ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,151 ผ่านทาง 13,175 (ของทั้งหมด 16,073)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ตอบหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: แพรว

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 10 months มาแล้ว
    • คือ3เดือนที่แล้วมี พสพ กับแฟนแล้วหลังจากนั้น4วันประจำเดือนมาสีแดงเข้มเลือดหมู พอเดือนถัดมาสีน้ำตาลกระปริบกระปรอย ตอนนี้เดือนกว่าๆแล้วยังไม่มาเลย จากนั้นมีการถ่ายเป็นเลือดสองครั้งแต่ไม่ใช่ริดสีดวงค่ะเพราะไม่มีอาการเเสบ มีอาการปวดท้องด้านซ้ายประมาณสองวันหลังจากนั้นก็ทั้งซ้ายขวาสลับไปเป็นท้องช่วงบน ปัส...
    • ขอร้องกรุณาตอบหน่อยนะคะคุณหมอ

• ตอบกลับ 1
    • คือ3เดือนที่แล้วมี พสพ กับแฟนแล้วหลังจากนั้น4วันประจำเดือนมาสีแดงเข้มเลือดหมู พอเดือนถัดมาสีน้ำตาลกระปริบกระปรอย ตอนนี้เดือนกว่าๆแล้วยังไม่มาเลย จากนั้นมีการถ่ายเป็นเลือดสองครั้งแต่ไม่ใช่ริดสีดวงค่ะเพราะไม่มีอาการเเสบ มีอาการปวดท้องด้านซ้ายประมาณสองวันหลังจากนั้นก็ทั้งซ้ายขวาสลับไปเป็นท้องช่วงบน ปัส...
    • อย่าเลือกตอบเถอะค่ะ

• ตอบกลับ 1
    • ไอ เจ็บคอมาก ๆ

เริ่มต้นโดย: ฟ้าใส

• ตอบกลับ 1
    • ไอ เจ็บคอมาก ๆ  เลยค่ะคุณหมอ พอกินยาก็ดีขึ้นหน่อย แต่ยังมีไออยู่ ควรทำอย่างไรคะ?
    • หน้ามืดทุกครั้งเวลาลุกหรือจะนั่ง

เริ่มต้นโดย: Leelawadee kalapat

• ตอบกลับ 1
    • เวลาทำอะไรไม่ว่าจะลุกนั่งหรือนอนก็จะหน้ามืดปวดหัวอยู่บ่อยๆรอบแรกตอนเป็นคิดว่าไม่นานคงหายเวลาเริ่มผ่านไปมันก็เป็นมากขึ้นเรื่อยๆ ไม่ทราบสาเหตุ ไม่รู้ต้องดูแลตัวเองยังใงเพราะไม่เคยเป็นมาก่อน
    • ลูกสุนัขกัด

เริ่มต้นโดย: Phat

• ตอบกลับ 1
    • วันที่10พค โดนลูกสุนัขกัด แล้วลูกสุนัขฉีดวัคซีนครบวันนั้น ไปรพ.ฉีดกระตุ้นเข็มที่1 วันที่13พค ฉีดกระตุ้นเข็มที่สอง ต่อมาวันที่5มิยโดนลูกสุนัขกัด ออกแนวฟันถลอกกับข้อมือค่ะ แผลนิดหน่อยมีเลือดซิบประมาณบ่ายสอง จึงล้างแผลด้วยสบู่ ต่อมาแผลเริ่มบวมแดงเหมือนเวลาโดนถลอก ประมาณบ่ายสามครึ่งแผลแดงน้อยลงแต่บวมนิด...
    • ทานกลูต้า หลังทานดีท็อกได้ไหม

เริ่มต้นโดย: ชลิดา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามคุณหมอนะคะ  ขออนุญาตถามสองคำถามนะคะ
      1.ทานดีท๊อคตอนกลางคืน (แบบชง) แล้วเว้นช่วงประมาณ 2 ชม. สามารถทานกลูต้าต่อได้ไหมคะ
      2.ถ้าทานกลูต้าตอนเช้า แล้วทานยาลดน้ำหนักต่อได้ไหมคะ แล้วถ้าถ่ายตอนเช้า ยาที่ทานเข้าไปช่วงเช้าจะขับฤทธิ์ยาออกหมดไหมคะ
    • ปัสสาวะ​รดที่ตอนโต

เริ่มต้นโดย: GH679

• ตอบกลับ 1
    • คือตอนนี้หนูปัสสาวะ​รดที่นอนตอนอายุ17อะค่ะจะให้เเม่พาไปหาหมอแกกฌบอกว่าไร้สาระแก้ไงดีคะลองงดดื่น้ำก่อนเข้านอนกับฉี่ก่อนเข้านอนเเล้วเเต่บางครั้งก็ฉี่เเถทบ้างครั้งก็ฝันเเล้วฉี่อะค่ะ
    • นอนไม่ค่อยหลับ หลับยาก

เริ่มต้นโดย: มะขามเปียก34

• ตอบกลับ 1
    • ปกติเวลที่หนูจะนอนคือประมาณตีหนึ่งครึ่งค่ะ คือจะปิดโทรศัพท์เลย แต่นอนไปนอนมามันก็นอนไม่หลับค่ะ บางครั้งที่แบบว่าเหมือนจะหลับแล้วกลับรู้สึกตัวขึ้นมาใหม่ก็จะมีอาการหงุดหงิดหรือโมโหตัวเองอ่ะค่ะ ความรู้สึกคืออยากนอนนะคะแต่มันก็นอนไม่หลับ ช่วงนี้ก็คิดมากเรื่องแฟนด้วย มีอะไรหลายอย่างในหัวค่ะ พยายามทำสมองใ...
    • ต่อมทองซินอักเสบ

เริ่มต้นโดย: Kwan

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูเป็นต่อมทอมซินอักเสบมา4วันแล้ว มีการไปตรวจที่โรงพยาบาลและเจาะเลือก ผลเลือดออกมา เม็ดเลือดขาวสูงเกินไปคะ  แล้วคุณหมอก็ให้กลับมากิน พอตื่นเช้ามา คอไม่สามารถทานอาหารได้ค่ะ จะกินน้ำยังลำบากเลยค่ะ ทานยาที่หมอให้มาลดอาการปวดแค่ 1-2ชั่วโมง หลังจากนั้นก็ปวดมากค่ะ หนูควรทำยังไงดีค่ะ
    • ปวดท้องด้านขวา

เริ่มต้นโดย: อานนท์

• ตอบกลับ 1
    • ผมปวดท้องด้านขวาอยู่บ่อยๆ อาการปวดจะคล้ายๆโรคกระเพาะ ซึ่งได้ไปตรวจที่โรงพยาบาลแล้ว ตอนแรกคุณหมอบอกว่าอาจจะมีนิ่วในไต ผมได้รับการเอ็กซ์เรย์และซาวน์ดูไต ปรากฏว่าไม่มีนิ่วครับ แต่อาการปวดยังคงมีอยู่ คุณหมอให้ยาแก้ปวดและคลายกล้ามเนื้อมา ผมสงสัยว่าถ้าทานยาที่หมอให้มาแล้วยังไม่หาย ผมเสี่ยงจะเป็นโรคอะไรหรื...
    • สอบถามอาการทั่วไป

เริ่มต้นโดย: ชาลินี

• ตอบกลับ 1
    • พอดีมีเสมหะเล็กน้อยในลำคอเวลาอาบน้ำหรือหลังแปรงฟัน บางครั้งรู้สึกเหมือนมีเสมหะติดอยู่ระหว่างช่องจมูกและปากแต่คายเสมหะไม่ออก น้ำมูกมีกลิ่นเหม็นมีกลิ่นปากบ้างบางเวลา และมีอาการมาเป็นปีแล้ว ควรไปพบแพทย์หรือไม่ แล้วรักษาเองได้หรือไม่ยังไงคะ ขอบคุณมากค่ะ
    • เจ็บรูตูดเวลาถ่ายอุจระเป็นเวลาเกือบเดือน

เริ่มต้นโดย: ยุ้ย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอ หนูมีอาการเจ็บรูตูดเวลาถ่ายอุจระมาระยะแล้วค่ะ ซึ่งแรกๆคิดว่าคงไม่เป็นอะไรมาก 2 วันที่แล้วตอนถ่ายลองมองในโถส้วมน้ำในโถส้วมเป็นสีแดงสด แล้วเมื่อวานมีอาการปวดท้องแสบท้อง กับอาเจียนร่วมด้วยจึงอยากทราบว่าจะเป็นมะเร็งลำไส้รึป่าวค่ะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ขี่เครื่องบินไปกินชาบู

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอะไรกับแฟนครั้งล่าสุดเมื่อ2เดือนก่อนป้องกันทุกครั้งฝ่ายชายไม่ถึงจุดสุดยอดแล้วหลังจากนั้นประจำเดือนก็มาปกติจนเดือนพฤษภาคมประจำเดือนขาดจะมีโอกาสท้องไหมค่ะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: สกาวรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพ่อดีมีเรื่องอย่าถามนิดนึ่ง พอดีว่ามีประจำเดือนช่วงันที่4-7. แร้วหายหมดเเร้ว เเต่ภายในเดือนเดียวกันมันมาวันที่14-16.  อีกรอบ เเร้วก้อ30-31อย่างนี้ภายในเดือนเดียวกันม่หายสักกะทีมันจะเป็นอารัยมั้ยค่ะ. ต้องกินยาตัวไหนดีถึงจะหายมาเป็นปกติ
    • ประจำเดือนยังไม่มาทานยาคุมฉุกเฉิน3ครั้งต่อเดือนจะตั้งครรภ์ไหมคะ

เริ่มต้นโดย: แจมมี่

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีอะไรกับแฟนไม่ได้ป้องกันค่ะ ทานยาคุมฉุกเฉินไป 3ครั้งต่อเดือน ครั้งแรกหลั่งในแต่ทานยาคุมฉุกเฉินทันค่ะ ครั้งที่2และ3  หลั่งนอกค่ะ และก็มีอะไรกับแฟนมาบ่อยค่ะ จนถึงวันที่ประจำเดือน26พ.ค ประจำเดือนยังไม่มาค่ะ ตอนนี้ก็วันที่31 พ.ค แล้วนะประจำเดือนของหนูก็ยังไม่มาอยากทราบว่าจะตั้งครรภ์ไหมคะ
    • แผล

เริ่มต้นโดย: Natthanicha

• ตอบกลับ 1
    • ใช้ผลิตภัณฑ์กำจัดขนบริเวณน้องสาวแล้วเกิดแผลไหม้ ตอนที่ฉีดไปรู้สึกแสบร้อนมากจึงรีบล้างออก ตอนนี้เป็นแผลแสบมากมีเลือดไหลเวลาอาบน้ำ กังวลมากช่วยแนะนำวิธีการรักษาหน่อยค่ะ
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: ป๊อปี้

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      อยากถามเพื่อความแน่ใจค่ะ
      มีเพศสัมพันธ์กันหลังหมดประจำเดือน2วัน ในแอพประเมินตกไข่ว่าต่ำ
      แต่แตกในค่ะมีโอกาสจะท้องกี่่%คะคุณหมอ

ขอบคุณค่ะ
    • คุณหมออย่าเลือกตอบสิค่ะ!!

เริ่มต้นโดย: milk

• ตอบกลับ 1
    • หมอคะ คือประจำเดือนไม่มา1เดือน แล้วไปซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจขึ้นแค่1ขีด แบบนี้คือไม่ท้องแล้วใช่มั้ยค่ะ หรือว่าต้องรอให้ประจำเดือนขาดครบ2เดือนถึงจะเห็นผล
    • ก้อนเนื้อที่ปลายอวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: เอ็ม

• ตอบกลับ 3
    • สวัสดีครับ​  ผมมีก้อนเนื้อที่ปลายอวัยวะเพศ​ เป็นก้อนเนื้อสีขาว​ เรียงกัน​ เกิดขึ้นเมื่อปลายปีที่แล้วครับ​ ตอนแรกมันเล็กน้อย​ แต่ตอนนี้เหมือนจะขึ้นเยอะ​ มันจะคันเป็นช่วงๆครับ​ ก่อนที่จะเกิด​ ผมก็ทำความสะอาดอยู่ตลอด​  แบบนี้ควรต้องทำยังไงครับ​  เป็นอันตรายรึเปล่า

กำลังดู 25 กระทู้ - 13,151 ผ่านทาง 13,175 (ของทั้งหมด 16,073)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close