ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,701 ผ่านทาง 12,725 (ของทั้งหมด 16,093)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ท้องอึด ถ่ายไม่ออก

เริ่มต้นโดย: นางสาวสุนิสา สัจจะมานะกุล

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 8 months มาแล้ว
    • สวัสดีคะคุณหมอ คือหนูรับประทานอาหารเสร็จ หนูก็ท้องอึดเลยคะ เหมือนมีลมอยู่ในกระเพาะ ถ่ายไม่ออกด้วยคะ หนูรู้สึกอึดอัดมากเลยค่ะ เหมือนท้องจะแตกเลยคะ ทรมานมากเลยคะ คุณหมอช่วยแนะนำหนูด้วยนะคะ ขอบพระคุณคะ
    • ปากเริ่มไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: นส. วิไลวรรณ มณีพันธุ์

• ตอบกลับ 1
    • อยู่ๆหนูก็เป็นไรไม่รู่คะ มีวันนึงมีอาการรู้สึกปวดเจ็บที่แก้มขวา ตอนแรกก็มีอาการปวดสิวด้วย พออาการเจ็บหาย แล้วอยู่ดีๆ เวลาอ้าปากปากก็เริ่มมีอาการเบี้ยว เวลาทะเลาะปากก็เบี้ยว ปกติตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเป็นแบบนี้เลยคะ อยากทราบว่าควรไปพบแพทย์ไหม
    • โรคเยื่อหุ่มสมองอักเสบ

เริ่มต้นโดย: น.ส ณัฏฐวรรณ สิงหนาท

• ตอบกลับ 1
    • อยากจะเรียนถามคุณหมอคะโรคเยื่อหุ้มสมองอักเสบรักษาหายมั้ยคะคุณหมอแต่คนไข้ชึ่งเป็นสามีของเพื่อนหนูคะอายุ53ปีคะมาด้วยอาการเจียนและมีไข้คะรักษาอยู่ร.พกระบี่คุณหมอทำการเจาะไขสันหลังกับเจาะเลือดคะแต่ผลยังไม่ออกคะแต่คนไข้มีความเลอะเลือนคะโรคนี้มีโอกาศหายความทรงจำจะกลับคืนมามั้ยคะคุณหมอ
    • ผ่าตัดปีกทดลูกกับช็อกโกแลตซีสต

เริ่มต้นโดย: แนนี้

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      มีเรื่องรบกวนจะสอบถามคุณหมอค่ะ คือหนูได้ผ่าตัดช็อกโกแลตซีสต์และปีกมดลูกข้างขวาออกไปค่ะตั้งแต่วันที่ 20 มิถุนายน 63ทุกอย่างดูปกติหนูขับรถมอไซล์มาทำงานใช้ชีวิตปกติ แต่หนูลืมถามคุณหมอก่อนออกมาว่าหลังจากนี้ค่ะหนูต้องพักการมีเพศสัมพันธ์กี่เดือนคะและจะสามารถมีได้อีกทีเมื่อไหร่ถึงจะปลอดภัยค...
    • ตกขาวออกเยอะกว่าปกติ

เริ่มต้นโดย: ้เวฟ

• ตอบกลับ 1
    • เป็นตกขาวสีน้ำตาลแล้วไปปรึกษาเภสัชร้านขายยา ได้ยาเมโซลแคปซูล ขนาด250 Mg. มากิน พอกินหมดแล้ว วันต่อๆไปก็เป็นตกขาวปกติแต่ออกเยอะกว่าปกติ
    • มะเร็งนรีเพศ

เริ่มต้นโดย: Me

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามค่ะ ปวดท้องด้านขวาทั้งจุดที่ตรงแนวสะดือและด้านหลังจุดเดียวกัน บางครั้งปวดลงมาที่ท้องน้อยขวา เรื้อรังมากว่า3ปีแล้ว คุณหมอเคยบอกว่าเป็นกล้ามเนื้ออักเสบ จนล่าสุดคุณหมอให้ทานยาคุม แต่กลับมีเลือดออกนอกรอบเดือนเป็นมูกเลือดมา5วันแล้ว มีกลิ่นเหม็น อาการปวดท้องขวาล่างก็มากขึ้นจนแทบทำอะไรไม่ได้ แบบนี้มี...
    • มีโอกาสตั้งครรภ์ไหมครับ

เริ่มต้นโดย: Kittituch

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีเพศสัมพันธ์กับแฟน ขณะที่ยังเป็นประจำเดือนอยู่ (ประจำเดือนเริ่มมาวันที่ 1 ผมมีเพศสัมพันธ์วันที่ 4 ) โดยหลั่งนอก แบบไม่ได้ป้องกัน แต่ก่อนหน้านี้ผมได้ช่วยตัวเองไปก่อน แล้วทำการเช็ดด้วยทิชชู่ แต่ไม่ได้ล้างด้วยน้ำประปา ประมาณ 1:30-2ชม.ก่อนหน้านั้น อย่างนี้มีความจำเป็นต้องทานยาคุมฉุกเฉินไหมครับ
    • เเบบนี้ท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: Polpol

• ตอบกลับ 1
    • เเฟนเป็นปจด.วันที่18 กค. มีพสพ.วันที่1สค.เวลา6โมงเย็น ปจด.เดือนเเฟนยังไม่หายนะครับ ให้กินยาคุมฉฉ.วันที่4เวลาบ่าย2.20น.(ภายใน72ชม.) ก่อนสอดใส่ให้มีพสพ.ทางปาก เเล้วอสุจิเปื้อนนิ้วเลยไปล้างน้ำเปล่าออกกับอวัยวะเพศชาย หลังจากนั้น2-3นาทีเผลอเอานิ้ว ช่วยเเฟน เเล้วสวมถุงยางมีsexกันครับ เเฟนกินยาคุมฉฉ.หลังจา...
    • ฝีที่ต่อมบาร์โธลิน

เริ่มต้นโดย: พรรณภัทร

• ตอบกลับ 1
    • เป็นฝีที่ต่อมบาร์โธลินคะตอนนี้แตกเองแล้วแตกได้ประมาน2-3วันแล้วคะอยากรู้วิธีดูแลด้วยตัวเองเพราะกลัวว่าถ้าไปหาหมอจะโดนทำแผลคะอยากทำแผลเองดูแลเองคะแล้วอยากรู้อีกว่าจะหายได้ยังไงเพราะอยู่ในที่อับคะ
    • ฉี่มีกลิ่น

เริ่มต้นโดย: ศศิกานต์

• ตอบกลับ 1
    • คือสงสัยว่าจะเป็นโรคที่ติดเชื้อทางเพศสัมพันธ์หรือปล่าวคะ เคยมีเพศสัมพันธ์แล้วไม่ป้องกันมา2คน เมื่อ1ปีที่ผ่านมา และเนื่องจากเคยเป็นโรคกระเพราะปัสสาวะติดเชื้อ เมื่อ2ปีก่อน ได้รับการรักษาแล้ว แต่ว่าปัจจุบันมีอาการคือ เวลาฉี่ จะมีกลิ่นคาวๆออกเหม็น เป็นมานานแล้วจนถึงปัจจุบันก็ยังเป็น ดิฉันกังวลและสงสัยมา...
    • ปัสสาวะเป็นส้มแดงๆ เหมือนเลือด

เริ่มต้นโดย: พรรณพัชร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากปรึกษาเรื่องปัสสาวะเป็นสีส้มๆแดงๆคล้ายเลือดค่ะ เป็นมา 2-3 วันแล้วค่ะ แต่ไม่มีอาการปวด เจ็บ หรือปัสสาวะไม่สุดนะคะ 2-3 วันมานี้กินน้ำน้อค่ะ ช่วงที่รู้สึกว่าผิดสังเกตก็เลยกินน้ำเยอะมากๆค่ะ แล้วลองสังปัสสาวะดู ไม่มีสีแดงแล้วค่ะ แต่มีอะไรขุ่นๆ แบบนี้มีโอกาสเป็นอะไรมั้ยคะ
    • สรีระ

เริ่มต้นโดย: เมย์

• ตอบกลับ 1
    • จริงไหมคะที่ผู้หญิงที่มีสะโพกและก้นผายมากๆ เป็นผู้หญิงที่ผ่านการคลอดบุตรมาก่อน
    • Hiv

เริ่มต้นโดย: เกมธน

• ตอบกลับ 1
    • พอดีผมมีเพศสัมพันธ์กับผู้ชายทางทวารครับพอดีถุงยางเเตกสองรอบเเต่ผมก็เอาออกมาใส่ใหม่ตลอดนะครับ โอกาสจะติดhivสูงไหมครับ แล้วควรเทคprepไหมครับผมกลัวมากเลย
    • แผลที่เท้า กับอาการอื่นๆ

เริ่มต้นโดย: น้องนุ่น

• ตอบกลับ 1
    • คืออาการไม่น่าจะเกี่ยวข้องกันขอรวมไว้ในอันเดียวนะคะ
      คือหนูมีแผลที่เล็บเท้า น่าจะเล็บขบ พยายามตัดเอาที่แทงออกแล้ว พอออกก็เริ่มบวมและเจ็บ มีหนองด้วยควรทำยังไงดีคะ

อีกอาการนึงค่ะ คือปวดท้องมาสาม-สี่วัน กินปุ๊บถ่ายปั๊บ วันนี้มีเจ็บคอจนกลืนน้ำลายไม่ได้ และปวดหัวมีไข้ด้วยค่ะ ไม่มีเงินมากพอจะไปรักษาที่โร...
    • แบบนี้เป็นแผลติดเชื้อรึเปล่า

เริ่มต้นโดย: ข้าวตัง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ เป็นแผลไฟไหม้เส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ 2 cm ที่หลังมือ เป็นมาเกือบจะ 2 อาทิตย์แล้ว ปกติจะล้างแผลด้วยน้ำเกลือและทาเบตาดีน ตอนนี้เเผลเริ่มแห้งแล้วแต่มีอาการปวดรอบๆ แผลและรู้สึกปวดแสบๆ ที่ข้อมือ (แผลอยู่เหนือข้อมือประมาณ 1 ข้อนิ้ว) อาการแบบนี้คืออาการปกติหรือว่าแผลติดเชื้อแล้วคะ แล้วควรไปพบแพทย...
    • หายใจไม่ออกเฉียบพลัน

เริ่มต้นโดย: นริสรา ศรีสุข

• ตอบกลับ 1
    • อยู่ๆพอกินข้าวเที่ยงเสร็จกับเพื่อนกำลังจะลุกไปจ่ายตัวค์ เกิดมีอาการ หายใจไม่ออกไม่มีเรี่ยวแรง แน่นท้อง ตัวขาวซีด มือไม้สั่น เกิดจากอะไรได้บ้างคะ
    • ภาวะเครียดหรือซึมเศร้า

เริ่มต้นโดย: B

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้เรียนมหาวิทยาลัยปี 3 ค่ะ รู้สึกเบื่อ ไม่อยากทำอะไรเลยค่ะ ไม่มีสมาธิเรียนและอ่านหนังสือ เป็นบ่อยเวลาอยู่คนเดียว ถ้าอยู่กับคนอื่นก็จะปกติ แต่ไม่ค่อยอยากเจอผู้คนเท่าไหร่ บางทีก็ร้องไห้แบบไม่มีสาเหตุ อยู่ๆก็อยากร้อง มีอาการแบบนี้มาประมาณเดือนนึงแล้วค่ะ ไม่แน่ใจว่าเพราะเครียดเรื่องเรียน เรื่องกิน ห...
    • เจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: กาญจนา

• ตอบกลับ 1
    • โดนกระแทกที่หน้าอกตรงกลาง ไปหาหมอหมอให้ยาคลายกล้ามเนื้อกับ ยาแก้ปวด torrent กับ ibuprofen มา ผ่านมา1วัน นอนราบยังไม่ได้ เคลื่อนไหวเจ็บหน้าอกจนตัวงอ ผิดปกติไหมค่ะ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,701 ผ่านทาง 12,725 (ของทั้งหมด 16,093)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close