ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,751 ผ่านทาง 10,775 (ของทั้งหมด 16,093)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • การตรวจ EEG

เริ่มต้นโดย: อมรรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 2 months มาแล้ว
    • การที่จะสรุปว่าเป็นปลายประสาทอักเสบหรือเปล่าจำเป็นต้องตรวจด้วย EEG  หรือไม่  เนื่องจากไปพบหมอเพราะเจ็บแปล๊บที่เท้าทั้งสองข้างและเหมือนไฟช็อตบริเวณนิ้วเท้าเป็นบางครั้งแต่หมอบอกว่าไม่ได้เป็นถ้าจะให้แน่ใจต้องใช้วิธีคลื่นไฟฟ้าเช็คดู  หมอไม่ให้ยาอะไรเป็นพิเศษเพราะบอกว่าเราไม่เป็นค่ะ ควรขอให้หมอตรวจEEG ให...
    • มีสิทธิท้องไหมครับ

เริ่มต้นโดย: มอส

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอะไรกับแฟน วันที่ 7ธันวาคม 2563 แล้วกินยาคุมฉุกเฉินในสัปดานั้น สัปดาต่อมามี เลือดไหลเหมือนประจำเดือน 4 วัน (ปกติแฟนผมมีประจำเดือน4วัน) เริ่มมาวันจันทร์ที่14ถึงวันพฤหัสที่17 ธันวาคม ต่อมาวันที่ศุกทร์18 ผมได้มีเพศสัมพันธ์แต่ไม่ได้ป้องกัน ไม่ได้กินยา แล้ว สัปดาต่อมา วันพฤหัสที่24 ธันวาคม ผมได้มีเพศ...
    • จะมีโอกาสตั้งครรภ์​มั้ยครับ

เริ่มต้นโดย: Jay

• ตอบกลับ 1
    • คือแฟนผมมีประจำเดือนวันที่4-10แล้วผมก็มีเพศสัมพันธุ์​กับแฟนวันที่12 อยู่ในเหตุการณ์​ หน้า7หลัง7 แต่ไม่ได้ใส่ถุงยาง​อนามัย​แล้วหลั่งนอกและแฟนผมก็กินยาคุม​ฉุกเฉิน​ด้วย แบบนี้จะมีโอกาสมั้ยครับ
    • ตาสว่างจ้า มึนหัวเล็กน้อย

เริ่มต้นโดย: รวิพร คำเทียนทอง

• ตอบกลับ 1
    • เคยเป็นแบบนี้เมื่อสามปีที่แล้ว => วันนี้ไปตลาด อยู่ๆ ภาพที่ตาเห็นก็สว่างขึ้น //เหมือนเราเพิ่มแสงรูปภาพในโทรศัพท์อะค่ะ   และเกิดอาการมึนหัวปวดหัวเล็กน้อย เกิดจากสาเหตุอะไรคะ
    • ไม่ทราบ

เริ่มต้นโดย: Chitipat512

• ตอบกลับ 1
    • จามมาประมาณ3วันติดเเล้วอ่ะครับกินยาเเล้วก็ไม่หาย มีปวดหัวนิดหน่อย เเต่ตรวจโควิดเเล้วไม่พบ คัดจมูกเล็กน้อยครับ
    • ฉี่เหม็นและเกร็งท้อง

เริ่มต้นโดย: อาร์ม

• ตอบกลับ 1
    • ผมฉี่เริ่มฉี่เหม็นละเกร็งท้องหลังจากมีหนองข้นป่นปัสสาวะออกมา (ไม่ได้เที่ยว ผญ.ฯะครับ) ควรกินยาอะไร ถึงหายครับ
    • มีอะไรกับแฟน ใส่ถุงป้องกัน แต่กลัวว่าจะท้อง

เริ่มต้นโดย: Dpp

• ตอบกลับ 2
    • คือว่ามีอะไรกับแฟนไปเมื่อวันที่ 7 เวลา 5-6 โมงเย็น ใช้เจลหล่อลื่นทาที่ถุงยางพอสมควร แล้วเพิ่งเห็นว่าที่ถุงยาง มีน้ำอยู่ข้างในหลังจากที่แฟนสวมถุงค่ะ ตอนแข็งตัวมีน้ำหล่อลื่นอยู่ก่อนแล้ว ไม่แน่ใจว่าน้ำหล่อลื่นตรงนั้นมันถูก รีดลงมาหรือเปล่าจากการที่สอดใส่เข้ามา กลัวว่าถ้าน้ำหล่อลื่นรีดลงมาแล้วอยู่ที่ปลา...
    • ควรไปหาหมอมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: ใหม่

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเมื่อวันที่3 มกราคม 2021 หนูพึ่งไปดอยมาแล้ววันที่ 4 เริ่มมีน้ำมูก ทานยาไปก็ไม่หายแล้วหายใจไม่ออกไม่มีไข้ หนูเลยไปซื้อยามาทานประมาณ 2 วันแล้วก็ไม่หายพี่ที่ทำงานเลยให้ทานซูลูดีนปรากฎว่าหนูหายใจได้คล่องขึ้นแต่ยังมีน้ำมูกเล็กน้อยหนูเลยทานไปอีกเม็ด หนูไม่มีน้ำมูกแล้วค่ะแต่หนูได้กลิ่นเล็กน้อยและเหมือน...
    • ตาแดง เกิดจากภูมิแพ้ไหม

เริ่มต้นโดย: ริตา

• ตอบกลับ 1
    • เป็นภูมิแพ้อากาศค่ะ จามทั้งวัน ต่อมารู้สึกเคืองที่ตามาก โดยเฉพาะที่หัวตา มีน้ำตาไหล จนทำให้ตาแดงวันแรกนึกว่าเคืองตาปกติ วันต่อมายังไม่หายจนวันที่จนถึงวันนี้ อยากทราบว่าอาการที่เป็นอยู่ใช้ที่เขาเรียกว่า “ภูมิแพ้ขึ้นตา” ไหมคะ
    • ปรึกษา

เริ่มต้นโดย: อภิชญา เฉลิมศรี

• ตอบกลับ 1
    • คือมีเพศสัมพันธ์กับแฟนตอนมีประจำเดือนใส่ถุงยางนะค่ะแล้วหลังจากนั้นวันต่อมาประจำเดือนไม่มา1วันและวันต่อมามีเลือดออกนิดเดียวออก2วันคือเป็นประจำเดือนวันที่3วันที่4ก็ไปมีเพศสัมพันธ์หลังจากมีเพศสัมพันธ์เสร็จ3ชั่วโมงก็ไม่ซื้อยาคุมฉุกเฉินมากินตามที่แนะนำอยากทราบว่าจะท้องไหมค่ะ
    • เจ็บหน้าอกข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: โสภาวรรณ มั่งคั่ง

• ตอบกลับ 1
    • หนูรู้สึกเจ็บหน้าอกข้างซ้ายไม่รู้ว่าเป็นโรคหัวใจหรือเปล่านานๆจะรู้สึกเจ็บทีเวลาเป็นจะทำไรไม่ได้เลย หายใจไม่ค่อยถนัด ขยับตัวก็รู้สึกเจ็บค่ะ
    • ก้อนที่เต้านม

เริ่มต้นโดย: Mind

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูอายุ17 วันนี้หนูพึ่งอาบน้ำเสร็จ ลองคลำที่เต้านม มีก้อนอะไรก็ไม่รู้แข็งๆ กลิ้งได้ ไม่เจ็บ อยากรู้ค่ะว่าเป็นอะไรรึป่าวคะ
    • ปวดหัวเป็นประจำ

เริ่มต้นโดย: ฟิว

• ตอบกลับ 1
    • มักปวดหัวแบบตุ๊บๆ ตึงๆ เวลาช่วงเย็นๆ แล้วเวลาที่ปวดหัวก็จะมีอาการอย่างอื่นร่วมด้วยคือ ปวดเมื่อยช่วงหอถึงบ่า มือและเท้าก็เย็นด้วยอ่ะค่ะ อาการแบบนี้เป็นมาตั้งแต่ช่วงม.ต้นจนปัจจุบันอายุ 25 ปีแล้วค่ะไม่เคยไปหาหมอเลยคิดว่าเป็นแล้วเดี๋ยวก็หายไปเองจนปัจจุบันเป็นถี่ขึ้นก็เลยกังวลว่าจะเป็นอะไรรึเปล่า กลัวจะเ...
    • สอบถามการตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: Anna123

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากมีเพศสัมพันธ์กับแฟนครบ14วัน ไปซือที่ตรวจปัสสาวะแล้วตอนแรกขึ้นขีดเดียวพอทิ้งไว้แป๊บนึงขึ้นอีกขีดแต่ขึ้นแบบจางๆมากๆ เลยไปตรวจเลือดค่ะ แต่ผลออกมาว่าไม่แน่นอน มีค่า18ค่ะ แบบนี้คือจะท้องมั้ยคะ เวลาที่ประจำเดือนจะมาเดือนนี้ยังไม่ขาดนะคะ เป็นช่วงคาบเกี่ยวกำลัฃมาพอดีเลยสงสัยว่า จะเกี่ยวกับที่เครียดกั...
    • แผลเป็นรู

เริ่มต้นโดย: ภาวินี

• ตอบกลับ 1
    • http://เริ่มจากตอนแรกคือตรงข้างจมูกเป็นสิวอักเสบค่ะ แล้วมือบอนไปบีบสิวเลยทำให้มันอักเสบมากกว่าเดิม พอมันอักเสบเราก็เลยแต้มยาไปประมาน 2 วันมันก็ไม่ยุบ เราเลยดูดีๆอีกที ปรากฎว่ามันมีหนองอยู่ด้านใน เราเลยบีบอีกรอบตื่นมาแผลมันก็แห้งนะคะ แต่พอมาอีกวันเหมือนมันจะบวมๆเหมือนจะเป็นหนองอีก เราเลยบีบอีกทีนี้มั...
    • หลังทานข้าวเสร็จเเล้วเหมือนจะอ้วก

เริ่มต้นโดย: ชญาญ์ณัฏฐ์

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูกินข้าวตามปกติรู้สึกมวลๆท้องเเล้วพกินเสร้จก็คือมีอาการจะอ้วกเเต่ไม่อ้วกไม่มีเเสบร้อนหน้าอกเเต่อย่างใดเเค่กินข้าวเเล้วหลังจากนั้นรู้สึกอยากจะอ้วกเเบบนี้คืออาหารอะไรคะ
    • เกมส์

เริ่มต้นโดย: หฤทัย สมใจ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดขามา1สัปดาห์แล้ว ยังไม่หาย แล้วขาช้ำง่ายมาก ชนอะไรนิดหน่อยก็ช้ำแล้วค่ะ ช้ำง่ายมาก แก้ยังไงคะ
    • มีหนวดเคลามากเกินไป จนไม่ไหวจะโกน

เริ่มต้นโดย: อามินท์

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามครับ ตอนนี้อายุ18ปี มีหนวดเคลาขึ้นมากจนโกนไม่ไหว โกนไม่ถึงวันหนวดก็ขึ้นแล้วครับ ลำบากต่อการใช้ชีวิตมาก อยากสอบถามว่ามีวิธีการกำจัดถาวรไหมครับ การใช้ยาปรับฮอร์โมน หรือมีวิธีไหนพอจะแนะนำผมได้บ้างครับ
    • เม็ดแดงขึ้นเต็มตัว

เริ่มต้นโดย: ramidant

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้ลูกสาวอายุ8เดือนค่ะ อยากทราบว่าตอนนี้มีเม็ดแดงขึ้นเต็มตัวตอนแรกขึ้นเฉพาะจุดตอนนี้ลามขึ้นทั้งหน้าทั้งตัว กังวลใากค่ะน้องไม่มีไข้ ไปหาหมอบอกก็ให้ยาแก้แพ้มาทา แต่ตอนนี้ก็ยังลามอยู่ค่ะ ร้อนใจจริงๆค่ะ ลักษณะเม็ดเป็นดวงๆค่ะ

• ปัญหาการแพ้ผ้าอนามัย

เริ่มต้นโดย: Kantima2292k

• ตอบกลับ 2
    • ขออนุญาตสอบถามคะ อยากถามว่ามีอาการแพ้ผ้าอนามัยควรทำไงคะเนื่องจากว่ามีประจำเดือนทีไรใส่ผ้าอนามัยทุกครั้งมักจะคันตรงขาหนีบและมีตุ่มขึ้นเต็มขาหนีบจึงส่งผลให้ขาหนีบดำมากเราควรทำยังไงคะ
    • ออฟฟิศซินโดรม

เริ่มต้นโดย: mee

• ตอบกลับ 1
    • นั่งหน้าคอมนาน อาการคล้ายคลึงกับออฟฟิศซินโดรมตอนนี้มีอาการค่อนข้างหนัก ( ปวดหลัง ปวดกระบอกตา ปวดข้อมือ ปวดหัวแปร๊บ ๆ เป็นบางครั้ง ตาล้ารวมไปถึงปวดตามข้อ ไหล่ บ่า) นอกจากการยืดเส้นยืดสายแล้วจำเป็นต้องไปพบหมอมั้ยคะ ถ้าอาการค่อนข้างแย่ลง การออกกำลังกายอย่างเดียวจะช่วยมั้ยคะ ? หรือต้องทานยาร่วมบรรเทาอาก...
    • เล็บไม่ติดกับเนือ

เริ่มต้นโดย: แมว

• ตอบกลับ 1
    • หมอครับเล็บผมเป็นสีคล้ำๆมาได้ราวสองเดือนครับ ตอนนี้ลามครบทั้งเล็บแล้ว มีโพรงว่างระหว่างเล็บกับเนื้อด้วยครับ
      1.เล็บกำลังงอกใหม่ ผมไม่ต้องทำอะไรใช่ไหม รอให้เล็บชั้นบนหลุดไปเอง
      2.มีวิธีรักษาแบบอื่นนอกจากถอดเล็บไหมครับ อยากให้หลุดไวๆ เล็บตอนนี้ดูไม่สวย  อ้อเป็นแค่นิ้วเดียวนะครับ นิ้วอื่นปกติดี
      ขอบคุณล่ว...
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,751 ผ่านทาง 10,775 (ของทั้งหมด 16,093)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close