ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 7,976 ผ่านทาง 8,000 (ของทั้งหมด 16,068)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มีไข้

เริ่มต้นโดย: ฝนตก

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 9 months มาแล้ว

• เมื่อวาน มีไข้37.8-38.0 ท้องเสีย ปวดเมื่อยเนื้อตัว อาเจียน

วันนี้ มีไข้37.7 ท้องเสีย มีอาการคลื่นไส้เล็กน้อย
      อยากทราบว่าเป็นโรคอะไรได้บ้างคะ เข้าข่ายโควิดหรือป่าว ถ้าเข้าข่ายจะได้ไปตรวจ
    • กลัวที่จะ เเหงน มองที่สูงๆ

เริ่มต้นโดย: ทัศนัย ยุทยง

• ตอบกลับ 1
    • คือผมรู้สึกกลัวเเล้วก็ขนรุกสั่นไปทั้งตัวเวลา เเหงน มองที่สูงๆอ่ะครับ เเต่เวลาที่มองลงมาจากที่สูงๆจะไม่กลัว มันคือโรคอะไรอะครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 10 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• โรค ลมชัก

เริ่มต้นโดย: กฤษกร สุแพง

• ตอบกลับ 1
    • ถามว่า ผมเป็นโรคลมชักครับ ถามว่า กินยากันชักนานๆ มันจะมีผลข้างเคียงอะไรไหม? ครับหมอ กินมาหลายปีแล้ว  ผมรู้สึกปวดหลัง คิดว่าจะเป็นโรคไต ก็รู้ว่าโรคนี้มันไม่ได้เป็นกันง่าย ตรวจ100คน จะมีอยู่ 15-25 คนเท่านั้น หรือ ผมอาจจะเป็นบุคคลส่วนน้อยนั้นก็ได้
    • เป็นตุ่มขึ้น

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1
    • มีตุ่มคล้ายสิวขึ้นที่อวัยวะเพศหญิง มีอาการบวมกดแล้วเจ็บด้วยค่ะ อยากทราบว่าเป็นอะไรร้ายแรงไหมคะ แล้วมีวิธีรักษาไหมคะ 
    • ประจำเดือนเป็นสีน้ำตาล

เริ่มต้นโดย: วิ

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนเป็นสีน้ำตาล น้ำตาลโอวัลติน มาน้อยมากค่ะ ไม่ออกมาเหมือนประจำเดือนเลย ใสผ้าอนามัยก็ไม่ติดซักนิดเลย แต่เวลาเข้าห้องน้ำเอาทิชชู่เช็ดคือติดทิชชู่มานิดนึงค่ะ บางครั้งมีก้อนเลือดออกมาด้วยเวลาฉี่  ปวดท้องเป็นบางเวลา ไม่ปวดมาก แต่ปวดหน่วงๆ เป็นมา4วันเเล้วค่ะ มันคืออาการอะไรคะ ปกติมั้ยคะ

กร...
    • นอนไม่หลับ

เริ่มต้นโดย: พิม

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการง่วง แต่นอนไม่หลับมาอาทิตย์กว่าแล้วค่ะ โดยปกติจะเป็นคนนอนประมาณเที่ยงคืนตื่นเก้า-สิบโมง แต่ตอนนี้นอนตี5,6โมง,7โมง ตื่น 9-11โมงแล้วแต่วัน ทำให้รู้สึกเพลียตลอดวัน ตกดึกมาก็นอนไม่หลับพยายามนอนพยามเปิดเพลงเปิดเสียงซาวด์ธรรมชาติและก็แบบบรรยากาศเงียบหลับตานับแกะก็แล้ว ก็ไม่หลับเลยค่ะ ได้ไปพบแพทย์ที...
    • นอนไม่หลับในห้องตัวเอง

เริ่มต้นโดย: nonthicha

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ ตอนที่อยู่หอพักหนูเคยเจอปัญหาเมื่อนี้ 2 3 เดือนก่อน เครียดเรื่องโปรเจ็คแล้วนอนไม่ค่อยหลับเลยค่ะ พลิกตัวตลอดทั้งคืน แต่พอกลับบ้านหลับสนิทปกติเลย ตอนนี้กลับมาหอพักเจอปัญหาเดิมอีกแล้วค่ะ นอนไม่หลับ กว่าจะหลับก็ฟ้าสาง ต้องตื่นมาเรียนตอนเช้าอีก บางครั้งก็เบลอ วูบๆเป็นบางครั้ง หัวใจเต้นแรง เร็ว ...
    • ขอทราบอาการ

เริ่มต้นโดย: ธีรกิต ปั้นไพบูลย์

• ตอบกลับ 0

• มีอาการคล้ายๆกับว่ามีอะไรติดอยู่ที่หลังลอดเวลา ลองคลำดูมีก้อนเนื้อไม่ปูดออกมามากและมีความรู้สึกยุบยิบๆอยู่บริเวรนั้น ไม่มีอาการเจ็บ

• ตุ่มขาวๆ

เริ่มต้นโดย: แก้ว

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะพอดีมีอะไรกับแฟนครั้งแรกใส่ถุงค่ะพอเสร็จก็ล้างค่ะแล้วครั้งที่ 2 แฟนขอสดค่ะแต่ไม่ได้ทำนานไม่ถึง 2นาทีค่ะ กินยาคุมตอน 45 ชั่วโมงแล้วก็หลังจากเม็ดแรก 12 ชมค่ะ มีโอกาสตั้งครรภ์มั้ยคะไม่ได้หลั่งนะคะ แล้วพอผ่านไปหนึ่งอาทิตย์มีตุ่มขาวๆขึ้นรอบลานหัวนมค่ะทั้ง 2 ข้างเลยค่ะแล้วก็มีเส้นเลือดขึ้นค่ะมีอา...
    • กรุณาตอบด้วยนะคะคุณหมอ

เริ่มต้นโดย: Suthahsvddva

• ตอบกลับ 0

• ประจำเดือนมาวันแรกครั้งล่าสุดเมื่อวันที่22พฤษภาคม หลังจากนั้นวันที่5มิถุนายน มีเพศสัมพันธ์แบบใส่ถุง ประมาณวันที่22มีตกขาวสีขุ่นเหนียวคล้ายแป้งเปียก ประมาณวันที่26มีตกขาวสีน้ำตาลปนเลือด วันที่29มิ มีเพศสัมพันธ์แบบใส่ถุง มีเลือดออกขณะมีเพศสัมพันธ์ วันที่30-2กรกฎาคมยังมีตกขาวปนเลือดอยู่ วันที่3สงสัยว่...
    • เชื้อราในช่องคลอดรึเปล่า?

เริ่มต้นโดย: ดอกไม้สีแดง

• ตอบกลับ 0

• สวัสดีค่า คือหนูรู้สึกคันตรงนั้นอ่ะค่แถวช่องคลอด หนูก็เลยลองแหวกดูก็มีสีขาวอยู่ที่ปากช่องคลอด แต่สามารเช็ดออกได้ค่ะ ไม่มีตกขาวไม่มีกลิ่นนะคะ แล้วหนูขูดออกมันก็มีบางส่วนที่เข้าไปในช่องคลอด พออีกวันหนูเปิดดูตรงปากช่องคลอดไม่มีค่ะ มีในช่องคลอด หนูก็ใส่ไปนิ้วนึงขูดออกมา
      เจ็บมากค่ะหนูไม่เคยมีเพศสัมพันธุ...
    • แคมบวม แดง ทำยังไงดีคะ

เริ่มต้นโดย: วรนิษฐา มีกำปัง

• ตอบกลับ 0
    • คือหนูอายุเเค่14เองค่ะ เเคมตรงอวัยวะเพศของหนูมันบวมข้างขวา แดงมาก เเสบ เวลาล้างน้ำทำความสะอาดมนเเสบมากหนูเลยก้มลงไปสังเกตเห็นได้ว่าเเคมข้างขวาหนูมันบวมอ่ะค่ะ หนูยังเด็กไม่ค่อยรู้เรื่อง  ไนูต้องทำยังไงดีคะ ปล่อยไว้มันจะหายมั้ย ทำยังไงดีตอนนี้หนูกังวลมากค่ะ ปล่อยไว้มันจะหายมั้ยคะ หรือให้หนูทำยังไงดี ห...
    • ฉี่แล้วรู้สึกเสียว

เริ่มต้นโดย: Toy

• ตอบกลับ 0
    • คือพอดีมีเพศสัมพันธ์กับแฟนไม่ได้ป้องกัน แล้วกินยาคุมฉุกเฉิน วันต่อมาปัสสาวะมีกลิ่น เวลาฉี่รู้สึกเสียวๆแสบๆ มีเลือดปนเล็กน้อย
    • ฉีดวัคซีน AstraZeneca

เริ่มต้นโดย: กนกพร

• ตอบกลับ 0
    • คือหนูฉีดวัคซีนมาเมื่อวันที่03 ก.ค 2564 หนูสงสัยว่า การที่มีปัสสาวะเป็นสีเขียวอ่อน คือจะเป็นอะไรไหมคะ ทั้งวันวันนี้หนูกินแต่ข้าวต้ม กับไทลินนอล2เม็ดทุก4ชม. เพราะมีไข้ค่ะ
    • ตกขาวสีเหลือง มีกลิ่นเหม็น

เริ่มต้นโดย: Nnnns1234

• ตอบกลับ 0

• มีอาการ ตกขาวสีเหลือง และมีกลิ่นที่เหม็นมาก เกิดจากสาเหตุอะไรคะ แล้วควรใช้ยาอะไรในการรักษาถึงจะหายจากอาการนี้ พอดีว่าตั้งครรภ์ได้6เดือนแล้วค่ะ กลัวว่าถ้าใช้ยาแล้วจะเป็นอันตราย

• อาการและวิธีรักษา

เริ่มต้นโดย: ดรีม

• ตอบกลับ 0
    • คือว่าหรือมีอาการที่เป็นลมพิษขึ้นเป็นเส้นๆยาวๆค่ะจะขึ้นทั่วร่างกายเลยค่ะแล้วจะมีอาการคันไม่ทราบว่าเป็นเพราะอาหารหรืออากาศหรืออะไรกันแน่ค่ะแต่โดยส่วนตัวแล้วหนูไม่ได้มีอาการแพ้อาหารอะไรอยู่แล้วหนูลองกินยาที่มันเป็นสำหรับแก้ผิวหนังอันนี้ไปซื้อที่ร้านขายยาเลยนะคะเป็นเม็ดขาวๆเล็กๆอ่ะค่ะกินเข้าไปมันก็หายช...
    • การทานยาถูกต้องไหม

เริ่มต้นโดย: นางธันยชนก สุทธิหา

• ตอบกลับ 0
    • อาการ:  ตัวร้อนเป็นไข้ (ไม่เกิน 37 °) แต่รู้สึกว่าตัวร้อน) เจ็บคอ มีเสรด หน่อย ไม่ไอ ไม่มีน้ำมูก อยากถามว่า  ตอนนี้ทาน ยาลดไข้ sara  ครั้งละ 2 เม็ด ทุก 6 ชม  และทานยาฆ่าเชื้อ Amoxicillin + Clavulanic acid ครั้งละ 1 เม็ด หลังอาหาร เช้า  เย็น ทานอย่างนี้ถูกต้องไหมค่ะ มีคำแนะนำอย่างอื่นไหมค่ะ…ขอบคุณค่ะ...
    • มีอาการแน่นอกจะอวก

เริ่มต้นโดย: ยุ้ย

• ตอบกลับ 0
    • อาการจะ ค้ายๆ กับเรอ แต่มันจะดันออกมาเอง จากการแน่นน่าอก จากนั้นเหมือนดันน้ำขึ้นคอ แต่ผมจะกลั้น ถ้าไม่กลั้นจะอวดออกเป็นน้ำเปรี้ยว ทำไห้แสบคอ แล้วจะออกไม่หยุด ถ้ากินยาน้ำ ANTACIL GEL HH ขวดสีขาว จะหยุดอาการ ได้สักพักนึงแล้วก็ เป็นเหมือนเดิม บางครั่ง นอนหลับ ก็มีน้ำออกปากออกจมูก  อาการทั่งหมด บางวันไม...
    • ลุกปวดท้องบ่อย

เริ่มต้นโดย: Tuanhidar

• ตอบกลับ 0

• สอบถามค่ะลูกอายุ6ขวบชอบบ่นว่าปวดท้องบ่อยมากเเต่ก็เล่นได้ปกติอารมณ์ดีปกติประวัติน้องคลอดก่อนกำหนดโรคประจำตัวหอบตอนนี้ไม่ได้หอบมา2ปีกว่าเเล้วค่ะน้องฉีดวัคซีนไม่ครบน้องตัวผอมต่ำกว่าเกณฑ์เเต่สูงปกติกินข้าวเยอะปกติอาจไม่ตรงเวลาบ้างบ่อยครั้งอยากทราบว่าน้องเปนอะไรค่ะถึงปวดท้องค่ะ??

• ความรู้สึกที่อึดอัดมาตลอด

เริ่มต้นโดย: แฟลค

• ตอบกลับ 0
    • คือตอนนี้หนูรู้สึกว่าหนูกำลังอึดอัดค่ะ เรื่องที่บ้านด้วยและหลายๆอย่าง คือที่บ้านอยากให้หนูเป็นข้าราชการค่ะ แต่หนูไม่อยากเป็น จริงๆหนูก็เป็นคนไม่ได้ถึงกับเงียบ ก็คือเถียงสุด แต่สุดท้ายก็ไม่เคยขัดอะไรเค้า ตั้งแต่เด็กจนโต มันสะสมความรู้สึกนี้มาตลอด ไม่เคยได้ทำสิ่งที่ตัวเองอยากทำ ทุกอย่างในชีวิตเป็นสิ่ง...
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: ;p

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะหนูมีปัญหาเรื่องประจำเดือนขาดหาย ต้องขอย้อนไปก่อนว่าหนูเคยมีปัญหาด้านนี้มาแล้ว (แต่ปกติประจำเดือนหนูจะมาตรงกันทุกวงเดือนค่ะ) ช่วงนั่นหนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟนและประจำเดือนขาดหายไปแต่ตรวจแล้วไม่ท้องประจำเดือนขาดหายไปประมาณ3เดือนกว่าๆ และก็กลับมาปกติและเวลามีเพศสัมพันธ์กับแฟนหลังจากนั้นประจำเดือ...
    • โรคตับ

เริ่มต้นโดย: Thanakit

• ตอบกลับ 0
    • โรคตับเป็นขั้นมีอาการที่ท้องมาร มีอาการ ไตวาย มีตาเหลืองตัวเหลือง  ตรงนี้คืออาการอะไรครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 7,976 ผ่านทาง 8,000 (ของทั้งหมด 16,068)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close