ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ภูมิแพ้ ปวดท้อง เป็นหวัด และอาการไอ

ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ภูมิแพ้ ปวดท้อง เป็นหวัด และอาการไอ

ฟอรั่มนี้ประกอบด้วย 2,980 กระทู้ และ 3,365 ข้อความตอบกลับ และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  Nichaa_cha 3 ชั่วโมง, 5 นาที มาแล้ว

กำลังดู 8 กระทู้ - 2,921 ผ่านทาง 2,928 (ของทั้งหมด 2,980)

อาการมีขี้ตาออกมาตลอด

โดย Plove

จะมีขี้ตาออกตลอดทั้งวัน

ตาบริเวณทั้งสองข้างติดดั้งจมูกมีกลิ่นเหม็นด้วยคับ​ เป็นมาประมาณ5-6ปีได้

ผมเป็นอะไรแล้วมีวิธีดูแลหรือรักษาบ้างใหมคับ​

ปวดเกรงท้องน้อยข้างขวามากๆ

โดย บีม

สวัสดีค่ะคุณหมอคือตอนแรกมีไข้หวัด ประมาณ3วันแล้วมีอาการไอก็มีน้ำมูกร่วมด้วยพอไข้หายแต่การไอหนูยังไม่หายไอมาประมาณ1อาทิตย์แล้วไอแรงคันคอมากๆบวกมีอาการเกรงหน้าท้องและเจ็บท้องน้อยข้างขวาลูบๆเหมือนท้องบวมนิดๆกดไม่ได้เจ็บมากๆแบบนี้ต้องทำไงบ้างค่ะ

มีน้ำมูกใสๆ

โดย yui

น้ำมูกเป็นน้ำใส ๆ จามตลอดวัน มีปวดหัวบ้างนิดหน่อย ตัวรุม ๆ เหมือนมีไข้ … ควรทำไงดีคะ?

ปวดท้องแบบนี้อันตรายไหมคะ

โดย 127245605070350

ปวดท้องน้อยแบบว่าจี๊ดๆ นานๆเป็นครั้งนึง หรือว่าหลังมีเพศสัมพัน ก็จะปวดเเบบจี๊ดๆ สักพักนึง แล้วก็หาย อันตรายไหมคะ สาเหตุคืออะไรคะ

ปวดท้องมากเวลาขยับตัว

โดย ลิ

เวลาขยับตัวจะปวดท้องไปทางด้านขวาข้างสะดือ และมีอาการเท้าเย็น มือเย็น

ปวดท้องหน่วงๆ

โดย Anny

รู้สึกปวดท้องหน่วงๆ เหมือนอยากถ่ายหนัก แต่พอเข้าห้องน้ำก็ไม่ถ่าย อาการอย่างนี้คือเป็นอะไรคะ

ปวดท้องแบบนี้เป็นอะไรหรอคะ?

โดย เมย์

สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูมีอาการปวดท้องราว ๆ 2 สัปดาห์แล้วค่ะ ถ่ายไม่เหมือนปกติ เดี๋ยวปวดเดี๋ยวหาย บางทีก็มีมูกบ้าง มีเลือดปนมาบ้างบางครั้ง และช่วงนี้ก็ค่อนข้างเบื่ออาหารค่ะ เลยอยากทราบว่าเปนอะไร ขอบคุณค่ะ

ปวดท้อง

โดย นฤมล

ปวดท้องด้านซ้าย แต่ยังพอขยับตัวได้บางทีปวดมากขึ้นมาเฉยๆ บางทีปวดตรงสะดือ กินยาไม่ดีขึ้น ก่อนหน้านี้ถ่ายท้อง แต่วันนี้ไม่ถ่าย เบื่ออาหาร  อยากรู้ว่าเป็นอะไรแน่ ควรหาหมอไหม รุนแรงไหม เวลานอนต้องนอนตะแครง นอนฟงายจะปวดท้อง

กำลังดู 8 กระทู้ - 2,921 ผ่านทาง 2,928 (ของทั้งหมด 2,980)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ภูมิแพ้ ปวดท้อง เป็นหวัด และอาการไอ”
ข้อมูลของคุณ:

ถาม-ตอบ
ปัญหาสุขภาพ