ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 10,201 ผ่านทาง 10,225 (ของทั้งหมด 16,093)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ลูกมีหน้าอกตอนอายุ6ปี

เริ่มต้นโดย: ณิชารีย์

• ตอบกลับ 1
    • 3 years, 1 month มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ คือว่าลูกสาวอายุ 6 ปี อีกไม่กี่เดือนก็จะมีอายุ7ปี เขาเริ่มมีหน้าอกเป็นก้อนแข็งๆค่ะเขาบ่นว่าเจ็บและคันอยากทราบว่านี้คืออาการมผิดปกติใช่ไหมค่ะถ้าผิดปกติเรามีการรักษาอย่างไรค่ะ
    • กลัวมากๆเลยค่ะ ช่วยหนูด้วยนะคะ

เริ่มต้นโดย: Gib

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ วันนี้หนูรู้สึกหนูมีอาการปวดบริเวรหัวไหล่มากๆเลยค่ะ หนูมีอาการประมาณว่า คือ หนูสามรถยกแขนประสานมือไว้ข้างบน อะไรได้ปกติเลยค่ะหมอ แต่เวลาจะเอาแขนลงอะค่ะ หรือทิ้งแขนไว้เฉยๆรู้สึกปวดมากเลยค่ะ หนูก็ลองจะเอามือไขว้หลังกัน ยังปวดแทบจะทนไม่ได้เลยค่ะ หนูพึ่งอายุ 15 เองค่ะ จะเป็นอะไรมากไหมคะ ...
    • มึนหัว วูบ

เริ่มต้นโดย: Mind

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงนี้วูบ หน้ามืด มึนหัวบ่อยมากเลยค่ะ เวลามองอะไรหรือคิดเพลินๆ ก็เหมือนจะวูบตลอด
    • เสียงหาย

เริ่มต้นโดย: ปาจรีย์ บำรุงผล

• ตอบกลับ 1
    • ไม่ได้ใช้เสียง หรือตะโกนหรืออะไรเลยแต่อยู่ดีๆเสียงแหบและหลบเสียไม่ได้เหมือนเมื่อก่อนไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรคะ
    • ประจำเดือนเลื่อน

เริ่มต้นโดย: จันทร์จิรา

• ตอบกลับ 1
    • อยากจะสอบถามเรื่องประจำเดือนคะ
      หนูกินยาคุม 28 เม็ด วันที่ 3( วันแรกของประจำเดือน) หลังจากผ่านไปจะครบเดือนแล้ว วันที่28 มีอะไรกับแฟน หลั่งใน แล้วมีอีกครั้งคือวันที่ 31,1  แล้ววันที่ 3 ปรำจำเดือนมาปกติ หลังจากวันที่ 1 ก็ไม่ได้มีอะไรกับแฟนเลย แต่พอเมนส์หมดก็ไม่ได้กินยาต่อ ผ่านไปหนึ่ง เดือน เลยวันที่ 3 ...
    • มีเพศสัมพันธ์หลังหายเป็นประจำเดือนวันแรก

เริ่มต้นโดย: ขอบคุณครับ

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์ หลังหายเป็นประจำเดือนวันแรกหลัง มีโอกาศไหมนะครับแล้วมีการช่วยตัวเอง1รอบก่อนมีอะไรกัน แล้วพัก30นาทีโดยไม่ได้ล้างแล้วกลับมามีต่ออีกแต่น้ำที่ยังไม่ได้ล้างแห้งแล้วอะครับแล้วน้ำที่ไหลออกมาก่อนใส่เข้าไปเช็ดแล้วครับมี ทำไม่ถึง2นาทีอะครับ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Darunee Suwankeeree

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      หนูเป็นประจำเดือนเฉพาะเดือนนี้มา10วัน เป็นข้ามเดือนมาค่ะตั้งแต่31-10ของเดือนนี้ ตอนนี้ก็ยังมีเลือดออกเหมือนเดิมออกพอเลอะกางเกงในเฉยๆ เดือนก่อนประจำเดือนมากระปิดกระปรอยเป็นนิดหน่อยของแต่ละวัน เป็นวันที่13มาพอ เลอะกางเกงในแล้วก็ขาดไป มาอีกทีวันที่15 เป็นนิดหน่อยเหมือนเดิมจนถึงวันที่23 ...
    • เจ็บข้อเท้าเวลาวิ่ง

เริ่มต้นโดย: Yannaphat

• ตอบกลับ 1
    • เวลาหนูวิ่งออกกำลังกาย(ไม่ได้วอร์มก่อน)ในคาบพละวิ่งประมาณครึ่งรอบแรกยังไม่เจ็บข้อเท้าแต่หลังจากนั้นเจ็บข้อเท้าแต่ยังวิ่งต่ออยู่ๆมันก็จะล้มเหมือนสะดุดแต่ไม่ล้ม ข้อเท้าหนูเป็นอะไรหรือป่าววะ
    • วัคซีนป้องกันมะเร็งปากมดลูก

เริ่มต้นโดย: Ymdm

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีอยากสอบถามเกี่ยวกับการฉีดวัคซีนป้องกันมะเร็งปากมดลูกค่ะ คือลองไปหาอ่านบทความหรือพวกกระทู้ต่างๆที่ให้ความรู้เกี่ยวกับการฉีดวัคซีนแล้วพบว่า วัคซีนจะมีประสิทธิภาพสูงถ้าฉีดในคนที่ยังไม่เคยมีเพศสัมพันธ์(ไม่เคยรับเชื้อhpv) อยากทราบว่าในกรณีที่เราเคยมีเพศสัมพันธ์มาแล้ว แต่ป้องกันโดยใส่ถ...
    • สอบถามข้อคำแนะนำ

เริ่มต้นโดย: บงกชพร

• ตอบกลับ 1
    • ลูกมีเสียงหายใจครืดคราด ไอ งอแง ไม่ค่อยนอน ไม่มีน้ำมูก เกิดจากอะไรต้องทำไงคะ ต้องรีบพาพบแพทย์ไหม
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: รวีวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อวาน10 ก.พ.มีอะไรกับแฟนแต่ไม่ได้ใส่ถุงยางแต่เค้าหลั่งนอกคือเป็นคนที่ไม่รู้อะไรเกี่ยวเพศสัมพันธ์มากนักตอนเค้าหลั่งเส็รจเค้าก็ชักเอาน้ำออก (อาจจะหมด) แล้วเค้าเอาอวัยวะเพศเค้าเสียบเค้ามาอีกรอบนึง (คือตกใจมาก) แล้วก็เอาออกคือ ในความคิดมีโอกาสท้องแน่ๆวันนี้11ก.พ.ตอนเช้าช่วงประมาณ7-8โมงเลยไปซื้อยาค...
    • มีตุ่มใส

เริ่มต้นโดย: เกม

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากรู้ว่าที่อวัยวะเพศกับที่ถาวรมีตุ่มใสขึ้น เกิดจากอะไรคะ ช่วงนี้ไม่ได้มีอะไรกับแฟนเลย ไม่ได้ยุ่งกับใครเลย เกิดจากอะไรคะ ควรรักษายังไง ทานยาอะไรคะ พอแนะนำยาในร้านขายยาได้ไหมคะ?
    • หลังคลอด

เริ่มต้นโดย: อาริสรา

• ตอบกลับ 1
    • พอดีอยากสอบถามฉีดยาคุมหลังคลอดแบบ 3 เดือนแล้วมีเพศสัมพันธ์แบบหลั่งนอกมีโอกาสท้องไหมคะ พึ่งไปฉีดมาจ้า
    • คันรูทวาร

เริ่มต้นโดย: น้อยนิดนิด

• ตอบกลับ 1
    • คันรูทวารค่ะ ค่อนข้างนานแล้ว เกือบปี จะคันช่วงขอบรูทวารค่ะ ส่วนใหญ่จะคันแต่ตอนกลางคืน แบบเข้านอนก็เริ่มมาละ คันมากจนต้องเกา แต่พอตอนเช้าก็ไม่ได้เป็นอะไรมาก ทีแรกนึกว่าอับชื้น แต่ก็ใช้ทิชชูซับจนแห้งตลอดก็ยังไม่หาย เลยลองกินยาถ่ายพยาธิดู เหมือนบรรเทาลงนิดหน่อย แต่ก็ยังไม่หายค่ะ กลางคืนก็ยังคันอยู่ดี ต...
    • ลูกเดินแปลกๆ

เริ่มต้นโดย: Maple

• ตอบกลับ 1
    • เวลาเดิน จะเดินเขย่ง  เท้าข้างนึงจะไม่ติดพื้น ปลายเท้าเฉียงๆ  มีวิธีรักษาให้หายไหมคะ
    • ตาแดงและบวม

เริ่มต้นโดย: Nicharee

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอ หนูมี อาการตาแดงและบวม รู้สึกปวดตา เล็กน้อย เคืองๆตาเล็กน้อย  ไปหาหมอคลีนิคทั่วไป หมอบอกว่า เยื่อบุตาอักเสบ แต่หนูกินยาและหยอดตา มา เกือบ 1  อาทิตย์แล้วค่ะ แต่ยังไม่หาย
      หนูอยากรู้ว่า มันเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างค่ะ และ วิธีการรักษาแบบไหนค่ะ ถึงจะดีขึ้น ลดอาการบวมได้บ้าง  ตอนนี้ ใช่ชี...
    • เป็นรังแคม สองเดือนทำยังไงดี

เริ่มต้นโดย: Ratchanon

• ตอบกลับ 1
    • พึ่งเมื่อตอน รรปิดเรียน 1เดือน ช่วงนั้นเริ่มมีรังแค และช่วงนั้นไม่ค่อยอาบน้ำ ด้วย บวกกับความเครียด ลักษณะเป็นขุยขาวๆเหลืองขุยเล็กๆ สระผมวันเว้นมาตลอด วันที่ไมา่ได้สระก็ใช้น้ำเปล่า (เช้า-เย็น) ผมบางที่ก็ปล่อยแห้งเองหรือ เป่าลมเย็น แต่ไม่แห้งสนิท
    • ฉีดยาคุมหลังคลอด

เริ่มต้นโดย: อาริสรา

• ตอบกลับ 1
    • พอดีอยากสอบถามฉีดยาคุมหลังคลอดแบบ 3 เดือนแล้วมีเพศสัมพันธ์แบบหลั่งนอกมีโอกาสท้องไหมคะ
    • ผื่นแดงจากยุงกัด

เริ่มต้นโดย: จีจี้

• ตอบกลับ 1
    • คือแรกเริ่มเลย เริ่มจากยุงกัด ตอนแรกมันก็เป็นตุ่มยุงกัดปกติค่ะ พอสักพักมันเป็นจุดแดงจุดขนาดกลาง พออีกวันโดนยุงกัดมากขึ้น มันก็เป็นปกติเลยค่ะ แต่ปล่อยไว้สักพักก็เริ่มเป็นกลุ่มผื่น ช่วงข้อพับขาเป็นจุดแดงเล็กๆยิบๆ คันมากเลยค่ะ พอเกามากๆก็เหมือนเป็นลมพิษค่ะ พอหยุดเกาตุ่มลมพิษก็ค่อยๆหาย ตอนนี้เป็นจุดแดงเ...
    • โรคหอบหืดจนเสียความจำสั้นๆ

เริ่มต้นโดย: ซาร่า

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอค่ะ คือแม่หนูเป็นโรคหอบหืด แล้วแกมีอาการชักเกร็งน้ำลายฟูมปากหมดสติ หลังจากแกได้สตินั้นแกจำเหตุการณ์อะไรไม่ได้เลยค่ะ ไม่ได้ทั้งหมดนะค่ะ แต่แค่เหตุการณ์สองสามวันที่ผ่านมา อยากทราบว่าเกิดจากอะไรค่ะ
    • อาการชอนไช

เริ่มต้นโดย: สหรัฐ บุญคุมรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีดีครับ ผมมีเรื่องที่จะสอบถามครับพอดีผมมีอาการแปลกๆ ที่คนส่วนใหญ่เขาไม่ทำกัน ตั้งเเต่เด็กจนโตผมมีอาการตอนนอนเอาเท้าชอนไชขอบเตียง เพื่อให้เตียงทับอยู่ตลอดเวลา หรือถ้าไม่ใช่เตียงก็ให้เเฟนทับเท้าอยู่ตลอดเวลาเลยครับ  ถ้าไม่ทับขา หรือเท้า ผมจะนอนไม่หลับเลยครับ  ผมเป็นเเบบนี้ตั้งเเต่เด็กจนตอนนี้อายุ ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 10,201 ผ่านทาง 10,225 (ของทั้งหมด 16,093)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close