• ผู้สร้าง
    Nut
    ผู้เยี่ยมชม

พอดีผมป่วยเป็นหูอักเสบ แล้วคุณหมอสั่งยามาให้ แต่ตัวที่มีปัญหาคือ ยา AMK ผมอ่านฉลากยาแบบผ่านๆ คือจริงๆแล้วต้องเป็นทานหลังอาหาร 2 ครั้ง เช้า เย็น….แต่ผมอ่านผิด ผมทาน 3 เวลา เช้า กลางวัน เย็น หลังอาหาร ผมมาทราบเอาตอนเม็ดสุดท้าย ที่กำลังจะทานยาตาหันไปมองที่ฉลาก เค้าให้ทาน 2 เวลาเองครับ แบบนี้จะเป็นอะไรมั้ยครับ มีผลต่อโดสยาในการรักษาครั้งถัดๆไปมั้ยครับ ?

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #18082 Reply

สวัสดีครับ คุณNut

จริงๆการกินยาเกินขนาดก็เป็นเรื่องไม่ดีหรอกครับแต่ถ้าในระยะสั้นและไตปกติผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นอะไรนะครับ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: กินยาปฏิชีวนะเกินขนาด (AMK 1000g) จะเป็นอะไรมั้ย?
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close