ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,426 ผ่านทาง 12,450 (ของทั้งหมด 16,082)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ข่วยตอบหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: ssch

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 7 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะคุณหมอคือหนูมีเสมหะ ไอ หายใจไม่ค่อยจะดวกอ่ะค่ะ ทุกครั้งที่กินของทอดหรือของมันจะมีอาการไอแล้วก็มีเสมหะค่ะ
    • แพ้น้ำหรือเปล่าคะ

เริ่มต้นโดย: นลัทพร

• ตอบกลับ 1
    • ได้ไปเล่นน้ำตกมาค่ะ กลับมาบ้าน บริเวณแขนและขามีจุดเป็นขุย แต่ไม่มีอาการเจ็บหรือคัน อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรคะ
    • หายใจแล้วมีเสียงครืดคราดในอก

เริ่มต้นโดย: wishmeluck

• ตอบกลับ 2
    • เหมือนมีสเลดที่ใกล้จะออก ติดอยู่ข้างใน แต่ไอธรรมดาไม่ออก จึงต้องไอแบบเค้นจากช่องอก  (ไอเค้นจนรู้สึกปวดเกร็งกล้ามเนื้อแถวลิ้นปี่) แต่เมื่อไอเอาเสลดออกมา ก็ยังมีอีกเรื่อยๆไม่ลดลง
      ในบางทีมีเสลดหรือเสลดที่ก้อนวุ้น มีเหมือนเศษบุหรี่สีน้ำตาลๆดำๆออกมาด้วย (ปกติสูบจัด) แต่ก็ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะตากฝนมาหลายวั...
    • ช่วยตอบหน่อยนะคะ

เริ่มต้นโดย: ชลิตา ขันธมะ

• ตอบกลับ 1
    • 1. ในกระบวนการดูดซึมเมื่อได้รับยาdigoxinร่วมกับยาquinidine จะมีผลอย่างไรต่อความเข้มข้นของยาdigoxin ในเลือดเมื่อเทียบกับการได้รับยาdigoxinเพียงแค่ตัวเดียว เพราะเหตุใด
      2ทำไมเมื่อเราได้รับยากลุ่มsulfunamidesในการรักษาโรคทางเดินปัสสาวะ ถึงได้รับคำแนะนำว่าให้ดื่มน้ำตามมากๆและหลีกเลี่ยงสารที่ทำให้ปัสสาวะเ...
    • ประจำเดือนไม่มา ตรวจไม่เจอ

เริ่มต้นโดย: กุสุมา

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะ ขอสอบถามนะคะ ปวดท้องเหมือนจะเป็นประจำเดือน ปวดมากเลยค่ะ แต่ประจำเดือนยังไม่มา มีแค่ตกขาว ประจำเดือนมาช้าไป 17 วัน ตรวจก็ไม่ขึ้นค่ะ แบบนี้เสี่ยงเป็นโรคอะไรไหมค่ะ ต้องไปหาหมอไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ
    • แผลผ่าคลอด

เริ่มต้นโดย: Happy​

• ตอบกลับ 1
    • ผ่าคลอดมา19วัน​ มีไตนูนๆรอบๆแผลและเป็นไตตามรอยแตกของท้องใกล้ๆแผลผ่า​ บ้างครั้งมีอาการเจ็บๆแสบๆบาง​ แต่แผลผ่าติดสนิทและแห้งดีแต่มีอาการรอบแผล
    • ตุ่มปวดบริเวณเนินขนอวัยวะ

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1
    • ขออนุญาตถามค่ะคุณหมอ
      ไม่แน่ใจว่าฝี หรือ สิว หรืออักเสบธรรมดาที่เกิดจากการบีบ ตอนแรกเป็นตุ่มเล็กๆบริเวณเนินอวัยวะค่ะ คิดว่าคงเป็นจากรูขุมขนที่บีบออกได้ เราเลยบีบ แต่มันไม่ออกค่ะ 2วันต่อมามันบวมขึ้นตรงรูขุมขน แข็งๆ ปวดด้วยค่ะโดนนิดนึงคือปวดแล้ว …ต้องทำยังไงคะ กินยาตัวไหนได้/พอจะทราบมั้ยคะว่าเป็นอะไร ไ...
    • มีเซ็กแบบไม่ป้องกันแต่ไม่เสร็จ

เริ่มต้นโดย: Mark

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามครับ มีเพศสัมพันธุ์กับแฟน มีการใส่ถุงยางช่วงแรก แต่ช่วงหลังมีอะไรกันแบบไม่ได้ใส่อยู่สักพัก แล้วตอนมีเพศสัมพันธุ์น้ำที่ช่วยหล่อลื่นแห้งบ่อย จะมีโอกาศท้องไหมครับ รู้สึกไม่มีอาการหลั่งน้ำออกมา หรืออารมใกล้จะเสร็จเลย แต่มีการสอดใส่จนสุดครับแบบไม่ใส่ถุงยาง พอเสร็จผญก็ล้างทำความสะอาด จะมีโอกาศมากแค่...
    • ประจำเดือนมา2ครั้ง ปวดท้องหน่วงๆร่วมด้วย

เริ่มต้นโดย: Ee

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่าถ้าปจด.มาเดือนละ2 ครั้ง ผิดปกติไหมคะ จะเป็นไรไหม พึ่งเป็นช่วง 2 3 เดือนที่ผ่านมาค่ะ ครั้งล่าสุดมานิดเดียว มาครึ่งวันก็จะหมดแล้ว มาแบบกะปริดกะปรอย และมีอาการปวดท้องหน่วงๆร่วมด้วย อาการรู้สึกหน่วงๆเป็นมาสักพักแล้วค่ะ ไม่หายสักที คิดว่าเป็นเพราะท้องอืดแต่กินยาแล้วก็ไม่หายค่ะ ?
    • เหมือนมีอาหารติดคอกับปวดกลางอกค่ะ

เริ่มต้นโดย: ธนพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีอาการปวดบริเวณระหว่างอกกับช่วงหลอดอาหารอ่ะ ปวดแบบ เหมือนมีอาหารติดอยู่ค่ะ กลืนอาหารจะรู้สึกอึดอัดหน่อยๆ อยู่ดีๆก็ปวด มักจะปวดตอนค่ำๆค่ะ อันนี้คืออาการของโรคอะไรคะ ควรไปพบแพทย์มั้ยคะ หรือมันจะหายเองคะ? ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    • เดินแล้วตรงสะโพกมีเสียง

เริ่มต้นโดย: Pee

• ตอบกลับ 1
    • เวลาเดินเร็วๆตรงสะโพกข้างซ้ายเหมือนมันสั่นและมีเสียงดังกึดๆค่ะ แต่ไม่ได้รู้สึกปวดหรืออะไรนะคะ ก่อนหน้านี้เดินออกกำลังกายบ่อยๆจนมีแผลที่เท้าข้างขวาค่ะ เลยจำเป็นจะต้องทิ้งน้ำหนักลงขาซ้ายแทนอยู่ 2-3 วัน ตอนนี้ค่อนข้างแพนิคมากเลยค่ะ กลัวว่ามันจะเป็นโรคอะไรรึเปล่า เพราะสะโพกอีกข้างตอนเดินก็ปกติดีไม่สั่นไ...
    • อาการคล้ายโควิด

เริ่มต้นโดย: ยุ้ย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ เมื่อวันพุธที่แล้วหนูไปตรวจโควิดมาผลคือไม่เป็นค่ะ หลังจากนั้น1วัน หนูก็เริ่มมีไข้และไอ เจ็บคอ แล้วก็หายนะคะเป็นได้แค่2วัน แต่อาการลิ้นไม่รับรสและดมอะไรก็ไม่ได้กลิ่นชัดเจนมากเป็นมา3วันแล้วค่ะ สังเกตอาการเพื่อนรอบข้างไม่มีใครป่วยเลยค่ะ อาการโควิดอื่นๆไม่มีนะคะ ยังหายใจปกติ หายใจลึกๆไม่เจ็บ ไ...
    • แผลคีลอยด์หลังจากฉีดสเตียรอยด์

เริ่มต้นโดย: แพม

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือเมื่อเดือนที่แล้วไปรักษาแผลคีลอยด์มาโดยคุณหมอก็ฉีดสเตียรอยด์ที่แผลให้แล้วคุณหมอให้สเตียรอยด์มา1ขวดสำหรับไปหาหมอแล้วฉีดอีกครั้งค่ะแล้วคือตอนนี้แผลคีลอยด์มันยุบแล้วแต่มีเส้นเลือดแบบเห็นได้ชัดเยอะมากค่ะเดือนนี้ควรไปฉีดต่อดีม้้ยคะกลัวฉีดอีกรอบแล้วเนื้อตรงแผลจะบุ๋มอ่ะค่ะ
    • การหายใจ

เริ่มต้นโดย: Nuttawan

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากทราบว่า กำลังล้างหน้าด้วยโฟมเผลอหายใจเอาฟองโฟมเข้าไปด้านในมีจี๊ดนิดนึง จะเป็นอะไรมากรึป่าวคะ
    • จำประจำเดือนไม่ค่อยได้ แต่ตรวจแล้วท้อง มีอยู่2คนสรุปท้องกับคนไหน

เริ่มต้นโดย: wanecr

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ คืออยากถามหมอว่า พอดีตั้งครรภ์อยู่คะ แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นลูกของใครเพราะมี2คนอะ ปจด.มาน่าจะวันที่22ธันวาคะ หมดวันที่26-27ธันวาคะ แล้วมีอะไรกับแฟนก่อนหน้ามีประจำเดือนด้วยคะ กับวันที่27-28ธันวา ประมาณนี้ แต่มามีอะไรกับอีกคนในวันที่6 มกราคะ แล้วก็วันที่16 มกรา
      แล้วมาตรวจประมาณ ช่วงกุมภา เป็นท้องค...
    • ประจำเดือนมามาก

เริ่มต้นโดย: Momo

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามนะคะ ประจำเดือนมามากกว่า3อาทิตย์ค่ะ แล้วก็ชอบมีลิ่มเลือดออกมาด้วยค่ะ ระหว่างประเดือนมา ก็มีเพศสัมพันธ์ด้วยค่ะ จะเป็นอะไรไหมคะ
    • กินายาคุมแล้วเมนส์จะมาเมื่อไหร่

เริ่มต้นโดย: ณ ฉัตร

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามค่ะ คือ ปจด หมดวันที่27ส.ค.แล้วมีอะไรกับแฟนวันที่30ส.ค.แบบไม่ได้ป้องกันหลั่งนอกไม่เกิน2ชั่วโมงกินยาคุมฉุกเฉินไป แล้วอีก12ชั่วโมงก็กินอีกครั้งนึงหลังจากนั้นมมีตุ่มขึ้นภายในช่องคลอดและมีอาการคัน หลังกินยาคุมไป4วันวันที่4ตอนเย็นมีเลือดออกทางช่องคลอดแต่ไม่มาก วันที่5แล้วเมนส์ยังไม่มา
      แบบนี้จะท้อ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,426 ผ่านทาง 12,450 (ของทั้งหมด 16,082)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close