ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,726 ผ่านทาง 10,750 (ของทั้งหมด 16,002)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อาการไอ

เริ่มต้นโดย: แจน

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 2 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ขอสอบถามมีอาการไอ ไอจนเจ็บหน้าท้อง ปวดท้ายทอย
      ขอคำแนะนำหน่อยคะ
    • จะทำไงให้อ้วนคะ?

เริ่มต้นโดย: อุมารินทร์

• ตอบกลับ 1
    • เป็นเหมือนกินเยอะแล้ว แต่ไม่อ้วน ลองทุกวิธีแล้ว ยกเว้นฝังยาคุมคิดว่ายาคุมจะช่วยให้อ้วนได้ แต่กลัวตัวเองจะเป็นโรค เพราะ บางวันตัวเองได้เบื่ออาหาร หิว แต่ไม่อยากกินอะไรเลย บางวัน กินเหมือนคนไม่เคยได้กินอาหาร ควรทำไงดีคะ
    • ควรทำอย่างไรคะ

เริ่มต้นโดย: Ing

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากสอบถาม เพราะว่ารู้สึกเหมือนได้กลิ่นเลือดในลำคอ กลืนน้ำลายมีเจ็บนิดหน่อยค่ะ อยากรู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไรและมีวิธีการรักษาไหมคะ
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: ต้น

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องตรงใต้ลิ้นปี่ครับ เป็นไม่มากครับเเต่รสอึดอัด เเบบเหมือนไรจะหายครับเเละก็ตอนนอนก็เป็นเเต่ไม่ถึงกับขี้นนอนไม่ได้ครับ เบื้อง ต้นไปหาหมอ หมอให้กินยาลดกรดในกระเพาะอาหารครับครับ อยากทราบว่าตรายไหม จะหายเมื่อไรเป็นมา1-2วันเเล้ว   ปล.ก่อนที่จะมาเป็นปวดท้องเสียมาก่อนกินยาคาบอนหายท้องเสียเเละมาปวดท้องต...
    • ฉีดยาคุม ประจำเดือนมาเยอะมาก ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: ณิชา

• ตอบกลับ 1
    • ปี63 ฉีดยาคุมตอนประมานเดือนมิถุนาแล้วนัดฉีดอีก3เดือนแต่ไม่ได้ไปฉีด เลยเว้นรอให้ประจำเดือนมา ก้มามาน้อยมาก เขอะๆกกน.พอหมด ก้เลยไปฉีดยาตอนต้นเดือนธันวา ปลายเดือนธันวาก้มีอะไรกับแฟนหลั่งใน ครั้งเดียวเพราะไม่ได้อยู่ด้วยกัน  แลวมาเมื่อวันที่5มกราคม64ประจำเดือนมาหนักมากจนถึงตอนนี้ เต็มแผ่นทุก3ชม. มีบ้างที...
    • กลุ่มเสี่ยงต่ำในการติดโควิด

เริ่มต้นโดย: นุ้ย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      มีเรื่องอยากขอคำแนะนำจากคุณหมอค่ะ   เมื่อวันที่31 ธันวาคม  63 ได้มีนักท่องเที่ยวมาเที่ยวที่สวนของน้องชาย  แต่วันนั้นน้องชายและน้องสะใภ้ไม่อยู่  มีแต่พนักงงานเท่านั้น  เมื่อนักท่องเที่ยวกับไปได้6วัน  ผลปรากฏว่านักท่องเที่ยวนั้นติดโควิด  ผลกระทบที่ได้รับคือ  ทุกคนในครอบครัวต้องกักตัว  ...
    • เวลาปัสสาวะมีน้ำออกมา

เริ่มต้นโดย: Chai

• ตอบกลับ 1
    • ผมเวลามีอารมณ์ปกติเวลาฉี่เสร็จจะมีน้ำหล่อลื่นออกมาอ่ะครับ แต่ครั้งนี้ ผมฉี่แล้วรู้สึกไม่สุดรู้สึกมีน้ำค้างที่ลูกอัณฑะเลยออกแรงเบ่งครับ แต่มันไม่ใช้น้ำปัสสาวะ มันเป็นน้ำหนืดๆแต่ผมไม่กล้าดมกลิ่นครับ แต่ผมสังเกตุปัสสาวะในโถเป็นเส้นขาวๆอ่ะครับ มันคือน้ำอะไรอ่าครับแล้วผมมีความผิดปกติอะไรไหมครับหมอ
    • จุดสีแดงบนผิวหนัง

เริ่มต้นโดย: Kiv

• ตอบกลับ 1
    • เป็นเหมือนผื่น จุดสีแดงใต้ผิวหนังค่ะ ประมาณ50จุดขึ้นไปรวมถึงบนใบหน้า(ไม่ขึ้นในร่มผ้าเลย) ขนาด1-2mm. ไม่มีอาการแสบ เจ็บ หรือคันเลยค่ะ ไม่มีไข้ ไม่ปวดหัวหรือปวดเนื้อตัว เพิ่มขึ้นทุกๆวัน ไม่ส่งผลกระทบต่อร่างกาย แต่ว่ากลัวคนจะมองในทางไม่ดีค่ะ= =
      ปล.ใช้ยา sertraline,tranavan

ขอบคุณค่ะ???
    • เรื่อง การปวดของกระดูกครับ

เริ่มต้นโดย: thirphat

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มเลยนะครับ คือ ช่วงนี้ปวดกระดูกก้นกบหนักมากๆครับ ไม่ว่าจะทำกิจกรรมอะไร ก็ปวดครับเเละช่วงนี้ขาชาง่ายกว่าเดิมด้วยครับ ปกตินั่งจะไม่ค่อยขาช้าเลย อยากทราว่าต้องรักาาอย่างไรครับ?
    • ตุ่มแดง

เริ่มต้นโดย: วิมลพร

• ตอบกลับ 1
    • มีตุ่มแดงคล้ายสิว ขึ้นกระจายบริเวณต้นขาท้องและหลัง แต่ไม่มีอาการคัน แขน ขา คอ และหน้า ไม่มีตุ่มขึ้น อยากทราบว่าเป็นอะไรคะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: วรณัฏฐ์ เผ่าผา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องน้อยราวลงขาสองข้างเวลาเดินต้องคอยเกาะพวกเสาเก้าอี้ปวดมากคะเเนนเต็ม10ให้8เพราะปวดจนไม่อยากลุกไปไหน
    • เลือกออกหลังไข่ตก

เริ่มต้นโดย: Panachol

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามค่ะ เป็นประจำเดือนวันที่23-26 ธค 63 มีเพศสัมพันธุ์วันที่30 ธค 63 หลั่งนอก วันที่ 4 มค 64 มีเลือดออกหลังวันไข่ตก 1 วัน มีโอกาสตั้งครรภ์มั้ยคะ
    • การตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: annn

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาครั้งล่าสุด วันที่ 5 พ.ย 63ถึงตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มา แต่ตรวจแล้วขึ้นขีดเดียว แต่เมื่อเช้าของวันนี้มีตกขาวสีน้ำตาลปนลิ่มเลือดนิดๆเกิดจากอะไรค่ะ รู้สึกกังวล
    • ผื่นที่ขา

เริ่มต้นโดย: Ari

• ตอบกลับ 1
    • มีผื่นที่ขา เวลาแห้งจะคันมาก เป็นวงๆสีคลํ้ากว่าผิว ลองทายาหลายตัวแล้วไม่หาย อย่างงี้มันเป็นเพราะอะไร
    • ไอ

เริ่มต้นโดย: J

• ตอบกลับ 1
    • ไอแห้งมาเป็นเวลาเดือนกว่าเกือบสองเดือน และเหมือนเส้นเลือดตรงต้นคอจะนูนขึ้นมา เหมือนพอไอมากๆแล้วเส้นมันกระตุกตาม มีอาการเจ็บ ไอตลอดแต่ไม่มีไข้ไม่มีเสมหะ เป็นอาการของโรคอะไรหรือป่าวคะ และอาการที่มีอันตรายมากมั้ยคะ
    • โอกาสที่จะตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: anonymous

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาวันที่ 11 มีพสพแบบใส่ถุงยาง วันที่ 18 พอมาวันที่ 6 มีเมือกคล้ายๆเลือดออก 2 วันก่อนคัดนม มีโอกาสตั้งครรภ์มั้ย
    • มีน้ำสีน้ำตาลจากช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: จิรา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีน้ำสีน้ำตาลออกจากช่องคลอดค่ะ (มีมา10กว่าวันแล้ว ปริมาณไม่มาก ไม่คันไม่มีกลิ่นไม่ปวดท้อง) ประจำเดือนไม่มา1เดือนค่ะ มีเพศสัมพันธ์ป้องกันตลอด ช่วงนี้มีอาการเครียด นอนดึก กินข้าว1มื้อต่อวันค่ะ น้ำสีน้ำตาลที่ออกมาคือตกขาวใช่มั้ยคะ แล้วอันตรายรึเปล่าคะ
    • ยา NSAIDs กับผลข้างเคียงที่ส่งผลต่อไตและตับ

เริ่มต้นโดย: bo

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ
      พอดีผมปวดบริเวณข้อต่อเชิงกราน แล้วหมอให้ยา PrednisoLONE, Sulfasalazine, Mobic, Pregabalin มา
      ลอง search ตัวยาดูพบว่าบางตัวเป็นยาในกลุ่ม NSAIDs ที่อาจส่งผลต่อตับและไต
      ก่อนหน้านี้ผมเคยเป็นไขมันพอกตับมาก่อน และผลตรวจสุขภาพล่าสุดอยู่ที่ค่านี้ครับ
      BUN 12.7
      Creatinine 1.14
      eGFR 78.63
      SGOT 25
      SG...
    • ประจำเดือนผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: เจลลี่

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาวันสุดท้าย26พ.ย วันที่29 มี พศพ  วันที่16-19 ธ.ค มีประจำเดือนกระปริบกระปรอยสีน้ำตาล ผ่านไป5วัน วันที่27-31ธ.ค มีประจำเดือนกระปริบกระปรอบสีน้ำตาล อีก ผ่านมาจนถึงวันที่22 มกรา ประจำเดือนยังไม่มาตามปกติอีก เป็นอะไรมั้ยคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,726 ผ่านทาง 10,750 (ของทั้งหมด 16,002)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close