ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 11,176 ผ่านทาง 11,200 (ของทั้งหมด 16,094)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เอว,สะโพก,ขา

เริ่มต้นโดย: โบว์

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 3 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ คือรู้สึกปวดหลังส่วนเอวเหนือสะโพกปวดไปหมดทั้งตรงกลางและซ้ายขวาทำให้ก้มหรือนั่งนานๆไม่ค่อยได้ส่วนใหญ่จึงต้องยืนตลอดเวลาทำงานส่วนเวลานอนก็ดีขึ้นไม่ค่อยเจ็บปวดเท่าไรแต่จะมีเป็นบางวันเท่านั้นที่นอนอยู่ดีๆก็รู้สึกชาและปวดมากตั้งแต่สะโพกขาไปจนถึงปลายเท้า
    • ท้องน้อยบวมแข็งตลอดเวลากดแล้วเจ็บ

เริ่มต้นโดย: สุไรยา​ ดอละ

• ตอบกลับ 1
    • ตอนหลังท้องน้อยบวมแข็งตลอดเวลากดที่ท้องน้อยจะรู้สึกเจ็บ​ ท้องอืดบ่อยมาก​ แทบทุกเวลา​ ท้องผูก​ เวลาอุจจาระจะเหมือนคนท้องเสีย  จะมีจุกที่ท้องน้อยข้างขวาแต่ไม่บ่อย​ เวลาอากาศเย็นหรือกินอาหารที่ทำให้ท้องอืด​ ท้องน้อยจะบวมแข็งมากกว่าปกติ​ สังเกตเห็นว่าตัวเองน้ำหนักขึ้นเร็วมากทั้งที่กินปกติ​ ประมาณ7-8ปีที...
    • ปวดท้องขวาล่าง มีประวัติการผ่าตัดช่องท้องมา

เริ่มต้นโดย: ปาริฉัตร

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องขวาล่าง กดแล้วปวดมากๆ เหมือนคนท้องอืดตลอดเวลา ยิ่งพอเวลานอนช่วงกลางคืน ปวดจนขยับตัวไม่ได้เลยค่ะ ร้าวไปถึงข้างหลัง / เคยมีประวัติการผ่าตัดช็อกโกแลตซีส ด้วยการตัดปีกมดลูกออกข้างนึง แต่หลายปีแล้วค่ะ และจำไม่ได้ด้วย เพราะช่วงนั้นผ่าตัด 3 รอบติดกันเลย และตอนที่ฟังผลชิ้นเนื้อ คุณหมอบอกว่าอาจ...
    • ผิวหน้าแพ้ง่าย ผิวแห้งมาก

เริ่มต้นโดย: Pop

• ตอบกลับ 1
    • ผิวหน้าเคยแพ้มาก่อนใช้อะไรไม่ดีเลยค่ะ ใช้เครื่องสำอางค์ที่ ไม่มีแอลกอฮอล์ ไม่มีน้ำหอม ใช้ได้กับผิวบอบบาง แต่ผิวไม่แข็งแรงขึ้นเลยค่ะ ผิวแห้งมาตลอดตั้งแต่เด็ก ไม่เคยมีผิวหน้าแบบผิวปกติแบบผิวร่างกายเลยค่ะ ไม่มีงบมากให้ซื้อครีมแพงๆดีๆค่ะ อยากทราบว่าหมอมียาหรือครีมที่ใช้ทาผิวหน้า ให้ค่อยๆชุ่มชื้น และผิวแ...
    • กินยาวัณโรคเกิน 2 เดือน แต่ยังไม่ได้ไปพบแพทย์ตามนัด

เริ่มต้นโดย: Nootchanate

• ตอบกลับ 1
    • คุณพ่อได้รับการวินิจฉัยว่าเป็นวัณโรคปอด เริ่มทานยา 1 ต.ค. 63 และมีนัดติดตามอาการวันที่ 3 ต.ค. 63 แต่เนื่องจากเกิดเหตุการณ์น้ำท่วมทำให้ไม่สามารถเดินทางไปตามนัดได้ นัดสัปดาห์ถัดไปตรงกับวันที่ 10 ธ.ค. 63 เป็นวันหยุด จึงได้นัดอักครั้งวันที่ 17 ธ.ค. 63
      โดยตั้งแต่ 3 ธ.ค. 63 เป็นต้นมา จนถึงวันที่ 16 ธ.ค. 6...
    • ปวดขมับ

เริ่มต้นโดย: Ya

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ หนูมีอาการปวดหัวด้านซ้ายทั้งซีกอยู่ประมาณ3วันค่ะ และต่อมามีอาการเสียวที่ขมับค่ะ เวลาเอามือลูบหรือหวีโดนเบาๆปวดเสียวมากค่ะ เป็นมา2อาทิตย์กว่าแล้ว อาการแบบนี้สาเหตุเกิดจากอะได้บ้างคะ
    • ตับ

เริ่มต้นโดย: Gggg

• ตอบกลับ 0
    • 3 years, 4 months มาแล้ว
    • ถ้าเป็นตับส่วนดีไม่เหลือแล้วอายุประมาณ53 ยังใช้ชีวิตได้ปกติอาจปวดท้องปวดหัวบ้างครับ จะมีชีวิตอยู่ได้แค่ไหนครับ
    • อาการวูบ

เริ่มต้นโดย: เปรมฤทัย ศรเจริญพันธ์

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามค่ะ
      รู้สึกว่ามีอาการวูบ  มานานแล้วค่ะ
      ตอนที่วูบ รู้สึกว่า ควบคุมตัวเองๆไม่ได้ ภาพดับ  แล้วก็จะล้ม
      พอเรียกสติคืนมาได้ ก็จะมึนๆหัวมากค่ะ   หรือบางทีนั่งทำงานอยู่ อาการวูบก็มาค่ะ หัว ฟุบอยู่ที่โต๊ะเลยค่ะ (แบบไม่รู้ตัว)
      เป็นแบบนี้มานานแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นที่สาเหตุอะไรคะ
      ลองนอนพักผ่อนเพียงพอแล้...
    • อาการปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: Saowaluk

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมออยากทราบว่าอาการปวดทเองของหนูจะมีอาการร้ายเเรงกว่านี้ไหมคะถ้าปล่อยไว้นานๆ ตอนนี้หนูอายุ17ปีค่ะ หนูปวดท้องมา3วันเเล้วค่ะ อาการของหนูที่ปวดท้องวันเเรกคือปวดท้องมากๆเหมือนใส้บิดเลยค่ะ มีอาการอาเจียน ท้องเสียคือถ่ายออกมาเป็นน้ำเลยค่ะ ประมาน3ครั้งค่ะ วันที่2มีอาการปวดลดลงมากค่ะแต่ก็ยังรู้ส...
    • Visanne

เริ่มต้นโดย: poorinat

• ตอบกลับ 1
    • คือแฟนผมเขากินยา Visanne แล้วมีเพศสัมพันธ์หลั่งในไป แล้วกินยาคุมฉุกเฉินแบบเม็ดเดียวไป อยากทราบว่าจะมีผลอะไรไหมครับ
    • ตรวจเลือด

เริ่มต้นโดย: Nan

• ตอบกลับ 1
    • การเจาะเลือด กับตรวจฉี่ เพื่อหาสารเสพติด สามารถทำให้รู้ว่าตั้งครรภ์ได้ไหมคะ
    • มีโอกาสจะท้องมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: น้ำ

• ตอบกลับ 1
    • คือเรากับแฟนมีเพศสัมพันธ์กันค่ะแล้วพอเสร็จแล้วก็มีน้ำไหลออกมาแต่เขาใส่ถุงยางค่ะถุงไม่รั่วค่ะ ตอนใส่ใส่ผิดด้านค่ะแต่พลิกด้านถูกใส่ให้ดีแล้วพอจะมีโอกาสท้องมั้ยคะ
    • เเบบนี้เขาเรียกว่าท้องหรือป่าวค่ะ

เริ่มต้นโดย: ด้อเเด้

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาล่าสุดเดือนที่เเล้วเเต่มาสองรอบค่ะมาท้ายเดือนกับต้นเดือน   ต้นเดือนวันที่4-8   ท้ายเดือนวันที่27-30 ตอนนี้วันที่15เเล้วเมนยังไม่มา พุงย้วยเหมือนพุงน้องหมาน้อย(ไม่เเน่ใจว่ากินเยอะหรือเครียด)*ปกติเป็นคนกินเยอะอยู่เเล้วเพราะว่าเล่นกีฬาหนักอยู่(บาส) ตอนนี้ไม่ได้ซ้อมประมาณครึ่งเดือน รู้สึกว่า...
    • ปัสสาวะเป็นเลือด

เริ่มต้นโดย: Nina jindapot

• ตอบกลับ 0
    • อยากสอบถามคุณหมอว่า อยู่ดีๆก็มีอาการปัสสาวะเป็นเลือดค่ะ เวลานั่งเจ็บก้นมากค่ะ ไปตรวจที่คลินิค คุณหมอบอกลองอัลตราซาวน์ดู เจอก้อนเนื้อเล็กๆเต็มไปหมดที่ก้น อยากถามว่าอันตรายมากไหมคะ ไม่รู้เป็นโรคอะไร
    • สอบถามเรื่องระบบปัสสาวะเป็นเลือด

เริ่มต้นโดย: นินา วานภัคดี

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ พอดีที่บ้านเพิ่งรับเด็กทำงานบ้านมาอยู่ใหม่อะค่ะ พอดีเขาบอกว่าเขาปัสสาวะเป็นเลือด แล้วก็ทำให้คลอดลูกยาก แต่ปัจจุบันมีลูก1คนอายุ7ขวบนะคะ เขาบอกว่า เขาเคยเอ้กซ์เรย์แล้วคุณหมอเจอก้อนเนื้อที่ก้นเต็มไปหมดเลย
      ดิฉันอยากสอบถามว่า
      1. พอจะวินิจฉัยคร่าวๆหรือความเป็นไปได้ได้มั้ยคะ ว่าเป็นโรคอะไร
      2. แล้...
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: Vava

• ตอบกลับ 1
    • ตั้งแต่เริ่มทานยาคุมมาได้แผงที่สอง รู้สึกปวดท้องน้อยตลอดเลยค่ะ ปวดแบบเป็นๆหายแต่เป็นทุกวันและค่อนข้างบ่อย ไม่มีเลือดหรือตกขาวที่ปกติ อันตรายมั้ยคะหรือเป็นผลจากยาคุม ควรจะหยุดยามั้ยคะหรือทำอย่างไรดี ขอบคุณค่ะ
    • ไม่ทานข้าวตั้งเเต่เด็กจนโต (ข้าวเม็ด)

เริ่มต้นโดย: Preaw

• ตอบกลับ 1
    • คือแฟนเป็นคนทานยาก แล้วเค้าเป็นคนไม่ทานข้าวเป็นเม็ดๆเลยค่ะ ทานแล้วเค้าบอกว่าจะอ้วก ทานเเต่อาหารแปรรูปจากข้าวต่างๆ แต่ที่เป็นเม็ดๆไม่ทาน อยากทราบว่าสาเหตุเป็นมาจากอะไรคะ และจะให้เค้าหัดทานข้าวอย่างไรดีคะ
    • เจ็บหน้าอกด้านขวา

เริ่มต้นโดย: pyp

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บหน้าอกด้านขวาค่ะ แรกๆที่รู้สึกเจ็บจำได้ว่า หันหลังปิดประตูแต่เป็นประตูกระจกเลื่อนนะคะไม่หนัก จากนั้นอาการนี้ก็อยู่ตลอดค่ะ แต่จะรู้สึกเจ็บมากตอนนอน เวลาจะพลิกตัว และเวลาตื่นนอนตอนจะลุกค่ะ มีอาการมากกว่า 2 เดือนแล้วค่ะ
    • สีสเปรย์ติดที่คอมา6ปีแล้วครับ

เริ่มต้นโดย: Kitti

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับพอดีตอนผมเป็นเด็กๆผมซนเลยเอาสีมาเล่นกันแล้วติดที่คอผมเลยไม่ได้ล้างทันทีพอผ่านมา1วันค่อยล้างแต่มันกลับไม่ออกแล้วครับตอนนี้ผ่านมา6ปีแล้วสีก็ขัดไม่ออกครับเคยขันจนแสบก็ยังไม่ออกครับแนะนำหน่อยครับคุณหมอ
    • ตา

เริ่มต้นโดย: JJ

• ตอบกลับ 1
    • พอดีอยากรู้ว่า มันคือโรคอะไรหรือเป็นอะไรหรือป่าวครับ พอดีขับรถมอเตอร์ไซค์แล้วไม่ได้ปิดกระจกหมวกกันน็อคแล้วเหมือนมีอะไรเข้าตา แสบมากๆเลยครับพอตรวจดูไม่มีอะไรเลยครับแต่ตาแดงมาก เป็นประมาณ5-10นาทีครับแล้วก็หายเป็นปกติ ไม่แสบไม่เจ็บ เหมือนตอนเป็น มันคือโรคใหม่หรือป่าวครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 11,176 ผ่านทาง 11,200 (ของทั้งหมด 16,094)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close