ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,776 ผ่านทาง 10,800 (ของทั้งหมด 16,102)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • หลังทานข้าวเสร็จเเล้วเหมือนจะอ้วก

เริ่มต้นโดย: ชญาญ์ณัฏฐ์

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 2 months มาแล้ว
    • คือหนูกินข้าวตามปกติรู้สึกมวลๆท้องเเล้วพกินเสร้จก็คือมีอาการจะอ้วกเเต่ไม่อ้วกไม่มีเเสบร้อนหน้าอกเเต่อย่างใดเเค่กินข้าวเเล้วหลังจากนั้นรู้สึกอยากจะอ้วกเเบบนี้คืออาหารอะไรคะ
    • เกมส์

เริ่มต้นโดย: หฤทัย สมใจ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดขามา1สัปดาห์แล้ว ยังไม่หาย แล้วขาช้ำง่ายมาก ชนอะไรนิดหน่อยก็ช้ำแล้วค่ะ ช้ำง่ายมาก แก้ยังไงคะ
    • มีหนวดเคลามากเกินไป จนไม่ไหวจะโกน

เริ่มต้นโดย: อามินท์

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามครับ ตอนนี้อายุ18ปี มีหนวดเคลาขึ้นมากจนโกนไม่ไหว โกนไม่ถึงวันหนวดก็ขึ้นแล้วครับ ลำบากต่อการใช้ชีวิตมาก อยากสอบถามว่ามีวิธีการกำจัดถาวรไหมครับ การใช้ยาปรับฮอร์โมน หรือมีวิธีไหนพอจะแนะนำผมได้บ้างครับ
    • เม็ดแดงขึ้นเต็มตัว

เริ่มต้นโดย: ramidant

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้ลูกสาวอายุ8เดือนค่ะ อยากทราบว่าตอนนี้มีเม็ดแดงขึ้นเต็มตัวตอนแรกขึ้นเฉพาะจุดตอนนี้ลามขึ้นทั้งหน้าทั้งตัว กังวลใากค่ะน้องไม่มีไข้ ไปหาหมอบอกก็ให้ยาแก้แพ้มาทา แต่ตอนนี้ก็ยังลามอยู่ค่ะ ร้อนใจจริงๆค่ะ ลักษณะเม็ดเป็นดวงๆค่ะ

• ปัญหาการแพ้ผ้าอนามัย

เริ่มต้นโดย: Kantima2292k

• ตอบกลับ 2
    • ขออนุญาตสอบถามคะ อยากถามว่ามีอาการแพ้ผ้าอนามัยควรทำไงคะเนื่องจากว่ามีประจำเดือนทีไรใส่ผ้าอนามัยทุกครั้งมักจะคันตรงขาหนีบและมีตุ่มขึ้นเต็มขาหนีบจึงส่งผลให้ขาหนีบดำมากเราควรทำยังไงคะ
    • ออฟฟิศซินโดรม

เริ่มต้นโดย: mee

• ตอบกลับ 1
    • นั่งหน้าคอมนาน อาการคล้ายคลึงกับออฟฟิศซินโดรมตอนนี้มีอาการค่อนข้างหนัก ( ปวดหลัง ปวดกระบอกตา ปวดข้อมือ ปวดหัวแปร๊บ ๆ เป็นบางครั้ง ตาล้ารวมไปถึงปวดตามข้อ ไหล่ บ่า) นอกจากการยืดเส้นยืดสายแล้วจำเป็นต้องไปพบหมอมั้ยคะ ถ้าอาการค่อนข้างแย่ลง การออกกำลังกายอย่างเดียวจะช่วยมั้ยคะ ? หรือต้องทานยาร่วมบรรเทาอาก...
    • เล็บไม่ติดกับเนือ

เริ่มต้นโดย: แมว

• ตอบกลับ 1
    • หมอครับเล็บผมเป็นสีคล้ำๆมาได้ราวสองเดือนครับ ตอนนี้ลามครบทั้งเล็บแล้ว มีโพรงว่างระหว่างเล็บกับเนื้อด้วยครับ
      1.เล็บกำลังงอกใหม่ ผมไม่ต้องทำอะไรใช่ไหม รอให้เล็บชั้นบนหลุดไปเอง
      2.มีวิธีรักษาแบบอื่นนอกจากถอดเล็บไหมครับ อยากให้หลุดไวๆ เล็บตอนนี้ดูไม่สวย  อ้อเป็นแค่นิ้วเดียวนะครับ นิ้วอื่นปกติดี
      ขอบคุณล่ว...
    • จุดเลือดออก

เริ่มต้นโดย: IQsmile

• ตอบกลับ 1
    • มีจุดเลือดออกหัวขนาดเล็กเท่าหัวเข็มประมาณ 50 จุด ที่แขนมานานหลายปีโดยไม่ทราบ จะเป็นแล้วหายเปลี่ยนตำแหน่งไปเรื่อยๆ กังวลว่าจะเป็นโรคอะไรหรือป่าว
    • เวลาลูปที่หัวนมมีจะเนื้อหลุดออกมา

เริ่มต้นโดย: จอย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ สอบถามหน่อยค่ะ
      คือว่าเวลาลูปที่หัวนมแรงๆจะคอยมีเนื้อเล็กๆหลุดออกมาด้วยค่ะ สีเดียวกับหัวนมค่ะ เป็นเหมือนเนื้อที่หัวนม อันตรายไหมคะ ขอบคุณค่ะ รบกวนด้วยนะคะคุณหมอ

• อาการปวด

เริ่มต้นโดย: ชมพู

• ตอบกลับ 1
    • มีญาติที่เป็นผู้สูงอายุ 90 กว่าปี มีอาการปวดอย่างมากบริเวณสะโพก-ต้นขาซ้ายค่ะ มีอาการเป็นปีแล้ว ช่วงหลังๆปวดมากขึ้น บางครั้งปวดมากจนขยับไม่ได้เลย ไปพบแพทย์ทุกครั้งก็ได้ยาแก้ปวด-คลายกล้ามเนื้อ เช่น paracet+orphenadrine tramadol แต่ทานแล้วก็ยังไม่หาย ท่านก็ทรมานมาก ควรทำอย่างไรต่อดีคะ
    • ปัญหาสุขภาพ

เริ่มต้นโดย: วริยา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ พอดีอยากสอบถามคะ คือหนูปวดใต้ราวนมฝั่งซ้ายเกือบจะตรงท้องซี่โครงอะคะ  เวลาหายใจเข้าจะรู้สึกปวด หายใจออกแบบเกร็งท้องก็ปวด แล้วก็เวลาบิดตัว นอนตะแคงมันจะจุกๆแน่นๆ อยากรู้ว่าเป็นอะไรคะ มีวิธีรักษาอะไรมั้ยคะ
    • ปรึกษาเรื่องปัญหาการได้ยิน

เริ่มต้นโดย: Po

• ตอบกลับ 1
    • คือว่า ผมในตอนกลางคืนจะได้ยินเสียง หึ่งๆ อยู่ตลอด ผมคาดว่าน่าจะเป็นหลอดไฟของหมู่บ้านเพราะว่ามันติดกับห้องนอน แต่พอไปถามคนที่เดินผ่านแถวนั้นเขากลับบอกว่าไม่ได้ยินเสียงอะไรเลย อาการนี้เป็นแค่ตอนกลางคืนนะครับ ช่วงกลางวันปกติดีไม่มีเสียงหึ่งๆ
    • เบื่ออาหาร

เริ่มต้นโดย: นิชาภัทร

• ตอบกลับ 1
    • หมอคะพอดีหนูเบื่ออาหารไม่อยากกินอะไรเรยแต่ก็หิวนะคะเเต่ไม่อยากกิน
      จะเป็นอันตรายไหมคะ

• ผู้ป่วยโรคไต กลับมาที่บ้าน อยากทราบว่า จะต้องจัดสถานที่อย่างไร

เริ่มต้นโดย: รุจิพัชร์

• ตอบกลับ 1
    • ผู้ป่วยโรคไต กลับมาที่บ้าน อยากทผู้ป่วยโรคไต กลับมาที่บ้าน อยากทราบว่า จะต้องจัดสถานที่อย่างไร
      เนื่องจากคุณตา ป่วยเป็นโรคไต ตอนนี้กำลังรักษาตัวอยู๋ที่โรงพยาบาล แต่มีอาการแนวโน้มไปทางที่ดีขึ้น
      อาจจะต้องกลับมาพักที่บ้านและทำการล้างไต ทางหน้าท้อง  อยากทราบว่า ควรจัดพื้นที่ยังไงให้คุณตาคะ ลักษณะหรือข้อค...
    • ไอเป็นเลือด

เริ่มต้นโดย: Seefah

• ตอบกลับ 1
    • เป็นภูมิแพ้ค่ะ. มีอาการคันคอแล้วไปมาประมาณ1สัปดาห์แล้วก็ไปเป็นเลือด เลือดคล้ายเสลดแต่เป็นลิ่มสีแดง.  หลังจากไอมีอาการแสบตรงหน้าอก อาการคล้ายๆกรดไหลย้อน หายใจไม่เต็มปอด แต่ไม่ทีอาการเหนื่อยหอบ. ไม่มีไข้ ไม่เจ็บคอ. มีอาการคัดจมูกหายใจไม่ออกเป็นบางครั้งเวลาอากาศหนาวมากๆ  คันจมูก คันตาตลอดทั้งวัน. ทานอา...
    • แผลอักเสบมีหนอง

เริ่มต้นโดย: อภิวิชญ์

• ตอบกลับ 1
    • เกิดแผลคล้ายแผลอักเสบมีหนองครับ เป็นมาได้ 10 กว่าวันแล้ว อาการแรกคือมีอาการคันผิวหนังนูนหนาเล็กน้อยครับ
    • ถั่งเช่าแคปซูลที่มีขายตามท้องตลาด กินได้หรือไม่

เริ่มต้นโดย: ET

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงปีใหม่นี้ ได้ซื้อถั่งเช่าผสมวิตามินไปให้ผู้สูงอายุที่บ้านทาน เพราะเห็นโฆษณาในทีวีเยอะมาก สอบถามแอดมินของผลิตภัณฑ์นั้นก็ไม่ได้มีข้อห้ามอะไรมาก 1. คนแพ้เห็ดห้ามทาน 2.ไม่ให้ทานร่วมกับกาแฟ 3. ห้ามผู้ที่เป็นโรคภูมิแพ้ตัวเองทาน 4. เด็ก+สตรีมีครรภ์+คุณแม่ให้นมบุตรไม่ควรทาน เลยตัดสินใจสั่งซื้อ
      แต่วันนี้...
    • ไอเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: Joy

• ตอบกลับ 1
    • ไอแห้งมาเป็นเวลาเดือนกว่าเกือบสองเดือน และเหมือนเส้นเลือดตรงต้นคอจะนูนขึ้นมา เหมือนพอไอมากๆแล้วเส้นมันกระตุกตาม มีอาการเจ็บ ไอตลอดแต่ไม่มีไข้ไม่มีเสมหะ เป็นอาการของโรคอะไรหรือป่าวคะ และอาการที่มีอันตรายมากมั้ยคะ
    • ปวดท้องบ่อย ปีละ 3-4 ครั้ง

เริ่มต้นโดย: อภิสิทธิ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอ ผมมีอาการปวดท้องเหนือสะดือ มีอาการเริ่มจากเบาไปหนัก เป้นแต่ละครั้ง 9-11 ชั่วโมง บางครั้งมีอาเจียนร่วมด้วย เป็นมาตั้งแต่สมัยเรียนหนังสือ ปี 2556 จะปวดปีละ 3-4 ครั้ง แต่ละครั้งต้องได้เข้าโรงพยาบาล เอ็กซ์เร ตรวจเลือดก็ไม่พบอะไร ผมเป็นโรคอะไรครับ

• กลัวเป็นฝีคัณฑสูตรครับ

เริ่มต้นโดย: พิชชากร

• ตอบกลับ 1
    • เนื่องจากมีอาการระคายเคืองบริเวรรอบรูทวารครับมาหลายวันแล้วครับ ที่อรกไม่ใส่ใจ แต่หลังๆมาเหมือนมันใกญ่ขึ้นนะครับ
    • สอบถามเรื่องHiv

เริ่มต้นโดย: Taksin rongtana

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอ คือผมเผลอจับมือหรือสัมผัสกับคนที่ทำงาน อาจมือผมไปโดนตาเขา เเล้วตอนเย็นผมไม่ได้ล้างมือเเต่กลับมาช่วยตัวเอง(ชัก) จะมีโอกาสติดเชื้อมั้ยครับ?
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,776 ผ่านทาง 10,800 (ของทั้งหมด 16,102)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close