ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

ปรึกษาปัญหาสุขภาพ
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,701 ผ่านทาง 10,725 (ของทั้งหมด 12,789)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • โควิด 19

เริ่มต้นโดย: เจนจิรา

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 6 months มาแล้ว
    • มีแค่อาการเจ็บคอ พึ่งเดินทางมาจากกรุงเทพได้ 1 วัน
    • อยากทราบ

เริ่มต้นโดย: แมคซ์

• ตอบกลับ 1
    • พอดีวันที่ 18 ผมมีเสมหะ แล้วก็มีมาๆเรื่อยๆจนถึงวันที่25ก็ยังมีอยู่แล้วรู้สึกว่าตัวเอกจะมีไข้  แต่ไม่มีอาการ ไอ ไม่มีอาการปวดเนื้อปวดตัว แต่มีอาการเจ็บหน้าอกเป็นครั้งคราวไม่เจ็บมาก ไม่ทราบว่าอาการเจ็บน่าอกเกิดจากอะไร และเสี่ยงเป็น covid หรือเปล่า????
    • หายใจลำบาก และมีกฏไหลย้อน

เริ่มต้นโดย: อัครชัย

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการหายใจไม่สุดมาวันที่ 2 แล้วคับ ไม่มีอาการปวดตัวหรือไข้ คันคอหรือไอบ้าง ไม่ตลอดนานๆถึงคันคอ และมีอาการมีกรดไหลย้อนตอนเรอตอนนี้คิดว่าตัวเองน้ำหนักเกินเกณฑ์คับ หรือเสี่ยง covid ไหม
    • สอบถามอาการค่ะ

เริ่มต้นโดย: Thidarat

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเมื่อยตัวและก็ปวดหัวมา 3-4 วันแล้วค่ะ มีไข้เล็กน้อยตอนวันแรกๆ แต่ตอนนี้ไม่มีไข้แล้ว แต่ยังปวดหัว เมื่อยตัวอยู่ เวลากดตามข้อก็จะรู้สึกเจ็บค่ะ พอมาวันนี้รู้สึกระคายเคืองที่ผิวหนัง เหมือนมีอะไรมาไต่ มากัดค่ะ คันคอนิดหน่อย แต่ไม่เจ็บคอ ไม่ไอค่ะ อาการแบบนี้เสี่ยงเป็นโควิดไหมคะ
    • สอบถามอาการครับ

เริ่มต้นโดย: art

• ตอบกลับ 1
    • ทั้งวันเรอบ่อยมาก แสบคอบ้างบางครั้ง คอแห้งเหมือนมีเสมหะอยู่ตรงลำคอ บางครั้งมีอาการคล้ายมีคนมากดกลางหน้าอก ตอนนอนถ้านอนหงายหายใจไม่สะดวกแต่ถ้านอนตะแคงหายใจปกติ อาการแบบนี้เป็นอะไรครับ
    • ไอแห้งๆมีเสมหะเล็กน้อย

เริ่มต้นโดย: ชยางกูร

• ตอบกลับ 1
    • ไอแห้งๆมีเสมหะเล็กน้อยครับ ไม่มีไข้
      ยิ่งช่วงตอนนอนจะไอเยอะหน่อย
      ก่อนหน้านี้มีอาการทอนซิลอักเสบมากินยาหาย แต่ยังคงมีอาการไออยู่ครับ
    • เรอบ่อยตอนนอนหงายหายใจไม่สะดวก

เริ่มต้นโดย: art

• ตอบกลับ 1
    • ทั้งวันเรอบ่อยมาก แสบคอบ้างบางครั้ง คอแห้งเหมือนมีเสมหะอยู่ตรงลำคอ บางครั้งมีอาการคล้ายมีคนมากดกลางหน้าอก ตอนนอนถ้านอนหงายหายใจไม่สะดวกแต่ถ้านอนตะแคงหายใจปกติ
    • ตัวร้อน เเสบตัว

เริ่มต้นโดย: ปอ

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกตัวเองตัวร้อนไอร้อนออกจากตัว เเต่ผิวตัวเย็น บางครั้งตัวก็อุ่นๆ เเสบตัวบริเวณหลังคอ หลัง เเละช่วงหัวไหล่ ร้อนเเสบเหมือนผิวจะไหม้เลยค่ะ อาการเเบบนี้เกิดจากอะไรคะ จะเป็นแบบนี้เฉพาะตอนกลางคืน
    • ผมเป็นไมเกรนหรือเปล่า?

เริ่มต้นโดย: ธนวัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการปวดหัวซีกขวาด้านบนมีอาการปวดตุ๋บๆ แต่ไม่ได้ปวดมากรู้สึกขัดๆ ผมอยากทราบว่าอาการนี้เป็นสาเหตุของการเป็นอะไรและวิธีป้องกันรักษาอย่างไร (ขอบคุณครับ)
    • ปวดท้องด้านล่างซ้าย

เริ่มต้นโดย: อริยาวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บท้องด้านล่างซ้ายมาสามสี่วันแล้วค่ะ ไม่ได้เจ็บตลอดเวลา บางทีกดแล้วก็เจ็บ แต่บางทีกดแล้วก็ไม่รู้สึกอะไร ไม่ได้เจ็บมาก แค่รู้สึกว่าเจ็บ
      กิจวัตรประจำวันคืออุ้มลูกบ่อยค่ะ ลูกหนัก9โล อุ้มเกือบทั้งวัน
    • เสี่ยงเป็นโควิดมั้ยคะ?

เริ่มต้นโดย: ฐิตารีย์ นิยม

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีอาการปวดตามตัวค่ะแต่ไม่ได้ปวดพร้อมกันนะปวดแบบสลับกันไปมาค่ะ ตอนนี้ปวดนิ้วโป้งข้างซ้ายมากก ปวดกราม ก้น (หายแล้ว) คอ หลังค่ะ ไม่มีอาการไข้ แต่จามเพราะเป็นภูมิแพ้ ไม่แน่นหน้าอก แต่ว่าพ่อหนูเพิ่งกลับจากกทม.เมื่อ9วันที่แล้วค่ะเลยอยากทราบว่ามีความเสี่ยงจะเป็นโควิดมั้ย ปล.พ่อไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ
    • ไอแห้งคันคอ มีเสมหะนิดๆบางครั้ง

เริ่มต้นโดย: ภีรดา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอมา10วันแล้วค่ะ ไอแห้งๆคันคอ มีเสมหะบางที ไม่มีไข้ ไม่ปวดเมื่อย มีปวดหัวบางที แบบเข้าข่ายติดโควิดไหมคะ ไม่มีประวัติการเดินทางไปยังสถานที่หรือจังหวัดกลุ่มเสี่ยง
    • หายใจหอบ ไม่ทั่วปอด

เริ่มต้นโดย: วีรชัย

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการเจ็บคอแบบคอแห้งๆ แต่ไม่ไอหายใจถี่ๆไม่ค่อยเต็มปอด แน่นหน้าอก ปวดเมื่อยตามตัว อุณหภูมิร่างกายอยู่ที่ 36-36.6 บางทีเหมือนจะอาเจียน แต่ก็ไม่อาเจียน อาการแบบนี้อาจติดเชื้อโควิดเปล่าคับ
    • ขอคำปรึกษา

เริ่มต้นโดย: พิชิตชัย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีดีครับพอดีว่าช่วงนี้ผมมีอาการเจ็บแสบหน้าอกและเจ็บคอนิดหน่อยแต่ไม่มีไข้ครับไม่มีอาการไอหายใจเหนื่อยหอบบางครั้งอาการแบบนี้เข้าข่ายคิด โค-วิด มั้ยครับขอคำปรึกษาทีครับจิตตกมากครับ
    • ไอรุนแรงติดต่อกันหลายวัน

เริ่มต้นโดย: เหน่ย

• ตอบกลับ 1
    • ไอหนักและหนักมากติดต่อกันกินยาฆ่าเชื้อจนหมดแก้ไอก็หมดไม่มีดีขึ้นเลยค่ะ กังวลมากๆ ไปหาหมอหมอบอกแค่คออักเสบแต่จนตอนนี้าการไม่ดีขึ้นเลยค่ะ
    • แน่นหน้าอก หายใจไม่เต็มปอด

เริ่มต้นโดย: สุกุมา

• ตอบกลับ 1
    • ไปเชียงรายมาวันที่ 13-14 มีนาคม 2563ที่ผ่าน หลังจากนั้นมา มีอาการเจ็บคอ ไอค่ะ ไม่มีไข้  มีจามช่วงเช้า หรือเวลาที่โดนพัดลม โดนแดด มีคันคอ คันตา แล้วก็คันจมูก แต่วันนี้ 26 มีนาคม รู้สึกหายใจไม่เต็มปอด ปวดเนื้อปวดตัว แล้วก็อ่อนเพลียค่ะ เป็นประจำเดือนตั้งแต่วันที่ 24 ที่ผ่านมาค่ะ
    • แสบจมูก

เริ่มต้นโดย: ฉัตรณิชา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการแสบโพร่งจมูกส่องดูเหมือนจะแดงๆขี้มูกแข็งมีเสมหะในคอตลอดเวลาไม่หายไม่มีไข้ไม่ไอปวดหัวมีบ้างเบ้าตาจะปวดบ่อยกดตรงข้างๆจมูกจะเจ็บ
    • อยากทราบอาการ

เริ่มต้นโดย: แมคซ์

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีเสมหะวันที่18 แล้วก็รู้สึกเจ็บหน้าอกแต่ไม่มากนานๆครั้งจะมาทีแล้วก็รู้สึกมีไข้เมื่อวันที่26 วันนี้ผมรู้สึกหายใจไม่อิ่ม แต่ผมกินอาหารแล้วนอนเลยและรู้สึกเหมือนอาหารอยู่ในคออะครับ ผมเสี่ยงเป็นโควิดรึเปล่าและควรไปตรวจดีไหมปล.ตอนนี้ผมลองกินยาพาราเพื่อดูอาการอยู่ครับ
    • สอบถาม

เริ่มต้นโดย: Dylan

• ตอบกลับ 1
    • หายใจไม่สะดวก หายใจออกข้างเดียวมา 15 วันละ ไอนิดหน่อยนานครั้งไม่ได้ติดกัน(ผมสูบบุหรี่) ไข้จากการไปนู้นนี้นั้นมา เขาตรวจอยู่ช่วง 36-37 ช่วงแรกจามเยอะมากแต่ตอนนี้ไม่ละ หมอจ่ายยา ซูโดอีเฟรดรีนให้ วันก่อนมีอาการกรดไหลย้อนด้วย และคันๆคอช่วยวินิจฉัยความเสี่ยงให้หน่อยครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,701 ผ่านทาง 10,725 (ของทั้งหมด 12,789)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close