ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,676 ผ่านทาง 10,700 (ของทั้งหมด 16,079)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • หายใจไม่สะดวกค่ะ

เริ่มต้นโดย: แคช

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 2 months มาแล้ว
    • เวลาหายใจเข้าออกมันจพรู้สึกแน่นๆค่ะ ฝืดที่คอ มีอาการเช่นนี้มาเป็นเดือนแล้ว เคยมีโรคประจำตัวคือหอบหืดค่ะ แต่นานแล้ว
    • มีอาการเจ็บตาข้างเดียว

เริ่มต้นโดย: Farin

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยนะคะ เเฟนกินยาดองไปเเล้วหลังจากนั้นมีอาการเจ็บตาข้างขวา1ข้าง เหมือนตาพร่ามัว จะรักษายังไงได้บ้าง เป็นมา4วันเเล้วค่ะ
    • ปรึกษาหมอ

เริ่มต้นโดย: พิม

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บคอเล็กน้อย เวลาตื่นนอนรู้สึกคอแห้ง เวลากลืนน้ำลาย แต่กลืนอาหารไม่เจ็บ ไม่มีไข้ ไม่มีน้ำมูก ไม่ไอ รู้สึกคอแห้งต้องดื่มน้ำตลอดเวลา  รู้สึกเหมือนทอนซิลข้างขวาบวม แต่ไม่มีอาการเจ็บ ผนังคอมีเหมือกใสๆแดงๆหลายจุด แต่ไม่มีหนองนะคะ
    • แผลรถล้มหัวเข่าข้างขวา

เริ่มต้นโดย: นัฐชา สมสะอาด

• ตอบกลับ 1
    • แผลเกิดเหตุจากรถล้ม เป็นแผลตรงหัวเข่าด้านขวาเย็บสี่เข็ม และตัดไหมแล้วเมื่อ 11/1/64 วันที่ตัดไหมแผลแห้งสนิท ละมาวันที่12/1/64 จึงให้พยาบาลที่ออฟฟิตล้างแผลให้ แต่แผลยังซึมๆคล้ายกับมีน้ำออกมานิดๆ อยากทราบว่าแผลมันผิดปกติไหมคะ ต้องทำอย่างไรคะ
    • รู้สึกเหมือนมีเหน็บชาบริเวณนิ้วมือ

เริ่มต้นโดย: Kkiillmm

• ตอบกลับ 1
    • เวลาที่ลูบแขนจากข้อมือฝั่งนิ้วโป้งลูบย้อนเป็นเส้นตรงมาทางข้อพับแขน แล้วมันรู้สึกเป็นเหน็บชาแปล๊บๆขึ้นมาที่นิ้วมือมือค่ะ เป็นทั้ง2ข้าง แต่ข้างซ้ายมีอาการมากกว่าค่ะ
      อยากทราบว่าอาการแบบนี้เป็นอาการของโรคอะไรมั้ยคะ มีโอกาสที่จะรุนแรงกว่านี้มั้ยคะ
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องกระเพาะ.และท้องเสียร่วมด้วยทุกครั้งที่รู้สึกว่าปวด  เนื่องจากเป็นทุกที. ปีนี้มามีโควิดระบาด เลยอยากทราบว่าเป็นอาการปกติไหมค่ะ.    ปวดมาสามวันแล้ว เป็นๆหายๆ ท้องเสียวันละครั้ง และปวดท้องบริเวณช่วงกลางๆท้องปวดแบบบิดๆ.  ไม่มีอาการไอ ไข้ เจ็บคอ ปวดหัวใดๆ หายใจปกติ. ค่ะ     ต้องทานยาอะไรถึง...
    • สิวขึ้นหน้าอกแขน จนเหมือนคีลอยด์

เริ่มต้นโดย: น้ำหอม

• ตอบกลับ 1
    • เป็นสิวตามแขน ไหล่ หน้าอก จากเม็ดเล็กๆ ตุ่มแดงขึ้นมามันไม่มีหัวพอบีบก็ไม่ออก และตุ่มไม่เล็กลงและเป็นแผลนูนคล้ายคีลอยด์ แบบนี้เรียกว่าอะไรคะ ต้องหาแพทย์เฉพาะทางไหนคะ ขอบคุณค่ะ
    • เจ็บหลังซ้าย

เริ่มต้นโดย: กานต์ณัฐ

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บหลังด้านกลางซ้าย เวลาเอี้ยวตัว เเล้วหายใจเข้าลึกไป เเต่เวลานั่งตรงหายใจเข้าเเรงๆก็ไม่เจ็บ ไม่ไอ ไม่มีไข้ ไม่ปวดหัว ไม่คัดจมูก ครับ
    • ปัสสาวะลำบาก

เริ่มต้นโดย: ;

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อ2วันก่อนเวลาผมปัสสาวะผมต้องรอประมาณ5วินาทีปัสสาวะถึงจะเริ่มไหลออกมาหรือหากเบ่งจะใช้เวลาประมาณ2วินาทีปัสสาวะถึงจะเริ่มออกมา(แต่พอปัสสาวะเริ่มไหลออกมาปัสสาวะจะไหลด้วยความเร็วปกติ) โดยผมชอบสำเร็จความไคร่ด้วยตนเองโดยการนำขาไปหนีบกับอวัยวะเพศ โดยผมช่วยตัวเองประมาณสัปดาห์ละ2ครั้ง โดยรอบล่าสุดที่ผมช่ว...
    • โรค โปรตีน s

เริ่มต้นโดย: ปรีชา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อต้นปี 63 ผมปวดขา ขาบวมข้างเดียว ไปตรวจที่ รพ แห่งหนึ่งได้ทำการอุตร้าซาวดูปรากฏว่า มีเส้นเลือดอุดตันที่ช่วงขาหนีบ ทำให้ขาบวมแข็ง
      จากนั้นหมอให้ยา วาฟารินกิน 8 มก.ทุกวันก่อนนอน  เริ่มรักษาได้ประมาร 1 เดือน ขาบวมดีขึ้นเรื่อยๆ ทุก  แต่ทุกวันนี้ถ้าเดินมากๆ ยกของกนักๆ  บริเวณข้างๆขามีเส้นเลือดขอด และจ...
    • สงสัย

เริ่มต้นโดย: hadda

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าโดนหนามกระบองเพชรตำ มันอยู่ใต้ผิวหนัง เอาออกไม่ได้ เป็นไรมั้ยคะหมอ
    • โอกาสติดเชื้อ

เริ่มต้นโดย: กัญญา

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อวันที่31 ธ.ค.ที่ผ่านมา แฟนหนูมีอาการเป็นหนองในจึงไปซื้อยาที่แพทย์จัดให้มากินแต่ไม่ทราบว่าหนองในแท้หรือเทียมเพราะเขาไม่ได้บอกค่ะ แล้ววันที่10 ม.ค.มีเพศสัมพันกะแฟนไม่ได้สวมถุงยาง แต่แฟนบอกว่าไม่ค่อยมีอาการแล้ว แต่ยังกินยาต่อเนื่อง ไม่ทราบว่าหนูจะมีโอกาสติดไหมค้ะ ถ้ามีโอกาสติดควรรักษาอย่างไรบ้า...
    • อยากมีบุตรแต่ใช้ยาวาร์ฟาริส

เริ่มต้นโดย: ฐิติมา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีดีค่ะคุณหมอหนูมีเรื่องปรึกษาค่ะหนูอายุ26ปีหนูผ่าตัดลิ้นหัวใจใส่ลิ้นหัวใจเทียมเมื่อ2ปีที่แล้วค่ะหนูไม่ได้เป็นโรคลิ้นหัวใจรั่วแต่กำเนิดน่ะค่ะหนูติดเชื้อในกระแสเลือดจากการทันตกรรมค่ะทำให้เชื้อติดที่ลิ้นหัวใจทำให้ลิ้นหัวใจเปิดและรั่วจึงต้องผ่าตัดเปลี่ยนหัวใจใส่เป็นลิ้นหัวใจเทียมกินยาวาร์ฟาริสสีส้ม...
    • ปวดบริเวณหางตา

เริ่มต้นโดย: อู๋

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงหางตาด้ายซ้าย มีอาการปวด ลองใช้มือลูบดูเบาๆ จะเหมือนคล้ายตุ่มยุงกัด แต่มองผ่านๆ จะไม่มีลอยตุ่มแต่มีบวมขึ้นมาเล็กน้อย ภายด้านในเปลือกตาก็ไม่มีหนอง หรือลอยแผลเลย อาการแบบนี้คืออะไรครับ แล้วรักษาเบื้องต้นยังไงครับ
    • อันตรายไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: จิราพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ มีเรื่องจะสอบถามหน่อยค่ะพอดีลื่นล้มก้นพื้นกระแทกพื้น( พึ่งผ่าคลอดลูกได้ 10 เดือนเองค่ะ ) ไปเข้าห้องน้ำปัสสาวะ แต่มีเลือดปนออกมาด้วยค่ะ  มีประจำเดือนวันที่ 21 ธันวาคมหมดวันที่ 27 ธันวาคม 2563 ประจำเดือนพึ่งหมดเองค่ะ อยากทราบว่าเกิดจากอะไรคะ ใช่เลือดประจำเดือนตกค้างหรือเปล่าคะ แล้วอันต...
    • เวียนหัวเฉียบพลัน

เริ่มต้นโดย: จิรายุส สุวรรณมงคล

• ตอบกลับ 1
    • เวียนหัวเฉียบพลัน คลื่นไส้อยากอาเจียน พะอืดพะอม มือเท้าเย็น เหงื่อออกเยอะ ร้อนๆหนาวๆ อยู่ๆก็มีอาการเหล่านี้ขึ้นมา ใช้เวลาสักพักกว่าจะเป็นปกติ ควรทำอย่างไรดีครับ
    • อาการไอ

เริ่มต้นโดย: อดออม

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามคุณหมอค่ะ แฟนมีอาการไอมาซักสองอาทิตย์แล้ว ไอแห้ง เสมหะสีขาว แต่ไม่มีไข้ ลิ้นรับรสปกติ อยากทราบว่าเขามีปัญหาเกี่ยวกับหลอดลมหรือเปล่าคะ ควรซื้อยาอะไรทาน รบกวนด้วยค่า
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,676 ผ่านทาง 10,700 (ของทั้งหมด 16,079)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close