ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 9,151 ผ่านทาง 9,175 (ของทั้งหมด 16,093)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มูกใสปนเลือด

เริ่มต้นโดย: เวียร์

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 11 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ คือในวันศุกร์ที่ผ่านมาหนูมีเป็นเหมือนมูกใสปนเลือด แล้วในคืนนั้นมีเหมือนประจำเดือน หนูถามปม่แม่บอกว่าประจำเดือน แล้วพอมาวันพฤหัส ประจำเดือนวันหมดค่ะแล้วมันมีสีน้ำตาลออกมาเยอะปนเลือดบ้าง พอมาวันนี้มันเป็นมูกใสปนเลือดอะค่ะ คืออะไรหรอคะ
    • ก้อนเนื้อบริเวณทวาร

เริ่มต้นโดย: will วิว

• ตอบกลับ 1
    • ไม่มีอาการเลือดไหล แต่มีก้อนเนื้อยื่นออกมาผิดปกติ เหมือนอยากเบ็งอุจระออกมาแต่ไม่ปวดไม่มี ในระหว่างเกินเที่ยวใส่รองเท้าเสริมความสูง มีวิธีแก้ หรือ อาการไหมคะ มันร้ายแรงไหม?
    • อาการนี้คือโรคอะไร

เริ่มต้นโดย: thawini suwan

• ตอบกลับ 1
    • ใครพอทราบช่วยตอบหน่อยนะคะ…คือหนูเป็นโรคอะไรไม่ทราบค่ะเป็นตั้งแต่วันพฤหัส มีอาการปวดหัว เวียนหัว มีไข้(บางเวลา) เบื่ออาหาร วันศุกร์มีสอบวันสุดท้ายก็ไม่ได้ไปสอบ พอตอนสายๆไปหาหมอที่ร.พ. หมอก็ถามข้อมูลว่าเป็นยังไง ไปพื้นที่เสี่ยงรึเปล่า หนูบอกไปว่าไม่ได้ไป ละหมอก็บอกรักษาตามอาการ และจ่ายยาให้ แล้วให้ไปต...
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: ณภัทร

• ตอบกลับ 0
    • วันที่​ 8​ เดือนที่แล้ว​ มี​ ปจด.​ หมดวันที่​ 12​ มาเดือนนี้วันที่​ 11​ แล้ว​ ปจด.​ ยังไม่มา​ มีโอกาสท้องไหม​คะ​ ปกติมีเพศ​สัมพันธ์​ไม่ได้ป้องกัน
    • หายใจไม่อิ่ม ใจหวิว

เริ่มต้นโดย: เพียงดาว

• ตอบกลับ 0
    • ขออนุญาตเท้าความไปเมื่อประมาณ 6 เดือนก่อน ปวดท้องเหนือสะดือ อืดท้องจนทานข้าวและนอนไม่ได้ต้องนั่งหลับ หมอบอกเป็นกรดไหล้ย้อน อาการดีขึ้นแต่ไม่หายขาดยังแน่นท้อยเรื่อยมา และเมื่อสองสัปดาห์ก่อนมีอาการหายใจไม่ออก ใจสั่น ตัวชา ไปห้องฉุกเฉินหมอบอกปกติทุกอย่างให้ยากรดไหลย้อนกลับบ้าน หลังจากนั้นกลับบ้านก็มีอา...
    • ประจำเดือนมามากและนานหาย

เริ่มต้นโดย: สุวลินดา กุลสุทธิ์

• ตอบกลับ 0
    • ตอนนี้อายุ 33 ปี เนื่องเป็นประจำเดือนตั้งแต่วันที่12/4/64 แต่เป็นกระปิดดกะปอย เรื่อยๆมา แต่ประมาณวันที่1/5/64 ถึงปัจจุบัน ประจำเดือนมามากขึ้นและไม่หายเลย ไม่อะไรไหมคะ
      เป็นมา26วันแล้วคะ
    • สงสัย

เริ่มต้นโดย: Ggvth

• ตอบกลับ 0
    • อยากถามว่า ผมกับแฟนมีอะไรกันวันที15 ไม่ได้ป้องกัน แต่ไม่แตก จนวันนี้ ปจด ยังไม่มา แต่ตอนนี้มีอาการ ปวดท้องน้อย และ มีก้อนข้างช้าย แต่ ตรวจแล้ว 3-4 ครั้งเป็นขีดเดียว แสดงว่ามีหลืไหมครับ
    • มีก้อนคล้ายก้อนเลือดโผล่ออกมาทางช่อวคลอด

เริ่มต้นโดย: อัจฉรา อับดอระมาน

• ตอบกลับ 0
    • แม่อายุ 70 กว่า อ้วนมากตัดมดลูกออกไปนานแล้ว พบว่ามีก้อนโผ่ลออกมาจากช่องคลอด แต่ปรกติจะดันเข้าไปได้ แต่ตอนนี้กลับเป็นก้อนคล้ายก้อนเลือดโผล่ออกมีลักษณะเป็นก้อนเลือดใสๆก้อนใหญ่ไม่สามารถดันเข้าไปได้ เวลาปัสสาวะเหมือนมีเลือดออกมาด้วย แล้วมีการปวดท้องต้องกินยาทุกวันน่าจะเป็นอะไรค่ะ รบกวนตอบหน่อยน่ะค่ะ  ขอ...
    • ประจำเดือนมาแต่มีเมือกใสปนมาด้วย

เริ่มต้นโดย: Bw123

• ตอบกลับ 3
    • ปกติฉีดยาคุมตรงตามกำหนดทุกเดือน หัวนมเริ่มแตก บริเวณรอบๆนมก็ด้วย เจ็บหัวนมจี๊ดๆบางครั้ง เลยตัดสินใจซื้อที่ตรวจมาตรวจดู ไม่ท้องค่ะ มีเพศสัมพันธ์ค่อนข้างบ่อยและหลั่งในทุกครั้ง แต่ครั้งนี้ประเดือนมาปกติมีเพศสัมพันธ์และหลั่งใน ผ่านมาสองวันประจำเดือนก็ยังไหลปกติ แต่มาวันที่สามประจำเดือนมีเมือกใสๆปนออกมาล...
    • มีโอกาสเป็นโควิดไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Parichat

• ตอบกลับ 0
    • มีอาการตัวออกร้อนๆเจ็บคอมา2-3วันแล้วค่ะ ในช่วงนั้นเอาน้ำเย็นมาเช็ดตัวเอง ในเช้าวันที่3อาการดีขึ้นค่ะ แต่พอออกไปทำงานอาการก็เริ่มกลับมา ปวดหัวนี้เป็นอยู่แล้วด้วย เครียดเรื่องงาน กับทำงานอยู่ห้องแอร์ เข้าๆออกๆ เหมือนร่างกายปรับตัวไม่ทัน เพราะกินอาหารอะไรก็อร่อยมีรสชาติปกติหมดเลยค่ะ อีกอย่างที่คิดว่าไม...
    • มีอะไรกับแฟนนน

เริ่มต้นโดย: Lee sin

• ตอบกลับ 0
    • คือผมมีอะไรกับแฟนวันที่ 14 หลังจากนั้นได้กินยาคุมฉุกเฉินไปแล้วจากนั้นก็มีไรกันอีกทีวันที่20 ซึ่งวันที่20 แฟนปวดท้องเหมือนเมน6-7วัน คือหลังจากนั้นก็ไม่มีผลของยารอบที่2เลยอยากทราบว่าเพราะอะไรหรือมีโอกาสตั้งครรภ์ป่าวคับ
    • ท้องเสียเยอะ

เริ่มต้นโดย: สุภัทรา

• ตอบกลับ 0
    • มีอาการถ่ายเหลว1ครั้ง เเล้วหลังจากนั้นก็ถ่ายเป็นน้ำเมือก2ครั่ง มีอาการปวดท้องบิดๆจะถ่าย ควรกินยาฆ่าเชื้อมั้ยคะ
    • เจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: มิลิน

• ตอบกลับ 0
    • เวลา จูบกับแฟนแล้ว มีอาการเจ็บคอ ทอนซิลอักเสบ  เหมือนจะไม่สบาย (ทุกครั้งที่จูบ) แฟนไม่มีอาการเป็นไข้ แบบนี้คืออะไรหรอคะ อยากทราบค่ะ  ส่วนตัวก็ไม่ได้เป็นไข้
    • กรดไหลย้อน หอบเหนื่อยตลอด

เริ่มต้นโดย: whisbill

• ตอบกลับ 1
    • ผมเป็นกรดไหลย้อนมา 3 เดือน แรกเริ่มอาการทุกอย่างคือมาหนักมากทั้ง แสบท้อง,แสบจี๊ดหน้าอก,จุกคอ,ไอ รวมถึงหายใจแพนิค
      แต่ตอนนี้อาการที่เหลืออยู่คือ แสบรวนหน้าอก และที่รบกวนผมที่สุดคือ รู้สึกหอบเหนื่อยตลอดเวลา เหมือนมีลมมาแตะคอหรือจมูก ทำให้ต้องทำเหมือนถอนหายใจแทบทั้งวันเลยครับ อยากทราบสาเหตุ และต้องรักษา...
    • เลือดออกหลังสอดใส่

เริ่มต้นโดย: Sourcream

• ตอบกลับ 1
    • 27มีนา (เดือนนั้นเมนยังไม่มา คิดว่าน่าจะเพราะเคลียด+สูบบุหรี่) มีเซ็กส์ครั้งเเรก(ใส่ถุงยาง)สอดใส่สักพัก ถอดออกเลือดไหลทะลักเยอะมาก สามสี่วันหาย 2เมษา (เมนก็ยังไม่มา) มีเซ็กส์กันใหม่ สอดใส่ (กระเเทกเเรงเเบบรู้สึกได้ว่าถึงจุดลึกสุดของช่องคลอด ) ทีเดียวค่ะ รู้สึกเจ็บเลยถอดออก เลือดออก อีกเเล้ว 55555555...
    • ช่วยตัวเองบ่อยเป็นอะไรไหม

เริ่มต้นโดย: ศิริพงษ์

• ตอบกลับ 0
    • เริ่มช่วยตัวเองเป็นตั้งแต่ป. 6 แล้วก็ช่วยตัวเองมาเรื่อย ๆ (ส่วนใหญ่วันละ 2 ครั้ง) ทำมาจนถึงตอนนี้อยู่ม. 3 (ไม่กระทบต่อชีวิตประจำวัน เพราะใช้เวลาไม่มาก) ผมอยากทราบว่าจะมีผลต่อสุขภาพไหมเห็นใน pantip เขาบอกว่าช่วยตัวเองแล้ว iq จะลดหรือสมองจะเสื่อมความจำเสื่อมนี้เกี่ยวกันไหมครับพอตอนนี้เริ่มรู้ตัวแล้วว่...
    • เมนส์มาช้า

เริ่มต้นโดย: เจ้าหญิง

• ตอบกลับ 1
    • คือเป็นเมนต้นเดือนมีนา เเล้ววันที่19เมษาที่ผ่านมาเกือบมีอะไรกับเเฟน ไม่ได้สอดใส่ ถูเเค่บริเวรช่องคลอด พอกลับบ้านมาก็กกินยาคุม เเต่เมนยังไม่มาเลยเกินความเครียด อยากถามว่า จะท้องมั้ยคะ เเล้วตอนนี้ทำไมเมนมาช้าจัง
    • ปวดตา มาอาทิตย์กว่าแล้ว

เริ่มต้นโดย: Spa

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงแรกที่เป็นมีอาการ เคืองตา ยังไม่ปวด ตาไม่แดงไม่บวม จึงไปซื้อยาหยอดตา อัลเลอจิส แก้ระคายเคือง สำหรับแก้แพ้ หยอดไป1-2วัน ตาเริ่มไม่เคือง แต่มาปวดแทน มาก็ปวดตาๆมาจนถึงทุกวันนี้ ปวดมา2อาทิตย์แล้วครับ ไปหาหมอตรวจ หมอก็บอกปกติทุกอย่างครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 3 years มาแล้ว โดย GedGoodLife

...
กำลังดู 25 กระทู้ - 9,151 ผ่านทาง 9,175 (ของทั้งหมด 16,093)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close