ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,651 ผ่านทาง 10,675 (ของทั้งหมด 16,104)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • จะท้องไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: Satida

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 2 months มาแล้ว
    • พอดีว่าอยากทราบว่าจะท้องไหมค่ะ ประจำเดือนมาล่าสุดวันที่ 12 พ.ย. แล้วมีอะไรกับแฟนวันที่17ไม่ได้ป้องกันแต่หลั่งนอกค่ะซื้อยาคุมฉุกเฉินมากินค่ะ จนถึงวันนี้วันที่ 14 ม.ค.ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจ2-3รอบขึ้น1ขีดค่ะ แต่ตกขาวมาปกติเลยค่ะ
    • มีก้อนแข็งขึ้นที่กลางอก

เริ่มต้นโดย: Panic

• ตอบกลับ 1
    • ฉันเป็นผู้หญิงอายุ20ปีค่ะ ฉันมักจะเป็นสิวหรือฝี(ไม่แน่ใจ)ขึ้นที่กลางอก(ไม่ใช่บริเวณเต้านม)ซ้ำๆและหลายจุดแต่อยู่ติดกัน(บริเวณกลางอก)และตรงจุดนั้นมีก้อนแข็งขึ้นใต้ผิวหนัง(หลังจากที่บีบหัวสิวออก)เป็นมาประมาณ1-2สัปดาห์ ขนาดประมาณ1.5นิ้ว กดเจ็บนิดหน่อย และพอลองบีบปรากฎว่ามีหนองสีขาวออกมาจากหัวสิวเก่า เล็...
    • เป็นซีสต์ใช่มั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: Twin

• ตอบกลับ 1
    • ประมาณ 1-2 ปีก่อน มีก้อนเล็กๆเกิดขึ้นบริเวณหน้าอก จำนวน 1 เม็ด เมื่อคลำก้อนนั้นสามารถกลิ้งได้ค่ะ เลยไปหาหมอหมอบอกว่าเป็นซีสต์เลยให้ยาสลายมา แต่เวลาผ่านไป มาสังเกตุดูซีสต์ไม่หายแต่ก็ไม่ได้โตขึ้น จนผ่านมาเดือนที่แล้ว อยู่ๆซีสต์ก็เกิดการอักเสบ โตขึ้นมแดงและบวมมีอาการปวด แต่พอเวลาผ่านไปสัก 3 อาทิตย์ ตอน...
    • แบบนี้ท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Gim

• ตอบกลับ 1
    • ปกติประจำเดือนหนูจะมาประมาณต้นเดือนตลอด ซึ่งเดือนธันวาคมมาวันที่2-5 และหนูมีอะไรกับแฟนไปวันที่6 โดยแฟนสวมถุงยาง แต่ว่าตอนแกะมาตอนแฟนกำลังจะสวมใส่ ปรากฎว่าผิดด้านจึงรูดลงไม่ได้ แฟนจึงสลับด้านใส่ใหม่ ซึ่งตอนนั้นเราเริ่มไม่สบายใจแล้วค่ะ แต่แฟนก็ยืนยันว่าของเค้ายังไม่มีน้ำอะไรออกมาเลย เราเริ่มคิดมากเลยซ...
    • สุนัขกัด

เริ่มต้นโดย: สิทธิกร ระงับภัย

• ตอบกลับ 1
    • โดนสุนัขกัดเพราะสุนัขหวงลูก ไปฉีดยาพิษสุนัขบ้ามาแล้วเข็ม 1-2 ฉีดแล้ว เหลือเข็ม 3-4-5 ไม่ฉีดได้ไหมครับ เพราะทำงาน โรงพยาบาลไกลบ้านครับ อยากทราบว่าฉีดแค่2เข็มจะเป็นอะไรไหมครับ สุนัขเคยฉีดยาแล้ว
    • กินข้าววันละมื้อ ดีจริงไหมครับ

เริ่มต้นโดย: Mark

• ตอบกลับ 1
    • ผมไม่ใช่คนอ้วน ผมหนัก 55 สูง 170
      ผมอยากได้เวลาในการทำอะไรมากขึ้น ผมไปหาข้อมูลทางอินเตอร์เน็ต มีแต่คนบอกว่า มันดีจริง กินข้าววันละมื้อ
      เลยอยากถามหมอว่ามันดีจริงไหมครับ ขอบคุณครับ
    • นอนไม่หลับ อ่อนเพลียระหว่างวัน

เริ่มต้นโดย: ฝากรัก

• ตอบกลับ 1
    • หนูตื่นกลางดึกมาสามวันแล้วค่ะ ไม่แน่ใจว่าสาเหตุมาจากอะไร แต่ละคืนเป็นถึงสี่รอบติดกัน แล้วช่วงก่อนหน้านี้เมื่อสองวันก่อนรู้สึกอ่อนเพลียมากเลยค่ะแบบไม่อยากจะทำอะไรเลย เมื่อวานพึ่งหายจากอาหารอ่อนเพลีย แต่การนอนแล้วตื่นกลางดึกยังไม่หายไปอะค่ะ วันนี้ตื่นมาแล้วมีอาการปวดหัวข้างขมับขวาร่วมด้วย ทรมานมากเลย ...
    • ภูมิแพ้ค่ะ

เริ่มต้นโดย: แตงกวา

• ตอบกลับ 1
    • คือส่วนตัวหนูเป้นภูมิแพ้อยู่แล้วแต่ช่วงหลังๆนี้เป็นหนักกว่าเดิมมากคือมีอาการปากบ่วมขึ้นมาและลมพิษที่มากกว่าเดิม หนูควรทำยังไงดีค่ะ
    • ปวดคอ ปวดบ่า ปวดแขน อาเจียน

เริ่มต้นโดย: สุภัสสร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอช่วงหนึ่งสัปดาห์ที่ผ่านมามีอาการปวดคอปวดบ่าปวดแขนปวดหลังทั้งนี้ได้ไปหาหมอแถวบ้านมาแล้วแจ้งว่าเป็นโรคออฟฟิศซินโดรมแล้วให้ยาทานแก้คลายเส้นมาค่ะ แต่วันนี้มีอาการอยากจะอาเจียน และเหมือนจะเป็นลม ถ่ายท้องอ่อนๆด้วยค่ะแต่ไม่ได้ท้องเสีย อยากสอบถามว่าอยากสอบถามว่าน่าจะเป็นโรคอะไรคะ
    • ในลำคอมีเสมหะใส ๆ ในลำคอไม่หายสักที นานแล้วครับ

เริ่มต้นโดย: หมัด

• ตอบกลับ 1
    • มีเสมหะใส ๆ ในลำคอครับ หรือเป็นน้ำอะไรไม่รู้ครับสีขาวไม่เยอะแต่เหนียวกว่าน้ำลาย (น้ำบายปกติ) เป็นมาปีนึงแล้วครับ
      ไม่มีอาการอื่นเลย ไม่ว่าจะไอ จาม เจ็บคอ คันคอ คัดจมูก หรือเป็นไข้
      เคยไปหาหมอ 3 ครั้ง  ครั้งที่ 1. ถามอาการแล้วให้ยา  ครั้งที่ 2.เช็คลำคอ(ไม่ถึง 3 วิ ) บอกผมเป็นภูมิแพ้    ครั้งที่ 3.เอ็กซ...
    • ปวดท้องกระทันหันบ่อยครั้ง

เริ่มต้นโดย: ชิรตา อธิพัชร์ธนา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ ดิฉันมีอาการปวดท้องบ่อยครั้งเหมือนไส้บิด ฉับพลันและถึงขึ้นรุนแรง รู้สึกเวียนศรีษะ หน้ามืดตาลายในขณะปวดท้องด้วยค่ะ แต่พอถ่าย ก็มีอาการรู้สึกดีขึ้นค่ะ ถ้ามีอาการแบบนี้ เสี่ยงที่จะเป็นโรคอะไรคะ และหากจะไปตรวจที่โรงพยาบาล ต้องไปแผนกตรวจภายในหรือเปล่าคะ ขอบคุณมากๆ คะ
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: Spns

• ตอบกลับ 1
    • หนูอายุ16ปีค่ะ ประจำเดือนมาไม่ปกติ มาๆหายๆ
      ครั้งล่าสุดคือหายไปเกือบ2เดือนค่ะ มาเป็นอีกที ก็เป็นสีดำค่ะ เป็นอยู่2-3วันก็หาย จนถึงตอนนี้ประจำเดือนก็ยังไม่มาอีกเลยค่ะ เกือบ2เดือนแล้วคือต้องทำยังไงดีคะ
    • การกินยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: สุพัตรา

• ตอบกลับ 1
    • อยากถามคุณหมอเกี่ยวกับการทานยาคุมกำเนิดค่ะ โดยปกติกินยาคุมแบบ28เม็ด แต่เดือนนี้ซื้อผิดมาแบบ21เม็ด เมื่อวานเป็นเม็ดที่21 อยากทราบว่าต้องกินยาคุมต่อเลยมั้ยคะ หรือเว้น7วัน แล้วระหว่าง7วันนี้สามารถมีเพศสัมพันธ์แบบได้มั้ย
    • มีแผลถลอกบริเวณอวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: แก้มน้องนาง

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อคืนนี้มีการช่วยตัวเองโดยมีการสอดใส่นิ้วเข้าไปค่ะ หลังเสร็จพบว่ามีคราบเลือดติดโคนนิ้วเล็กน้อย จากนั้นตื่นเช้ามามีน้ำใสๆปนเลือดจางๆไหลออกมาติดกางเกงใน ส่องกระจกพบแผลเป็นรอยยาวสีแดงคล้ายแผลถลอกบริเวณด้านข้างคริสตอริส เมื่อโดนน้ำจะแสบ อยากทราบว่าเป็นแค่การบาดเจ็บธรรมดา หรืออาจจะมาจากสาเหตุอื่นๆ และ...
    • ไอเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: Praew

• ตอบกลับ 1
    • ทุกๆปีจะมีอาการไอเรื้อรังมาโดยตลอด จะเป็นในช่วงที่อากาศเริ่มเย็น ปลายพฤศจิกา ยาวลงมาจนถึงกุมภามีนาเลยค่ะ โดยทุกปีจะกินยารักษาตามอาการ ปีนี้เป็นตั้งแต่ช่วงต้นธันวา โดยจะมีไข้แค่วันแรก มีน้ำมูก คันที่จมูกและตา จะรู้สึกตื้อๆนิดหน่อย และอาการไอก็จะตามมา ไปคลีนิคก็ให้ทานยาตามอาการ แก้ไอ แก้แพ้ ฆ่าเชื้อ จ...
    • สายตา​ มองเห็นภาพซ้อน

เริ่มต้นโดย: ไสว​ โพธิคำ

• ตอบกลับ 1
    • สายตาแพ้แสงไฟกลางคืน​ และ​ แสงแดดกลางวัน.. เวลาขับรถต้องเอามือปิดตาข้างใดข้างหนึ่งถึงจะมองภาพชัด.. ถ้าให้ตา2ข้างจะเห็นภาพซ้อน
      .. เวลาหลับตา​5​นาที​  ลืมตาจะเห็นภาพซ้อน​ ผ่านไป​5​นาทีภาพค่อยๆเริ่มชัด
      .. เวลาปิดตาข้างซ้าย​ ตาข้างขวาเห็นชัด
      ปิดตาข้างขวา​ ตาด้านซ้ายเห็นชัด
      .. วิเคราะให้หน่อย​ สายตาเป็นอ...
    • เปนโควิดมั้ย

เริ่มต้นโดย: O

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไข้ 38-39°c หนาวสั่น ปวดเมื่อยตามตัว ปวดศีรษะ ไม่ไอ ไม่มีน้ำมูก อาการแบบนี้เข้าข่ายเปนโควิดมั้ย ต้องตรวจโควิดรึป่าว
    • การช่วยตัวเอง

เริ่มต้นโดย: mike bbk

• ตอบกลับ 1
    • ผมได้ช่วยตัวเอง 3 ครั้ง/1วัน เป็นเวลา 3 วัน เเล้วหลังจากนั้นผมก็มีอาการท้องเสีย รู้สึกตัวร้อน เเต่ไม่มีไข้ เจ็บเนื้อเจ็บตัว จี๊ดตามร่างกายเเละกล้ามเนื้อ เเละอัณฆะผมก็ยานตลอด ผ่านไป 1 สัปดาห์ อาการต่าง ๆ ก็เริ่มเบาลง เเต่อัณฆะผมก็ยังยานอยู่ ผมอยากรู้ว่าผมเป็นอะไร ขอบคุณหมอนะครับ
    • มุมปากดำ

เริ่มต้นโดย: จีน

• ตอบกลับ 1
    • คือมุมปากผมดำเเล้วผมอยากรู้เกิดจากอะไรครับจะได้เเก้ปัญหาครับ
    • แพ้อะไร

เริ่มต้นโดย: สาวิตรี

• ตอบกลับ 1
    • เด็ก1ขวบ มีอาการคันศรีษะ ไม่มีผื่น   คันจมูก คันตา จามวันละ2-3ครั้ง อาการมักจะเป็นมากตอนกลางคืน และก็มีผื่นเล็กๆแห้งขุยๆตามหน้าเล็กน้อย แบบนี้น้องแพ้นมหรือแพ้อาหารหรือแพ้อะไรคะ
    • นิ่วในถุงน้ำดี

เริ่มต้นโดย: สุรีรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ ดิฉันเป็นนิ่วในถุงน้ำดีคะ ถ้าไม่ผ่าตัด มีวิธีรักษาแบบอื่นไหมคะ ที่ไม่ให้มีอารการขึ้นมาอีกคะ
    • เปลี่ยนจากฉีดยาคุม มาทาน

เริ่มต้นโดย: อัน

• ตอบกลับ 1
    • สามารถเปลี่ยนจากฉีดมาทานแทน ต้องเปลี่ยนตอนไหนค่ะ
      กำหนดฉีด วันที่ 12/ม.ค แล้วสามารถเปลี่ยนมากินได้เลยไหมคะ แล้วช่วงนี้โควิด คลินิกที่ฉีดอยู่ปิดหมดค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,651 ผ่านทาง 10,675 (ของทั้งหมด 16,104)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close