ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 12,226 ผ่านทาง 12,250 (ของทั้งหมด 16,102)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • รบกวนคุณหมอช่วยตอบหน่อยปวดท้องมา2-3วันแล้วค่ะ

เริ่มต้นโดย: MUAY.0004

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 6 months มาแล้ว
    • อาการก็คือ มีอาการกระเพาะปัสสาวะอักเสบค่ะ เป็นมาได้เกือบๆ 1 อาทิตย์ เวลาฉี่แล้วรู้สึกฉี่ไม่สุด ปวดฉี่บ่อย ปวดทุกๆ 5-10 นาที พอเวลาไปฉี่ กลับมาแค่ 2-3 หยด แล้วก็รู้สึกฉี่ไม่สุดเวลาฉี่ปวด แสบ เจ็บ เจ็บแบบเจ็บเสียวอ่ะค่ะ แล้วก็ตอนนี้ มีอาการปวดท้องร่วมด้วย ปวดท้องมา จะ 3 วันแล้วค่ะ ปวดแบบบิดๆ หน่วงหน่...
    • ปวดหลัง

เริ่มต้นโดย: หมี

• ตอบกลับ 1
    • หนูปวดหลังตอนตื่นเช้าตลอดเลยค่ะปวดไม่ค่อยมากปวดช่วงข้างบนข้างซ้ายค่ะแล้วชอบนอนตะแคงตัวอ้วนค่ะแต่ปวดตลอดเลยอะค่ะมันเป็นอะไรหรอคะ
    • เจ็บจี๊ดๆ

เริ่มต้นโดย: อิ๊งค์

• ตอบกลับ 1
    • พ่อหนูตื่นขึ้นมาตอนตี3กว่าๆบอกว่าเจ็บแปล๊บๆตรงหัวใจเจ็บตอนขณะนอนหงายเหมือนปวดจื๊ดตลอดเวลาสักพักเลยลุกขึ้นมานั่งแล้วรู้สึกอาการดีขึ้นแต่รู้สึกว่าหายใจลึกแล้วเจ็บแทน แล้วลองนอนหงายอีกครั้งก็รู้สึกไม่จี๊ดแต่ต้องค่อยๆหายใจอะค่ะแต่ถ้าหายใจลึกก็เป็นค่ะ
    • เจ็บจี๊ดๆ

เริ่มต้นโดย: อิ๊งค์

• ตอบกลับ 1
    • พ่อหนูตื่นขึ้นมาตอนตี3กว่าๆบอกว่าเจ็บแปล๊บๆตรงหัวใจเจ็บตอนขณะนอนหงายเหมือนปวดจื๊ดตลอดเวลาสักพักเลยลุกขึ้นมานั่งแล้วรู้สึกอาการดีขึ้นแต่รู้สึกว่าหายใจลึกแล้วเจ็บแทน แล้วลองนอนหงายอีกครั้งก็รู้สึกไม่จี๊ดแต่ต้องค่อยๆหายใจอะค่ะแต่ถ้าหายใจลึกก็เป็นค่ะ
    • ขอคำตอบด่วนค่ะ

เริ่มต้นโดย: ดวงใจ​ ทองธานี

• ตอบกลับ 1
    • ขอเล่าก่อนค่ะ​ เมื่อวันที่​29​ก.ค.63​ ผ่าตัดส่องกล้องที่ศิริราช​ แล้วประมาณกลางเดือนกันยายนล้มกระแทกแต่ไม่แรงมาก​ แต่ก็เริ่มเจ็บหน้าท้องมาเรื่อยๆๆ​ ร่วมถึงมีอาการท้องผูกและเบ่งแรง​  ก็เริ่มเจ็บบริเวณใต้ท้องน้อยมากขึ้น​ และเมื่อวานตอนเย็นมีอาการเวียนหัวความดันวัดได้​ 162  กลาง102  และ​นอนพักประมาณ​1​...
    • หัวโขกโต๊ะ ตรงบริเวณทัดดอกไม้

เริ่มต้นโดย: Katai

• ตอบกลับ 1
    • แฟนหัวโขก โดนตรงทัดดอกไม้ วันรุ่งขึ้นก็มีอาการมึนๆคิดอะไรไม่ค่อยออก ทำอะไรช้ากว่าเดิม แต่พอวันที่ 2-3 ก็เริ่มขึ้น จนตอนนี้เข้าวันที่ 4 กลับมามีอาการมึนๆอีกแล้วค่ะ เค้าทำงานที่ต้องใช้ความคิด แต่พอต้องใช้คิดปุบก็จะช้าและคิดไม่ออกเหมือนเดิม และแขนข้างนึงไม่ค่อยมีแรง แบบนี้อันตรายหรือไม่คะ แล้วควรทำอย่า...
    • มะเร็ง

เริ่มต้นโดย: เฟิร์น

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูมีข้อสงสัยเกี่ยวกับโรคมะเร็ง คือแม่หนูเคยเป็นมะเร็งเต้านมระยะ2มาแล้ว 9-10ปีได้ค่ะ แล้วเมื่อ3เดือนก่อน หมอที่ศูนย์มะเร็งนัดตรวจสุขภาพตามปกติ แล้วหมอก็เอกซเรย์พบจุดเล็กๆ1จุดที่ปอด หมอเลยนัดมาตรวจเพื่อเอกซเรย์อีกที เมื่อวานนี้เองค่ะ แล้วพบว่า จุดที่เคยเจอมันโตขึ้นแล้วมีจุดเล็กๆหลายจุด แล้ว...
    • มะเร็ง

เริ่มต้นโดย: เฟิร์น

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูมีข้อสงสัยเกี่ยวกับโรคมะเร็ง คือแม่หนูเคยเป็นมะเร็งเต้านมระยะ2มาแล้ว 9-10ปีได้ค่ะ แล้วเมื่อ3เดือนก่อน หมอที่ศูนย์มะเร็งนัดตรวจสุขภาพตามปกติ แล้วหมอก็เอกซเรย์พบจุดเล็กๆ1จุดที่ปอด หมอเลยนัดมาตรวจเพื่อเอกซเรย์อีกที เมื่อวานนี้เองค่ะ แล้วพบว่า จุดที่เคยเจอมันโตขึ้นแล้วมีจุดเล็กๆหลายจุด แล้ว...
    • ไอเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: ณัฐกานต์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ รบกวนถามคุณหมอค่ะ น้อง2ขวบ9เดือน ก่อนหน้านี้เป็นหวัดแบะมีอาการไอช่วงวันที่3ของการเป็นหวัด น้องหายหวัดแล้วก็ยังมีอาการไอ ไอช่วงนอนกลางวัน และกลางคืนช่วงนอนหลับ ไม่มีไข้ ทานข้าว ทานนมได้ปกติ หลังจากหายหวัดได้2-3วัน น้องเป็นโรค มือ เท้าปาก อาการไอก็ยังคงเป็นอยุ่เช่นเคย หลังจากหายเป็นโรค...
    • อยากสอบถามอาการค่ะ

เริ่มต้นโดย: ฟาง

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามอาการค่ะ ปวดท้องด้านซ้ายบริเวรใต้ซี่โครงมีอาการเกร็งเเละเจ็บปวดหน่วงๆตลอดเวลา เป็นจิดต่อกันมาสามวันเเล้ว ก่อนหน้าที่จะเป็นมีอาการถ่ายท้องด้วยค่ะ
    • ขี้หูทีสีเขียว

เริ่มต้นโดย: จิตติณัฐ

• ตอบกลับ 1
    • ขอพูดก่อนว่า หนูเคยมีอาการปวดหู หูขั้นกลางอักเสบหลายรอบมาก ก็รักษาจนหายไป แล้วคือเหมือน3วันที่ผ่านมาก็แคะหูทำความสะอาด พอแคะออกมาสีหูเป็นสีเขียว ออกมาก็เลยไปพบแพทย์แพทย์ก็บอกไม่ได้เป็นอะไร ก็ให้ยาฆ่าเชื้อกลับมากิน แต่พอหลังจากหาหมอได้2วันก็มีอาการหูอื้อ ปวดหู และลองแคะหูดูเพื่อเข็คว่าขี้หูยังเป็นสรเ...
    • ไทรอยด์

เริ่มต้นโดย: ภัทราพร เทศสูงเนิน

• ตอบกลับ 1
    • ตือวันนี้หนูไปหาหมอตรวจพบโรคไทรอยด์เป็นพิษ หนูยังไม่สังเกตเห็นคอโต ตอนนี้เริ่มทานยาแล้วค่ะ เมื่อทานยาต่อตั้งยังไม่โต ต่อไปคอจะโตอีกไหมคะ?
    • เพศสัมพันธ์​หลัง​คลอด​

เริ่มต้นโดย: อภิญญา​

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่าคลอดลูกได้ 3 เดือนแล้ว เลยมีเพศสัมพันธ์​กับแฟนครั้งแรกหลังคลอด ขณะมีเพศสัมพันธ์​ก็รู้สึกเจ็บแต่ไม่มากเท่าไหร่ แต่มีเหมือนเลือดไม่ใช่สีแดงสดออกมาน้อยมากๆ และมีเหมือนคราบสีน้ำตาลปนออกมาด้วยคะ เลยหยุดภารกิจไปก่อน และวันต่อมาก็ยังมีคราบสีน้ำตาลซึมออกมาเป็นบางครั้ง เวลาเหยี่ยวไม่เจ็บไม่แสบค่ะ รู้ส...
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: ณิชา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อายุ20ค่ะ เมื่อเดือนสิงหาคมเป็นประจำเดือนวันที่ 29-วันที่2 กันยายน
      เป็นประจำเดือนค้อมเดือนมา4เดือนแล้ว พอมานับปฎิทินดูประจำเดือนจะต้องมาวันที่ 28 กันยายนแต่ตอนนี้เดือนตุลาคมแล้วประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ

เริ่มต้นโดย: ณิชา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อายุ20ค่ะ เมื่อเดือนสิงหาคมเป็นประจำเดือนวันที่ 29-วันที่2 กันยายน
      เป็นประจำเดือนค้อมเดือนมา4เดือนแล้ว พอมานับปฎิทินดูประจำเดือนจะต้องมาวันที่ 28 กันยายนแต่ตอนนี้เดือนตุลาคมแล้วประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะอยากทราบว่าเกิดจากอะไรได้บ้างคะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: นิลเนตร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะอยากถามเรื่องอาการประจำเดือนค่ะทุกวันนี้กินยาคุมกำเนิดแบบ28เม็ดอยู่ค่ะตอนหยุดช่วง7วันก็มาปกติดีค่ะแต่พอหายได้2วันเหมือนเว้นอ่ะค่ะมันจะมาอีกหลังจากหายไป2วันประจำเดือนปกติจะมา3-4วันค่ะเป็นเดือนที่3แล้วค่ะที่เป็นแบบนี้มันเป็นจากอะไรค่ะผิดปกติใช่ไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: สุพรรษา

• ตอบกลับ 1
    • เดือนสิงหาคมประจำเดือนมาวันที่13ค่ะ มาประมาน3-4วัน แต่พอเดือนกันยายนประจำเดือนไม่มาค่ะ ซึ่งนับในปฏิทินที่มีในโทรศัพท์ปกติประจำเดือนจะต้องมาในวันที่16ของเดือนกันยายนค่ะ แต่ประจำเดือนไม่มา จนตอนนี้เริ่มเดือนตุลาคมแล้วค่ะ ประจำเดือนก็ยังไม่มา มีอาการเวียนหัวบ้างบางวันและน้ำหนักก็เพิ่มมากขึ้นค่ะ ทั้งที่...
    • โรคsle

เริ่มต้นโดย: นันทกานต์ ศรีรุ่ง

• ตอบกลับ 6
    • อยากสอบถามว่าถ้าเราเป็นโรคsleอยู่ทานยาอยู่สามารถฉีดกลูต้าได้ไหมค่า
    • ใช่ประจำเดือนไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: เบน

• ตอบกลับ 1
    • มีเลือดสีน้ำตาลเข้มปนลิ่มออกนิดเดียว มาเเค่2วัน ครึ่งของผ้าอนามัย ปวดท้องเหมือนประจำเดือน มันคือประจำเดือนไหมค่ะ
    • ใจสั่น

เริ่มต้นโดย: Bow

• ตอบกลับ 5
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอคะตอนนี้เป็นกรดไหลย้อน นอนกลางคืนไม่ค่อยได้เลยค่ะ ก่อนหน้านี้คือแน่นหน้าอกเวลานอน ได้กินยาก็ดีขึ้นแต่ก็ยังมีอาการใจสั่น เต้นเร็วอยู่ค่ะ ต้องทำยังไงให้หายหรอคะเวลานอนรู้สึกใจเต้นแรงมากค่ะ
    • ผมร่วงมา2ปีกว่าแล้วค่ะ ร่วงวันละประมาณ100-150เส้น/วัน

เริ่มต้นโดย: นางสาวพิยดา รักดนตรี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ19ค่ะ ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ ผมร่วงเยอะมากๆเป็นมาประมาณ2ปีกว่าแล้ว เคยไปหาหมอท่านนึงเขาบอกว่าเป็นเชื้อราเลยให้ยามารักษาเสียไปประมาณ5พันกว่าบาท ไปมา3-4รอบ แต่ไม่มีไรดีขึ้นเลยค่ะ เลยเปลี่ยนหมอตอนนี้แผลกับอาการคันหายแล้วค่ะ แต่ผมร่วงเยอะเหมือนเดิม
กำลังดู 25 กระทู้ - 12,226 ผ่านทาง 12,250 (ของทั้งหมด 16,102)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close