ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,626 ผ่านทาง 10,650 (ของทั้งหมด 16,105)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • วินเวียน

เริ่มต้นโดย: ณุฐการณ์ สุดบอนิตย์

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 2 months มาแล้ว
    • ขอนุญาตสอบถามนะคะ พอดีมีอาการวินเวียนศรีษะ คลื้นไส้อยากอาเจียน อยู่ประมาน4-5วันเเล้ว อยากทราบว่าเกิดจากอะไรคะ
    • เปลี่ยนเวลาทานยาคุม 28 เม็ด

เริ่มต้นโดย: Pumpui

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มทานยาคุมครั้งแรกค่ะเม็ดแรกทานวันแรกที่มีประจำเดือนเวลา 23.30 อยากทราบว่าถ้าจะเปลี่ยนมาทานเม็ดที่สองเวลา 19.00 แล้วทานเวลานั้นไปตลอดเลยจะได้ไหมค่ะ
    • ทานยาคุม

เริ่มต้นโดย: B

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือเป็นประจำเดือนวันที่13-17แล้ววันที่18มีประเดือนแต่มาเล็กน้อยมีเพศสัมพันธ์กับแฟนค่ะใส่ถุงแต่เสร็จข้างในถุงกังวลเลยทานยาคุมตามไปหลังจากครึ่งชม.ค่ะแล้วหลังจากนั้น5วัน วันที่23เริ่มมีตกขาวสีน้ำตาลออกมาเล็กน้อยค่ะจนถึงวันที่28พอถึงวันที่14เดือนมกรา64เลยลองไปซื้อที่ตรวจมาตรวจดูก็ขึ้นขีด...
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: Sinsin

• ตอบกลับ 1
    • ผวดท้องตรงใต้สะดือ ปวดค่อนข้างมากปวดมาแล้ว 3-4 วัน พร้อมกับประจำเดือน รวมๆแล้ว ประจำเดือนมา 1 อาทิตย์แล้วค่ะ ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เกือบ 2 อาทิตย์ เคยมาแล้ว อย่างนี้ควรไปพบแพทย์มั๊ยคะ พอดีไม่ค่อยมีเวลาเลยค่ะ

• เจาะหู

เริ่มต้นโดย: K

• ตอบกลับ 1
    • ไปเจาะหูมาค่ะ แล้วรู้สึกว่าตอนเจาะไม่สะอาดเท่าที่ควร ช่างใช้ตุ้มหูเจาะค่ะ ไม่ได้ใส่ถุงมือ เช็ดแอลกอฮอล์ที่หูก่อนเจาะ จะมีโอกาสติดเชื้ออะไรมั้ยคะ แล้วควรไปตรวจเลือดรึเปล่า ถ้าตรวจควรตรวจภายในกี่วันคะ
    • อยากรู้ว่ามีโอกาสติดเชื้อ hiv หรือไม่

เริ่มต้นโดย: Bbbbb

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับหมอ ผมเป็นวัยรุ่นนะครับ ต้องการปรึกษาครับ ผมมีเพศสัมพันธ์ครั้งแรกครับ ตอนสอดใส่ครั้งแรกคู่ของผมไม่ได้สวมถุงครับ แล้วหลังจากนั้นเขาก็ออกมาใส่แล้วต่อจนสำเร็จในถุงครับ ผมได้ถามเขาก่อนหน้าแล้วครับว่ามีเชื้อไหม เขาตอบผมว่าไม่มีครับ ผมกังวลใจว่าจะติดเชื้อไหม แต่ไม่ได้มีการสัมผัสอสุจิครับ มีโอกาส...
    • ประจำเดือนมาเเล้วมีโอกาสท้องไหมครับ

เริ่มต้นโดย: Gunn

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอ ผมขออนุญาตสอบถามนะครับพอดีผมมีไรกับเเฟนวัน 17 เดือนนั้นเเล้วประจำเดือนแฟนผมปกติจะมาวันที่ 29 เเต่เลยมาถึงวันที่ 4 ของอีกเดือนเมนส์ก็ยังไม่มาอะครับผมเลยซื้อที่ตรวจมาละผลออกเป็นลบอะครับ ละพอประมาณวันที่ 9 เมนส์เเฟนผมก็มาอะครับ เเต่ตอนนี้วันที่ 14 ของอีกเดือนเเล้วเมนส์เเฟนผมยังไม่มาเลย...
    • อสุจิปนเลือด

เริ่มต้นโดย: ยุทธพงษ์

• ตอบกลับ 1
    • เวลาหลั่งอสุจิแล้วมีเลือดปนมากับอสุจินิดหน่อย เป็นอะไรมั้ยครับ (ช่วยตัวเองทุกวัน)
    • มีอะไรกับแฟนแล้วปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: บ๋อย

• ตอบกลับ 1
    • คือ วันที่ 10 มกราคมผมมีอะไรกับแฟนครับแต่ผมก็ป้องกันใส่ถุงปกติแล้ววันถัดมาแฟนผมปวดท้องน้อยแล้วเมื่อ วันที่ 12 มีอาการปวดท้องเหมือนเดิมแล้วมีเลือดไหลออกมานิดหน่อย ปวดท้องน้อยมา 2-3 วันแล้วครับอาการปวดท้องน้อยร้อนๆเฉยๆครับอยากทราบว่าเป็นอะไรแล้วอันตรายมั้ยครับ
    • แสบเจ็บรูทวารหนัก

เริ่มต้นโดย: เอย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อายุ 24 ปี
      พอดีช่วงวันที่ 5 ธ.ค.63 ได้ไปตรวจทวารหนักแบบใช้เครื่องมือ Proctoscope ค่ะ โดยศัลยแพทย์ที่คลินิคค่ะ…พบริดสีดวงภายนอกใกล้ๆปากทวารหนัก 2 หัว แต่หัวขนาดเล็กมาก และมีเส้นเลือดขอด 2 ก้อนค่ะ และได้ส่องเข้าไปดูภายในด้วย ปรากฏว่าไม่มีริดสีดวงภายในค่ะ ทินี้พอหลังจากใช้เครื่องมืออ่ะค่ะ ปรา...
    • การตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: พนิตพร สุกิจเจริญทรัพย์

• ตอบกลับ 1
    • ปกติมีประจำเดือนมาทุกวันที่26 เมื่อเดือนธันวาคม63 ประจำเดือนมาวันที่26 หมดวันที่1ม.ค64 แล้วมีเพศสัมพันธ์เมื่อวันที่4ม.ค64 ผ่านไป1อาทิตย์ วันที่11ม.ค64 มีเลือดออกมาเป็นสีชมพู ไม่มีกลิ่นเหมือนประจำเดือน มาไม่เยอะเหมือนประจำเดือน อยากรู้ว่า อันนี้คือเลือดล้างหน้าเด็กไหมหรือประจำเดือนมาค่ะ
    • เป็นผื่นคันที่ขา

เริ่มต้นโดย: น้ำ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ก่อนหน้านี้เคยเกิดอุบัติเหตุสะโพกหลุดเลยต้องพันขา หลังจากเอาออกแล้วมีตุ่มคันเล็กๆเกินขึ้นบริเวณที่เคยพันขา จากนั้นเริ่มมีอาการคันมากขึ้น ตรงตุ่มผิวลอกออก และลามจนขยายออกเป็นวงกลมกว้างขึ้นเรื่อยๆ  โดยขอบจะมีสีแดงๆ คันๆ พยายามไม่เกาค่ะกลัวลามแต่ตอนกลางคืนน่าจะเผลอเกาอะค่ะ ทำให้รอยแดงๆที่ขอบเ...
    • ลิ้นระบบรับรสเพี้ยน ?

เริ่มต้นโดย: เอิร์ธๆ

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มจากที่ตัวเองป่วย ซึ่งน่าจะไม่ใช่ป่วยไข่หวัดธรรมดา เพราะว่าถ้าป่วยธรรมดา 1 วันก็หาย เเต่ก็ไมาได้ไปหาหมอ จนมา 3-4 วัน ไข้ก็หาย เเต่สิ่งที่ได้มาพร้อมกับไข้คือลิ้นเพี้ยนไปเลย กินน้ำเปล่าก็ไม่อร่อย ทำให้ตอนนี้กินข้าวก็ไม่อร่อย กินอะไรไม่ได้เลย กินได้คำถึงสองคำก็ฝืนกินต่อไม่ได้ ต้องทำอย่างไรดี เพราะว...
    • มีอาการปวดหลังช่วงบน

เริ่มต้นโดย: Chakkapat

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดที่หลังช่วงบนมาจนถึงชายโครง เวลานอนอนพื้นแข็งเหมือนเป็นการกดทับทำให้เจ็บ มีการกินยาแต่ไม่หายพอขยับก็ปวดอีก

• แวกซ์ขนมาแล้วเป็นแผล มีวิธีรักษาไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Hsjsja

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคือหนูไปแวกซ์ขนขากับขนแขนมาอะค่ะตอนแวกซ์ก็ไม่ได้รู้สึกเจ็บอะไรแต่พอผ่านไปได้ไม่กี่วันก็รู้สึกคันๆขึ้นมา เป็นตุ่ม แล้วก็มีแผลด้วยค่ะ ตอนนี้แผลตกสะเก็ดแล้วเป็นจุดดำๆน่าเกลียดมากเลยแถมผ่านมาตั้งหลายเดือนแล้วยังไม่ดีขึ้นเลยยังไม่หายคันด้วยค่ะกลุ้มใจมากผิวเสียไปเลย เลยอยากจะรู้ว่ามีวิธีรักษายังไ...
    • สิว

เริ่มต้นโดย: จิตรกร

• ตอบกลับ 1
    • สิวตรงปากบีบได้ไหมเเละตุ่มๆตรงลิ้นเดี๋ยวเล็กเดี๋ยวใหญ่คืออะไร
    • สะดือ

เริ่มต้นโดย: ฐิติพงศ์

• ตอบกลับ 1
    • ข้างในสะดือ ปวมเเดง มีน้ำใสๆปนเลือดไหลตลอดเวลา
    • แสบคันหน้าหัวและคอ

เริ่มต้นโดย: แฮ็ค

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกแสบคันช่วงเหนือบ่าขึ้นไปเวลากินเผ็ดตัวร้อนตอนเหงื่อออกไม่แน่ใจว่าเพราะอะไรอยากรู้ว่าเป็นโรคอะไรมีวิธีแก้ไขอย่างไร
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: สุพจน์ นรพัลลภ

• ตอบกลับ 2
    • ปวดท้องแบบบีบๆที่หัวเหน่า
      ขับถ่ายปกติเกิดจากอะไร
    • หยุดการกินยาคุม

เริ่มต้นโดย: สุดารัตน์

• ตอบกลับ 1
    • เพิ่งเริ่มกินยาคุม แล้วเหลือประมาณ 6 เม็ด แต่ทำแผงยาคุมหาย จึงไม่ได้กินต่อ จะส่งผลหรือมีผลกระทบอะไรตามมาหรือเปล่าคะ
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: ีิคนหลายใจ

• ตอบกลับ 1
    • เรากินยาคุมรายเดือนแบบ21เม็ดมาหลายเดือนแล้วค่ะ แต่เดือนนี้เกิดภาวะน้ำท่วมทำให้3เม็ดสุดท้ายละลายกลายเป็นผง จากนั้นเราซื้อแผงใหม่มากินต่อจนครบ3เม็ด แล้วประจำเดือนมา พอเว้นจนครบ7วันก็กินแผงเดิมที่เหลืออยู่อีก18เม็ดจนครบ เราก็ซื้อแผงใหม่กินต่อแต่เราไม่เว้น7วัน กินต่อจากเม็ดที่18มาเลย แล้วประจำเดือนครั้ง...
    • ไม่สวมถุง

เริ่มต้นโดย: นออ

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอะไรกับแฟนเมื่อ4-5วันก่อนแล้วก็วันนี้อีกแล้วไม่ได้ป้องกันครับแต่ว่าฝ่ายผมไม่ได้สวมถุงป้อมกันแล้วก็ไม่ได้หลั่งนอกหรือหลั่งในเลยครับเอาง่ายๆก็คือไม่เสร็จนั่นแหละครับแต่ฝ่ายหญิงสำเร็จอยู่ฝ่ายเดียว อยากรู้ครับว่าจะมีโอกาสท้องมากมั้ยแล้วต้องมีวิธีป้องกันยังไงบ้างครับถ้ากินยาคุมไม่ทัน แฟนประจำเดือนหม...
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,626 ผ่านทาง 10,650 (ของทั้งหมด 16,105)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close