ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,726 ผ่านทาง 6,750 (ของทั้งหมด 16,102)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • สอบถามผลตรวจอุจจาระ

เริ่มต้นโดย: Kanjana

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 6 months มาแล้ว
    • พอดีไปตรวจสุขภาพประจำปี ผลตรวจอุจจาระเป็น positive มีเลือดปนในอุจจาระ เป็นผู้หญิงอายุ 39 ปี ผลที่ปรากฏจำเป็นว่าต้องเป็นมะเร็งไหมค่ะ  หรือเกิดจากสาเหตุใดได้บ้างที่ทำให้อุจจาระเป็น positive ตอนนี้เครียดกังวลมากเลยค่ะ
    • ปวดหลัง ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ขิม

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าอาการปวดเอวปวดหลัง ปวดท้องน้อยหน่วงๆคล้ายช่วงมีประจำเดือน มีตกขาว แต่ประจำเดือนไม่มาสักที ไม่มีเพศสัมพันธ์ ตื่นนอนจะปวดเป็นพิเศษแต่ช่วงระหว่างวันจะดีขึ้นแต่ยังปวด เกิดจากอะไรคะ
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: Daisy.me

• ตอบกลับ 1
    • กินยาคุม synfonia 28เม็ด มีเม็ดแป้ง4เม็ด ต้องการเลื่อนประจำเดือนวันที่เม็ดแป้งวันแรก ให้ยกเลิกการกินเม็ดแป้งแล้วกินแผงต่อไปใช่ไหมคะ หรือว่าทำเช่นไรได้บ้าง
    • มันเป็นอะไรคับช่วยผมหน่อย

เริ่มต้นโดย: กาย

• ตอบกลับ 1
    • ผมอยากรู้ว่ามันเป็นอะไรผมคันตรงบริเวณอวัยวะเพศกับตรงขาหนีบพอผมเกาไปเรื่อยๆมันเริ่มแสบแล้วมันทะลอกแล้วมันบวมแล้วมันเป็นเหมือนแผลมันคันมากคันไมาหยุดเลยผมอยากรู้ว่าผมเป็นอะไรจะรักษาได้ยังไงผมเกานิดเดียวมันก็เป็นแล้ว

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 6 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ใจสั่น

เริ่มต้นโดย: สุนิตา จันทร์ดาชาติ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือว่าหนูมีอาการใจสั่นผิดปกติมาได้ประมาณ 4-5 วันแล้ว อาการคล้ายๆเวลาที่กินกาแฟแล้วใจสั่น แต่ไม่ได้สั่นตลอดเวลา เป็นเฉพาะเวลาที่นอนหงายและนอนตะแคง นอนตะแคงคือสั่นจนเห็นได้ชัดว่าผิดปกติ แต่ไม่ได้สั่นตลอดเวลาจะมาเป็นช่วงๆ ประมาณทุกๆ5นาที ถ้านอนตะแคงบางครั้งก็สั่นจนรู้สึกเหนื่อยๆเลยค่ะ อ...
    • มีจุดเลือดที่ฝ่าเท้าค่ะ

เริ่มต้นโดย: Patthaya

• ตอบกลับ 1
    • มีจุดเลือดที่ฝ่าเท้าค่ะ ถ่ายมองไม่เห็นเลยค่ะเล็กมากๆ ก่อนจะมาสังเกตเห็นจุดเลือดมีอาการปวดที่บริเวณด้านข้างเข่า และที่เท้าเป็นพักๆค่ะ จุดเลือดที่สังเกตได้ตอนนี้มีที่ฝ่าเท้าด้านใน 5-7 จุด ที่ท้องแขน 2 จุดค่ะ มีจุดนึงที่ค่อยๆจางหายไปแล้วค่ะ 
      เสี่ยงเป็นลิ่มเลือดอุดตันไหมคะ พึ่งฉีดวัคซีนมาได้ 2 สัปดาห์กว...
    • ปวดแน่นบริเวณตับ

เริ่มต้นโดย: M

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชายอายุ 12 นะครับ ผมมีอาการปวด แน่น จุกที่บริเวณตับอะครับ มันจะเป็นสักพักนึงแล้วหายอะครับ เป็นมานานแล้วครับ
    • อาการหลังฉีดวัคซีนชิโนแวด

เริ่มต้นโดย: หลิน

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะดิฉันอยากขอปรึกษาคุณหมอเกี่ยวกับการไปฉีดวัคซีนผลการข้างเคียงของวัคซีนค่ะพอดีว่าดิฉันไปฉีดวัคซีนมาเมื่อวันที่ 22 ที่ผ่านมานี้อาการข้างเคียงที่เกิดขึ้นก็มีปวดแขนปวดเนื้อปวดตัวแล้วลงมาตรงรักแร้และร้าวขึ้นไปตรงท้ายทอยอาการปวดอยู่ประมาณ 3-4จากนั้นเมื่อคืนวานประมาณ 21:00 นเกิดอาการเจ็บหน้าอกหายใจ...
    • ปวดหัวไม่หาย

เริ่มต้นโดย: Kumjao

• ตอบกลับ 1
    • อาการเริ่มปวดตั้งแต่เมื่อวานช่วงเย็นปวดข้างเดียวกินยาเเล้วก็ไม่หายก็นอนพักไปช่วงนึงตื่นมาก็รู้สึกเหมือนจะดีขึ้นแต่ก็ไม่นอนไม่ได้พยายามข่มตานอนปวดช่วงขมับขวาลงมาท้ายทอยอ่อนเพลียจากการมีประจำเดือนร่วมด้วยมีไข้ไปช่วง2-3วันก่อนที่เป็นประจำเดือนวันเเรกรู้สึกเหมือนเครียดจากการเรียนออนไลน์การบ้านเยอะสั่งงา...
    • ปวดท้องข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: พนิดา

• ตอบกลับ 1
    • พอฉี่เสร็จแล้วปวดหน่วงตรงปลายท่อปัสสะวะปวด จี๊ดๆๆค่ะ พอปวดแล้วจะลามมาปวดท้องด้านซ้ายปวดเอวลามไปหลังค่ะสรุปอยากรุ้ว่าเป็นอะไรค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 6 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• อันตรายไหมคะ?

เริ่มต้นโดย: ชลธิดา อินสองใจ

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนหมดแล้ว ประมาณ2-3วัน แล้วมีเพศสัมพันธ์ไม่ได้สวมใส่ถุงยางอนามัยเพื่อป้องกัน ทำให้พลาด จึงทำการกินยาคุมฉุกเฉิน(แบบ 1 เม็ด) หลังจากนั้น2วัน มีเพศสัมพันธ์อีก วันต่อมามีเลือดออกมาเท่าปริมาณประจำเดือนเลยค่ะและตอนนี้เป็นได้2วันแล้วค่ะ อยากทราบว่าอันตรายไหมคะ? หรือเป็นแค่ผลข้างเคียงของการกินยาคุมค...
    • ป่วยเป็นอะไรกันแน่

เริ่มต้นโดย: กระแต

• ตอบกลับ 1
    • พี่ชายไม่สบายมีไข้มา 10 วันแล้ว
      ไปหาหมอ รพ.ปากน้ำ 2 ครั้งแล้วก็ไม่ดีขึ้นเลย แต่กลับเริ่มแย่ลงกว่าเดิมอีก ตรวจโควิดทั้ง 2 รอบก็ไม่เจอ ตรวจเลือดก็ปกติ
      ตอนอาทิตย์แรกก็มีแค่ไข้ และ 3 วันแหละที่พึ่งมีไอ
      รบกวนขอคำแนะนำเพื่อเติมค่ะ
    • ไอหนักมากตอนกลางคืน

เริ่มต้นโดย: Jink

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอหนักมากตอนกลางคืนจนนอนไม่ได้เลยค่ะ เบื้องต้นทานยาแก้ไอเม็ดแดงๆตามที่แพทย์สั่งก่อนนอนแล้ว แต่ผ่านไปสัก2 ชม.ก็ไอจนตื่นอีก ควรทำอย่างไรดีค่ะ
    • ลมพิษ

เริ่มต้นโดย: สุกฤตา

• ตอบกลับ 1
    • ฃสวัสดีค่ะ พอดีเป็นลมพิษแล้วนานๆจะมาทีบางครั้งมาหนักจนน่ากลัวมาก คราวนี้ก็มาหนักเช่นกันค่ะขึ้นทั้งขาแขนคอและลำตัวอีกแถมแสบๆร้อนๆอีกด้วย พอกินยาแล้ววัน2วันก็ขึ้นอีก อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรคะ

• สอบถามก่อนฉีดวัคซีน

เริ่มต้นโดย: toeitoey

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามค่ะ
      พอดีคุณแม่รู้สึกปวดหลังมาก จึงได้กินยาแก้ปวดไป แล้วคุณแม่มีนัดฉีดวัคซีนโควิด ใน3วันข้างหน้า ไม่ทราบว่าสามารถไปฉีดได้ตามเดิมไหมค่ะ หรือต้องเลื่อนออกไปก่อน
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Pppp

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามค่ะ
      แต่ก่อนเป็นคนที่ประจำเดือนมาตรงมากๆ รอบประจำเดือนอยู่ที่ 29-30 วันค่ะ ถึงเคลื่อนก็ไม่เกิน 1 สัปดาห์ แต่ตอนเดือนมีนาคม ประจำเดือนมาวันที่ 15 มีนา-20มีนาคม (เดือนเมษามีเพศสัมพันธ์ แต่ตรวจแล้วไม่พบการตั้งครรภ์) และประจำเดือนก็มาอีกครั้งในวันที่ 24 พฤษภาคม -28 พฤษภาคม และเดือนมิถุนายน มาวั...
    • ทานยาคุมรักษาสิว

เริ่มต้นโดย: Wa

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหมอหน่อยค่า ถ้าทานยาคุมกำเนิดเพื่อรักษาสิว มา4ปี แล้วควรเลิกทานตอนไหนดีคะ เคยเลิกทานไปแล้วสิวขึ้นเห่อ และประจำเดือนไม่มา เลยตัดสินใจกลับมาทานต่อค่ะ แต่ก็อยากลองเลิกดูค่ะเพราะกลัวทานไปนานๆจะไม่ดี แต่โดยปกติเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่ปกติอยู่แล้วค่ะก่อนทาน บางเดือนไม่มา 3-4เดือนก็มีค่ะ พอทานยาคุมก็...
    • โรคโลหิตจางฉีดวัคซีนได้ไหม

เริ่มต้นโดย: ศรัณญา อ้อม

• ตอบกลับ 1
    • วันที่29/7/64 จะลงทะเบียนฉีดวัคซีนแอสต้าเซนิก้าเว็บของเครือข่ายมือถือเลยอยากถามว่าสามารถฉีดวัคซีนได้ไหมคะ เตรียมตัวยังไงเพราะไม่มีแพทย์ประจำค่ะ

• ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1

• กินยาเลื่อนประจำเดือน primolut n แล้วหลังจากนั้น3วันมาเลือดมาเป็นเวลา3วัน(ปกติประจำเดือนมา7วัน)แบบนี้เดือนนั้นเราจะเป็นประจำเดือนอีกไหมคะ

• ผนังลำคอ

เริ่มต้นโดย: ปฎิยุทธ

• ตอบกลับ 1
    • หลังลิ้นไก่ มีตุ่มหนอง เกิดจากอะไรครับจะรุกรามไปเป็นอย่างอื่นไหมครับ ไม่ดื่มแอลกอฮอร์ สูบบุหรี่ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
    • รอยช้ๆๆสีม่วงที่ขา

เริ่มต้นโดย: คิมมี่

• ตอบกลับ 1
    • วันที่ 23 : มีอาการคันเฉียบผัน นึกว่ายุงกัดจึงเกา แต่ผื่นมันขึ้นมามากกว่าเดิมจึงหยุดและกินยาแก้แพ้ และทาคาลาไมน์ และยาฟ้าทะลายโจร
      แต่ผื่นก็ไม่หาย และมีอาการเจ็บเล็กน้อย
      วันที่ 26: ไปหาหมอ หมอว่าน่าจะแพ้อะไรสักอย่าง เพราะมันมีผื่นขึ้นมาที่แขนและขาอีกข้างด้วย ได้ยา “Medrol 32mg Methylprednisolon(e) แล...
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: Patipon

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ

ผมมีพสพ.กับแฟนวันมี่28กับ29มิ.ยครับ
      แต่ไม่ได้หลั่งในแต่กลัวมันซึมเลยได้กินยา2วันติดกัน
      ในวันที่4-7ก.คมีเลือดออกเหมือนปจด.
      วันที่24ก.คตรวจแล้วขึ้น1ขีดครับ
      วันนี้เป็นวันที่40ของรอบเดือนครับ
      เครียดมากกลัวจะท้องเพราะประจำเดือนขาดมา5วันแล้ว
      อยากทราบว่าจะท้องไหม

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 ...
    • ช่วยด้วย

เริ่มต้นโดย: Pp

• ตอบกลับ 1
    • เเฟนหนูเป็นคนชอบ SXE มาก วันล่ะ 2-3 ครั้ง เเต่ช่วงนี้ หนูกลับพบว่า น้องสาวหนูเหม็นมาก เหม็นจนบอกไม่ถุก อยากทราบว่าต้องทำยังไงค่ะ หนูทานยาคุมกับเนิดด้วยค่ะ เเละพึ่งมาเป็นค่ะ มีตกขาวเหลืองด้วยค่ะ ตกขาวที่ออกมาคือเหม็นมากๆเลยค่ะ ตอนนี้ไม่มั่นใจเลยค่ะ อายเเฟนตัวเองมาก ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยค่ะ ว่ามันเกิดอะ...
    • ท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: ิbeee

• ตอบกลับ 2
    • ผมมีอะไรกับแฟนครับ แบบไม่มีการหลั่งอะไรและใส่ถุงยาง เช็คถุงยางแล้วพบว่าไม่รั่ว แต่ตอนนี้ประจำเดือนแฟนไม่มาวันที่2แล้ว อยากทราบว่าในกรณีนี้มีโอกาสท้องกี่เปอร์เซนครับ ตอนนี้เครียดมากๆคิดว่าไม่น่าท้อง แต่อยากรู้ความเห็นหมอครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 6,726 ผ่านทาง 6,750 (ของทั้งหมด 16,102)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close