ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,576 ผ่านทาง 12,600 (ของทั้งหมด 16,102)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: ₪üm Pμëńg ❤(づ ̄ ³ ̄)づ❤

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 8 months มาแล้ว
    • พอดีลูกสาววัย 2.7 ขวบ บ่นปวดท้องและมีอาการถ่ายเหลวตลอด ตั้งแต่ช่วงเช้ามา ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรค่ะ แะลอันตรายไหมค่ะ
    • ปวดข้อมือ

เริ่มต้นโดย: มี่

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีอาการปวดข้อมือตามแบบทดสอบที่ให้กำมือแล้วกดลงค่ะ ก่อนหน้านี้ประมาณครึ่งปีมีอาการปวดตรงข้อมือใต้นิ้วโป้ง แต่ตอนนี้อาการปวดแปล๊บโยกมาเป็นตรงกระดูกเชื่อมข้อมือไปนิ้วกลางค่ะ ปวดทั้งตรงข้อ และตรงกระดูกเลยค่ะ พักงานวาดมาหนึ่งถึงสองวันเต็ม ๆ ไม่ได้ดีขึ้นเลย ความเจ็บอยู่ระดับที่กดมือลงสุดไม่ได้ค่...
    • ยารักษาปวดข้างในหัวเข่า

เริ่มต้นโดย: จิรวัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • คือยายผมท่านอายุ70กว่า เมื่อตอนตี5เขาลุกขึ้นมาฉี่แล้วมีอาการ ปวดข้างในหัวเข่ารุนแรง ไม่สามารถเดินเองได้เลยเพราะเจ็บปวดมากข้างในหัวเข่า คอนเช้าให้กินพาราไปแล้วจนถึงตอนนี้ 18.00 ยังมีอาการเจ็บอยู่ควรใช้ยาอะไรดีครับ
      (หมอเคยบอกเป็นโรคเข่าเสื่อของคนแก่)
    • สอบถามค่ะ

เริ่มต้นโดย: Mynam

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์ใส่ถุงยางอนามัยทุกครั้ง เเต่ประจำเดือนก็ยังไม่มาสักที มีโอกาศที่จะท้องไหมคะ เเล้วเพราะอะไรประจำเดือนถึงไม่มาสักที? กลัวจะพลาดท้้้้องมากเลยค่ะ
    • จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: แพม

• ตอบกลับ 1
    • คือไปเที่ยวกับเเฟนแล้วนอนกับแฟนแต่ไม่ได้สอดใส่และไม่ได้มีเพศสัมพันธ์ค่ะโดยที่ฝ่ายหญิงใส่กางเกงแต่ฝ่ายชายช่วยตัวเองจนเสร็จแล้วก็เอาอวัยวะเพศดันที่ข้างหลังเราแล้วกางเกงเราก็เปื้อนน้ำอสุจิของฝ่ายชายโดยไม่ได้เปลี่ยนกางเกง1วัน1คืนอยากทราบว่าจะท้องไหมคะ
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: แพม

• ตอบกลับ 1
    • ไปเที่ยวกับเเฟนแล้วนอนกับแฟนแต่ไม่ได้สอดใส่และไม่ได้มีเพศสัมพันธ์ค่ะโดยที่ฝ่ายหญิงใส่กางเกงแต่ฝ่ายชายช่วยตัวเองเสร็จก็เอาอวัยวะเพศดันที่ข้างหลังเราแล้วกางเกงเปื้อนน้ำอสุจิของฝ่ายชายโดยไม่ได้เปลี่ยนกางเกง2วัน1คืนอยากทราบว่าจะท้องไหมคะ
    • หรั่งใน

เริ่มต้นโดย: หมูมิ้นต์

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูกินยาคุมแบบแผงหมดไป21วันแล้ววันที่13-19คือกินเม็ดแป้งแล้ว ปจด. มาวันที่16-19 หนูมีเพศสัมพันกับแฟนวันที่21ไม่ได้ป้องกันแล้วหรั่งใน หลังจากมีเพศสัมพัน1ชม ซื้อยาคุมฉุกเฉินมากิน จะท้องไหมค่ะ มันเสี่ยงไหมค่ะ
    • อยากทราบว่าจะท้องมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: พรหมพร เนื้อไม้

• ตอบกลับ 1
    • คือว่ามีประจำเดือนล่าสุด 8-12 กรกฎาคม และมีอะไรกับเเฟน ใส่ถุงยางทุกครั้งค่ะ เช็คแล้วไม่รั่ว แต่ตอนนี้ 22สิงหาคมแล้วประจำเดือนยังไม่มา เคยใช้ชุดตรวจครรภ์แต่ผลออกมาว่าไม่ท้อง อยากทราบว่ามีสาเหตุไรบ้างคะ
    • ประจำเดือนปกติหรือไม่

เริ่มต้นโดย: Make

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยคะพอดีเดือนกรกฎาคมมีตกขาวปนเลือดมา2วันคือวันที่11-12ออกมาหน่อยมากไม่ทราบว่าใช่ประจำเดือนมั้ยคะ พอวันที่13ก็หาย แล้วพอเข้าเดือนสิงหาคมก็มีประจำเดือนวันที่22-24แต่ก็มาน้อยมากเหมือนกัน มีสีแดงเข้มถึงดำมีอาการปวดท้องน้อยนิดหน่อย ไม่ทราบว่าการที่เป็นแบบนี้มันผิดปกติมั้ยคะ
    • ผลข้างเคียงจากยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: กัญกัญญา

• ตอบกลับ 4
    • พอดีว่ากินยาคุมฉุกเฉินค่ะแล้วได้7วันมีเลือดคล้ายประจำเดือน ตอนนี้ผ่านไป5วันจะลดแค่ตอนตื่นมาอันตรายไหมคะแล้วกังวลมากจนอยากอาเจียนค่ะ(ประจำเดือนมาวันที่25มีพสพ.วันที่8มีเลือดออกวันที่15)
    • ประจำเดือนไม่มา 5-6 ปีแล้วค่ะ

เริ่มต้นโดย: มัลลิกา

• ตอบกลับ 3
    • ฉันอายุ26ปี น้ำหนัก 85กก. ประจำเดือนไม่มา 5-6 ปีแล้ว . แต่เวลาที่ฉันทำงานหนักๆ  หรือยกของหนักๆ จะมีเลือดเหมือนประจำเดือนมา แต่ปวดท้อง มาวันเดียวก็หาย ฉันควรไปพบแพทย์ เมื่อ2เดือนก่อน ฉันสังเกตุดู หลังจากที่ฉันกลับจากทำงาน เวลาค่ำ มีเลือดเหมือนประจำเดือนมา แต่มาแบบแปลกๆ  ยืนอาบน้ำก็หยดไม่หยุด แต่มาแค่...
    • มีปัญหาเกี่ยวกับทางเดินปัสสาวะและอุจจาระ

เริ่มต้นโดย: ซาร่า

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีปัญหาเกี่ยวกับระบบปัสสาวะและอุจจาระ คือเมื่อเวลา12.00 หนูเข้าห้องน้ำแล้วมีอาการปวดอุจจาระร่วมด้วย ซึ่งพอเสร็จกิจแล้ว มีเลือดแต่ว่าเป็นน้ำสีแดง หนูไม่ทราบว่าสาเหตุมาจากปัสสาวะหรืออุจจาระแต่ว่าไม่อาการอื่นๆเช่นแสบขัด ปวดระหว่างปัสสาวะ หนูไม่มีอาการแบบนั้นเลยสามารถฉี่ได้แบบปกติ เลยอยากจะมาปรึกษาว่...
    • อยากทราบว่าต้องพบเเพทย์มั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: เมย์ริญา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวันที่20ที่ผ่านมาหนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟนแบบไม่ได้ป้องกัน เเต่ออกมาเเตกข้างนอก ตอนประมาน1ทุ่มครึ่ง หนูกินยาคุมฉุกเฉินไปเม็ดเเรก ตกกลางคืนประมาน5ทุ่ม หนูมีเพศสัมพันธ์ซ้ำกับเเฟน1ครั้งเเต่ก็ออกมาเเตกข้างนอกเหมือนเดิม ตอนตี5 ของ วันที่21 หรือก็คือเมื่อวาน หนูกินยาเม็ดที่สอง พอประมาน5โมงเย็นหนูดื่มเคร...
    • มีประจำเดือน 2 ครั้งใน 1 เดือน กังวลมากเลยค่ะ

เริ่มต้นโดย: Ooo

• ตอบกลับ 1
    • คือว่ามีประจำเดือนไปเมื่อวันที่  31 กรกฎาคม และมีอะไรกับแฟนช่วงวันที่มีประจำเดือน คือวันที่ 3 สิงหาคม และวันที่ 21 สิงหาคมมีเลือดออกคล้ายประจำเดือน ซึ่งยังไม่ถึงรอบเดือน จากที่หาข้อมูลมาบางเว็บบอกว่าอาจจะเกิดจากฮอร์โมนที่ไม่คงที่ หรืออาจเกิดจากเลือดล้างหัวเด็ก ซึ่งเป็นสัญญาณตั้งครรภ์ก็เป็นได้? ก็เลย...
    • อยากทราบว่าจะท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: แพร

• ตอบกลับ 1
    • พอดีประจำเดือนมาก่อนมีเพศสัมพันธ์ มีประจำเดือนวันที่16กคหายวันที่22กค มามีเพศสัมพันธ์หลังจากเป็นเมนส์ก่คือวันที่23 กค เเต่ก็กินยาคุมฉุกเฉินนะคะ เเล้วเวลาผ่านไป วันที่27กค ประจำเดือนมาอีกหนึ่งรอบหายประมาณวันที่3สค ค่ะ เเล้ว ก่รู้สึกมีอาการแปลกๆ คือกินเยอะผิดปกติ อยากกินเเต่พวกยำ มีอาการเวียนหัวคลื่นไ...
    • เรื่องของการมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: สุธินี ทองสุข

• ตอบกลับ 1
    • เดือน พฤษภาคม มีเพศสัมพันธ์กับแฟนปล่อยในตลอด พอมาเดือน มิถุนายน ประจำเดือนไม่มาเลยค่ะ ถัดมาเดือน กรกฎาคม ประจำเดือนมาน้อยมาก พอเดือนสิงหามาเยอะมากมานานด้วย  ตั้งเเค่วันที่ 7-16สิงหาคมค่ะ เเต่พอวันนี้ตอนไปปัสสวะ มีเลือดออกมาด้วยนิดนึง พอตอน 4 โมงเย็นกว่าๆของวันนี้มีเบือดออกมาด้วย เลยต้องใส่ผ้าอนามัยไ...
    • ปวดท้องเหมือนประจำเดือนจะมาแต่ไม่มามีแต่เหมือนตกขาวสีน้ำตาล

เริ่มต้นโดย: สายธาร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ขอรบกวนสอบถามคุณหมอหน่อยค่ะ พอดีช่วงก่อนประจำเดือนจะมาวันที่ 15 ของเดือนนี้มีอาการปวดท้องมากอยู่สองวันค่ะ ตอนแรกคิดว่าปวดประจำเดือนจนถึงวันนี้ไม่มีประจำเดือนมาเลยค่ะมีเหมือนตกขาวสีน้ำตาลมาแทนแต่มีมาแค่เล็กน้อย สาเหตุเกิดจากอะไรค่ะ หนูอยู่กินกับแฟนไม่ได้ป้องกันอะไรค่ะ
    • ปรึกษาสุขภาพ

เริ่มต้นโดย: กชกร

• ตอบกลับ 1
    • เวลาฝนตก ต่อให้ไม่โดนฝน โดนละอองฝน ก็จะจามทั้งวัน จามไม่หยุด มีน้ำมูกสีใสไหลมาเองแบบห้ามไม่หยุด คัดจมูก หวัดลงคอ บางครั้งเหมือน สเลดมีกลิ่นด้วย อ่อนเพลียไม่มีแรง เป็นภูมิแพ้หรือไซนัดหรืออะไรคะ ไม่เคยตรวจเลย
    • มีอาการปวดไปตามตัว แขนขาชาอ่อนแรง

เริ่มต้นโดย: Nutthaphon Wanphrn

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อ2-3วันก่อน คุณตาผมมีอาการปวดเมื่อยไปทั้งตัว แขนขาชา แถมมีไข้อีกด้วย แต่พูดคุยได้ปกติครับ จะลุกจะเดินก็ต้องมีคนช่วย พอไปหาหมอ ที่โรงพยาบาลรัฐ หมอฉีดยาให้กลับมาบ้านเหมือนจะอาการก็ดีขึ้น แต่ไม่ไช่
      เหมือนฤทธิ์ยาหมด ก็กลับมาปวดอีกเหมือนเดิม แต่ไม่มากเหมือนก่อนไปหาหมอ จากคนที่เดินได้เมื่อ2-3วัยก่อนก็...
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,576 ผ่านทาง 12,600 (ของทั้งหมด 16,102)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close