ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,501 ผ่านทาง 6,525 (ของทั้งหมด 16,008)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ขอสอบถามหน่อยคะ

เริ่มต้นโดย: นัลธิดา

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 4 months มาแล้ว
    • ระหว่างมีเพฬสัมพันกับแฟนมีเลือดออกเยอะมากคะ ออกแค่ตอนมีเพศสัมพัน หลังจากนั้นมีอาการเจ็บท้อง ปวดหลังเมื่อยทั่ร่างกาย หายใจหอบๆ ปวดหัว เจ็บหัวนมเจ็บเต้านม เกิดจากอาการอะไรคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 4 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• เรียนออนไลน์

เริ่มต้นโดย: ณิชา

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูเพิ่งม.4มา รู้สึกว่ากดดันและเครียดพอสมควร ช่วงหลังๆมานี้งานเยอะงานหนักจนรู้สึกเบลอๆ มีวูบบ้างอะไรบ้าง บางทีปวดหัวจี๊ดๆจนแทบจะทนไม่ไหวเลยค่ะ มีอาเจียนบ้างในบางครั้ง เบื่ออาหาร อารมณ์ไม่ค่อยคงที่ด้วยค่ะ พอมีทางออกไหมคะ
    • มีอาการคันบริเวณหลัง

เริ่มต้นโดย: เปรมวิชช์

• ตอบกลับ 1
    • คันมาได้ หลายเดือนเเล้ว เป็นสลับกับคันหัว เเต่ตอนนี้หัวหายหลังมาเเทน ปกติเคยไปหาหมอโรคผิวหนังเเล้ว เเต่อาการไม่ดีขึ้นเขาบอกว่าเป็นโรค ขุย หรือ ผิวเเห้ง เลยได้ไปซื้อlotion Eucerin มาใช้ ปรากฎว่าดีขึ้น เเต่ยังไม่หาย เเถมอาการหลังเลิกใช้ Eucerin กลับเเย่ลง เมื่อใช้ ยี่ห้ออื่น
      คันมากๆบริเวณบนขวาของหลัง ...
    • แผลวัณโรคต่อมน้ำเหลือง

เริ่มต้นโดย: อุมา

• ตอบกลับ 1
    • หนูขอปรึกษาหน่อยนะค่ะ
      หมอที่รักษาบอกว่าหนูเป็นวัณโรคต่อมน้ำเหลืองบริเวณคอใต้กราม หมอได้กรีดตรงนั้นเนื่องจากมีฝีเกิด แล้วได้ตัดชิ้นเนื้อไปตรวจด้วย ตัดไปเมื่อ 25มิ.ย.64
      เริ่มทานยาโรคนี้ 13ก.ค.64 ตอนนี้แผลตรงที่กรีดยังไม่หายเลยค่ะ
      ตอนนี้ลางแผลปกติ ไม่ได้ใส่เดนแล้ว ล้างที่อนามัยใกล้บ้าน แต่อนามัยที่ล้าง...
    • ฉีดวัคซีนโควิดเข็ม3

เริ่มต้นโดย: ชูชาติ

• ตอบกลับ 0
    • เรียนสอบถามครับ
      ผมได้ฉีดวัคซีน

เข็มแรก AZ 6/7/64
      เข็มสอง Pfizer 16/9/64
      และกำลังจะมีนัดฉีดเข็มสาม โมเดน่า 20/12/64
      ถามว่าสามารถฉีดเข็มสามได้หรือไม่ครับ
    • อาการเสมหะในลำคอ

เริ่มต้นโดย: ต้อย

• ตอบกลับ 1
    • เรียนคุณหมอ  เนื่องจากในลำคอมีเสมหะตลอดเวลา ไม่มีอาการอื่นเลยเป็นมานานมากแล้วแต่ไม่หายซักที  ไม่ทราบว่าเป็นเนื่องจากสาเหตุใด  รบกวนคุณหมอด้วยค่ะ
    • เลือดในช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: สุพิชฌาย์ ถนนทอง

• ตอบกลับ 2
    • เวลามีเพศสัมพันธ์มีเลือกออกปนมากับเมือกหลั่งแต่เลือดปริมาณไม่มากค่ะ เป็นสีแดงสดไม่มีอาการเจ็บแล้วก็ไม่รู้สึกว่ามีแผลอะไรค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะเป็นช่วงที่ประจำเดือนจะมาหรือป่าวค่ะ มันจะมีปัญหาหรือบ่งบอกถึงอะไรมั้ยคะพึ่งเป็นมา2-3วันค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 4 months มาแล้ว โดย GedG...
    • เลือดค้างในช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: Chubby G

• ตอบกลับ 1
    • หนูเป็นคนประจำเดือนมาไม่ปกติอยู่แล้ว แลวเมื่อ3เดือนก่อนประจำเดือนก็มาแค่วันเดียว หนูเลยกินยาสตรี(ปกติถ้าเปนแบบนี้ก็จะกินยาสตรีเสมอ) แต่ประจำเดือนก็ไม่มา แต่หลังจากนั้นสักอาทิตก็เริ่มมีน้ำสีขุ่นน้ำตาลๆ และมีกลิ่นออกมาทางช่องคลอดค่ะ เลือดก็ไหลมาบ้างนิดหน่อยวัน-2วันแล้วก็หยุดไป เปนอย่างงี้เรื่อย จนเมื่...
    • การฉีดวัคซีน

เริ่มต้นโดย: สุภัชชา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีหนูอยากสอบถามว่า เมื่อวันพุธที่ผ่านมานี้คุณแม่หนูโดนแมลง(แตน)ต่อยที่แขนข้างซ้ายบริเวณเกือบถึงหัวไหล่ แล้ววันศุกร์นี้คุณแม่หนูได้รับการฉีดวัคซีนซิโนฟาร์ม หนูอยากทราบว่า สามารถฉีดวัคซีนได้มั้ยคะจะมีผลอะไรกับที่คุณแม่หนูโดนแตนต่อยที่แขนข้างซ้ายมั้นคะ จะมีผลข้างเคียงอะไรมั้ยคะ

• หายใจไม่เต็มปอด

เริ่มต้นโดย: ธันยธรณ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูมีอาการหายใจไม่เต็มปอด รู้สึกหายใจไม่อิ่ม ต้องหายใจลึกๆ ถอนหายใจอยู่ตลอดเวลา หัวใจเต้นเร็ว จังหวะหายใจสั้นๆ หาวบ่อย แต่ไม่ได้ง่วง ไม่ทราบว่าเป็นอะไรมาหรือเปล่าค่ะ และมีวิธีรักษายังไง
    • ปวดหัวทุกวันเลยค่ะ😭

เริ่มต้นโดย: ธัญญา

• ตอบกลับ 1
    • มีการปวดหัวทุกวัน ช่วงที่ปวดเป็นกลางวันบางวันค่ะ แต่ตอนกลางคืนจะปวดทุกคืน บางทีปวดจี๊ดตรงขมับด้วยค่ะ เคยมีอาการหน้าชา1ครั้ง บางทีรู้สึกเครียด แบบอยู่ๆก็เครียด แต่ไม่รู้ว่าตัวเองเครียดเรื่องอะไร😭
    • มีกลิ่นตัวผิดปกติค่ะ

เริ่มต้นโดย: ปิยะ

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงนี้ ไม่รู้เพราะเครียดหรือเปล่า รู้สึกมีกลิ่นตัวผิดปกติค่ะ อาการคือตอนตื่นเช้าจะรู้สึกมีกลิ่นตัว กลิ่นปาก รวมถึงอวัยวะเพศก็มีกลิ่นปลาเค็มจนสังเกตุได้ค่ะ แต่ตกขาวปกติ มีสีใส ไม่มีกลิ่น ทุกอย่างปกติเหมือนเดิมค่ะ ขอวิธีการรักษาด้วยนะคะ นอกเหนือจากการทำความสะอาดร่างกาย ออกกำลังกาย นอนหลับให้เพียงพอ ห...
    • รอบเดือนมาผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: มนัสวี

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีรอบเดือนผิดปกติคือมาล่ตลอดแล้วช่วงปลายปีที่แล้วก็มีเลือดออกทั้งเดือนก็ไปพบแพทย์มาแล้ว แล้วล่าสุดคือไม่เชิงว่ามีเพศสัมพันธ์กับแฟนแต่แค่เอาถูกันไม่ได้ใส่เข้าไปด้านในอ่ะคะ แล้วหนูซื้อยาคุมแบบ28เม็ดมากินแต่รอบเดือนของเดือนล่าสุดก็ยังไม่มีมีอาการแค่เหมือนช่วงล่างจะหลุดออกมาอะคะคือหนูไม่รู้ว่าจะต้องท...
    • เจ็บแน่น หนักกลางอก

เริ่มต้นโดย: หยแร_ทะบ ไรกระา

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกแน่น อึดอัด หนักและหน่วงๆกลางอก ตอนกลางคืนจะนอนตะแคงไม่ได้เลยเพราะจะเจ็บกลางอกมากๆ ในเวลากลางวัน ลุกยืนจะรู้สึกใจเต้นเร็วขึ้น และเวลาเดินก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ มีapple watch วัดค่า BPM ก็ 100+ ทั้งที่ไม่มีอาการเหนื่อย และในเวลานั่งหรือนอนบางทีก็มี 100+ ในบางครั้ง เดินขึ้นลงบันไดบ้านชั้น2 แค่1รอบ ไ...
    • นอนไม่หลับ

เริ่มต้นโดย: Tikky

• ตอบกลับ 1
    • ขอปรึกษาอาการนอนไม่หลับหลับค่ะ ส่วนมากจะนอนตอนประมาณ4-5ทุ่ม แล้วจะตื่นมาตอนประมาณตี1 แล้วก็นอนไม่หลับอีกเลยค่ะ ไม่ทราบว่าควรต้องทำยังไงดีคะเพราะว่าตอนเช้าจะง่วงมาก แต่ก็ไม่ได้นอนตอนเช้าหรือระหว่างวันเลยนะคะ แต่กลางคืนก็จะเป็นอีกแบบนี้วนไปตลอดเลยค่ะ
    • ปวดท้องกลางอก

เริ่มต้นโดย: Abufain

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอ คือ ผมมีอาการปวดกลางอก บริเวณใต้ลิ้มปี และมีอาการเหนื่อยร่วมด้วย
    • ฉีดวัคซีนแล้วตรวจโควิด

เริ่มต้นโดย: Doublep

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามค่ะ ถ้าเราเพิ่งไปฉีดวัคซีนเข็มที่ 2 ของ Sinopharm แล้วถ้าไปตรวจโควิด แบบ Rapid Antigen Test  ผลจะคลาดเคลื่อนมั้ยคะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 7 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ได้กลิ่นเลือดในจมูก

เริ่มต้นโดย: กี้

• ตอบกลับ 1
    • สอถามค่ะ
      ได้กลิ่นเหมือนเลือดในโพรงจมูก ทำให้ได้กลิ่นอื่นๆน้อยลง และไม่ค่อยรับรสชาดอาหาร หายใจในห้องแอร์แล้วแสบจมูก
      อาการเกิดขึ้นหลังจากเจ็บคอและมีน้ำมูกค่ะ
      มันจะหายได้เองไหมคะ? ประมาณกี่วัน?
    • วัคซีน

เริ่มต้นโดย: ฝัน

• ตอบกลับ 0
    • พอดีเป็นนักศึกษาอยู่ เเล้วยังไม่ฉีดวัคซีน พึ่งฉีดวันนี้ เเละเข็ม2ฉีดกุมภาพันธ์ แต่ตอนนี้ฝึกงานอยู่ เขาให้พักฝึกงาน เนื่องจากให้ฉีดให้ครบ2เข็ม แต่สิ้นสุดฝึกงานเดือนกุมภาพันธ์ พอมีเเนวทางกรณีพิเศษ ฉีดเข็ม2ให้ไวขึ้นไหมคะ
    • ผล ct scan มีอะไรผิดปกติไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Nichaphat

• ตอบกลับ 0
    • ไปพบแพทย์ที่รพ.มาแล้วค่ะ แต่ไม่บอกผลctเลยค่ะ ให้ยารักษาแผลในกระเพาะมาทาน ช่วยดูผลให้หน่อยค่ะว่าผิดปกติไหมคะ
      CT KUB(44502) CT KUB ( non contrast) History : rlo urinary tract stone No comparison study The serial CT KUB was performed with no contrast injection. Visceral parenchyma cannot be evaluated d...
    • ผล ct scan มีอะไรผิดปกติไหมคะ

เริ่มต้นโดย: ณิชาภัทร กลั่นกลิ่นหอม

• ตอบกลับ 0
    • IMP: Limitation due to non-contrast study No abnormal calcification along visualized urinary tract. A0.4 cm, calcification in right side of pelvic cavity (at sacrum level), possibly phlebolith. :Few calcifications posteroinferior to right UVJ, size up to 0.3 cm., possibly phlebolith. Large amount of...
    • กินยาเกินขนาด

เริ่มต้นโดย: พัชรา

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากถามอ่ะค่ะว่าหนูกินยาแก้แพ้ไป20เม็ดยาพารา17เม็ดแล้วก็ทิฟฟี่อีก1เม็ดหนูควรไปล้างท้องมั้ยคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 6,501 ผ่านทาง 6,525 (ของทั้งหมด 16,008)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close