ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,701 ผ่านทาง 9,725 (ของทั้งหมด 16,002)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เจ้บหน้าอกข้างซ้ายบ่อยๆคะ

เริ่มต้นโดย: นางสาวนูรอัยนี อาลี

• ตอบกลับ 0
    • 3 years มาแล้ว
    • คือ ไม่รู้ว่าตัวเองเป็นโรคหัวใจหรือเปล่า คือ ชอบปวดหน้าอกข้างซ้ายบ่อยๆบางทีก็หายใจไม่ทั่วท้อง รู้สึกว่าไม่ว่าจะทำอะไร ก็เหนื่อยง่ายคะ เป็นแบบนี้นานแล้วคะ ประมาณ 1 ปีได้ แต่ก่อนหน้านั้น มันเริ่มจากรู้สึกหายใจไม่ทั่วท้องก่อนคะ พอนานๆเข้า ก็รู้สึกเจ็บหน้าอกตามมา มันเป็นแบบนี้ซ้ำๆคะ แต่บางครั้งจะไม่รู้ส...
    • มีเลือดไหลออกจากทางช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: Jane

• ตอบกลับ 0
    • มีเลือดออกตอนเเรก25มีนาคมออกไม่เยอะคิดว่าตกขาวสีน้ำตาล เเละเริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆ จนวันที่27มีนาคมเยอะเท่าประจำเดือนเเเบ้ว ไม่เเน่ใจใช่ประจำเดือนมั้ยเเต่มาก่อนประจำเดือนจะมา5วัน ก่อนหน้านี้ทานยาสมุนไพรราก30ไป เเต่ทานไปเเค่3-4ชมก่อนจะมีเลือดไหลครั้งเเรกเลยไม่เเน่ใจว่าเพราะยาด้วยรึป่าว เป็นเพราะอะไรคะ
    • ผ่าตัดเนื้องอกในกระดูก 2 ครั้งแล้ว

เริ่มต้นโดย: Ch

• ตอบกลับ 0
    • เคยผ่าตัดเนื้องอกในกระดูกมา 2 ครั้งแล้วค่ะ โดยจุดที่เป็นจะเป็นขาขวาช่วงใต้เข่าลงไปจนถึงหน้าแข้ง และผ่าตัดรอบ 2ล่าสุดไปเมื่อเดือนธันวา 63 ซึ่งผ่านมาประมาณเกือบ 4 เดือน

อยากสอบถามค่ะว่าระยะเวลา4เดือนนี้ ตัวเนื้องอกสามารถเกิดขึ้นอีกได้มั้ยคะ เพราะตอนนี้รู้สึกมีก้อนนูนขึ้นมาแต่เป็นก้อนแข็งๆเลยไม่แน่ใจ...
    • ปวดขาอ่อน มีรอยแดงและบวม

เริ่มต้นโดย: Faroys

• ตอบกลับ 0
    • ปวดตรงขาอ่อนและมีรอยแดง ที่แรกที่ปวดคือใกล้ๆสะโพกปวดแต่ไม่ปวดมากเท่าไหร่ พอที่แรกหายมันลามมาอีกที่ใกล้ๆกัน จนตอนนี้ลามมันปวดตรงหัวเข่า แล้วปวดมากมีรอยแดงๆเหมือนเป็นตุ่มๆเม็ดๆสีแดงข้างใน อยากรู้ว่าเกิดจากอะไรครับ เพราอยู่ๆก็เป็น ตอนนี้เป็นมา 1-2อาทิตย์ แล้ว งานที่ทำคือทำอาหารและต้องยืนเกือบตลอด อยากร...
    • ไอ

เริ่มต้นโดย: เอริกะ

• ตอบกลับ 0
    • ตอนประมาณ2ทุ่มเรามีอาการเจ็บคอ คัดจมูก แต่เป็นปกติของเราอยู่แล้วเพราะเป็นภูมิแพ้ เมื่อกี้ลองดมน้ำหอมดู ก็ไม่ได้กลิ่นเลยค่ะ กินขนมไปก็ไม่รู้รส (แต่เมื่อประมาณตอนเย็นยังรู้รสอาหารอยู่)คุณว่าเราจะเสี่ยงติดโควิดมั้ยคะㅠㅡㅠ แต่เราไม่ได้เดินทางไปพื้นที่เสี่ยงเลยค่ะ
    • กินยาคุม

เริ่มต้นโดย: วิกานดา เกตุหอม

• ตอบกลับ 1
    • กินยาคุมแบบแผง21 เม็ด มีลืมกินบ้างบางวันแต่พอนึกออกก็กินทันที และกินอีกเท็ดตามเวลา แล้ววันนี้ยาคุมหมดตอน 22.23 แต่ไปเพศสัมพันกับแฟนหลังจากนั้น โดยการหลั่งใน แบบนี้ต้องกินยาคุมฉุกเฉินไหมคะ
    • ใช้ยาสอดรักษาตกขาวครั้งแรก

เริ่มต้นโดย: นูนา

• ตอบกลับ 1
    • ไม่เคยใช้ยาสอด แต่หมอให้ยาสอดมารักษาตกขาวเชื้อรา 6 เม็ด ใส่ยาสอดไม่เข้าในช่องคลอด พยายามใส่แต่ยาเปื้อนตกขาวค่ะ ครั้งที่2เอายาใหม่สอดไม่เข้าแต่ก้อเปื้อนตกขาว ยาที่เปื้อนตกขาวแล้วสอดได้อีกหรือป่าวค่ะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: เอ

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนไม่มา สองเดือนแล้วค่า เคยกินยาฮอร์โมนปรับปจด.ไปแล้ว มาปกติซักสามเดือน หลังจากนั้นก้อไม่ปกติละค่ะ
    • คิ้วร่วงหมดเลย

เริ่มต้นโดย: kaykai

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันอายุ 39 ปี ค่ะ มีลูก 3 คน สังเกตุตัวเองว่าคิ้วเริ่มบางลงตั้งแต่ มีลูกคนแรก ปี 2553 หลังจากนั้น มีลูกคนที่สอง 2556 และคนที่ 3 ปี 58 ปัจจุบัน ลูกคนที่ สาม 6 ขวบแล้ว ขนคิ้ว ไม่เหลือเลยค่ะ หนักใจมาก เคยไปหาแพทย์ผิวหนัง หมอก็ให้ยามาทาค่ะ แล้วก็บอกว่าเกี่ยวกับฮอร์โมน ให้ออกกำลังกาย พักผ่อนให้เพียงพอ ...
    • พยาธิหรือป่าว

เริ่มต้นโดย: Chatshada

• ตอบกลับ 1
    • เป็นคนกินเยอะมากค่ะ  เเต่กินเท่าใหร่ก็ไม่อ้วน กินได้เเปปๆก็หิวอีก ท้องเสีย น้ำหนักเท่าเดิม เคยเห็นจุดๆขาวในอุจจาระ
      *เเบบนี้คืออาการของอะไรคะ
    • เจ็บๆ ตึงๆ แน่นๆ ตรงชายโครงข้างขวา ข้างๆลิ้นปี่

เริ่มต้นโดย: Toey

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอาการตึงๆ แน่นๆ อาการคล้ายๆเหมือนตอนจะเป็นตะคิว แล้วก็บางทีนอนตะแคงขวาก็จะรู้สึกชาๆบ้างเป็นบางครั้ง หรือเวลาก้มตัวก็จะรู้สึกตึงๆ บริเวณข้างๆลิ้นปี่ข้างขวา ตรงชายโครง บางทีก็มีอาการเจ็บนิดหน่อย เป็นๆหายๆ บางทีก็เจ็บแป๊บๆ แต่ไม่ได้เจ็บมาก ถ้าทานอาหารจนอิ่ม ก็จะรู้สึกมากกว่าปกติ อยากทราบว่าเป็นที่...
    • เสียงดังกึกเวลาเคี้ยวอาหาร

เริ่มต้นโดย: ต้นหญ้า

• ตอบกลับ 1
    • จะรบกวนค่ะพอดี หนูมีอาการเคี้ยวอาหารแล้วมีเสียงดังบริเวณกรามค่ะเมื่อก่อนจะเป้นค่ะช่วงทานอาหารที่มีความแข็งแต่ตอนนี้ทานข้าวธรรมดาก็มีเสียงเเล้วค่ะและดังขึ้นทุกทีค่ะแต่จากที่ฟังมาขอท่านอื่นๆจะมีอาหารปวดแ่ของน้องไมมีอาการปวดใดใดเลยค่ะ
    • สอบถามเกี่ยวกับวัคซีน HPV

เริ่มต้นโดย: Thunwarut

• ตอบกลับ 1
    • อายุ 25 ปี ยังไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ วันที่ 9 กพ ได้รับวัคซีน HPV 4 สายพันธุ์ เข็มแรก กำหนดรับเข็มสองและสาม เดือนเมษาและสิงหา ตามลำดับ คำถามแรก สามารถฉีดวัคซีน HPV 9 สายพันธุ์ ในเข็มที่ 2 และ 3 ต่อจากวัคซีน 4 สายพันธุ์ได้มั้ย หรือเริ่มฉีด 9 สายพันธุ์ ใหม่ทั้ง 3 เข็มได้เลย หรือต้องฉีด 4 สายพันธุ์ให้ครบก...
    • เพศสัมพันธ์และการมีบุตร

เริ่มต้นโดย: Kitti

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากจะทราบว่า ถ้าเรามีเพศสัมพันธ์กับใครใน วันที่ 2กรกฎาคม2018 ครั้งเดียว แล้วเด็กคลอด วันที่ 25ฟฤษภาคม2019  มีโอกาสเป็นไปได้ไหมครับว่าเด็กคนนี้เป็นลูกของเรา และโอกาสเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนครับ         ปัจจุบันไม่เคยเจอหรือได้คุยกันแล้วกับคนที่เรามีอะไรด้วย แต่พอดีไปเห็นรูปเด็กบนเฟสบุ๊คของเขา และปร...
    • การรักษาซิฟิลิสขึ้นสมอง

เริ่มต้นโดย: New

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีเชื้อ hiv แล้วก็เชื้อซิฟิลิสครับ การรักษา hiv เป็นไปได้ดีครับ แต่ซิฟิลิสไม่ดีขึ้น ทั้งๆที่ผมฉีดยาครบแล้ว และไม่เคยไปเสี่ยงรับเชื้อมาเพิ่มอีกเลยตลอดการรักษา 2 ปี หมอที่รักษาบอกว่าผมอาจจะมีเชื้อมานานแล้ว และมันคงจะขึ้นไปที่สมองแล้ว ผมอยากทราบว่ามันมีการรักษาหรือไม่ครับถ้าเชื้อมันขึ้นไปสมองครับ
    • มีเลือดออกที่อวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: ชุติมณฑน์​

• ตอบกลับ 1
    • เรามีเพศ​สัมพันธ์​กับเเฟนไปครั้งล่าสุดมีเลือดออกมาจากอวัยวะเพศ​ของเราตอนเเรกก็ตกใจทั้งเราเเละก็เเฟนเเฟนเลยพาไปร้านยาไปหาเภสัช​กรซึ่งเค้าก็บอกว่าอาจเป็นเพราะช่องคลอดของเรามันเเห้งเลยทำให้เสียดสีทำให้ช่องคลอดเราเป็นเเผลเค้าก็บอกว่าเดะมันจะหายไปเองพอวันต่อมามันก็ไม่มีเลือดไหลเราก็คอยดูอาการไปเรื่อยๆพอว...
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: umi

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากปรึกษาคือในช่วงสิ้นเดือน มกราคมเป็นวันที่หนูจำได้ว่าเป็นประจำเดือนครั้งล่าสุดเเละเป็นช่วงเดียวกันกับที่มีเพศสัมพันธ์กับเเฟนเเละไม่ได้ใส่ถุง เเละรีบกินยาคุมกำเนิดเเบบฉุกเฉิน1เม็ดเลยค่ะ
      ถัดมาในช่วงวันที่ 16 กุมภาพันธ์ได้มีการตรวจครรภ์โดยใช้ที่ตรวจครรภ์ พบว่า ไม่ได้ท้องค่ะ เเต่ประจำเดือนย...
    • ผล ct scan

เริ่มต้นโดย: นก

• ตอบกลับ 0
    • ผล ct scan -focal small pulmonary nodules at posterior basal segment อยากทราบว่าแปลว่าอะไรและอันตรายไหมคะ  หมอไม่ทักอะไรค่ะ
    • โรคเบลล์พัสซี่

เริ่มต้นโดย: กุลภรณ์

• ตอบกลับ 1
    • เป็นโรคนี้เมื่อสองปีก่อนแต่ไม่หายขาดสามารถไปกระตุ้นไฟฟ้าแล้วจะสามารถหายขาดไหมคะ?
    • แผลเป็นที่ศีรษะ ผมไม่ขึ้น เวลาจับที่แผลเป็น จะรู้สึกเสียวๆ ที่แผลเป็น

เริ่มต้นโดย: Cool

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      ขออนุญาตปรึกษานะคะ คือ ตอนเด็กๆ หนูหกล้ม หัวแตก หัวโนบ่อยค่ะ มักจะหกล้มและเป็นแผลตรงที่เดิมๆ ซ้ำไปซ้ำมาค่ะ (บริเวณกระโหลกศีรษะด้านหลัง ตรงที่เป็นส่วนโค้งนูนค่ะ) คุณแม่รักษาด้วยการนำดินสอพองผสมน้ำมะนาวมาพอกที่บริเวณแผลหัวแตก หัวโนจนแผลยุบและดีขึ้นค่ะ แต่หลังจากแผลหาย ผมหนูตรงจุดที่เป็...
    • ประจำเดือน การตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: Atchara

• ตอบกลับ 1
    • คือ เดือนกุมภาพันธ์64ที่ผ่านมาประจำเดือนหนูไม่มา1เดือนเต็มๆ ก็เลยซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจแต่ก็ไม่พบว่าท้องคะ
      { ตรวจเมื่อวันที่1มีนาคม64ที่ผ่านมา}
      แล้วพอช่วงวันที่2มีนาคม64ที่ผ่านมา
      อยู่ดีๆประจำเดือนก็มาคะ
      { แต่ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าใช่เลือดประจำเดือนไหม} เลือดมาไม่มากคะ ประมาณปานกลาง สีเลือดแดงปนน้ำตาลห...
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,701 ผ่านทาง 9,725 (ของทั้งหมด 16,002)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close