ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,976 ผ่านทาง 6,000 (ของทั้งหมด 16,102)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ตัวร้อนกินยาไม่หาย

เริ่มต้นโดย: Sai

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 1 month มาแล้ว
    • ตัวร้อนเหมือนมีไข้อ่อนๆ ไปคลินิกแถวบ้าน ได้ยาลดไข้ แก้ไอ ลดน้ำมูก คลายกล้ามเนื้อ ยาฆ่าเชื้อ กินยามา 2 วัน ยังไม่หายเลยค่ะ อาการก็ หนาวเวลาอยู่ในแอร์ ปวดเมื่อยเนื้อตัว ไม่ไอ ไม่จาม ไม่มีน้ำมูก บางทีก็เจ็บลำคอข้างขวา ลงไปถึงกลางอก ตาข้างขวาแดง แสบ แต่ลืมตาได้อยู่นะคะ เมื่อ 2 วันก่อน ใส่คอนแทคแล้วเคือง...
    • มีปัญหาเรื่องความจำ

เริ่มต้นโดย: ณัฐชา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ปีนี้อายุ 23 ย่างเข้า 24 แล้วคือช่วงนี้รู้สึกว่าตัวเองมีปัญหาเรื่องการทำงานในที่ทำงาน รู้สึกเครียดกับงานที่ทำมากๆ และบางครั้งก็หลง ๆ ลืม ๆ ว่าตัวเองกำลังทำอะไร หรือบางครั้งยังไม่ทันเกิน 5-10 นาทีก็ลืมไปแล้วว่าเมื่อกี้เจ้านายพูดว่าให้ทำอะไรยังไงคะ บางทีก็พยายามช่วยตัวเองในเรื่องของการจดบันท...
    • เจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: W

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บคอเหมือนมีอะไรติดในคอ กลืนน้ำลายก็เจ็บ ก่อนหน้านี้นอนตี2-3 แล้วก็กินน้ำเย็นติดกันประมาณอาทิตย์นึง ใช่โควิดมั้ย
    • มีเพศสัมพัน

เริ่มต้นโดย: บูม

• ตอบกลับ 1
    • แฟนมีประจำเดือนวันที่17 ประจำเดือนของแฟนหยุดวันที่20 แล้วผมมีอะไรกับแฟนวันที่23เวลาตี3 แล้วหลั่งในโดนไม่ได้ตั้งใจ ตื่นเช้ามาผมให้กินยาคุมฉุกเฉินช่วงประมาณ 9 โมงเช้า หลังจากนั้นวันที่28 มีอะไรกับแฟนตอนเที่ยงแล้วมีเลือดออกเยอะเหมือนมีประจำเดือน แต่ไม่ใช่ประจำเดือน แฟนไม่มีอาการเจ็บหรือแสบตรงอวัยเพศเลย...
    • เจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: นางสาวสุภาพร เงางาม

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บหน้าอกตรงกลางบริเวณข้างล่างไหปลาร้านิดนึง ร่วมกับอาการแน่นหน้าอก หายใจลำบาก ทุกครั้งที่เจ็บหน้าอกก็จะเจ็บลามไปด้านขวา ทุกครั้งเลยค่ะ อาการแบบนี้เป็นไรหรอคะ เป็นมา2ครั้งแล้วค่ะ
    • เป็นไข้ ช่วงเย็น

เริ่มต้นโดย: เอ็ม

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมจะมีไข้ประมาณ 37.4 ทุกวัน ช่วงเย็นๆ ประมาณ 18:00น ถึง ประมาณ 22:00 น. เพลีย ปวดเมื่อย จะมีปวดหัวขวา และ กระบอกตาขวา หน้าผาก ซีกขวา ปวดมากๆทั้งวัน ผมเป็นอะไรครับ
    • ปัญหาเกี่ยวกับการนอนค่ะ

เริ่มต้นโดย: เอมี่

• ตอบกลับ 1
    • คือเรานอนไม่หลับมาเป็นเดือนแล้วค่ะคือมันนานมาก นานจนเราคิดว่ามันไม่ปกติแล้วใช่มั้ย! คือปกติเมื่อก่อนเราจะนอนประมาณ3-4ทุ่มค่ะ.แต่ทุกวันนี้นอนประมาณตี3-4ได้เลยค่ะ.เรารู้สึกว่ามันทรมานมากเลยค่ะ เราอยากนอนแต่มันไม่หลับ เคยลองนอนตอน2-3ทุ่มแล้วแต่ก็ไม่หลับเหมือนเดิมค่ะ กว่าจะหลับได้นานมากๆ ปกติจะเปิดเพลงก...
    • จู่ๆก็ปวดรูทวารจี๊ดๆ

เริ่มต้นโดย: Feiya

• ตอบกลับ 1
    • หนูปวดรูทวารจี๊ดๆเลยค่ะวันนี้ ตอนแรกคิดว่าท้องผูก เพราะเหมือนจะอยากถ่าย แต่พอผ่านไปสักพัก หนูก็รู้สึกไม่ปวดแล้ว ปวดรูทวารอย่างเดียว ปกติหนูเป็นริดสีดวงอยู่แล้วนะคะ แต่ไม่เคยปวดเลยค่ะ แต่อาจจะมีเจ็บบ้างตอนถ่ายแข็ง หนูอยากรู้ว่าปวดเพราะริดสีดวงหรือว่าถ่ายไม่ออกหรือยังไงอะค่ะ
    • ไม่รู้ว่าเป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: ธนัชพร

• ตอบกลับ 1
    • เวียนหัว ปวดหัว หนักหัว ตัวร้อน จุกหน้าอก,ลิ้นปี่  ท้องรู้สึกแปลกๆบอกไม่ถูก กินยาแก้ปวดหัวเเต่ไม่หาย กินอีโนก็ไม่หาย กินบาแอนตาซินก็ไม่หาย
    • ได้ยินเสียงในหัว

เริ่มต้นโดย: มะลิ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือว่าหนูมีอาการได้ยินเสียงในหัวทางด้านซ้าย ไม่แน่ใจว่าเป็นอะไรค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นที่หูหรือเปล่า คือว่าได้ยินเสียงแบบคลื่นเสียงค่ะ(แบบ ซือออ)ไม่ใช่แบบคลื่นแบบเสียงน้ำนะคะ เป็นมาครึ่งปีแล้วค่ะ อยากสอบถามว่าหนูเป็นโรคอะไรหรือเปล่าคะ รักษาด้วยตัวเองได้ไหมหรือควรไปหาหมอคะ?
    • ประจำเดือนมาเลยเดือนอื่น

เริ่มต้นโดย: แพรวา

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อเดือนธ.ค.ประจำเดือนมาวันที่31อะค่ะละเลยไปเดือนม.ค. พอเดือนม.ค.ประจำเดือนก็มาวันที่30ละเลยไปเดือนก.พ. อยู่ๆเดือนก.พ.ประจำเดือนมาวันนี้ค่ะ 2เดือนประจำเดือนจะมาสิ้นเดือน แต่เดือนก.พ.มากลางเดือน เลยแบบมันผิดปกติมั้ยคะ มันจะอันตรายหรือเป็นอะไรรึป่าวคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month ...
    • ชาภายในท้อง

เริ่มต้นโดย: วรานิษฐ์

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกเจ็บภายในท้อง ระหว่างลิ้นปี่กับสะดือ มีอาการชาร่วมด้วย บางครั้งมีถ่ายเหลว อาการแบบนี้ทำอย่างไรให้ทุเลา เป็นตั้งแต่วันที่ 16.2.65
    • ขอสอบถามนะคะ

เริ่มต้นโดย: Sirinya anusorrasa

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกคันคอมากค่ะ เวลากลืนน้ำลายรู้สึกระคาย ไม่มีไข้ เวลาพูดเยอะเสียงจะเริ่มสั่น และเสียงเริ่มแหบในบางครั้ง และมีอาการระคายคอรู้สึกอยากไอ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ริดสีดวง

เริ่มต้นโดย: siriyakon

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูรู้สึกคันที่ รูทวาร เลยคลำๆรูบ  ไปๆมา เหมือนมีติ่งเนื้อตรงรูปทวาร ไม่เจ็บ แต่คันๆ เป็นติ่ง  รู้สึกว่าเหมือนจะมีมานานแล้ว  แต่ไม่มีอาการอะไรเลย ครั้งนี้เลยเอะใจ เลยดูใน google หนูเกิดความกังวล เริ่มกลัวเป็นริดาดวงรึป่าว แต่หนูขับถ่ายปกติไม่เจ็บ ไม่ปนเลือด แต่ติ่งนี้กลัวเป็นเนื้อไม่ดี ขอนุญาติด้...
    • ปวดหลังมานาน

เริ่มต้นโดย: จรูญลักษณ์

• ตอบกลับ 3
    • ปวดหลังมานานแล้วค่ะ ไปหาหมอหลายรอบแล้ว เอกซเรย์ก็ไม่มีอะไรปกติหมดทุกอย่างหมอนัดกายภาพก็ไม่หาย ปวดแต่ช่วงกลางหลังตรงกระดูกสันหลังถึงบั้นท้ายเลยค่ะปวดทรมานมากๆแต่หมอตรวจไม่เจออะไรมันจะเป็นอะไรที่ไม่ดีมั้ยคะพอดียิ่งมีญาติเป็นมะเร็งเลยคิดกลัวๆค

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย Ged...
    • โรคซิฟิลิส

เริ่มต้นโดย: อี้ผิง

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามว่าโรคซิฟิลิสสามารถติดจากผู้หญิงกับผู้หญิงมีเพศสัมพันกันได้ไหมคะ สาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้าง
    • ปวดคอด้านขวาเวลาหันขวา

เริ่มต้นโดย: นายธนากร ทีแสงแดง

• ตอบกลับ 1
    • ตื่นช้าวมาแล้วพอหันหรือเอียงคอไปด้านขวาแล้วปวดบริเวณคอด้านขวามากๆๆๆ ปวดจนหันไปแทบไม่ได้เลย แต่ถ้าไม่หันหรือเอียงคอไปด้านขวาก็ไม่ไม่ได้ปวด
    • ประจำเดือนมาแค่2วัน

เริ่มต้นโดย: ไอซ์

• ตอบกลับ 1
    • ปกติประจำเดือนมาประมาณ4-5วัน แต่รอบนี้มาแค่2วัน แล้วก็หายไปเลยค่ะ รอบนี้ทานยาคุมไม่ตรงเวลาด้วย ลืมด้วย บ่อยอยู่ค่ะสำหรับรอบนี้ เกี่ยวมั้ยคะ บวกกับรอบที่มานี้ เป็นโควิดด้วย สาเหตุพวกนี้เกี่ยวมั้ยคะ
    • ผิวลอกก่อนมีประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Prime

• ตอบกลับ 1
    • เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง ผิวหน้าจะลอกอักเสบปวดแสบ
      เมื่อสัมผัสผิวที่ลอกบวมจะมีน้ำ น้ำจะมีสีเหลือง (อิงจากสะเก็ดเมื่อแห้ง) จะเป็นเรื่อยๆ ไม่ยอมหายจนกว่าประจำเดือนจะมาวันสองวัน

ตอนแรกไม่ได้สังเกตุอะไรมากคิดว่าตัวเองเป็นคนแพ้น้ำประปาต่างจังหวัด จนได้ไปหาหมอที่คลีนิคแต่หาแบบไม่เจอหน้าเพราะโควิด หมอเลยถามจะห...
    • ตกขาวสีนี้อันตรายไหม

เริ่มต้นโดย: Piknk

• ตอบกลับ 1
    • วันนี้มีตกขาวคะสีชมพูปนน้ำตาลจางๆคะติดกกน.เรามีลูกแล้ว1คนอายุ1ปี6เดือนคะคุมดำเนิดแบบฉีดยาคุมทุก3เดือนประจำเดือนไม่มาตั้งเเต่เข็มแรกวันนี้จู้ๆมีตกขาวสีนี้ออกมาเป็นเพราะอะไรแล้วอันตรายไหมคะเสี่ยงเปนมะเร็งปากมดลูกไหมเลยอยากถามให้แน่ใจก่อนไปตรวจ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย Ge...
    • เจ็บตรงเม็ดคริสตัล

เริ่มต้นโดย: Nanthichar​

• ตอบกลับ 1
    • คือส่วนตัวเป็นคนเจ็บตรงเม็ดคริสตัล ไม่บ่อย
      แต่พอมีการเบ็ดตัวเองบ่อยครั้งจึงเจ็บอยากสอบถามค่ะว่าควรใช้ยาอะไรทาคะ คือเจ็บแล้วแสบนิดๆอะค่ะ ควรจะหยุดเบ็ดเลยใช่มั้ยค่ะ พอหลังที่ถึงฝั่งจะเจ็บ อาจเป็นเพราะเราทำแรงไปรึเปล่าคะ มันจะมีผลกระทบอะไรมั้ยคะ   ขอบคุณ​ล่วงหน้าค่ะ 🙏🏻💖💖
    • ปวดแขนซ้าย

เริ่มต้นโดย: Sasitorn

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากจะสอบถามอาการค่ะว่าอาการแบบนี้จะเป็นอะไรไหมค่ะคือก่อนนอนเมื่อคืนวันที่13นอนอยู่ดีๆก็มีอาการปวดต้นแขนซ้ายเฉยเลยค่ะพอประมาณช่วง6โมงเช้าก็ปวดที่ข้อแขนล่างค่ะปวดแบบปวดจี๊ดเลยค่ะพอนอนไปสักพักจน8โมงก็ปวดแถวหัวใจเกือบใต้แขนซ้ายคือปวดแบบปวดมากเลยค่ะเวลาขยับก็จะมีอาการปวดด้วยค่ะอาการแบบนี้จะเป็นอะไรไห...
    • ไซนัส

เริ่มต้นโดย: เเพรวา ลุนสะเเกวงศ์

• ตอบกลับ 1
    • คือไซนัสอักเสบลงคอละเป็นน้ำมูกเขียวมีกลิ่นเหม็นทั้งในคอเเล้วจมูกเวลาลงคอทรมารมากตรงจมูกเหม็นตลอดเวลาควรทำไงดีคะหมอ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,976 ผ่านทาง 6,000 (ของทั้งหมด 16,102)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close