ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,476 ผ่านทาง 6,500 (ของทั้งหมด 16,106)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เล็บเป็นหลุม มือลอก

เริ่มต้นโดย: มาดามมี่

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 3 months มาแล้ว
    • คือเล็บของหนูมันเป็นหลุ่มเล็กๆ ขุขะ เเต่ไม่คันค่ะ แล้วมือก็ลอกเป็นมานานหลายปี ไปพบหมอ บางคนบอกว่าเป็นภูมแพ้ผิวหนัง บางคนบอกเป็นเชือรา แต่ทานยาก็ไม่ดีขึ้นเลยค่ะ แต่มือที่ลอกไม่มีอาการเเสบหรือคันค่ะ
    • ขออนุญาติปรึกษาคะ

เริ่มต้นโดย: นางสาสวรรณพร ประดิษฐ์

• ตอบกลับ 1
    • คือพอดีปกติประจำเดือนก็จะมาไม่ค่อยตรง จะเลื่อนไปแค่ 2-3 วัน เเต่เดือนนี้เลยมาเข้าวันที่ 7 รอบเดือนพึ่งมา เเต่มาไม่เยอะน้อยกว่ารอบเดือนทุกๆครั้งเเละมีสีน้ำตาล จะเป็นอันตรายมั้ยคะหรือว่ากำลังจะมีน้อง

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 3 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• จามแล้วเจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: Kingfluk

• ตอบกลับ 1
    • เป็นมาได้สี่ห้าวันแล้วครับ ผมเคยเข้าโรงพยาบาลครั้งนึงเมื่อนานมาแล้ว หมอเจาะเลือดไปตรวจ พบว่าเสี่ยงที่จะเป็นไขกระดูกสันหลังติดเชื้อ เป็นไปได้หรอครับที่จะลามมากระดูกซี่โครง อยู่ปกติ ไม่เจ็บอะไรเลยนะครับ กินนอนเดินลุกนั่งคุย ได้หมดเลย แต่มันจะเจ็บหน้าอกเหมือนมีคนมากดกระดูกไม่ก็เหมือนอกจะฉีกอะไรแบบนี้ เ...
    • เจ็บแน่นอกซ้าย

เริ่มต้นโดย: Mzz

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บแน่นหน้าอกข้างซ้ายมากค่ะรู้สึกอึดอัดตอนนี้รามมาปวดแขนซ้ายและคอ สามารถกินยาพาราได้มั้ยคะปวดไม่ไหวแล้ว รู้สึกอึดอัดและทรมาน
    • แพ้มูสกำจัดขน

เริ่มต้นโดย: ปุญญา

• ตอบกลับ 1

• หลังจากลองทดสอบอาการแพ้มูสกำจัดขนกับบริเวณข้อพับแขน มีอาการแดง และแสบเล็กน้อยเวลาโดนน้ำ บริเวณรูขุมขนเหมือนเป็นจุดแดงๆ ควรทำอย่างไรดีคะ

• เจ็บอกแน่นอกรู้สึกอึดอัด

เริ่มต้นโดย: Mdd

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บอกแน่นอกข้างซ้ายมากค่ะเป็นมาหลายชั่วโมงแล้วตอนนี้รามมาปวดแขนข้างซ้ายและคอค่ะแบบอึดอัดทรมานมากค่ะไม่รู้จะทำยังไงดีคะกินยาพาราได้มั้ยคะทรมานจริงๆ
    • เรื่องเล็บ

เริ่มต้นโดย: ddddd

• ตอบกลับ 1
    • คือเล็บหลุดค่ะ แล้วไม่งอกใหม่กว่า1ปีแล้ว และมีเนื้อแข็งๆขึ้นมาค่ะ อยากถามว่ามีโอกาสที่เล็บจะงอกขึ้นมามั้ยคะ แล้วต้องทำอย่างไรถึงจะงอกมา
      #ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ
    • ผื่นคันใต้รักแร้

เริ่มต้นโดย: เอ

• ตอบกลับ 1
    • มีผื่นคันใต้รักแร้ เป็นตุ่มๆเล็กๆ กระจายเป็นวงกลมไม่ใหญ่มาก กองๆกันอยู่ตรงกลาง เริ่มเป็นข้างซ้าย ตอนนี้เริ่มลามมาข้างขวา แรกๆไม่คัน หลังๆมาเริ่มตุ่มใหญ่ขึ้นและคัน

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 3 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ท้องอืด เครียด ใจหวิว

เริ่มต้นโดย: jjnjn

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการใจหวิวใจสั่นค่ะ แล้วก็ในช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมากินอะไรก็ท้องอืด เรอบ่อย แล้วก็เครียดด้วยค่ะคิดเยอะไปหมด แบบนี้คืออาการอะไรเหรอคะ
    • คัดๆหน้าอก

เริ่มต้นโดย: คิง

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกคัดๆหน้าอกครับทางซ้าย เป็นผู้ชายนะครับ   ไม่เจ็บไม่ปวด แต่รู้สึกแปลกๆครับ  กินน้ำเย็นมันจะเย็นหน้าอกทางซ้ายแปปนึง เป็นบางครั้งนะครับ
    • ปวดฉี่ตลอดเวลส

เริ่มต้นโดย: Phapanitsa

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกเหมือนปวดฉี่ตลอดเวลา มีปวดท้องบางครั้งไม่มากรักษาเองได้มั้ยปกติกี่วันจะหาย

• ยาคุมที่ช่วยเรื่องสิวด้วย

เริ่มต้นโดย: ฮานึล

• ตอบกลับ 1
    • อายุ42 เป็นสิวอุดตันทั่วหน้า สิวอักเสบเม็ดกลางขึ้นทีละ2เม็ดเรื่อยๆ… กินยาคุมหวังผลสิวด้วย.. ยี่ห้ออะไรดีคะ

ปล.เป็นสิวปานกลางตั้งแต่อายุ13-ปัจจุบัน
    • อาการป่วย

เริ่มต้นโดย: กุ๊ก

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการป่วยตั้งแต่เมื่อวาน ตอนเช้าปกติมีแค่อาการเจ็บคอแต่พอตกกลางคืนก็มีอาการไข้ขึ้น ตัวร้อน แต่ไม่มีอาการไอ ตื่นเช้ามาทานยาพาราไปก็หายตามปกติแค่มีอาการเจ็บคอ พอตกกลางคืนก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม panic กลัวจะเป็นโควิดค่ะ
    • G6PD ฉีดวัคซีนซิโนฟาร์มได้มั๊ย

เริ่มต้นโดย: Kanokwan

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ. หนูเป็นG6PDค่ะ อายุ22 ปี จะไปฉีดวัคซีนซิโนฟาร์ม  แต่กังวลเรื่องการฉีดแล้วมีลิ่มเลือดและจะรักษาไม่ได้เพราะยาบางชนิด  อยากถามว่าฉีดดีมั๊ย หรือฉีดได้มั๊ยค่ะ  แนะนำวัคซีนตัวไหนได้บาง
    • ผงขาว

เริ่มต้นโดย: วัชรินทร์

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอครับคือผมเพิ่งลองดมผมขาวครั้งแรกในชีวิตผมจะติดไหมครับแล้วถ้าผมจะเลิกหักดิบหากได้เลยไหมครับย้ำว่าครั้งแรกนะครับปริในปริมาณที่น้อย
    • คันบริเวณอวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: C

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการคันบริเวณองชาตครับ บริเวณหัวจนถึงหนังหุ้มปลายมีลักษณะแห้งแล้วก็เป็นคราบๆสีขาวๆติดอยู่ ก่อนหน้านี้เคยมีเพศสัมพันธ์แบบไม่ได้ป้องกันมา 1 ครั้งครับ
    • ลมหายใจเหม็นเปรี้ยว

เริ่มต้นโดย: ศักดิ์ชาย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ คุณหมอ
      ผมจะปรึกษาคือ ผมมีอาการลมหายใจ ออกมาเหม็นเปรี้ยว แต่ในช่องปากไม่เหม็น แต่จะเหม็นตอนหายใจ ตอนนอนหลับ และช่วงนี้เริ่มมีกลิ่นตอนหายใจ ตอนกลางวันด้วยครับ
      สังเกตุอาการตัวเองคล้ายๆอาการเป็นกรดไหลย้อน ครับ
      อยากหาตัวยามารับประทานเอง แต่ไม่กล้า
      เพราะผมแพ้ยา2ตัว บูเฟ่น แอสไพรินครับ
      ขอขอบคุณม...
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: venus

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาเมื่อตอนเดือนมกรา กุมภาปกติ แล้วขาดไป 3 เดือน เดือนมิถุนามาปกติ แล้วก็ขาดไปอีก จนตอนนี้ก็ยังไม่มา เคยไปหาหมอ หมอให้ยาปรับฮอร์โมนมาทาน ผ่านมา6วันแล้วยังไม่มาเลยค่ะ มีโอกาสจะเป็นซีสต์หรือโรคอื่นๆ มากกว่าฮอร์โมนผิดปกติมั้ยค่ะ ส่วนตัวเป็นคนมีขนเยอะ มีไรหนวดมีเคราบางๆคล้ายผู้ชาย มีสิว รูขุมขน...
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ

เริ่มต้นโดย: กัลยา พิชิตก้องสกุล

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      คือตอนนี้หนูตั้งครรภ์ได้28สัปดาห์ มีอาการที่เป็นบ่อยคือหัวใจด้านขวาเต้นแรงบางครั้งเกมือนจุกหายใจไม่สะดวก จะเป็นอยู่ประมาณ2-5นาที ถ้าเรานั่งพักก็จะค่อยๆหายไป เป็นประมาณวันละครั้ง  ถ้าเรากินน้ำอัดลมบ้าง กรือผลไม้บางอย่างโดยเฉพาะผลไม่ที่มีน้ำเยอะเช่นแตงโม หนูอยากทราบว่าเป็นอันตรายต่อลูก...
    • เมือกขาว เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: หนูนิ

• ตอบกลับ 1
    • คือมีเพศสมพันธ์กับแฟน แล้วแฟนบอกว่ามีเมือกขาวๆออกมาด้วยหลังจากเสร็จภารกิจ เกิดจากอะไรคะ หรือเพราะว่าในช่วงใกล้จะเป็นประจำเดือน
    • ปวดท้องข้างขวา

เริ่มต้นโดย: ฟ้า

• ตอบกลับ 1
    • หนูปวดท้องขวาขวาค่ะ ต้องกลางไม่ปวดทวดทาวขวาอย่างเียวค่ะ ตอนอยู่เฉยๆตอนเดิน ไม่ปวดค่ะ แต่จะปวดตอนก้มตัวลง และตอนที่โน้มตัวขึ้น ปวดมากเลยค่ะ เลยลองกดที่ท้องดู ไม่ค่อยปวด แต่ถ้ากดอยู่ในท่านอนหงายจะปวดมากค่ะ ลองคลำแถวนั้นดูก็ไม่รู้สึกว่ามีก้อนเนื้อใดๆค่ะ
    • ตรวจครรภ์

เริ่มต้นโดย: Ss

• ตอบกลับ 1
    • ตรวจครรภ์แล้วขึ้น2ขีด ทั้งสองรอบ มีโอกาสท้องสูงไหมคะ พอดีว่าปวดท้องน้อยเหมือนปวดประจำเดือนมาประมาณ6วัน แต่ประจำเดือนยังไม่มา ตอนนี้ยังไม่มีอาการใดๆ นอกจากปวดท้องกับเจ็บหน้าอก ไปซื้อที่ตรวจครรภ์มา แต่ไม่ได้ตรวจในเวลาตอนเช้า ทั้ง2รอบ แต่ขึ้น2ขีดชัดเจน ทั้ง2รอบโอกาศที่้ ที่ตรวจจะผิดพลาดมีไหมคะ
    • รากฟันอักเสบ

เริ่มต้นโดย: ไนท์

• ตอบกลับ 1
    • คือขอเล่นก่อนครับว่าผมกำลังจัดฟันอยู่ แล้วเมื่อวันก่อนผมไปเปลี่ยนยาง หมอบอกมาว่าผมรากฟันอักเสบซึ่งตอนแรกผมก็นึกว่าเหงือกบวมธรรมดา เพราะว่าฟันผม ไม่ผุไม่ร้าวเลย แล้วก็ไม่มีอาการปวดด้วย เลยอยากรู้ทำไมรากฟันถึงอักเสบได้ครับ
    • ปวดเหมือนเข็มทิ่มไปทั่วตัว

เริ่มต้นโดย: สายใย

• ตอบกลับ 1
    • อยากจะสอบถามเกี่ยวกับอาการของแม่ค่ะ มีอาการปวดเหมือนเข็มทิ่มไปทั่วตัว ตามรูขุมขน อาการจะมาเป็นพักๆ บ้างครั้งมีอาการลิ้นชา ถ้าปวดบริเวณแถวหัวบางครั้งก่อนนอนไม่ได้ แล้วก็ปัสสาวะบ่อย  ได้ 3สัปดาห์แล้ว อาการจะหนักขึ้นตอนกลางคืนไม่ก็อาการเย็น ไม่หาหมอมา 2 รอบ แล้ว ได้เพียงยาพารากับคลายกล้ามเนื้อมา ลองทาน...
กำลังดู 25 กระทู้ - 6,476 ผ่านทาง 6,500 (ของทั้งหมด 16,106)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close