ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

ปรึกษาปัญหาสุขภาพ
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,676 ผ่านทาง 10,700 (ของทั้งหมด 11,217)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ท้องเสียขณะตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: สุพัตรา

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 3 months มาแล้ว
    • ตั้งครรภ์ 20 week ท้องเสีย 5-6 ครั้ง จะส่งผลกระทบถึงลูกในครรภ์ไหมค่ะควรไปพบแพทย์ดีไหมไม่ค่อยมีแรงเลยค่ะตอนนี้นอนพักผ่อนจิบน้ำเกลือแร่
    • ไข้หวัด คออักเสบ

เริ่มต้นโดย: Bua

• ตอบกลับ 1
    • เด็ก10เดือน ไอ ตัวร้อน นำมูกเยอะ กินนมน้อย เป็นแค่หวัดธรรมดาหรือว่าคออักเสบคะ แล้วทำไมถึงหายยากมาก 
    • ประจำเดือนสีน้ำตาลค่ะ

เริ่มต้นโดย: จอย

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนมีประจำเดือนมีน้ำใสๆ สีน้ำตาลค่ะ และหลังประจำเดือนตกขาวก็เป็นสีน้ำตาล ไม่ก็สีเหลืองค่ะ บางครั้งเป็นตกขาวสีน้ำตาลหลังเป็นประจำเดือน ประมาณวันที่ 7-15  ค่ะ อยากทราบว่าจะเป็นอะไรรุนแรงไหมคะ ปัจจุบันทานยาคุมด้วยค่ะ
    • อยากรู้ครับ

เริ่มต้นโดย: 635467086979415

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอะไรกับแฟนแบบไม่ได้ป้องกันครับ หลั่งนอก ให้กินยาคุมฉุกเฉินทันที
      แฟนมีรอบ28วันครับ ปจด.มาล่าสุดวันที่20 แล้วเรามีอะไรกันวันที่10ครับ คือช่วงตกไข่น่าจะ14วันใช่ไหมครับ ถ้าตกไข่ก็ประมาณวันที่3-5ใช่ไหมครับ แล้วมีอะไรกันวันที่10 แล้วกินยาคุมฉุกเฉิน อยากทราบว่าไข่จะหมดไปยังครับ แล้วปจด.จะมาภายในกี่วัน...
    • อาการป่วยของคุณยาย

เริ่มต้นโดย: ทิพย์ธัญตรี พูลแสวง

• ตอบกลับ 1
    • คือก่อนหน้านี้ ยายมีอาการเป็นลมหน้ามืดล้มหัวแตกเย็บ 4 เข็ม หมอตรวจดูอาการ บอกว่าคลื่นไฟฟ้าหัวใจต่ำกว่าเกนปกติ โดยทั่วไปจะอยู่ที่ 60-100 แต่ยายวัดได้ 58 นอน รพ.ได้ 1 คืน หมอได้ตรวจแล้วว่า ความดันยายปกติ เบาหวานไม่มี แต่เปนไตเสื่อมระยะที่2 และไขมันเริ่มสูง ให้งดทานเค็ม และลดอาหารประเภทไขมัน  พอกลับมาบ...
    • กินวิตามินเสริมแล้วรู้สึกมวลท้อง คลื่นไส้

เริ่มต้นโดย: โดนัล

• ตอบกลับ 1
    • กิน vitalux plus ค่ะ พี่สาวแนะนำให้กินบำรุงสายตา ป้องกันจอประสาทตาเสื่อม เพราะทำงานกับคอมพิวเตอร์ทั้งวันและต้องเดินออกแดดจ้าในบางครั้ง วิตามินนี้จะทานพร้อมอาหารบางครั้งก็มื้อเช้า บางครั้งก็มื่อเที่ยงค่ะ แต่สงสัยว่าอาการคลื่นไส้นี้เป็นทุกครั้งที่ทานวิตามินนี้ สรุปแล้ว ดีหรือไม่ดีคะ แล้วเราควรจะทานต่อ...
    • ไอ กลางคืน

เริ่มต้นโดย: แหม่ม

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ.  มีอาการไอกลางคืน. เวลาไอจะคันคอ แสบคอ.  แต่ไม่มีน้ำมูก. จะไอบ่อยมากแต่ไม่ได้ทุกวันอยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร.  และควรทำอะไรค่ะ.                             ขอบคุณมากค่ะ
    • โรคจีซิกพีดี

เริ่มต้นโดย: Kwang

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูเป็นโรคจีซิกพีดีค่ะ แต่หนูกินยาลดความอ้วน ทางเจ้าของสินค้าบอกว่าไม่เป็นไรค่ะ แต่ตอนนี้มีอาการตาเหลืองนิดหน่อย ขอบตาจะเจ็บเหมือนจะเป็นตากุ้งยิง ถ้าหนูกินต่อไปจะเป็นไรมั้ยค่ะ
    • ปวดท้องค่ะ

เริ่มต้นโดย: ดาวค่ะ

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูปวดท้องด้านขวามากเลยค่ะแล้วก็ปวดแบบหน่วงๆๆแถวสะดือล่างและก็ปวดตรงท้องแถวๆซี่โครงด้านขวาค่ะหนูจะเป็นโรคอะไรรึป่าวค่ะคือนอนไม่ได้เลยค่ะมันเจ็บมาก
    • ลิ้นขาว

เริ่มต้นโดย: Pick

• ตอบกลับ 1

• สมาชิก

ลองไปตรวจเลือดแล้วสองรอบก็ไม่ได้ติดเชื้อเคยถุกออกแล้วลองดมดูมีกhivลิ่นแรงมาก มันเป็นเหมือนขนคับ ตรง โคนเยอะกว่าปลายลิ้นคับ และตรง กระพุงแก้มก็มีขาวๆกังวนมากคับ สรุปมันเป็นเชื๋อราหรือฝาคับ

• ผิวหนัง

เริ่มต้นโดย: แก้ม

• ตอบกลับ 1
    • การทำศัลยกรรมพลาสติกมีผลร้ายหรือดีมากน้อยแค่ไหนต่อการใช้ชีวิตประจำวันหนูพึ่งอายุ16ค่ะจะมีผลมากน้อยแค่ไหนค่ะ
    • ท้องโต ประจำเดือนไม่มา2เดือนแล้วคะแต่ไม่ได้ท้อง

เริ่มต้นโดย: อ้อ

• ตอบกลับ 3
    • ประจำเดือนไม่มา2เดือนแล้วคะ ท้องโตขึ้นเรื่อยๆ แต่ไม่ได้ท้องนะคะ เหมือนมีก้อนแข็งๆหน้าท้องที่ใต้สะดือคะมันเหมือนคนมีพุงคะ ออกกำลังกายแล้วมันก็ป่องแค่ใต้สะดือคะ แต่อาการไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลย หน้าท้องแข็ง กลัวเป็นก้อนเนื้องอกคะ อาการแบบนี้เสี่ยงเป็นโรคอะไรคะ
    • ปวดหัวบริเวณท้ายทอยด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: กฤตยา

• ตอบกลับ 1
    • อยากขอคำปรึกษา เกี่ยวอาการ ปวดหัวแปร๊บๆ บริเวณท้ายทอยด้านซ้าย  ไม่ได้ปวดตลอดเวลา ไม่มีอาการอื่นแทรกซ้อน ไม่มีคลื่นไส้ ตาลาย หรือาเจียร เป็นๆหายๆ แต่ปวดทุกวัน เวลาปวด หันหน้าแรงๆจะแปร็บทันที  อยากทราบว่า อาการนี้ เกิดจากอะไรคะ อันตรายหรือไม่ ต้องไปหาหมอที่รพ.ไหม  ขอบคุณค่ะ
    • ท้องเสีย

เริ่มต้นโดย: Fon

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีอาการท้องเสียเฉพาะช่วงเช้าค่ะ ครั้งที่1-2ถ่ายปกติ แต่พอครั้งที่ 3-4 ถ่ายเหลว เหมือนท้องเสียเลยค่ะ ก่อนหน้านี้เป็นไข้สูงไม่มีสาเหตุ แล้วเจาะเลือดพบว่ามีแบทีเรีย หมอให้ยาฆ่าเชื้อทางเส้นเลือด3วัน อาการไข้ก็ดีขึ้นผลเลือดก็ปกติ แต่ท้องเสียเริ่มมาเป็นหลังจากไปหาหมอคะ เราควรทำอย่างไงดีคะ
      ขอบคุณ...
    • เป็นญาติกันมีลูกจะผิดปกติใหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: สุวรรณนี จิตตะมะ

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอค่ะ หนูคบกับแฟน  เป็นญาติกัน  คือ พ่อของแฟนหนู เป็นลูกพี่ลูกน้องกับปู่หนู  พ่อแฟนมีลูกเกิดมาเป็นแฟนหนู
      ส่วนปู่หนูเกิดลูกเป็นพ่อหนู พ่อหนูมี  หนู  หนูเหมือนคบกับอาตัวเอง มีลูกจะเป็นไรใหมค่ะ
    • เป็นกลาก

เริ่มต้นโดย: กนันชกร

• ตอบกลับ 1
    • เป็นกลาก ไปตรวจเลือดจะเจอเชื้ออะไรใหมคับ ตอนนี้กลากก็กำลังจะหาย
    • กินยาคุมแผงแรก21เม็ด เริ่มกินได้วันแรกได้ 1 เม็ด แล้วลืมทานยา

เริ่มต้นโดย: Bowie

• ตอบกลับ 1
    • กินยาคุมแผงแรก21เม็ด กินตอนเป็นประจำเดือน แต่กินยาได้1วันแล้วลืมทานยาคุม พอวันวันรุ่งขึ้นนึกได้เลยกิน  จนตอนนี้ยาคุมหมดแผงแล้ว ประจำเดือนยังไม่มา ยาคุมหมดประมาน5วันแล้ว ประจำเดือนยังไม่มาเลย แต่ระหว่างเดือนมีเลือดกระปริบกระปอยตลอด ถ้าครบ7วันประจำเดือนไม่มาต้องเริ่มยาแผงใหม่ไหม แล้วจะท้องไหม แล้วทำไม...
    • ปวดท้องร้าวไปหลังและมีไข้

เริ่มต้นโดย: จตุพร

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีคร้.นุ้มีอาการปวดท้องร้าวไปหลังปวดแต่ละทีไม่มีแรงเลยคร้ปวดมา2วันๆที่3เป้นไข้รวมจนถึงวันนี้ก้5วันแล้ว..ปวดๆหายๆๆไข้ก้เหมือนกันซื้อยามากินก้ไม่หาย ตอนนี้ยังไม่ได้ไปหาหมอเพราะปวดๆหายๆนุ่ต้องทำแบบไหนคร้
      ขอบคุณคร้
    • อาการแบบนี้เขาเรียกว่าอะไรคะ

เริ่มต้นโดย: เป็ดเหลือง

• ตอบกลับ 1
    • เราเคยเต้นแบบโยกเข่าไปซ้ายทีขวาที แต่เหมือนเต้นผิดจังหวะยังไงไม่รู้ เหมือนว่าเข่ามัน กร๊อป ไปเลยและทรุดลงกับพื้น ทีนี้พอจะยืนขึ้นมันก็ยืนเองไม่ได้ ต้องให้เพื่อนมาช่วย พยุง แล้วก็รู้สึกเจ็บตรงเข่าเอามากๆ จะไปหาหมอแต่แม่บอกว่าไม่เป็นไรมากหรอกแค่นวดๆเอาเดี๋ยวก็หาย แต่พอมันผ่านไปสักอาทิตย์กว่าๆก็เริ่มดี...
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,676 ผ่านทาง 10,700 (ของทั้งหมด 11,217)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close