแดงสด ไม่มีกลิ่น
    • ยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: ซีรีน

• ตอบกลับ 1
    • ฝังยาคุม3ปีค่ะ จะครบกำหนด 12 มค 64 นี้ ถ้าระหว่างปลายธันวา ถึงต้นมกรา มีเพศสัมพันธ์ โดยมีการหลั่งใน จะท้องไหมคะ จริงๆอยากมีน้องค่ะ แต่กลับบ้านได้ปีละครั้ง จะมีโอกาสบ้างไหมคะ ประสิทธิภาพของยาจะลดลงบ้างรึป่าว
    • เพสสัมพัน

เริ่มต้นโดย: ฟ้า

• ตอบกลับ 1
    • มีสัมพันวันที่13ธันวาคมน้ำเเรกเสร้ดนอกนอก​ เเฟนขอมีครั้งที่สองไม่ไส่ถุง​ น้ำสองเเต่ไม่เสร้ด​ กลัวท้องน้ำอสุจิยังอยู่ในท่อไหมค่ะมีโอกาสท้องไหมค่ะ​ เเละวันนี้วันที่16เเล้วกินยาคุมทันไหมค่ะ
    • ปัสวะ แต่ไม่รู้สึกว่าปวดปัสวะ

เริ่มต้นโดย: ฉัตรพงศ์

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการอยากปัสวะแต่ไม่รู้สึกว่าตัวเองปวดปัสวะ ถ้าเข้าห้องน้ำปัสวะตอนใหนก็คือ ปัสวะเลย เป็นมา 2-4 วันแล้วครับ ก่อนเป็นรู้สึกปวดๆบริเวณอวัยวะก่อนจะเป็นครับ
    • สวัสดีครับทำไหมค่าไตทำไหมไม่เหมือกันครับ

เริ่มต้นโดย: Saran

• ตอบกลับ 1
    • ได้ไปตรวจค่าไต 2 วันติดต่อกันพอดีไปตรวจค่าไตที่คลินิกเเล๊บได้ค่า Cr 1.12 eGFR 93 BUN 16 เเต่พอดีวันต่อมากังวลใจว่าค่าไตทำไหมเหลือเเค่ 93 เลยตัดสินใจไปตรวจที่ร.พ เอกชน เเห่งหนึ่ง กับได้ผล Cr 0.97 eGfr 119 BUN 11  คืออยากทราบว่าเหตุใดค่าจึงออกมาไม่เท่ากันครับ #ขอบคุณมากครับ
    • ไอจนปวดเมื่อยหลัง

เริ่มต้นโดย: Apinya

• ตอบกลับ 1
    • ไอแล้วมีอาการปวดหลังปวดเมื่อยที่หลังคะมีเสมหะเป็นสีเขียวเจ็บคอมีน้ำมูกบางครั้งก็หายใจไม่ออกบางครั้งก็หายใจได้ข้างเดียยวกลางคืนเหมือนจะมีตัวร้อนๆลุ่มๆค่ะ
    • อาการเเบบนี้คืออาการอะไรหรอคะ

เริ่มต้นโดย: ภริดา ดิษฐประเสริฐ

• ตอบกลับ 1
    • คือก่อนหน้านี้ไม่สบายมีไข้ขึ้น39ค่ะ เเต่ไปคลินิกคุณหมอก็ฉีดยาให้เเล้วก็จ่ายยามากินตามปกติ พออาบน้ำก็สังเกตเห็นมือขึ้นผื่น ก็ตกใจ เเต่เคยเป็นมาก่อนหน้าไม่สบาย มันเป็นๆหายๆ อาการเเบบนี้เป็นอะไรหรอคะ
    • ปัญหาสุขภาพ

เริ่มต้นโดย: จิรา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูนอนไม่หลับค่ะ เข้านอนตอน3ทุ่มจนกระทั้งตี4-5ก็ยังไม่หลับ หนูรู้สึกเหนื่อย ไม่ค่อยมีเเรงจะทำอะไร เเล้วหัวขเเล้วหัวข้างขวาปวดมาถึงลูกตา เเล้วไม่อยากพูด เหมือนเเบบถ้าพูดเเล้วยิ่งหายใจลำบาก ไม่อยากทำอะไรเลยค่ะนอกจากนั่งนิ่งๆหรือไม่ก็นอนนิ่งๆเเบบไม่ขยับตัวยิ่งขยับตัวยิ่งรู้สึกเหนื่อย เป...
    • หัวปูด

เริ่มต้นโดย: แนน

• ตอบกลับ 1
    • ตื่นเช้ามาก็พบว่าที่บนศรีษะลูก(1ขวบ7เดือน) ปูดขึ้นมา3ที่คือกลางหน้าผาก และขมับทั้ง2ด้าน ไม่มีอาการคันไม่เจ็บ อยากทราบเกิดจากอะไร
    • รอยซ้ำ

เริ่มต้นโดย: หมวย

• ตอบกลับ 1
    • คือประมาณ2-3วันที่เเล้วคันที่บริเวณขา
      คันมากจึงเกาไป พอตื่นเช้ามามันมีรอยซ้ำบริเวณที่เกาไปอะคะเเล้วคือมันเเข็งด้วยพอคืนถัดไปเลยเอายาหม่องทาเเล้วมันก็หายเเข็งไปนิดนึงเเต่ยังมีรอยซ้ำอยู่ทำยังไงดีคะ   ตอนนี้กังวลมาก
    • ปวดหัวตอนตื่นนอน บางครั้งต้องตื่นมากลางดึก

เริ่มต้นโดย: K.

• ตอบกลับ 1
    • หนูชอบปวดหัวตอนตื่นนอนค่ะบางครั้งปวดจนต้องตื่นมากลางดึกก็มี

จะปวดช่วงท้ายทอยกับกระหม่อมค่ะ ส่วนมากจะปวดอย่างเดียว แต่จะมี 2 ใน 10 ครั้งที่จะมีอาการคลื่นไส้ เวียนหัว เหมือนจะอาเจียนร่วมด้วย

ตอนปวดถ้าได้นวดหัวนวดไหล่หรือลุกขึ้นมานั่งสักพัก อาการมันจะดีขึ้นค่ะดี จนบางครั้งแทบรู้สึกเหมือนไม่เคยปวดหั...
    • เลือดกำเดาไหล

เริ่มต้นโดย: Moon

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ อยากสอบถามว่าเลือดกำเดาไหลบ่อยเวลามีอากาศแห้งหรือว่าฝุ่นเยอะ ควรทำยังไงดีครับ
    • น้ำหล่อลื่นท้องได้ไหม

เริ่มต้นโดย: Akss

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีหนูมีอะไรกับแฟนตอนช่วงใกล้จะหมดรอบตกไข่ค่ะ ไม่ได้ใส่ถุงแค่ช่วงแรกๆทำไปแปปนึงก็เอามาใส่ค่ะ จะสามารถท้องได้ไหมคะ
    • อยากรู้ว่านี้คือโรคอะไร

เริ่มต้นโดย: Bobowma

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคือหนูอยากรู้ว่านี้คือโรคอะไรPA with VSD with MAPCA คือลองค้นหาดูแล้วแต่ก็ยังไม่ได้คำตอบ แล้วก็งงกับMAPCAด้วยว่ามันคืออะไร ขอบคุณค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 11,126 ผ่านทาง 11,150 (ของทั้งหมด 16,082)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close