ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,326 ผ่านทาง 6,350 (ของทั้งหมด 16,093)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดหัวคล้ายไมเกรน

เริ่มต้นโดย: สิราวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 2 months มาแล้ว
    • เมื่อกลางปีที่เเล้ว เคยปวดหัวคล้ายไมเกรน  มีอาการตาเบลอมองไม่ชัด  ปวดหัวตุบๆ  เป็นจังหวะ  พอนอนตื่นขึ้นมา มือ เเละลิ้นชา เปิดไปทั้งหัว  ไปหาหมอ หมอบอกว่าเป็นไมเกรน ถามจากอาการ  ผ่านมาเมื่อต้นเดือนนี้  เมื่อวาน  หลังอ่านหนังสือ  ตาเริ่มเบลอ ถ้าพยายามโฟกัสเเล้วจะเห็นเป็นภาพกระตุกๆ  รู้สึกเบามือ  เริ่ม...
    • ร้องไห้ไม่มีสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: Punyisa

• ตอบกลับ 1
    • อยู่ดีๆก็อยากร้องไห้ไม่มีสาเหตุ ช่วงนี้เบื่อกับเหนื่อยมากค่ะไม่มีแรงจะทำอะไรเลย บางวันก็เบื่อข้าวแต่ถ้าได้กินก็กินเยอะมากค่ะ นอนไม่ค่อยหลับพอจะนอนก็อยากร้องไห้ออกมา เป็นแบบนี้มาหลายเดือนแล้วค่ะ
    • ปัญหาน้องสาว

เริ่มต้นโดย: คุณหมอช่วยด้วย

• ตอบกลับ 1
    • โกนขนบริเวณน้องสาวแล้วมีตุ่มนูนขึ้นมา มีอาการคันร่วมด้วย จะรักษาด้วยยาอะไรดีคะ 🥺

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 2 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• วัคซีน

เริ่มต้นโดย: เฟรม

• ตอบกลับ 1
    • คือผมพึ่งฉีดวัคซีนไปเข็มแรก ผ่านไปประมาน4เดือนแล้วผมลืมฉีดเข็มสอง ต้องเริ่มฉีดเข็มแรกใหม่ไหมครับ
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: Som

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าวันที่1แฟนหลั่งในเเล้วเราทานยาคุมฉุกเฉินหลักจากหลั่งใน 2 ชั่วโมง เเละวันที่2หลั่งในอีกเราต้องทานยาคุมฉุกเฉินซ้ำมั้ยคะ
    • ประจำเดือนมาเกิน

เริ่มต้นโดย: ถั่ว

• ตอบกลับ 1
    • พอดีกินยาคุมฉุกเฉินเดือนพ.ยวันที่1ค่ะแล้วเดือนธันวากินอีกวันที่15 ตอนนี้ประจำเดือนมาแล้วค่ะ มาตั้งแต่วันที่ 24ธ.คจนถึงตอนนี้ครบ9วันแล้ว จะเป็นอันตรายอะไรไหมคะ ปกติประจำเดือนมา3-7วันค่ะแต่นี่ 9วันแล้วรู้สึกกังวัลค่ะ
    • ฝังยาคุม

เริ่มต้นโดย: วี

• ตอบกลับ 1
    • ส่วนตัวอายุ 16 อยากรู้ว่าถ้าฝังยาคุมต้องทำอะไรบ้างคะ เตรียมของอะไรไปบ้าง เช่นเอกสารหรืออะไรแบบนี้ ต้องมี ผปค.ไปด้วยมั้ย
    • แสบร้อนในช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: Nuttakan

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ23ปี ช่วง2วันมานี้หนูมีเลือดออกจากช่องคลอดทั้งๆที่หนูเป็นประจำเดือนแล้วค่ะ แต่เลือดออกไม่เยอะนะคะ และเวลาปัสสาวะเสร็จก็จะมีอาการร้อนในช่องคลอดค่ะ มีวิธีรักษาไหมคะ
    • เลือดออกขณะมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: ปลาดาว

• ตอบกลับ 1
    • อายุ 37 พึ่งเคยมีอะไรกับแฟนครั้งแรกค่ะ เลือดไหลออกมาเยอะมาก เต็มพื้นห้องน้ำ จนตกใจ ของแฟนไซส์ 52 ค่ะ ไม่ได้ใส่ถุงยางอนามัย มันตกใจ เกร็งจนแฟนเข้าไม่ได้ เข้าได้แค่ส่วนหัว ไปต่อไม่ไหว เลือดออกขนาดนี้อันตรายไหมคะ
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: ตอมอ

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าปวดท้องบ่อยมากเลยค่ะ กินอะไรก็ปวด น้ำอัดลม อาหารเผ็ด แล้วท้องเสียบ่อยมากค่ะ
    • นิ้วเปื้อนอสุจิจะท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: Pond

• ตอบกลับ 1
    • คือผมกับแฟนมีอะไรอันเสร็จแล้ว มือผมเปื้อนอสุจิอะครับประมาณ15นาทีผมก็สอดนิ้วเข้าไปในของแฟน แต่คือมันแห้งแล้วนะครับ อยากรู้ว่าจะทัองมั้ย
    • ตรวจครรภ์

เริ่มต้นโดย: Ujiwa

• ตอบกลับ 1
    • แฟนผมตรวจครรภ์แล้วเป็นแบบนี้ครับ ขีด c เข้ม t จางแต่ไม่ได้จางมาก ใช้ที่ตรวจแบบหยด ประจำเดือนของเธอหมดวันที่ 18 เดือนธันวาคม ก็คือประจำเดือนมาปกติครับโดยวันที่ 24 ธันวาคม เธอออรัลเซ็กซ์ให้ผมครับแล้วเธอก็กลืนน้ำของผมไป แต่ว่าน้ำของผมมันไปเปื้อนกระโปรงเธอ เธอก็เอาน้ำล้างออก ทีนี้มือผมเปื้อนน้ำของผม ผมไ...
    • กังวลว่าจะท้อง

เริ่มต้นโดย: Jucr

• ตอบกลับ 1
    • เป็นประจำเดือนวันที่ 13ธ.ค. แล้วมีอะไรกับแฟนวันที่ 21 ธ.ค. โดยใส่ถุงและกินยาคุมฉุกเฉินแบบ1 เม็ด หลังมีอะไรกัน 3-4 ชม. ผ่านมา7 วัน มีอาการคันบริเวณปากช่องคลอด และมีเลือดออกคลายประจำเดือนสีดำเป็นลิ่มเลือด 2-3 วัน และมีอาการเจ็บบริเวณหัวนม กังวลว่าจะท้องค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 2 months...
    • เหงื่อออกตอนตี3ทุกวัน

เริ่มต้นโดย: Iris

• ตอบกลับ 1
    • เวลานอนอากาศก็เย็นพอประมาน22-23 องศา แล้วเหงื่อชอบออกแบบซึมๆไม่ถึงกับเปียกโชก เวลาประมานตี3-ตี5ทุกคืน จะใช่อาการของโควิดโอมิคอนไหมคะ แต่อาการอื่นๆไม่มีเลยค่ะ มีแค่เหงื่อออก
    • อาการไอแห้ง

เริ่มต้นโดย: Pangpond

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอแห้งมาหลายวัน เป็นเฉพาะตอนกลางคืน บางทีมีอาการแน่นๆ บ้าง เป็นอาการของโรคอะไรรึป่าวคะ
    • .

เริ่มต้นโดย: สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่า เป็นอะไร?

• ตอบกลับ 1

• หนูอยากสอบถามว่า อาการ เบื่ออาหาร อยากอาเจียน แต่ไม่ออก เหมือนมีอะไรติดอยู่ในคอ มา2-3วัน  มันเป็นอะไรคะ (หนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟนเมื่อ 1อาทิตย์ก่อน แต่ใส่ถุงนะคะ) คืจะไม่ท้องใช่ไหม

• โรคภายใน

เริ่มต้นโดย: Jmaey

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยนะครับ คือแฟนผมมีเลือดออกจากช่องคลอดวันละครั้ง ในปริมาณไม่เยอะมาก เป็นเวลา 5 วันแล้ว แต่เป็นสีแดงสด ออกน้ำตาลเข้ม ไม่มีอาการปวดท้อง ซึ่งห่างจากประจำเดือนครั้งล่าสุด ไป 17 วัน ซึ่งได้ตรวจการท่้องแล้ว ขึ้น 1 ขีด เลยสงสัยว่าเป็นโรคอะไรรึเปล่าครับ
    • C-Reactive protein (CRP)

เริ่มต้นโดย: Researcher

• ตอบกลับ 0
    • พอดีตอนนี้สนใจพัฒนาชุดตรวจสารบ่งชี้ C-Reactive protein (CRP) ในรูปแบบ Strip Test คล้ายๆATK อยากสอบถามเพื่อขอคำแนะนำในการพัฒนาชุดตรวจสารตัวนี้จากคุณหมอหน่อยนะคะ
      -ปกติคุณหมอส่งตรวจ CRP ตอนไหน
      -สถิติปริมาณคนไข้ที่ส่งตรวจ CRP เยอะไหม
      -หมอมีความสนใจใช้ชุดตรวจแถบสีแทนวิธีเดิมไหม เพื่อให้รู้ผลเร็ว ง่ายต่อก...

• ตอบกลับ 0
    • พอดีตอนนี้สนใจพัฒนาชุดตรวจสารบ่งชี้ C-Reactive protein (CRP) ในรูปแบบ Strip Test คล้ายๆATK อยากสอบถามเพื่อขอคำแนะนำในการพัฒนาชุดตรวจสารตัวนี้จากคุณหมอหน่อยนะคะ
      -สถิติปริมาณคนไข้ที่ส่งตรวจ CRP เยอะไหม
      -หมอมีความสนใจใช้ชุดตรวจแถบสีแทนวิธีเดิมไหม เพื่อให้รู้ผลเร็ว ง่ายต่อก...

• ตอบกลับ 0
    • C-reactive protein

เริ่มต้นโดย: Reseacher

• ตอบกลับ 0
    • พอดีตอนนี้สนใจพัฒนาชุดตรวจสารบ่งชี้ ในรูปแบบ คล้ายๆATK อยากสอบถามเพื่อขอคำแนะนำในการพัฒนาชุดตรวจสารตัวนี้จากคุณหมอหน่อยนะคะ ปกติคุณหมอส่งตรวจ  ตอนไหนสถิติปริมาณคนไข้ที่ส่งตรวจเยอะไหม หมอมีความสนใจใช้ชุดตรวจแถบสีแทนวิธีเดิมไหม เพื่อให้รู้ผลเร็ว ง่ายต่อการวินิจฉัยขึ้นราคาการตรวจ ในปัจจุบัน ในปัจจุบันต...
    • คนไข้ไอเวลากลางคืน

เริ่มต้นโดย: ภูมิพัฒน์ ดวงจำปา

• ตอบกลับ 1
    • คนไข้เป็นโรคหัวใจเต้นผิดจังหวะ นอนติดเตียงมาแล้ว 8 ปี เมื่อวันที่ 28 ธ.ค.64 ได้พาคนไข้ไปหาหทอที่โรงพยาบาลตอนประมาณ 23.00 น. ถึงโรงพยาบาลได้ทำการรักษา เขาบอกคนไข้ติดเชื้อที่ปอด ค่าออกซิเจนต่ำกว่าเกณฑ์ ให้นอนโรงพยาบาล ญาติเลยให้นอนหนึ่งคืน วันถัดมาเอามาดูแลเองที่บ้าน มีเครื่องช่วยหายใจ เครื่องดูดเสลด ...
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: พันธิวา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีว่าประจำเดือนขาดไป7วันแล้วค่ะ รอบเดือนที่แล้ว 26/11/21 แฟนมาหาวันที่ 2/12/21 อยู่กับแฟนจนถึงวันที่ 20/12/21 วันนี้ 2/1/22 ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ แต่เมื่อวาน 1/1/22 มีอาการเจ็บท้องเหมือนประจำเดือนจะมา แต่เจ็บไม่มากเหมือนก่อนหน้านี้ค่ะ แล้วก็รู้สึกเจ็บหัวนม ช่วงนี้เหนื่อยง่ายค่ะ ...
    • ตระคริวรุนแรง

เริ่มต้นโดย: Areeya

• ตอบกลับ 1
    • พอดีช่วงนี้เป็นตะคริวที่ขาหนักมากๆ อาการ เป็นตะคริวรุนแรงที่ขาเกร็งรุนแรง ต้องงัดตลอด เหมือนเส้นมันยึดข้างในหนักมากๆ ทรมานมากค่ะ พอทุเลาก็จะปวดกล้ามเนื้อข้างในขาตามมา  เป็นรุนแรงทรมานมากค่ะ แล้วเริ่มเป็นบ่อยมากขึ้นด้วย พอจะมีวิธีแก้ไหมคะ
    • เรื่องSex

เริ่มต้นโดย: พงศกร

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากสอบถามคุณหมอครับคือผมมีอะไรกับแฟนผ่านทางทวารหนัก แล้วเกิดถุงยางแตกบริเวณตรงกลางของอวัยวะเพศ แต่ยังไม่ได้หลังน้ำอสุจินะครับ พอเห็นว่าถุงยางแตกก็เลยหยุดทำเลย แล้วเป็นครั้งแรกของแฟนผมด้วยครับที่มีอะไรผ่านทวารหนัก
      เลยทำให้รอบนอกเป็นแผลนิดหน่อยครับ จะเป็นอะไรมั้ยครับ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 6,326 ผ่านทาง 6,350 (ของทั้งหมด 16,093)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close