ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,701 ผ่านทาง 13,725 (ของทั้งหมด 16,079)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: น้ำ

• ตอบกลับ 1
    • 4 years มาแล้ว
    • พอดีมีอาการมึนหัว แล้วก็พะอืดพะอมมาเกือบ1อาทิตย์ค่ะ กินอะไรไม่ค่อยได้ แล้วพอดีเมื่อวานมีเลือดออกมาเหมือนเป็นประจำเดือน แล้วก็มีอาการปวดท้อง  แต่พอไปใส่ผ้าอนามัยแล้วกลับไม่มีเลือดออกค่ะ แต่ยังปวดท้องอยู่ ปวดมากๆ (แต่ปกติเวลาเป็นประจำเดือนจะปวดท้องอยู่แล้วค่ะ แต่ตรั้งนี้ปวดมากกว่าปกติ และไม่มีเลือดไหล...
    • เสี่ยงเป็น โควิด-19 มั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: Phimapsorn

• ตอบกลับ 1
    • คือหนู หายใจลำบากมาเกือบ 3 อาทิตย์ แล้วค่ะ หรือถ้าอาการไม่เหมือโควิด ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้นคะว่าควรกินยาอะไร
    • สอบถามอาการ

เริ่มต้นโดย: นงนุช ทิมสุวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ​คุณหมอ หนูอยากจะสอบถามคะว่าหนูเป็นอะไร หนูมีอาการดังนี้คะ
      1.พะอืดพะอม ได้กลิ่นเดี๋วยเหม็นเดี๋ยวหอม
      2.หนักหัว เวียนหัว บางครั้งก็หน้ามืด
      3.ปวดเต้านม หัวนมมา1อาทิตย์ แล้วก็หายเจ็บ ผ่านมาสักไม่กี่วันก็เจ็บอีก
      4.ก่อนหน้านี้ก็กินข้าวได้ปกติ แต่วันนี้ ที่10 เม.ย.63 กินข้าวไม่ได้ จะอ้วกตลอดเวลา
      5....
    • ทายาคุมรักษาสิว6วันแล้วหยุดกินได้ไหม

เริ่มต้นโดย: กมลชนก

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าหนูไปซื้อยาคุมรักษาสิวมาอะคะ เพื่อปรับฮอร์โมน ของไดแอนค่ะ แล้วทีนี้มันมีสิวขึ้นค่ะ ทานมา6วันแล้ว ถ้าจะหยุดกินเลยได้ไหมค่ะ จะเกิดอาการค้างเคียงอะไรรึป่าวคะ ถ้าหยุดกิน
    • ปวดท้องแต่ประจำเดือนไม่ไหลไหลแต่น้อย

เริ่มต้นโดย: น้ำผึ้ง

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอค่ะคือหนูมัอะไรกะแฟนต้นเดือนมีนาค่ะใส่ถุงยางค่ะแต่เม้นไม่มาแต่มีเลือดออกมาจากช่องคลอดเล็กน้อยพอไปซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจดูก็ไม่ท้องค่ะแล้วพอต้นเดือนเมษาหนูซื้อที่ตรวจครรภ์มาลองตรวจเพื่อความแน่ใจแต่พอตรวจเสร็จก็ไม่ท้องพอมาวันที่9เมษาอ้ะค่ะมีอาการปวดท้องประจำเดือนแต่ประจำเดือนไม่ไหลอ้ะค่ะแต่พอไปน...
    • หอบหืดทานยาตัวนี้ได้ไหม

เริ่มต้นโดย: ฟ้า

• ตอบกลับ 1
    • หนูเป็นโรคหอบหืด อยากทราบว่าท่านคล้ายๆโปรตีน แต่ก็ทำไห้ลดน้ำหนักได้ ตัวยาชื่อ เวร่า เป็นผงๆค้ะ อยากไห้หมอตรวจสอบไหหน่อยว่าทานได้ไหม

• ปรึกษาเรื่องประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: วิรัณญา จินดาสุวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูอยากจะทราบว่าหนูเป็นอะไร ประจำเดือนไม่มา2เดือนแล้ว ครั้งล่าสุดที่มาต้นเดือนกุมภาพันธ์  ตอนนี้ก็ยังไม่มา  อ้วนขึ้น น้ำหนักขึ้น กินเยอะขึ้น หรือเพราะอาการเครียด วิตกกังวล เรื่องเรียน เรื่องทำงานค่ะ คือเราเรียนผู้ช่วยพยาบาลด้วย เครียดหลายๆเรื่อง หรือเราเป็นอะไรค่ะ มีอาการท้องผูก ท้องเสียร่วมด้วย
    • มีเลือด

เริ่มต้นโดย: มณีรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะเหตุเกิดวันนี้วันที่ 9 เมษา เวลาประมาณ 15.40 น. ไปเข้าห้องน้ำใช้ทิชชู่แล้วมีเลือดเลอะทิชชู่ก็เลยตกใจไปซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจก็ไม่ตั้งครรภ์ ประจำเดือนล่าสุด 24-28 มีนา มีเพศสัมพันธ์ล่าสุด 22 มีนา เลือดสีไม่เข้ม จะว่าประเดือนมาทำไมไวจัง ช่วยตอบที ขอบคุณค่ะ
    • ท้องหรทอไม่ท้องค่ะหทอประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: แตงโม

• ตอบกลับ 1
    • หนูเปนคนที่มีประจำเดือนมาน้อยค่ะมา3-4วันค่ะมาเยอแรกๆไม่ค่อยเยอะวันที่2พอเยอแลดสามก็ไม่ค่อยมาเปนปกติทุกเดือนแต่เนื่องด้วยหนูมีตกขาวเยอะนะค่ะตกก่อนตกหลังประจำเดือนบางทีก็มาบ่อยเกินค่ะตกขาวมีกลิ่นนิดหน่อยสีขาวเนื่องจากมันตกเยอะเกินหนูเลยไปซื้อยาแก้ตกขาวชนิดสอดเม็ดเดียวใช้ไปก็มีแค่อาการสบๆร้อนๆนิดๆหลังจ...
    • เจ็บรอบนม ประจำเดือนยังไม่มา

เริ่มต้นโดย: Fah

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีว่าเจ็บรอบนมมากทั้งๆที่ไม่เคยเป็รมาก่อนเลยค่ะ เมนส์ยังไม่มาด้วย เครียดกังวลมากค่ะ ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์กับใครเลย แต่มีการช่วยตัวเองค่ะมีโอกาศท้องไม?
    • ถ่ายเป็นเลือด

เริ่มต้นโดย: Fi

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ เวลาเราถ่ายหนักเเล้วมีเลือดออกมาด้วย ไม่มีอาการปวดท้อง หรืออาการอะไรเลย
    • ถุงยางหลุด

เริ่มต้นโดย: Mooplang

• ตอบกลับ 1
    • อยากถามว่าถึงยางหลุดตอนที่มีอะไรกันเสร็จเเล้วค่ะเเต่ตอนเอาออกมาถึงยางออกมาไม่หมดค่ะอวัยวะเพศออกมาเเล้วถึงยางยังครอยุ่ในช่องคลอดค่ะเเต่ปากถุงอยุ่ข้างน้องนี้จะท้องไหมค่ะ
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: Poop

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์แต่หลั่งนอกกินยาคุมไปเมื่อวันที่17มีนา ประจำเดือนมาวันที่25มีนา หมดวันที่28มีนา แล้วเริ่มมีอาการปวดท้องน้อยตั้งแต่วันที่10เมษา วันที่13เมษาเหมือนประจำเดือนมาอีกรอบผิดปกติมั้ยคะ
    • ปวดหัว ไม่ทราบสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: เดชานน

• ตอบกลับ 1
    • ผมปวดหัวบ่อยเป็นๆหายๆมาปีกว่าแล้ว
      บางวันปวดขมับซ้าย
      บางวันปวดท้ายทอย
      บางวันปวดทั้งหัว เกิดจากสาเหตุอะไรครับ อายุ20ปี
    • ท้องมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: น้ำ

• ตอบกลับ 1
    • ฝังเข็มยาคุมชนิด 3 ปี หมดไปตั้งแต่เดือนพฤศจิกาเดือนที่แล้ว แต่ตลอดการฝังเข็มไม่มีการเป็นประจำเดือนเลยคะ หลังจากเข็มยาคุมหมดไป มีอะไรกับแฟนเดือนธันวาคม ตอนนี้รุ้สึกเจ็บเต้านมคะ แต่ไม่มีอารอย่างอื่น มีสิทธิท้องมั้ยคะ 
    • ท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: มะม่วง

• ตอบกลับ 2
    • หนูมีปจด.วันที่16มีนาค่ะและวันที่18มีนาเป็นวันที่3ของการมีปจด.หนูมีพสพ.หลั่งในแบบไม่ได้ป้องกันไม่ได้กินยาคุมฉุกเฉินวันที่19มีนาปจด.มาปกติค่ะวันที่20-21มาเป็นจุดๆวันที่22มาเป็นเลือดสีแดงแล้วก็หมดไปตอนเช้าค่ะแบบนี้หนูจะมีโอกาสท้องสูงไหมคะ ตอนนร้ปจด.รอบใหม่นังไม่มาแต่เจ็บที่หน้าอก ปวดเอวปวดท้องน้อยหน่ว...
    • หายใจลำบาก+ไอแห้ง

เริ่มต้นโดย: Mook

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนเป็นอาการนี้ไปนอนห้องแอร์แต่นอนแค่แปปเดียว1-2ชม.และเริ่มหายใจลำบาก เลยออกไปนอนอีกห้อง(ห้องพัดลม)2-3ชมจึงกลับมาเป็นปกติ เป็นอย่างนี้มา3-4วันแล้ว และเริ่มไอแห้ง+หายใจลำบาก อยากทราบว่าอาการนี้เกิดจากแอร์รึเปล่าคะ เพราะปกติไม่เคยนอนห้องแอร์ ถ้านอนก็จะเป็นไข้หวัดมากกว่า ไม่เคยเป็นอาการแบบนี้
    • รู้สึกคอแห้ง แสบคอ

เริ่มต้นโดย: ยุวดี หนูทอง

• ตอบกลับ 1
    • อาการแบบนี้ติดโควิดไหมค่ะ  ไปห้างสรรพสินค้ามาเมื่อวันที่ 11/4/2020แต่ใส่หน้ากากอนามัยตลอดไม่ได้จับหรือถอดเลยค่ะ กลับมาก็มีอาการแสบคอ คล้ายจะเป็นหวัดเลยค่ะ
    • พักผ่อนน้อย

เริ่มต้นโดย: ณัฐพร

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูไม่ได้นอนมา3วันติดๆแล้วค้ะ พอมาวันนี้หนูหายใจเข้าลึกๆแล้วรู้สึกแน่นกลางอก เป็นเพราะอะไรคะ
    • หายใจไม่ค่อยสดวก

เริ่มต้นโดย: นาย ทนงศิลป์ ศิลป์บัณฑิต

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมรู้สึกหายใจไม่เต็มปอดเป็นบางครั้ง แต่ไม่เหนื่อยและไม่มีไข้. มีอาการคัดจมูกบ้างในตอนเช้า ผมอยากทราบว่า ผมเข้าข่าย Covid 19 หรือเปล่าครับ. ขอบคุณครับ
    • อาการไข้หวัด

เริ่มต้นโดย: ณัฐณิชา /เบส

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อวาน เบสนอนหลับกลางวันตื่นมาแอร์เยนมากลมแอร์เป่าลงมาที่น่าแระตัวเบสแรงพอสมควร จนเบสแสบจมูกมากเปนประนาม 3นาที แร้วเบสก็จาม4ครั้งพอครั้งที่5เบสทั้งไอแระจามพร้อมกัน ผ่านไป5นาทีเบสก้จามออกมาอีกครั้งเบสก้เริ่มมีน้ำมูกใสไหลออกมาข้างขวาข้างเดียว..ไม่มีอาการอื่นเลย ไม่ปวดหัว ไม่ตัวร้อน ไม่เจบคอ…แต่จา...
กำลังดู 25 กระทู้ - 13,701 ผ่านทาง 13,725 (ของทั้งหมด 16,079)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close