ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,551 ผ่านทาง 12,575 (ของทั้งหมด 16,102)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้องน้อยทั้งขวาและซ้าย

เริ่มต้นโดย: สุภาพิชญ์ สุขการัก

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 8 months มาแล้ว
    • มีอาการปวดท้องน้อยทางขวาและซ้าย ขับถ่ายเหลว ปวดท้องบางครั้ง เวลาปวดจะเหมือนมีอะไรมาทิ่มหรือมีคนกดทับ ไปหาหมอครั้งแรกที่โรงพยาบาลหมอบอกเป็นลำไส้อักเสบ หมอให้ยากลับมากินไม่หาย ไปคลีนิคหมอบอกเป็นปีกมดลูกอักเสบ แต่ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์แล้วสรุปฉันเป็นอะไรแล้วถ้าเป็นมดลูกอักเสบเกิดจากอะไรในเมื่อไม่เคยมีเพศส...
    • การล้างทำความสะอาดรูจมูก

เริ่มต้นโดย: กัณฐพันธ์ วรพีรพงศ์

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามคุณหมอว่าคนที่ทำศัลยกรรมเสริมจมูกมาระยะเวลาเกิน 6 เดือนถึง 1 ปีแล้วจะสามารถใช้น้ำเกลือล้างโพรงจมูกได้ไหมคะเนื่องจากทำอาชีพเสริมสวยต้องเจอมลภาวะควันหรือสูดดมกลิ่นเคมีมากมากจะทำการล้างจมูกบ่อยครั้งได้ไหมคะจะกระทบกับซิลิโคนที่เสริมมาหรือเปล่า
    • แพ้ยาอะม๊อกซี่ตอนเด็ก ตอนโตยังมีโอกาสแพ้อยู่มั้ยคับ

เริ่มต้นโดย: NUTTAPONG

• ตอบกลับ 1
    • คือตอน1-2ขวบคุณแม่บอกว่าแพ้อะม๊อกซี่กับพาราแคพอะครับ เลยอยากที่บว่าตอนโตจะแพ้พวกยาอะม๊อกซี่อยู่มั้ยครับแล้วมียาตัวไหนที่ใช้แทนกันได้บ้างครับ(คือผมเป็นซิฟิลิสอะครับแล้วเห็นยาฉีดเพนนิซิลีนเป็นกลุ่มเดียวกับพวกอะม๊อกซี่เลยกังวลว่าจะแพ้เอานะครับ)
    • แน่นหน้าอกหายใจไม่ออก

เริ่มต้นโดย: Yuii yuii

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะคือหนูชอบเป็นเหมือนมีอะไรติดคอแล้วก็หายใจไม่อิ่มจะแน่นหน้าอกนิดๆ แล้วจะมีเสลดด้วยค่ะ. ที่คอจะเป็นเหมือนมีอะไรติดคอแล้วก็มีเสลดออกมาด้วยค่ะเกิดจากอะไรคะ
    • ประจำเดือนขาดแต่ตรวจไม่ท้อง

เริ่มต้นโดย: ณภาวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ ปกติกินยาคุมแบบ28เม็ดประจำเดือนคือมาสจปกติทุกเดือน ล่าสุดรอบเดือนมาวันที่18 ก.ค หมด 23 ก.ค หลังจากรอบเดือนหมดเราเลิกกินยา เพราะจะปล่องให้ท้องตอนนี้รอบเดือนยังไม่มาเลย ตรวจแล้วขึ้นขีดเดียวเรามีโอกาสท้องได้ไหมค่ะ
    • ประจำเดือนขาดแต่ตรวจไม่ท้อง

เริ่มต้นโดย: ณภาวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ ปกติกินยาคุมแบบ28เม็ดประจำเดือนคือมาปกติทุกเดือน ล่าสุดรอบเดือนมาวันที่18 ก.ค หมด 23 ก.ค หลังจากรอบเดือนหมดเราเลิกกินยา เพราะจะปล่องให้ท้องตอนนี้รอบเดือนยังไม่มาเลย ตรวจแล้วขึ้นขีดเดียวเรามีโอกาสท้องได้ไหมค่ะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: นัท

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟนวันที่ 23 มิถุนายน เเละปจด.มาวันที่ 4 ก.ค. เเละตั้งเเต่ปจด.มา ก็ไม่มีเพศสัมพันธ์เลย จนตอนนี้ปจด.ยังไม่มา ไปตรวจภายในดูเเล้วหมอบอกว่าผลตรวจปกติ เเละให้ยาฮอโมนมากิน 10 วันกินหมดเเล้ว ตอนนี้ยาหมด 4 วันเเต่ปจด.ก็ยังไม่มา หมอนัดตรวจอัลตราซาว เเละเจาะฮอโมน ว่าทำไมปจด.ไม่มา อยากทราบว่าตอนนี้เป็...
    • เสี่ยงมั้ยครับ

เริ่มต้นโดย: pookpsp

• ตอบกลับ 1
    • 1.ถุงยางแตกหรือรั่วหรือขาด คือ การเสียดสีในระหว่างการทำภารกิจจนขาด แตก รั่วใช่มั้ยครับ หรือเก็บไว้นานจนเสื่อมคุณภาพ ฯลฯ
      2.ถุงยางโดยปกติทั่วไป มีอายุการใช้งานกี่ปี ครับ หากมีการเก็ยรักษาอย่างดี หลังแกะจากกล่อง
      3.หากใช้ถุงยางดังกล่าวตามข้อ 1 ) เมื่อฝ่ายชายเสร็จกิจก็จะทำให้มีน้ำอสุจิของฝ่ายชายอยู่ในช่อ...
    • ท้องน้อยป่อง

เริ่มต้นโดย: am

• ตอบกลับ 1
    • คือท้องน้อยป่องค่ะแถมมีอาการท้องอืดตลอดประจำเดือนก็ไม่มาตั้งแต่ไปฝังเข็มยาคุมประมาณปีกว่าแล้วค่ะ อันตรายมั้ยคะ เกี่ยวข้องกันมั้ย อายุแค่18ค่ะ
    • การฉีดยาคุม

เริ่มต้นโดย: Sky

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอพอดีอยากสอบถาม
      เกี่ยวการยาฉีดคุมกำเนิด พอดีหนูต้องไปฉีดเข็มที่สองในวันที่ 12. ก.ย นี้ค่ะ แต่ไม่สะดวกไปติดธุระเราสามารถไปฉีดก่อนได้ไหมค่ะ ประมาณวันที่ 26-27 ส.ค นี้เพราะหลังจากช่วงนี้ไปไม่ว่างเลยค่ะ แล้วประสิทธิภาพจะยังดีเหมือนเดิมมั๊ยค่ะ ขอบคุณค่ะ
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: ภัทราวรรณ สวดประโคน

• ตอบกลับ 1
    • ถ้ากินยาคุมฉุกเฉินครบ 2 เม็ด แล้ว แล้วก็ไม่มีเพศสัมพันธ์กันอีก ต้องซื้อยาคุมแบบธรรมดามากินอีกไหม แล้วถ้าเลิกกินจะท้องไหม
    • ขอคำแนะนำค่ะ

เริ่มต้นโดย: หยก

• ตอบกลับ 1
    • ฉีดยาคุมสามเดือนแล้วหยุดฉีดแต่เมนไม่มา5-6เดือนแล้วมีอะไรกับแฟนแล้วกินยาคุมฉุกเฉินไปแต่กินเม็ดที่2เลยเวลา4-5ชั่วโมงจะท้องไหมค่ะ
    • หลั่งยากเวลามี sex

เริ่มต้นโดย: Sam

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอะไรกับแฟนแต่ไม่เคยเสร็จเลยครับ ยกเว้นแต่ตอนช่วยตัวเองก็เสร็จได้ปกติหรือให้แฟนใช้ปาก หรือผมจะติดการช่วยตัวเองไปแล้ว มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ ถ้าหยุดช่วยตัวเองจะดีขึ้นมั้ย (ของแฟนก็ไม่หลวมนะครับแน่นดีแต่ฟิลไม่เหมือนมือเลย)
    • ปวดหัว

เริ่มต้นโดย: นิว

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีอาการปวดหัว บริเวณหน้าผาก ขมับทั้งสองข้างร้าวมาถึงท้ายทอย และบ่า ปวดบ่อยมาก เรียกได้ว่าปวดเกือบทุกวัน หนูควรทำอย่างไรคะ
    • ปวดหัว อาเจียน

เริ่มต้นโดย: ชนานันท์

• ตอบกลับ 1
    • พอดี2วันก่อนพึ่งถูกรถเก๋งชน เเต่หมอให้กลับบ้านวันนี้มีอาการ ปวดหัวตื้อๆ อาเจียนตลอด
      เกี่ยวกับที่ถูกรถชนรึป่าวคะ
    • เส้นผม

เริ่มต้นโดย: รชต

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ คือว่าผมมีปัญหาคือลักษณะเส้นผมที่เส้นเล็กมากๆแบบปลายหักงอ และขาดง่ายมาก และมันหยิก หยอยและฟูขึ้นมากๆครับขนาดไว้ยาวแล้วก็ยังฟู ซึ่งทางบ้านผมที่ไปสืบมาถึงรุ่นทวดทั้งฝ่ายพ่อและแม่ไม่มีเชื้อผมหยิกเลยซักคนครับ ทั้งบ้านผมตรงและเส้นใหญ่หมดแต่ก่อนผมเองก็ผมตรงและเส้นใหญ่แต่พอขึ้นประถมต้องตัดสั้นพอ...
    • ไอเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: ธวัลรัตน์ ลาศิโน

• ตอบกลับ 1
    • ไอเรื้อรังค่ะรักษามานานแล้วไม่หายซักที ตรวจวัณโรค มะเร็ง ไซนัส ปกติทุกอย่าง แต่ไอมากจนรำคาญเวลาพูดก็ไอจนไม่มีเสียง อยากทราบวิธีรทำให้หายไอค่ะะ
    • เส้นผม

เริ่มต้นโดย: รชต

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ คือว่าผมมีปัญหาคือลักษณะเส้นผมที่เส้นเล็กมากๆแบบปลายหักงอ และขาดง่ายมาก และมันหยิก หยอยและฟูขึ้นมากๆครับขนาดไว้ยาวแล้วก็ยังฟู ซึ่งทางบ้านผมที่ไปสืบมาถึงรุ่นทวดทั้งฝ่ายพ่อและแม่ไม่มีเชื้อผมหยิกเลยซักคนครับ ทั้งบ้านผมตรงและเส้นใหญ่หมดแต่ก่อนผมเองก็ผมตรงและเส้นใหญ่แต่พอขึ้นประถมต้องตัดสั้นพอ...
    • ปวดท้องตรงลิ้นปี่ตรงกลาง

เริ่มต้นโดย: ปนัดดา

• ตอบกลับ 1
    • คือฉันรู้สึกปวดท้องตรงกลางตรงลิ้นปี่เวลากดจะเจ็บมาก ปวดตั้งแต่คืนวันเสาร์ เคยเป็นโรคกระเพาะอักเสบมาก่อนในวันอาทิตย์ เลยคิดว่าหรือจะเป็นอาการนั้นก็เลยคิดว่ากินยาเเล้วพักน่าจะหายเหมือนทุกครั้งจนปัจจุบันมาถึงวันจันทร์ก็ยังไม่หาย จะรู้สึกปวดมากตอนประมานตี4กว่าๆ อยากทราบว่าจะเป็นโรคของอะไรคะ ?
      ##ปล.วันเส...
    • คัดจมูก

เริ่มต้นโดย: รัศมี

• ตอบกลับ 1
    • คัดจมูกไม่หายเกินจากอะไรคะเป็นมา 1 เดือนแล้วคะ ต้องทานยาตัวไหนถึงจะหายคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,551 ผ่านทาง 12,575 (ของทั้งหมด 16,102)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close