ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 11,101 ผ่านทาง 11,125 (ของทั้งหมด 16,101)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • จ่อด้านหน้ามีสิทธิ์ท้องไหม

เริ่มต้นโดย: Too worry

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 3 months มาแล้ว
    • คือผมกับแฟนมีเพศสัมพันธ์กันแล้วสอดใส่โดยไม่ได้สวมถุงยาง แต่ว่าไม่ได้เข้าไปและผมยังไม่ถึงจุดสุดยอดและตอนนั้นแฟนมีประจำเดือนมาหน่อยๆ พอผ่านมาประมาณ 2 อาทิตย์แฟนประจำเดือนมาแต่มาน้อยและเป็นสีน้ำตาล อยากทราบว่าจะท้องไหมครับ

• กินยาไม่ตรงวันไม่ตรงเวลาและขาดกินยาเกือบสองวันจะท้องมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: ธัญญรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • พอดีมีประจำเดือนแต่หมดประมานวันที่30พฤศจิกา..และก็ไม่กินยามากินอีกทีประมานวันที่5-7ธันวา  แล้วก็เลิกกินวันที่8ไม่กินยาแต่วันที่8ปล่อยในและ9ก็ปล่อยใน..มากินยาอีกทีวันที่9ตอนดึกประมานตี1. และตอนนี้กินยาไม่ตรงเวลาเลยอยากกินตอนไหนก็กินและแฟนหนูเป็นชาวต่างชาติเชื้อมันจะแรงรึจะทำไห้ท้องมั้ยคะ..แล้วตอนนี้ห...
    • ขอคำปรึกษาและคำแนะนำเกี่ยวกับประจำเดือนมาไม่ปกติ(ไม่มา4-5เดือน)

เริ่มต้นโดย: นริศรา เซ็นปักธงชัย

• ตอบกลับ 1
    • ขออนุญาตปรึกษาค่ะ มีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องประจำเดือนมาไม่ปกติค่ะ.เป็นแบบนี้มา5-6 ปีแล้วค่ะ.บางครั้ง2-3เดือนมาครั้ง.บางครั้งกะมาแบบต่อเนื่องปกติ.แล้วก็ไม่มาเหมือนครั้งก่อนๆจะเป็นวนเวียนอยู่แบบนี้ประจำ.เวลาประจำเดือนไม่มาก็จะไปซื้อยาสตรีมากินเองทั้งแบบเม็ดและน้ำค่ะเป็นวนอยู่แบบนี้มาตลอด.บางครั้งความรู้เ...
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: ธารทิพย์ อภิวัชร์สิริกุล

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องมาก ถ่าย 4 รอบ หลังเที่ยงคืนมา คลื่นไส้ แพ้ยามามอล บัสโคแพน ทานยาอะไรได้บ้างค่ะ
    • กระจกตาอักเสบจากโรคตาแดง

เริ่มต้นโดย: Ff

• ตอบกลับ 1
    • ในวันแรกมีอาการปวดตาเคืองตา และเริ่มมีเหมือนของเหลวสี่ขุ่นๆในดวงตา จึงไปซื้อยาที่ร้านเภสัชแห่งหนึ่ง ชื่อยาว่า eye dex มา หยอดตอน สามทุ่ม เช้ามาการดีขึ้น แต่ยังเคืองตา หยอดต่อเนื่องมา 6 วัน อาการปวดเริ่มมากขึ้น เเละมีตาแดงแบบเส้นเลือด จึงได้ไปหาหมอห้องพยาบาลเป็นคลิกนิกของโรงงาน โดยได้ยาชื่อยาว่า poly...
    • โควิดหรือป่าว

เริ่มต้นโดย: จ๋า

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่าเมื่อวันอาทิตย์เดินทางไปจุดเสี่ยงโควิดมหาชัยมาโดยรถขนส่งสาธารณะแล้วมีต่างด้าวเต็มรถเลยค่ะ แล้วตอนนี้มีอาการคันคอ ไอ มีเสมหะในคอ ซึ่งก่อนหน้านี้มีอาการเจ็บคอ ตอนนี้กินยาแก้ไอขับเสมหะอยู่อาการคันคอก็ลดลงค่ะ แต่อาการไอยังอยู่ เสียงเป็นหวัด มันจะเข้าข่ายโควิดไหมคะ
    • ประจำเดือนขาดไป 1 เดือนแต่ตรวจไม่ท้อง

เริ่มต้นโดย: วรารัตน์

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาครั้งล่าสุด 20 ตุลาคม 2563 แล้วก็ไม่มาเลย มีอาการคล้ายคนท้องมาก เวียนหัว อาเจียร ปากขม ปวดท้องน้อย ปวดหลัง ง่วงนอน ทานได้น้อยลง แต่ทำการตรวจด้วยชุดตรวจครรภ์แล้วขึ้นขีดเดียว อาการเหล่านี้เกิดจากสาเหตุใดได้บ้างคะ
    • กินยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: Folk

• ตอบกลับ 1
    • พอดีได้มีเพศสัมพันธุ์กับแฟนครับในวันที่  3 พ.ย. ซึ่งแฟนมีประจำเดือนเริ่มวันที่ 27ต.ค. ขณะมีเพศสัมพันธุ์ได้ใส่ถุงยางและก่อนผมจะเสร็จได้มีการปัสสาวะ ซึ่งผมไม่รู้ตัวและช่วงเวลาที่จะเสร็จนั้นผมได้ออกมาเสร็จข้างนอก แต่ด้วยความกังวลจึงให้แฟนซื้อยาคุมฉุกเฉินมากิน จนตอนนี้ปจด ยังไม่มาสงสัยว่าเป็นอะไรมั้ยครั...
    • กินยาคุมฉุกเฉินปจดหยุดไหล

เริ่มต้นโดย: อมราพร แป้นเกิด

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีดีค่ะพอดีมีเพศสัมพันไปเมื่อวันที่20/12/63 แล้วปจดมาหลังเสร็จพอดีแล้วกังวลว่าไม่ปลอดภัยเลยซื้อยาคุมฉุกเฉินมากินแล้วอยู่ๆปจดก็หยุดไหลวันนี้วันที่21/1263ยังไม่ไหลเลยค่ะมันจะกลับมาเป็นปกติมั้ย
    • มีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: ดวงเดือน

• ตอบกลับ 1
    • คือประจำเดือนหนูมาวันที่5 หมดวันที่8 คือหนูเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่ตรงนะคะ แล้วมีอะไรกับแฟนวันที่11 แตกนอกไม่ได้ป้องกัน วันที่ 14 ก็มีอะไรกันอีก แตกนอก ไม่ได้ป้องกัน มากินยาคุมฉุกเฉินวันที่15 หลังจากกิ
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: Gg

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวันที่19ได้มีอะไรกับแฟนค่ะไม่ได้ป้องกันแต่ไม่ได้หลั่งใน กินยาคุมฉุกเฉินหลังจากนั้น3ชม.ในเม็ดแรก เม็ดต่อไปก็12ชม.ต่อมาค่ะ มีโอกาสเสี่ยงอะไรมั้ยคะ

• จะทัองมั้ย

เริ่มต้นโดย: T

• ตอบกลับ 1
    • เเฟนประจำเดือนมาวันที่ 27พ.ย.63 หมดวันที่4ธ.ค.63  เเล้วมีอะไรกับแฟนวันที่ 8ธ.ค.63 ใส่ถุงยางเเต่.  ประเด็นคือใส่ถุงยางเดิม2รอบ. (ตรวจเช็คเเล้วถุงยางไม่รั่ว). วันต่อมากินยาคุมฉุกเฉินวันที่9ธ.ค.(10โมงกว่าๆ) หลังจากกินยาคุม มีเลือดไหล วันที่14-18. มีเลือดไหลเหมือนตอนมีประจำเดือน ตลอด5วัน (เเฟนเป็นคนที่ป...
    • ตกขาวเหมือนนมบูด

เริ่มต้นโดย: Praw

• ตอบกลับ 1
    • อาการคือ ตกขาว มีสีขาวขุ่นๆมีลักษณะก้อนๆคล้ายๆนมบูด ไม่คันไม่แสบไม่มีกลิ่น เป็นมาจะอาทิตย์แล้วค่ะ มันเป็นอะไรหรอคะ รักษายังไง ร้ายแรงไหมคะ
    • เลือดออกจากช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: คริส

• ตอบกลับ 1
    • คือเรามีเพศสัมพันธ์กับแฟนเมื่อวันที่11 ธค. ซึ่งตอนนั้นเราพึ่งหายประจำเดือน แล้วตอนนั้นแฟนหลั่งใน ในเย็นวันนั้นเราเลยซื้อยาคุมฉุกเฉินมากิน หลังจากนั้น4วัน เรามีอาการเลือดซึมออกจากช่องคลอดเป็นคล้ายๆประจำเดือน แต่มาแค่นิดเดียวแล้วก็หายไป เป็นวันนี้วันที่2แล้ว  เราสงสัยว่าเกิดจากอะไร จะแก้ไขยังไง
    • มีเพศสัมพันธ์หลังประจำเดือนหมด

เริ่มต้นโดย: คิม

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาปกติ 5 วันค่ะ มาสม่ำเสมอทุกเดือน เดือนนี้มาวันที่14-18 มีเซ็กส์วันที่19-20 ไม่ได้ใช้การป้องกัน แต่หลั่งนอกค่ะ แบบนี้มีโอกาสเสี่ยงมั้ยคะ (ไม่เคยกินยาคุมใดๆ และประจำเดือนเดือนที่แล้วมาวันที่11-15ค่ะ)
    • มีโอกาสมากไหม

เริ่มต้นโดย: อ้อน

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าเมื่อวันหนูมีอะไรกับแฟนแล้วถุงยางแตกโดยที่แฟนไม่รู้ตัว แต่เขาเสร็จนะคะ แต่แตกข้างนอกค่ะเขาดึงออกมาทัน แล้วพบว่าถุงยางแตก แล้วหนูก็กินยาคุมฉุกเฉินภายใน20นาทีหลังมีเพศสัมพันธ์ แล้วกินอีกครั้งอีก10ชั่วโมง จะมีโอกาสท้องมากแค่ไหนคะ
    • มีเพศสัมพันกับแฟน ก่อนประจำเดือนมา2วัน

เริ่มต้นโดย: Phorn

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันกับแฟนก่อนประจำเดือนมาสองวัน มีการหลังสองครั่ง ครั่งที่ 1 หลังในถุงยางอนามัย ครั่งที่ 2 หลั่งนอก แต่การสอดใส่ทุกครั่ง ใส่ถุงยางตลอด แต่ประจำเดือนแฟน ยังไม่มาได้1อาทิตย์แล้วคับ อยากทราบว่าเกิดจากอะไร
    • น้องสาวมีกลิ่น

เริ่มต้นโดย: ฝน

• ตอบกลับ 0
    • ระหว่างมีเพศสัมพันธ์น้องสาวจะมีกลิ่น ประมาณกลิ่นมาจากข้างใน ล้างน้องด้วยสบู่ล้างจุดซ่อนเร้นที่อ่อนโยน ไม่ได้สวนล้าง ไม่กินของหมักดอง แต่ก็ยังมีกลิ่น ทั้งที่ก่อนหน้าไม่เป็นพึ่งจะมาเป็นมื่อเดือน 2 เดือนนี้ค่ะ ต้องรักษายังไงคะ
    • ประจำเดือนสีน้ำตาล

เริ่มต้นโดย: ศุภาวรรณ์ พิมแพง

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค้า หนูมีอะไรกับแฟนวันเสาร์ค่ะแล้ววันนั้นกินยาคุมอยู่นะคะ พอวันอาทิตย์ถึงวันอังคารหนูลืมกินยาค่ะ หนูเลยมากินยาวันพุธ4เม็ดค่ะแล้วประจำเดือนมาเป็นสีน้ำตาลมีปริมาณน้อยค่ะมา2วัน เวลาหนูกินยาไม่ค่อยจะตรงเวลาคะ อยากทราบว่าประจำเดือนที่เป็นสีน้ำตาลคืออะไรค่ะ หรือเกิดจากหนูกินยาไม่ตรงเวลาไม่สม่ำเสมอหร...
    • หนองใน

เริ่มต้นโดย: สุกัญญา ประทุมคำ

• ตอบกลับ 1
    • ขอปรึกษาหน่อยค่ะ  คือหนูไม่แน่ใจว่าตัวเองเป็นหนองในรึป่าว  ประมาณ5ปีที่แล้ว  เริ่มเป็นตกขาว  แต่ไม่ข้น  ออกเหลวๆมีกลิ่นเหม็นรุนแรง  และมีสีเขียว
      เคยไปโรงพยาบาลแล้วแต่เขาบอกว่าเป็นแค่ท่อปัสสาวะอักเสบ  เคยไปซื้อยามากินเองแล้วแต่ไม่หาย เป็นมา5ปีแล้วค่ะ  กังวนมากๆ  มันไหลออกมาเยอะมากและไหลตลอดเวลา  ทำยั...
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Pluto

• ตอบกลับ 1
    • คือตอนนี้วันที่ 20 ธันวาคม 2563 ประจำเดือนยังไม่มาคะล่าสุดมาวันที่ 30 ตุลาคม 2563-1 พฤศจิกายน 2563 คะ แต่หลังจากวันที่ 1 พฤศจิกายนที่รอบประจำเดือนหมดจนตอนนี้ยังไม่มาเลยคะไม่รู้ว่าเพราะนอนไม่เป็นเวลาเกี่ยวไหมนอนตี 3 ตื่นบ่ายตลอดเลยคะ แต่ตรวจครรภ์แบบหยดไปวันที่ 13 ธันวาคม 2563 ขึ้น 1 ขีดคะอยากทราบว่าจ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 11,101 ผ่านทาง 11,125 (ของทั้งหมด 16,101)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close