GedGoodLife
Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณSanchai

การทำ Oral Sex อาจทำให้เกิดการติดเชื้อในลำคอ และนำไปสู่โรคร้ายต่าง ๆ ได้ เช่น เอดส์ เริม ซิฟิลิส หนองใน ตับอักเสบ และการติดเชื้อ HPV เป็นต้น

เมื่อมีอาการเจ็บคอ หรือระคายเคืองคอ สามารถบรรเทาอาการเบื้องต้นได้ด้วย การดื่มน้ำอุ่น เพื่อบรรเทาอาการเจ็บคอ หรือ น้ำผึ้งผสมมะนาวอุ่น ๆ ก็ได้ค่ะ รวมถึงลูกอมแก้เจ็บคอต่าง ๆ ก็อาจช่วยได้

แต่ถ้ายังกังวล และมีอาการไอ / ระคายเคืองคอ อยู่ แนะนำคุณSANCHAI เข้าพบเภสัช เพื่อรับยาฆ่าเชื้อในลำคอค่ะ

สามารถอ่านบทความเพิ่มเติมได้ที่ —> ออรัลเซ็กซ์แล้วเจ็บคอ เกิดจากอะไร ควรทำไงดี?

GedGoodLife ขอให้แฟนคุณ Sanchai หายจากอาการโดยไว นะคะ

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close