ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,126 ผ่านทาง 9,150 (ของทั้งหมด 16,004)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • โรคเริม

เริ่มต้นโดย: Sophon

• ตอบกลับ 0
    • 2 years, 10 months มาแล้ว
    • ผมเป็นเริมที่อวัยวะเพศครับ เป็นมาหลายครั้งในรอบ15ปี แต่ไม่มีอาการทีปาก อยากทราบว่านำลายผมมีเชื่อเริมไหมครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 10 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ประจำเดือนไม่มา ประมาณ9-10วัน

เริ่มต้นโดย: Faxx

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนไม่มาตามกำหนดประมาณ10วันแล้วค่ะ แล้วตอนนี้มีตกขาวสีน้ำตาลออกมา มีอาการปวดนม คล้ายๆคนจะมีประจำเดือน มีเพศสัมพันธ์ล่าสุดวันที่21 เมษายน ใส่ถุงยางป้องกันค่ะ ไม่ทราบว่า เกิดจากการออกกำลังกายด้วยมั้ยค่ะ ปกติไม่เคยออกกำลังกายค่ะ
    • ปวดตึงขา

เริ่มต้นโดย: Name

• ตอบกลับ 0
    • ปวดตึงขาบริเวณน่องเวลายืดขาหรือหรือขยับตัวบางท่าก็จะตึงและเจ็บบริเวณสะโพกและปวด
    • เกี่ยวกับยาคุม28เม็ด

เริ่มต้นโดย: อิง

• ตอบกลับ 0
    • กินยาคุม 28 เม็ดอยู่ค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าตัวเองเริ่มกินผิดรึป่าว เพราะว่ากินตอนที่เป็นประจำเดือนรอบที่2ของเดือนค่ะ แต่มาแค่3วัน วันที่3 แทบจะไม่มีเลือดออกมาเลยค่ะ ปกติจะเป็น1ครั้งต่อเดือนและครั้งละ5วันค่ะ  แบบนี้ควรหยุดแล้วรอประจำเดือนมาใหม่ แล้วเริ่มกินแผงใหม่ดีกว่ามั้ยคะ
    • แก้วตำมือ

เริ่มต้นโดย: Thiti

• ตอบกลับ 0
    • โดนแก้วตำมือ แค่นิดเดียวค่ะ แต่มีรอยช้ำใกล้ๆ แผล สีม่วง แผลเล็กมากๆ ค่ะ แต่ตอนเลือกออกไปบีบให้มันไหลค่ะ เกี่ยวไหมคะ ฉันตรายไหม
    • มีอาการท้องป่อง

เริ่มต้นโดย: Narin

• ตอบกลับ 0
    • มีพุงป่องดูอ้วนแค่พุง ประจำเดือนยังไม่มามีอาการปวดหลังช่วงขวาล่าง กลัวท้องแต่ว่าไม่เคยมีอะไรกับใครเลยค่ะเครียดมาก ปกติประจำเดือนมาตลอดเลยไม่ค่อยได้ดูว่ามาวันไหนเพราะมาไม่ตรงกันสักเดือน
    • อุบัติเหตุทางรถ

เริ่มต้นโดย: บิ๊ก

• ตอบกลับ 0
    • เมือวันที่19 เมษายน ประสบอุบัติเหตุมอเตอร์ไชร์รถหมา  จนถึงตอนนี้ยังมีอาการปวดหัวบางบ่างวัน กลัวมีปัญหาเกี่ยวกับสมองคะ ถ้าอยากเช็คให้มันใจ มีวิธีไหนบ่างคะ
    • กระบองเพชรทิ่มนิ้ว

เริ่มต้นโดย: Siprang

• ตอบกลับ 0
    • หนูโดนต้นกระบองเพชรต้นเล็กๆทิ่มนิ้วมาค่ะ(นิ้วกลางบริเวณชิดกับเล็บ ตอนแรกก็เจ็บๆแล้วมีเลือดไหลออกมา สักพักเหมือนมีอะไรดำๆเล็กมากๆค้างอยู่แต่ไม่รู้มันคืออะไร ไม่รู้ว่าใช้เสี้ยนหรือเปล่าแต่เอาออกำม่ได้เพราะมันอยู่ด้านใน ผ่านไปหลายวันเข้ามันก็เริ่มเป็นตุ่มน้ำ แต่สีดำๆนั้นหายไปแล้วนะคะ หลังจากนั้นจากตุ่ม...
    • โรคตาขี้เกียจ

เริ่มต้นโดย: ชุติมา

• ตอบกลับ 0
    • หนูมีอาการเป็นโรคตาขี้เกียจค่ะจะไปหาหมอเลยก็ไม่ดีเพราะว่าช่วงนี้สถานการโควิดจึงมีคนที่โรงพยาบาลเยอะมากควรทำไงดีค่ะหรือว่าไปตัดแว่นตาได้เลย
      หรือต้องไปตรวจตาก่อนค่ะ
    • วิธีใช้แผ่นแปะคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: เลาเอง

• ตอบกลับ 0
    • สอบถามค่ะ พอดีมีอะไรกับเเฟนครั้งแรกเมื่อวันที่6  ใส่ถุงยางอนามัยป้องกัน ควรใช้แผ่นแปะคุมกำเนิดร่วมด้วยไหมคะ ถ้าสมมุติเรามีประจำเดือนวันที่28 วันที่เราควรแปะคือ28ใช่ไหมคะ ปกติประจำเดือนเรามาแค่3วัน
    • ประจำเดือนเลื่อน12วัน แต่ไม่ท้อง มีสาเหตุอะไรบ้างคะ

เริ่มต้นโดย: ภรัณยา

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ คือ รอบประจำเดือนคือ27-30เมษา ค่ะ วันนี้วันที่8พฤษภาคม ประจำเดือนยังไม่มาค่ะตรวจครรภ์แล้วไม่พบว่าตั้งครรภ์ค่ะ(ตรวจฉี่แรกของเช้าของวันที่11ที่ประจำเดือนเลื่อนค่ะ) และช่วงต้นเดือนเมษาจนถึงกลางเดือนเมษา เครียดมากค่ะ อยากทราบว่า จะเกี่ยวกับการเครียดช่วงต้นเดือนเมษามั้ยคะ ขอบคุณค่ะ
    • สรุปโควิดฉันลงปอดหรือยัง

เริ่มต้นโดย: Mip

• ตอบกลับ 0
    • ตรวจเจอเชื้อโควิดแล้วเข้ารักษาที่ รพ เอกชนพร้อมกับเพื่อน 2 คน หลังจากเราเอกซเรย์ปอด หมอบอกว่าปอดปกติ ให้เริ่มกินยาต้านไวรัสได้เลย แต่เพื่อนอีก2คนไม่ต้องกิน แล้ววันนี้เห็นในใบรายงาน provisional diagmosic ว่า covid-19 pneumonia คือเป็นปกติที่ต้องเขียนทุกคน หรือเฉพาะคนที่ปอดอักเสบคะ
    • แสบจมูก

เริ่มต้นโดย: Nattapong

• ตอบกลับ 0
    • ตอนนี้ผมแสบโพรงจมูก เวลาหายใจครับ ได้กลิ่นนิดหน่อย รับรสก็นิดหน่อยครับ ก่อนหน้านั้นผมแคะจมูกแล้วเลือดออกครับ ผมจะเป็นโควิดไหมครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 10 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ประจำเดือนมา2วัน

เริ่มต้นโดย: มาย

• ตอบกลับ 0
    • โดยปกติประจำเดือนมา3-5วันค่ะเเต่เดือนที่เเล้วมาเเค่2วัน วันเเรกมีปริมาณประจำเดือนปกติเลยค่ะวันที่2ก็เริ่มหมดไปตรวจตั้วครรภ์เเล้วขึ้นขีดเดียวเเบบนี้มีโอกาศท้องได้มั้ยค้ะ
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: F

• ตอบกลับ 0
    • 20 มี.ค ปจด. หยุดมีอะไรกับแฟน 22 มี. คครั้งแรกไม่ได้ป้องกันแตกนอกแล้วก็กินยาคุมฉุกเฉินหลังจากนั้น 27 มี. คเลือดออกถึงวันที่1เม.ย แล้วก็มีอะไรกันเย็นวันที่3แตกนอก วันที่ 4 เม.ยกินยาคุมฉุกเฉิน 12 เม.ยเลือดออก 15 เม.ยเลือดหยุดจากนั้นวันที่ 5 พ. ค. มีเลือดออกอยากทราบว่าคือเลือดประจำเดือนไหมแล้วจะท้องไหม...
    • เหมือนมีก้อนอยู่ใต้คางขวา

เริ่มต้นโดย: P

• ตอบกลับ 0
    • เราพึ่งมาสังเกตค่ะ ว่าใต้คางข้างขวาใกล้คอ พอลองกดดูแล้วเหมือนมีอะไรเป็นก้อนๆเลยค่ะ ตอนกดก็ไม่ได้เจ็บนะคะ แต่บางทีก็ปวด พอลองกดอีกข้างก็ไม่มี เลยอยากทราบว่ามันคืออะไรค่ะ กลัวไปหาหมอแล้วเสียเที่ยว เลยอยากจะกาข้อมูลไว้ก่อน
    • คนแพ้ยาแก้อักเสพต่างๆ ฉีดวัคซีนโควิด ได้หรือไม่

เริ่มต้นโดย: jeab

• ตอบกลับ 0
    • ด้วยข้าพเจ้า มีอาการแพ้ยาแก้อักเสพ หลายตัว อาทิ แอสไพริน มอกค่า บาลาแกน ฯลฯ สามารถที่จะฉีดวัคซีนโควิด19ได้หรือไม่ ถ้าได้ วัคซีนตัวใดที่มีใช้ในขณะนี้เหมาะสมกับผู้มีอาการแพ้ยา ดังกล่าว. เนื่องจากจะเห็นว่าทางสาธารณะสุข ไม่เคยลงลึกในรายละเอียดว่า วัคซีนโควิด-19 ตัวนั้น ตัวนี้ มีสารที่อยู่ในกลุ่มยาแก้อัก...
    • ทานยาคุมไม่หมดแผงแล้วประจำเดือนมา

เริ่มต้นโดย: Thita

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีทานยาคุมแบบ 21 เม็ด ของไดแอน แล้วลืมเว้น 7 วัน และได้ทานต่อเนื่องติดต่อกันมาได้ประมาณ 5 วันแล้วค่ะ แล้วทีนี้มีเลือดออก เราต้องหยุดทานยาหรือว่าต้องทานจนหมดแผงคะ ขอบคุณค่ะ
    • ประจำเดือนมาผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: Snower

• ตอบกลับ 0
    • สอบหน่อยครับ พอดีแฟนผมมีประจำเดือนวันที่ 10 เมษายน วันที่หมดประจำเดือนวันที่ 16  เมษายน และได้มีเพศสัมพันธ์กันวันที่ 17  เมษายน(สวมถุงยางอนามัย) พอวันที่ 2 พฤษภาคม แฟนมีอาการคัดนม ปวดหลัง จากนั้นวันที่ 5 พฤษภาคมแฟนผมปวดท้องและประเดือนมา พอวันที่ 7 พฤษาคมประจำเดือนเริ่มลดลงมาแบบกระปิดกระปรอย ผิดปกติไ...
    • การตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: กระต่าย

• ตอบกลับ 0
    • คือประจำเดือนไม่มา 1 เดือนค่ะ มีอะไรกับแฟน หลั่งในตลอดเพราะอยากมีลูก แล้วพอเข้าเดือนที่ 2 ประจำเดือนมา แล้วอยากรู้ว่า ก่อนประจำเดือนมา 3 วันค่ะ หลั่งในกับแฟน พอวันที่ 4 ประจำเดือนมา มีโอกาสตั้งครรภ์ไหมคะ??
    • ประจำเดือน​ อวัยวะเพศ​

เริ่มต้นโดย: Ranra

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ​ ประจำเดือนมาผิดปกติ​ 2​ ปีแล้วค่ะ​ อาการปจด.มามากเกือบเดือนกว่าจะหาย, กระปิดกระปอย​, 2-3​ วันหาย​ กลับมาเป็นอีกครั้ง​ ปวดท้องหน่วงๆบางครั้ง
      ตอนนี้กำลังเป็นปจด.พบสิ่งผิดปกติตรงช่องคลอดคะ​ เหมือนมีก้อนเนื้อยื่นออกมา​ ตอนนี้กังวลมาก​ กลัวเป็นซีตส์  ไม่รู้มันคืออะไร​ ปกติไม่มี​
      เราเป็นปจด.อยู...
    • นอนกรน

เริ่มต้นโดย: Jarn

• ตอบกลับ 0
    • เป็นผอมไม่อ้วน แต่นอนกรน สามารถรักษาได้มั้ยครับ ทำยังไงดี
    • กังวลเรื่องประจำเดือนไม่มากลัวท้อง

เริ่มต้นโดย: กมล

• ตอบกลับ 0
    • หนูเริ่มกันยาคุมแบบแผงเป็นครั้งแรกค่ะ เริ่มกินหลังวันที่ประจำเดือนมาวันแรก1วัน เมื่อทานได้15วันมีเลือดออกมาจากช่องคลอดคล้ายประจำเดือนแต่ไม่ปวดท้องเหมือนประจำเดือน เลือดมาไม่มากแต่มานานประมาณ10วัน ช่วงระหว่างที่มีเลือดมาได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟน และมีครั้งนึงแตกในตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลย อยากจะถามว่า...
    • กินยาคุมแต่ประจำเดือนไม่มาตรวจแล้วไม่ท้อง

เริ่มต้นโดย: ปิงปอง

• ตอบกลับ 0
    • หลังประจำเดือนครั้งล่าสุด ก็ไม่ได้กินยาคุม7วันเพราะไปจังหวัดไม่เวลาไปหาซื้อพอกลับมาบ้านก็หาซื้อกินปกติและมีเพศสัมพันธ์หลังกินยาได้7วัน รอสิ้นเดือนประจำเดือนก็ไม่มาคิดว่ามันคงมาไม่ตรง และตกขาวเยอะกว่าปกติ พอจะเข้าเดือนที่สองตกขาวเปลี่ยนสีเป็นสีดำมา2อาทิตย์แล้ว แต่ประจำเดือนก็ไม่มา และมีอาการปวดท้องเห...
    • อาการ ร้องไห้โดยไม่มีสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: Arrisa thongtha

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ
      คือเรามีอาการร้องไห้โดยไม่มีสาเหตุ บางที่นอนอยู่ก็รู้สึกจุกที่อกเหมือนคนอกหัก เหมือนในหัวกำลังคิดมากอะไรอยู่ทั้งทีไม่มีเรื่องให้คิดมากเลย ความรู้สึกตีตื้นขึ้นอย่างน่าหงุดหงิด อยากกรี๊ดออกมาดังๆ แล้วน้ำตาก็ไหล บางทีร้องจนสะอื้น ทั้งทีเราก็ไม่รู้ว่าเราเป็นอะไร ร้องไห้ทำไม หรืออาการที่เป็นอยู...
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,126 ผ่านทาง 9,150 (ของทั้งหมด 16,004)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close