ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 11,151 ผ่านทาง 11,175 (ของทั้งหมด 16,080)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: onname

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 3 months มาแล้ว
    • พอดีมีอะไรกับแฟเเล้วหลั่งในปากจะท้องไหมครับ พอดีว่าหลังหลั่งเเล้วถูๆไถๆข้างนอกประมาณ5-6นาทีเเล้วมีอะไรกันไม่่ได้ใส่ถุงยางกันประมาณ1นาทีเเต่ยังไม่เสร็จเพราะกลัวท้องเลยเอาออกมา เเล้วจะท้องไหมครับ
    • สงสัยครับ

เริ่มต้นโดย: nai

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าถ้าเรามีเพศสัมพันธ์โดนใช้ถุงยางอนามัยในช่วงที่แฟนมีประจำเดือนมาวันแรกพอดีซึ่งในขณะมีเพศสัมพันธ์เมื่อฝ่ายชายหลังใส่ถุงยางแต่ยังทำต่อไปโดยไม่มั่นใจว่ามีน้ำอสุจิเล็ดลอดออกมาไหม อยากถามว่าเหตุการณ์นี้มีโอกาสตั้งครรภ์มากแค่ไหน และการมีเพศสัมพันธ์ ในช่วงมีประจำเดือนในวันแรกๆโดยใส่ถุงยางมีโอกาสต...
    • มีโอกาสท้องหรือไม่

เริ่มต้นโดย: Teerathep

• ตอบกลับ 1
    • แฟนกินยาคุมแบบ21เม็ดมา2ปีกว่าแล้วครับ แล้วจะต้องเว้น7วัน ยาแฟนผมหมดวันพุทธประจำเดือนมาครั้งแรกวันอาทิตย์ ผมมีพสพ.กับแฟนวันจันทร์ หลั่งนอก ตอนมีพสพ.มีเลือดประจำเดือนนิดๆ อยากทราบว่ามีโอกาสท้องมั้ยครับ
    • ปวดท้องน้อยเหมือนจะเป็นประจำเดือน​ แต่ไม่มีประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: น้อง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ​ น้องอยากปรึกษาคุณหมอเกี่ยวกับอาการปวดท้องค่ะ​ จะปวดบริเวณท้องน้อย​ บางครั้งก็จะปวดสลับซ้ายขวาที​ แต่จะปวดหนักก็ต่อเมื่อน้ำเย็นถูกท้องน้อย​ หรือวิ่งออกกำลังกาย​ แล้วจะปวดเป็นระยะๆ​ อีกทั้งเมื่อปวดท้องน้อยได้1-2สัปดาห์​ หลังจากนั้นประจำเดือนก็จะมาตามปกติแต่เพิ่มทวีความปวดหนักกว่าเดิมอ...
    • เพศสัมพันธ์,ประจำเดือน,เข้าลึกเกิน

เริ่มต้นโดย: Pop

• ตอบกลับ 1
    • ผมกับเเฟนมีอะไรกันค่อนข้างบ่อยแล้วทุกครั้งที่มีอะไรกันผมใส่ถุงยางตลอดไม่เคยเสร็จในเสร็จนอกตลอดแล้วก็ตอนนี้ประจำเดือนเเฟนยังไม่มาแล้วอวัยวะเพศผมเข้าลึกพอสมควรถึงปากมดลูกแฟนตลอดและมีรอบนึงถุงยางหลุดแต่แต่ผมรู้ตัวพอดีในจังหวะนั้นเลยหันอวัยวะเพศหนีเเฟนแล้วก็เสร็จพอดีก่อนรู้ว่าหลุดเกือบเอากลับเข้าไปใหม่เ...
    • แน่นหน้าอก

เริ่มต้นโดย: Net

• ตอบกลับ 1
    • ชอบแน่นหน้าอกค่ะ บางครั้งก็ปวดร้าวไปทางด้านหลังหรือปวดร้าวมาทางอกด้านซ้ายมาจนถึงใต้จักแร้ แล้วก็เหนื่อยง่ายค่ะ ขึ้นบันไดไม่ถึง 10 ขั้นต้องหยุดพักเลย เหนื่อบแบบหอบหายใจไม่ทันค่ะ บางครั้งนั่งอยู่รู้สึกใจสั่นไปค่ะแต่เป็นแค่ครั้งคราว เป็นแค่ครั้งละ 1-2 วัน เป็นมาสักปีได้แล้วค่ะ อยากทราบว่าถ้าไปตรวจกับทา...
    • อยากทราบว่ามันจะอันตรายไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: ปลา’จ๋า

• ตอบกลับ 2
    • บังเอินว่าเมื่อสองวันก่อนที่ผ่านมาไม่ทราบว่าไปเดินเหยียบอะไรมาหรือเศษอะไรต่ำที่ใต้เท้าเเล้วมันรู้สึกเจ็บพอผ่านมาได้สองวันจนวันนี้อ่ะค่ะ เริ่มมีอาการปวดมากขึ้นเลย รองส่องดูมันมีหนองข้างใน อยากจะทราบว่ามันเป็นอะไรอะค่ะ แล้วทางที่ดีควนทำอย่างไร ทรมานมากเลยค่ะ
    • ปวดท้องตอนกลางคืน

เริ่มต้นโดย: ชมพูนุท

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ หนูเป็นนักศึกษานะคะ คือหนูมักมีอาการปวดท้องบริเวณเหนือสะดือ ในช่วงเวลาที่กำลังจะนอนหรือตอนกลางคืน ปวดท้องแบบ จุก แน่น จนนอนไม่ได้ พอตอนเช้ามา ก็หายปวด แต่ยังพอมีอาการบ้าง หนูเป็นมาเกือบเดือนแล้วค่ะ อยากทราบว่ามันคือโรคอะไรหรอคะ แล้วรักษาอย่างไร
    • แผลพุพอง

เริ่มต้นโดย: เบญจวรรณฟ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      คุณแม่เป็นเส้นเลือดขอด และไปรับการรักษาโดยการฉีดยาเข้าเส้นเลือดดำเมื่อวาน คุณหมอสั่งไม่ให้แกะผ้าที่พันขาจนกว่าจะครบ 24 ชั่วโมง ซึ่งวันนี้ครบ 24 ชั่วโมงแล้ว เมื่อแกะผ้าออก กลับพบแผลพุพองแบบมีน้ำใสๆ เกิดขึ้นหลายตุ่ม ทั้งเล็กและใหญ่ จะรบกวนปรึกษาว่าควรกลับไปพบแพทย์ทีาทำการรักษาอีกครั้งไหมคะ
       ...
    • ขมคอหลังทานอาหารและคอแห้ง

เริ่มต้นโดย: สนธยา ปฏิสังข์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอผมขอปรึกษาหมอว่าเวลาทานอาหารอิ่มใหม่ๆแล้วขมคอและกลืนน้ำลายบ่อยมากกระหายน้ำและเวลาตื่นนอนจะมีอาการขมคอ อยากทราบว่าผมเป็นกรดไหลย้อนหรือป่าวครับ(ขอบคุณหมอมากครับ)
    • เอว,สะโพก,ขา

เริ่มต้นโดย: โบว์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือรู้สึกปวดหลังส่วนเอวเหนือสะโพกปวดไปหมดทั้งตรงกลางและซ้ายขวาทำให้ก้มหรือนั่งนานๆไม่ค่อยได้ส่วนใหญ่จึงต้องยืนตลอดเวลาทำงานส่วนเวลานอนก็ดีขึ้นไม่ค่อยเจ็บปวดเท่าไรแต่จะมีเป็นบางวันเท่านั้นที่นอนอยู่ดีๆก็รู้สึกชาและปวดมากตั้งแต่สะโพกขาไปจนถึงปลายเท้า
    • ท้องน้อยบวมแข็งตลอดเวลากดแล้วเจ็บ

เริ่มต้นโดย: สุไรยา​ ดอละ

• ตอบกลับ 1
    • ตอนหลังท้องน้อยบวมแข็งตลอดเวลากดที่ท้องน้อยจะรู้สึกเจ็บ​ ท้องอืดบ่อยมาก​ แทบทุกเวลา​ ท้องผูก​ เวลาอุจจาระจะเหมือนคนท้องเสีย  จะมีจุกที่ท้องน้อยข้างขวาแต่ไม่บ่อย​ เวลาอากาศเย็นหรือกินอาหารที่ทำให้ท้องอืด​ ท้องน้อยจะบวมแข็งมากกว่าปกติ​ สังเกตเห็นว่าตัวเองน้ำหนักขึ้นเร็วมากทั้งที่กินปกติ​ ประมาณ7-8ปีที...
    • ปวดท้องขวาล่าง มีประวัติการผ่าตัดช่องท้องมา

เริ่มต้นโดย: ปาริฉัตร

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องขวาล่าง กดแล้วปวดมากๆ เหมือนคนท้องอืดตลอดเวลา ยิ่งพอเวลานอนช่วงกลางคืน ปวดจนขยับตัวไม่ได้เลยค่ะ ร้าวไปถึงข้างหลัง / เคยมีประวัติการผ่าตัดช็อกโกแลตซีส ด้วยการตัดปีกมดลูกออกข้างนึง แต่หลายปีแล้วค่ะ และจำไม่ได้ด้วย เพราะช่วงนั้นผ่าตัด 3 รอบติดกันเลย และตอนที่ฟังผลชิ้นเนื้อ คุณหมอบอกว่าอาจ...
    • ผิวหน้าแพ้ง่าย ผิวแห้งมาก

เริ่มต้นโดย: Pop

• ตอบกลับ 1
    • ผิวหน้าเคยแพ้มาก่อนใช้อะไรไม่ดีเลยค่ะ ใช้เครื่องสำอางค์ที่ ไม่มีแอลกอฮอล์ ไม่มีน้ำหอม ใช้ได้กับผิวบอบบาง แต่ผิวไม่แข็งแรงขึ้นเลยค่ะ ผิวแห้งมาตลอดตั้งแต่เด็ก ไม่เคยมีผิวหน้าแบบผิวปกติแบบผิวร่างกายเลยค่ะ ไม่มีงบมากให้ซื้อครีมแพงๆดีๆค่ะ อยากทราบว่าหมอมียาหรือครีมที่ใช้ทาผิวหน้า ให้ค่อยๆชุ่มชื้น และผิวแ...
    • กินยาวัณโรคเกิน 2 เดือน แต่ยังไม่ได้ไปพบแพทย์ตามนัด

เริ่มต้นโดย: Nootchanate

• ตอบกลับ 1
    • คุณพ่อได้รับการวินิจฉัยว่าเป็นวัณโรคปอด เริ่มทานยา 1 ต.ค. 63 และมีนัดติดตามอาการวันที่ 3 ต.ค. 63 แต่เนื่องจากเกิดเหตุการณ์น้ำท่วมทำให้ไม่สามารถเดินทางไปตามนัดได้ นัดสัปดาห์ถัดไปตรงกับวันที่ 10 ธ.ค. 63 เป็นวันหยุด จึงได้นัดอักครั้งวันที่ 17 ธ.ค. 63
      โดยตั้งแต่ 3 ธ.ค. 63 เป็นต้นมา จนถึงวันที่ 16 ธ.ค. 6...
    • ปวดขมับ

เริ่มต้นโดย: Ya

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ หนูมีอาการปวดหัวด้านซ้ายทั้งซีกอยู่ประมาณ3วันค่ะ และต่อมามีอาการเสียวที่ขมับค่ะ เวลาเอามือลูบหรือหวีโดนเบาๆปวดเสียวมากค่ะ เป็นมา2อาทิตย์กว่าแล้ว อาการแบบนี้สาเหตุเกิดจากอะได้บ้างคะ
    • ตับ

เริ่มต้นโดย: Gggg

• ตอบกลับ 0
    • ถ้าเป็นตับส่วนดีไม่เหลือแล้วอายุประมาณ53 ยังใช้ชีวิตได้ปกติอาจปวดท้องปวดหัวบ้างครับ จะมีชีวิตอยู่ได้แค่ไหนครับ
    • อาการวูบ

เริ่มต้นโดย: เปรมฤทัย ศรเจริญพันธ์

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามค่ะ
      รู้สึกว่ามีอาการวูบ  มานานแล้วค่ะ
      ตอนที่วูบ รู้สึกว่า ควบคุมตัวเองๆไม่ได้ ภาพดับ  แล้วก็จะล้ม
      พอเรียกสติคืนมาได้ ก็จะมึนๆหัวมากค่ะ   หรือบางทีนั่งทำงานอยู่ อาการวูบก็มาค่ะ หัว ฟุบอยู่ที่โต๊ะเลยค่ะ (แบบไม่รู้ตัว)
      เป็นแบบนี้มานานแล้วค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นที่สาเหตุอะไรคะ
      ลองนอนพักผ่อนเพียงพอแล้...
    • อาการปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: Saowaluk

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมออยากทราบว่าอาการปวดทเองของหนูจะมีอาการร้ายเเรงกว่านี้ไหมคะถ้าปล่อยไว้นานๆ ตอนนี้หนูอายุ17ปีค่ะ หนูปวดท้องมา3วันเเล้วค่ะ อาการของหนูที่ปวดท้องวันเเรกคือปวดท้องมากๆเหมือนใส้บิดเลยค่ะ มีอาการอาเจียน ท้องเสียคือถ่ายออกมาเป็นน้ำเลยค่ะ ประมาน3ครั้งค่ะ วันที่2มีอาการปวดลดลงมากค่ะแต่ก็ยังรู้ส...
    • Visanne

เริ่มต้นโดย: poorinat

• ตอบกลับ 1
    • คือแฟนผมเขากินยา Visanne แล้วมีเพศสัมพันธ์หลั่งในไป แล้วกินยาคุมฉุกเฉินแบบเม็ดเดียวไป อยากทราบว่าจะมีผลอะไรไหมครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 11,151 ผ่านทาง 11,175 (ของทั้งหมด 16,080)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close