ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,401 ผ่านทาง 12,425 (ของทั้งหมด 16,079)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เป็นหนองใน

เริ่มต้นโดย: PL

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 7 months มาแล้ว
    • ตอนนี้ผมเป็นหนองในแต่ทำการรักษาโดยการฉีดยากับกินยาควบคู่กัน แต่ผ่านไป 1 อาทิตย์ไม่มีหนองไหลแล้ว มีแค่แสบเล็กน้อยขณะปัสสาวะ ควรทำยังไงครับ
    • กินยาคุมฉุกเฉินค่ะ

เริ่มต้นโดย: เธอออ

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าเรามี พสพ กับแฟนวันอังคารค่ะตอนช่วงบ่ายโมงบ่ายสองไม่ได้ป้องกันนะคะ แต่หลั่งนอกค่ะแต่นิ้วแฟนเราเปื้อนอสุจิเล็กน้อยนะคะแล้วเค้าก็เอามานิ้วมาใส่ของเราค่ะ คนละนิ้วนะคะ แต่เรากลัวว่าอาจจะเล็ดลอดเข้าไปค่ะ แล้วเราฝากเพื่อนซื้อยาคุมแบบแผงมา28วัน กินวันพุธค่ะ แต่เรายังไม่ได้เป็นประจำเดือน แล้วเราก็หยุด...
    • ปจดขาดตรวจไม่เจอ

เริ่มต้นโดย: ปิยธิดา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือ ปจดจะมาทุก22 แต่เดือนที่แล้วมาแค่นิดเดียว จนถึงวันนี้มีน้ำสีน้ำตาลไหลออกทางช่องคลอดเล็กน้อยไม่มาก แต่ตรวจก็ไม่พบ ไปตรวจที่โรงพยาบาลมาทั้งซาว์มดลูกก็ไม่พบ ปกติทุกอย่าง แต่มีการคล้ายคนท้อง ช่วงแรก ปวดหลังกินของแปลก ท้องผูกฉี่เข้มและบ่อยมาก ล่าสุดตอนนี้ไม่หิวอะไรเลย! แบบนี้จะท้องไหมค่ะ

• ระบบขับถ่าย

เริ่มต้นโดย: ฟ้า

• ตอบกลับ 2
    • จะทำยังไงดีคะ ทำทุกอย่างเเล้วก็ยังถ่ายยาก เบ่งมีเเต่ลมตด ไม่ปวดถ่ายอะไรเลย
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: Pimphakarn

• ตอบกลับ 1
    • คือวันนี้กินยาคุมตอน5โมงเย็นเเล้วมีอะไรกับเเฟนตอน6โมงเย็นเเล้วหลั่งงในจะท้องไหมคะสามารถกินยาคุมอีกรอบนึงได้ไหมคะ
    • หลังร่วมเพศ ลำกล้องเคล็ด

เริ่มต้นโดย: Thana

• ตอบกลับ 1
    • ขณะร่วมเพศ รู้สึกว่าลำกล้องเคล็ด หลังจากนั้นประมาณ 5 ชม เมื่อเอามือรีดดู ปรากฎมีเมือกขาวๆออกมา ต้องทานยาอะไรครับ ถ้าไปหาหมอต้องไปหาแผนกอะไรครับ
    • หลังร่วมเพศ ลำกล้องเคล็ด

เริ่มต้นโดย: Thana

• ตอบกลับ 1
    • ขณะร่วมเพศ รู้สึกว่าลำกล้องเคล็ด หลังจากนั้นประมาณ 5 ชม เมื่อเอามือรีดดู ปรากฎมีเมือกขาวๆออกมา ต้องทานยาอะไรครับ ถ้าไปหาหมอต้องไปหาแผนกอะไรครับ
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: เอมวิกา สิงห์สี

• ตอบกลับ 1
    • เอาเข็มฝังยาคุมออกวันนี้ เเล้วมีอะไรกัน เเต่กินยาคุมกำเนิด จะทำให้ท้องไหมค้ะ
    • ปากบนเป็นจุดสีขาวๆค่ะ

เริ่มต้นโดย: บุษกร

• ตอบกลับ 2
    • จุดขาวๆ เกิดจากอะไรคะ แล้วมีวิธีรักษายังไงคะแล้วเป็นอันตรายไหมคะ มันนูนๆมานิดหนึ่งค่ะ บางที่ก็รำคาญใจมากเลยค่ะ ต้องทาลิปกลบตลอดเลยค่ะ
    • ฝี

เริ่มต้นโดย: Cha

• ตอบกลับ 0
    • เคยเป็นฝีที่เต้านม กรีดหนองออกประมาณ1ปีที่แล้ว ตอนนี้มีอาการบวม ไม่แสบร้อน แต่มีไข้ เลยซื้อยาฆ่าเชื้อ ( clindamycinCHI) มากิน กินได้2วันมีอาการคันยุบยิบที่ฝี เป็นบางครั้ง อยากสอบถามว่ามีวิธีทำให้หายจากฝีไหมคะ
    • ตกขาวมาน้อยและมาวันเว้นวัน

เริ่มต้นโดย: กนกวดี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอคือวันที่ 4 หนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟนแล้วแฟนแตกในใส่แล้วมาวันที่ 6 หนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟนอีกรอบแล้วแฟนเอาออกไม่ทันแตกในอีกรอบและหนูไม่ได้กินยาคุมฉุกเฉิกด้วยค่ะและวันที่ 7 หนูรู้สึกเจ็บเต้านมเล็กน้อยและวันที่ 8 มีอาการตกขาวน้อยมากค่ะและมาวันเว้นวันด้วยค่ะ หนูอยากรู้ว่าหนูจะท้องไหมค่ะ

• อยากทราบอาการทาง จมูกครับ

เริ่มต้นโดย: Narut

• ตอบกลับ 1
    • คือตอนนี้คัด จมูกมากหายใจไม่ค่อยออก พอดีใช้ยาพ่น Nazal ขี่ญี่ปุ่นไป ที่นี้หายใจคล่องเลยครับ
      แต่พอ ยาหมดฤิทธิ์แล้วก็คือจะคัดจมูกมากเหมือน แบบตันสุดๆแบบนี้ พอจะใช้วิธีรักษาอย่างไรได้บ้างครับคุณหมอ
      ต้องใช้ยาตัวไหน เป็นยาทานแทน หรือ ว่ายังไงครับ

• จะเป็นอะไรมั๊ยคะ

เริ่มต้นโดย: ศิริรัตน์ ธงทอง

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกว่าตัวเองเวียนหัวหายใจเร็วเหมือนจะเป็นลม บางทีตัวเกรงรู้สึกหมือนคุมตัวเองไม่ได้เป็นอันตรายมั๊ยคะ
    • ฟื้นฟูตับ

เริ่มต้นโดย: สมเกียรติ พาหละ

• ตอบกลับ 0
    • ถ้าเราจะฟื้นฟูตับพอมียาตัวไหนบ้าง
      กินแล้วไม่ให้ไตเสื่อมหรืออาการผลข้างเคียง
    • ฟื้นฟูตับ

เริ่มต้นโดย: สมเกียรติ พาหละ

• ตอบกลับ 0
    • ถ้าเราจะฟื้นฟูตับพอมียาตัวไหนบ้าง
      กินแล้วไม่ให้ไตเสื่อมหรืออาการผลข้างเคียง
    • น้ำหนลด4โลใน1เดือน เป็นโรคอะไรหรือเปล่าคะ

เริ่มต้นโดย: Cvghh

• ตอบกลับ 0
    • ก็คือตั้งแต่เลิกกับแฟนไป น้ำหนักก็เริ่มลดลงเรื่อยๆเลยค่ะ แต่พอเริ่มทำใจได้ก็เริ่มกินข้าวเยอะกว่าเดิม แต่น้ำหนักกลับลดลงเหมือนเดิมเลยค่ะ บางทีหิวกินไปนิดเดียวรู้สึกจะอ้วกตลอดเลยค่ะ แต่ว่ารู้สึกจะอ้วกตั้งแต่เลิกกับแฟนไป จะเป็นโรคอะไรหรือเปล่าคะ กินเยอะแค่ไหนน้ำหนักก็ลดลงเรื่อยๆค่ะ จาก38 เหลือ34แล้วค่ะ...
    • น้ำหนลด4โลใน1เดือน เป็นโรคอะไรหรือเปล่าคะ

เริ่มต้นโดย: Cvghh

• ตอบกลับ 0
    • ก็คือตั้งแต่เลิกกับแฟนไป น้ำหนักก็เริ่มลดลงเรื่อยๆเลยค่ะ แต่พอเริ่มทำใจได้ก็เริ่มกินข้าวเยอะกว่าเดิม แต่น้ำหนักกลับลดลงเหมือนเดิมเลยค่ะ บางทีหิวกินไปนิดเดียวรู้สึกจะอ้วกตลอดเลยค่ะ แต่ว่ารู้สึกจะอ้วกตั้งแต่เลิกกับแฟนไป จะเป็นโรคอะไรหรือเปล่าคะ กินเยอะแค่ไหนน้ำหนักก็ลดลงเรื่อยๆค่ะ จาก38 เหลือ34แล้วค่ะ...
    • เราเป็นภูมิแพ้ขนสัตว์ไหมคะหรือแค่ภูมิแพ้ปกติ

เริ่มต้นโดย: สกาย

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้เราอายุ18ค่ะ เราเริ่มเป็นภูมิแพ้ตั้งแต่อายุ11ปี และจะเป็นช่วงกลางเดือนสิงหา-ต้นตุลาทุกปีค่ะ ทุกครั้งคือจะมีอาการไอจามปละผื่นแดงเล็กน้อยค่ะ แต่ในช่วง2-3ปีมานี้ทางบ้านเริ่มเลี้ยงสัตว์คือเม่นแคระค่ะ จากปกติเราจะเป็นภูมิแพ้แค่ช่วงสิงหา-กันยา เราเริ่มเป็นผื่นแดงและไอจามทุกวันค่ะ เริ่มเป็นมาช่วงเมษา...
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,401 ผ่านทาง 12,425 (ของทั้งหมด 16,079)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close