ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้

ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้

ฟอรั่มนี้ประกอบด้วย 6,869 กระทู้ และ 7,719 ข้อความตอบกลับ และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  เมย์ 31 นาที มาแล้ว

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,976 ผ่านทาง 6,000 (ของทั้งหมด 6,869)

ปวดฉี่บ่อยเเต่ฉี่นิดเดียวเพราะอะใร?

โดย อาฟิต

ปวดฉี่บ่อยเเต่ชี่นิดเดียวเพราะอะใร?

เป็นภูมิแพ้ข้อพับ

โดย พรสุดา

ข้อพับเห็นเส้นเลือดชัดมาก เวลาพับแขนดำมาก แก้ยังไงดี

ปวดท้องตรงสะดือ

โดย แบงค์

พอดีผมมีอาการปวดท้องตรงสะดือ​ บวกกับท้องอืด​ เป็นมา​ 3​ วันแล้วครับ​ อาการแบบนี้เข้าข่ายเป็นโรคอะไรหรอครับอันตรายหรือป่าวครับ​ แล้วมีวิธีดูแลรักษาอย่างไรบ้างครับ​ ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

เครียดมากๆ

โดย ณภัทร จะเพอะ

ถ้าเราเคียดและทําให้ปวดหัวเมื่อเลิกกับแฟนแล้วทําให้เราคิดอยากกลับไปแต่ก็ไม่มีโอกาสแล้วทําให้เครียดและปวดหัวหลายๆครั้งอาการแบบนี้เป็นโรคซึ่งเศร้าหรือปล่าวครับ

เศร้ากับความรัก

โดย 447483662833847

คือผมตัดใจกับแฟนผมไม่ได้และตอนนี้ทําให้ผมเครียดมากจนปวดหัว

เป็นแบบนี้ทุกวันเลยครับพอได้ยินเสียงดังๆก็จะทําให้ยิ่งปวดอยากทราบว่าอาการแบบนี้เป็นโรคซึ่งเศร้ามัยครับเพราะเคยเป็นหลายครั้งแล้วครับ

กลัวติดโรคจากสามีมีเมียน้อย

โดย ม่ายลูก2

สามีมีชู้แล้วมีเพศสัมพันธ์กับภรรยาโดยไม่ใส่ถุปัจจุบัน อยากทราบจะไปตรวจทราบผลได้เลยมั้ยคะ

เรื่องประจำเดือน

โดย Fadeelah

คือหนูมาปจะเดือนเป็นแบบนี้สามเดือนแล้วค่ะมาเเบบ28วัน แต่ก่อนจะมาประจำเดือนของทุกๆเดือน มีอาการปวดท้องสองถึงสามวัน เหมือนล่าสุดเดือนนี้ค่ะหนูพึ่งมาประจำเดือนแต่ก่อนจะมาหนูปวดท้องมาสองวันแล้ว และพอเลือดออกเลือดจะเป็นสีดำค่ะออกนิดเดี่ยวค่ะออกให้รู้เองค่ะว่ามาประจำเดือนก่อนจะออกเลือดปกติอีกสองวันเเละมีอาการปวดท้องยิ่งหนักก่อนที่ประจำเดือนจะมาเยอะเหมือนปกติ ปวดท้องก่อนมาประจำจนถึงวันที่มาประจำเดือนสามสี่วันค่ะ หนูอยากสามารถว่าหนูมาประจำเดือนแบบนี้ผิดปกติหรือไม่ค่ะ

ปวดประจำเดือน

โดย ศิริลักษณ์

สวัสดีค่ะขออนุญาตสอบถามนะคะ หนูอายุ19ปี (หมายเหตุ:ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ ไม่เคยทานยาคุม  ไม่เคยดื่มเหล้าหรือสูบบรุหรี่) พอดีว่าหนูปวดท้องประจำเดือนมากๆ มีอาการท้องเสีย อยากอาเจียนด้วย และหน้ามืด  เมื่อวันที่27/11/2562ที่ผ่านมาหนูปวดท้องจนเป็นลม หนูอยากทราบว่ามันจะมีโรคอะไรแอบแฝงรึเปล่าคะ หนูควรดูตัวเองยังไง หนูไม่อยากเป็นลมแบบนี้อีก #ขออนุญาตขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ปัญหาประจำเดือน

โดย Brees

สวัสดีค่ะ พอดีว่ามีปัญหาเรื่องประจำเดือน เมื่อเดือนตุลาคมที่ผ่านมา ประจำเดือนมาวันที่ 10 แล้วมีเพศสัมพันธุ์กับแฟนวันที่ 13-14 สวมถุงยางอนามัย แล้วเดือนพฤศจิกายนนี้ มาวันที่ 7 แรกๆมีสีออกดำวันต่อๆไปเป็นสีแดง ปวดท้องและหลังเล็กน้อยเป็นประมาณ 5 วันหาย เป็นอีกวันที่ 22 พฤศจิกายน มีสีดำ ออกมาวันละนิดเดียววันแรกปวดท้องนิดเดียว วันต่อมาไม่มีอาการปวด จนถึงวันนี้ยังไม่หายเลยค่ะ อยากทราบว่ามันผิดปกติไหมคะ

ขลิบปลาย

โดย กฤษกร. สุแพง

มันเป็นอะไรมันจำเป็นไหม(มันจะอันตรายไหมหรือมันจะเป็นอะไรไหมครับ.คือผมอยากถามและอยากทำ(ขลิบปลายอวัยวะเพศ)คือปลายมันไม่เปิดครับหมอผมอยากขิลปลายให้มันเปิด ตามความจริงแล้วมันจริงไหม

อสุจิ มีสีเหลืองคล้ำ

โดย Guy

ตอนมีเพศสัมพันธ์กับผญอะครับ ตอนที่เสร็จผมสังเกตุว่าอสุจิมีสีที่ต่างไป จึงลองช่วยตัวเองดูสรุปว่าสีที่เห็นเป็นสีเหลืองๆ เหมือนปนปัสสาวะ เกิดจากสาเหตุอะไรครับ จะเป็นไรมากมั้ย คือบางทีรู้สึกแสบๆคันๆที่ตรงโคนๆอวันวะเพศด้วยครับ

ปรึกษาเรื่องอาการปวดท้องและเจ็บคอ

โดย ศักดิ์

มีอาการปวดท้องได้ไปพบแพทย์ให้ยาmiracid,แอร์เอ็ก ทานมาประมาณ 20 วัน และยา domperidone 10 mg ให้ทานก่อนอาหารวันละ 3 มื้อ จำนวน 20 เม็ด ทานยามาตลอดจนถึงวันนี้อาการปวดท้องก็ยังไม่หาย แต่ปวดหลังทุเลาลงมากแล้ว ควรรักษาอย่างไรต่อไปดี ส่วนอาการเจ็บคอครั้งแรกหมอตรวจแล้วว่าต่อมทอลซิลอักเสบให้ทานยา amk 1000 mg 5 วันอาการปวดยังไม่หายให้ส่งหมอคอตรวจก็ไม่พบอาการอะไร ให้ยาetoricoxib 60 mg ทาน วันละ 1 เม็ด 10 วัน ทานยาหมดแล้วเวลากดใต้ขากรรไกรด้านซ้ายมีความรู้สึกเจ็บ แต่ด้านขวาไมมีอาการ เห็นควรทำการรักษาอย่างไรต่อไปครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

อาการของโรคอะไรกันแน่

โดย vgbhfdd

ไอเจ็บคอเหนื่อยหายใจออกไม่สุดคล้ายหายใจไม่เพียงพอทำให้นอนไม่ได้

การขลิบ

โดย กฤษกร. สุแพง

คือ..ผมอยากถาม..อยากขลิบปลายอวัยวะเพศของผมครับหมอคือมันไม่เปิดครับ ผมอยากจะขลิปหนังหุ้มมันออกครับ ได้ยินมาว่าถ้าปลายไม่เปิดแล้ว หญิงเขาจะไม่ติดใจ. จริงใหม? และจะทำได้ไหม..คือ.อาการนี้ครับมันรุนแรงไหม?และเคยมีไหม?ครับหมอช่วยกรุณาตอบผมให้รู้จักหน่อยนะครับหมอ ขอบพระคุณครับ

ต่อมบาร์​โธลินอักเสบ

โดย แจง

สวัสดีค่ะคืออยากปรึกษา​ว่าอวัยวะเพศ​หญิง​บวมค่ะฝั่งขวาพอลองหาข้อมูลดูคิดว่าเป็นต่อมบาร์โธลินอักเสบค่ะมีอาการปวดแล้วก็เจ็บค่ะแต่ไม่อยากไปหาหมอค่ะมันจะหายเองมั้ยคะหรือต้องไปหาหมอเท่านั้นตอนนี้คือกลัวมากเลยค่ะ

เป็นแผลที่อวัยวะเพศ

โดย ออฟ

มีแผลที่อวัยเพศ ตอนนี้2วันแล้วแผลยังไม่ติดตะมีปัญหาไรรึป่าวครับ พอเช้าอวัยวะเพศขยายตัว แล้วมันเปิด ต้องทำไงได้บ้างครับ

หนูมีอาการหนังลอกที่หัวมา3ปี หมอบอกเกิดจากภูมิแพ้เยอะจนภูมิเพี้ยน

โดย ผู้ป่วยสีรุ้ง

หมอบอกว่าหนูมีอาการภูมิแพ้มากจนกลายเป็นภูมิเพี้ยนซึ่งเป็นสาเหตุของโรคสะเก็ดเงินที่ทำให้มีอาการฺผิวหนังศรีษะหลุดลอกอย่างรวดเร็วตลอดเวลา ถ้าภูมิมันเพี้ยนไปแล้วจริงๆ จะอันตรายไหมคะ หนูควรทำยังไงได้บ้างคะ ไม่มีทีท่าว่าจะหายหรือดีขึ้นเลยค่ะ พยายามไม่คิดว่าทรมาน รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะคุณหมอ

โรคเครียดสะสมสามารถไม่ต้องกินยารักษาได้ไหม

โดย ชนม์ชนกสุภา

<i>โรคเครียดสะสมสามารถไม่ต้องกินยารักษาไหมรักษาโดนไม่กินยาเลยได้ไหมค่าพอดีเพื่อนเป็นละเขาไม่กินยาอะค่าเขาบอกรักษาโดยไม่กินยาอะค่า</i>

อุจจาระเป็นเลือด

โดย Apinanthuthet

ทำไงถึงจะหายครับ

อาการแบบนี้ถือเป็นภูมิไหมคะ

โดย No

มีเสมหะในลำคอตลอดเวลา ถ้าอากาศเย็น จะหายใจไม่ค่อยออก น้ำมูกจะตันข้างนึง ขอบตาคล้ำ แต่เคยไปskin test แล้ว ตุ่มแดงขึ้นน้อยกว่าเกณฑ์ที่เป็นการแพ้

รู้สึกว่าตัวเอง Brain Fag Syndrome เ

โดย Parinya

ผมรู้สึกว่าตัวเอง เป็นโรค Brain Fag Syndrome  มันมีทางแก้ไขไหมคับ

ปวเท้องน้อยด้านขวาล่าง

โดย Momo

ปวดท้องน้องด้านล่างขวา อาการปวดๆ แสบๆ ปวดขอบๆซ้ายจะปวดมากกว่าขวาค่ะ เป็นมาเกือบ5ปีละคะ ไปตรวจที่่ รพ.หมอบอกไม่ได้พบไรผิดปกติ แปลกใจเหมือนกันนะคะ แต่ปวดไม่หายเลย แล้วยิ่งประจำเดือนมาช่องวัน สองวันแรก ปวดมาก ลุกไปไหนไม่ได้เลยค่ะ.ฃ

เป็นภูมิแพ้

โดย Kesinee

เป็นภูมิแพ้อากาศค่ะ รักษายังไงให้หายขาดคะ

เหมือนจะมีไข้

โดย ธนกร พิมพา

ผมมีอาการเบื่ออาหารร่วมด้วยเหมือนจะมีไข้บ้างครั้งตัวรุมๆครั้นเนื้อครั้นตัวปากแห้งคอแห้งอ่อนเพลียเกิดจากอไรครับ

เหมือนจะมีไข้

โดย ธนกร พิมพา

ผมอยากทราบว่าอาการเบื่ออาหารเหมือนจะมีไข้แต่ตัวรุมๆตัวร้อนบ้างเย็นบ้างเป็นบางเวลาปากแห้งคอแห้งบ้างทีก็ขมปากขมคออ่อนเพลียสาเหตุจะเกิดจากอไรครับแล้วจะเป็นอไรครับ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,976 ผ่านทาง 6,000 (ของทั้งหมด 6,869)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้”
ข้อมูลของคุณ:

ถาม-ตอบ
ปัญหาสุขภาพ