ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 6,001 ผ่านทาง 6,025 (ของทั้งหมด 16,102)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • กังวลเรื่องท้อง

เริ่มต้นโดย: สมพร

• ตอบกลับ 1
    • 2 years, 1 month มาแล้ว
    • คือก่อนหน้านี้มีเพศสัมพันธ์ไม่ใส่ถุงมีแค่5-10นาทีแต่หลังภายนอก หลังจากนั้น1อาทิตย์ประจำเดือนก็มา5วัน พอหยุดก็ไม่มาจนตอนนี้ขาดไป10กว่าวันแต่ยังไม่มีอาการอะไร
    • ปวดท้อง ท้องเสีย

เริ่มต้นโดย: ออยยยย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอยากสอบถามว่าท้องหนูมันเป็นอะไรหรอค่ะเวลากินพวกมะม่วงพริกเกลือหรือของดองมันจะท้องเสียตลอดหนูเข้าใจนะค่ะว่าเวลากินของพวกนี้มันจะท้องเสียอยู่เเล้วเเต่ของหนูมันหนักมากอะค่ะปวดท้องมากๆเเค่หนูกินพริกเกลือเฉยๆมันก็ท้องเสียเเล้วเเบบนี้ผิดปกติมั้ยค่ะ
    • เรื่องประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ทษิณาพร มีชัยมาตร์

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูไม่แน่ใจว่ามันใช่ประเดือนรึป่าวค่ะ มันมีเลือดออกมาแค่นิดเดียวโดยประมาณน่าจะเท่าน้ำในฝาขวดโค้กค่ะตั้งแต่วันอาทิตย์ที่27จนถึงวันศุกร์ ที่4บางวันก็ไม่มีเลย ส่วนวันเสาร์กับวันอาทิตย์ที่6กุมภานี้มีเลือดออกมามาก หนูอยากทราบว่ามันเป็นอะไรคะ
    • ติ่งเนื้อที่รูทวาร

เริ่มต้นโดย: บานาน่า

• ตอบกลับ 2
    • หนูมีอาการท้องผูกมาได้สัก2-3วันแล้วค่ะทั้งๆที่ดื่มนำ้เยอะมากวันนึงประมาณ2.7-3ลิตร และเป็นคนที่กินผักค่ะ และหลังถ่ายอุจจาระเสร็จจะมีติ่งเนื้อออกมาจากรูทวารใหญ่มากค่ะเรียกได้ว่าแทบจะปิดรูทวารเลยค่ะ แต่พอผ่านไปสักพักใหญ่มันก็จะกลับเข้าไปค่ะเหลือเพียงติ่งเดียวแต่ติ่งมักจะใหญ่ตามแรงเบ่งซึ่งหนูพยายามเบ่งใ...
    • หนูหมดไฟในการใช้ชีวิตค่ะ

เริ่มต้นโดย: เมย์

• ตอบกลับ 1
    • หนูเบื่อหนูชอบคิดถึงเรื่องเก่าๆบ้างบางครั้ง สมองหนูมันคิดเรื่องนั้นเรื้องนี้ทั้งวันทั้งๆที่หนูอยากพักแต่มีเรื่องวิ่งชนตลอด หนูเบื่ออาหารแต่กินทั้งๆที่ไม่หิว จากน้ำหนักแค่55ตอนนี้ไป69ในเวลาแต่ไม่ถึงเดือน หนูนอนไม่หลับหนูจะหลับหลังตี4ทุกวัน ทั้งๆที่นอนไว  หนูรู้สึกว่าไร้ประโยชน์ ไม่มีตัวตนหนูอธิบายไปห...
    • ปวดขมับสองข้าวแล้วท้ายทอย

เริ่มต้นโดย: อธิป รักภักดี

• ตอบกลับ 1
    • คือผมรถล้มมาครับแล้วไปเอ็กซ์เรซ์มาครับแต่ผลออกมาไม่มีอะไรครับ มีแต่เลือกออกผิวชั้นนอกครับ แต่ตอนนั้นผมมีอาการเครียดแล้วนอนไม่หลับแล้วผมทำงานหนักมากตี3ตี4 พอวันหนึ่งผมไปหาหมอ แต่ผมไม่มีอาการแบบอ่อนล้าหรือชาเลยครับ ปกติหมดแต่ตอนไปหาหมอ หมอให้ยาแก้ปวดมาก็ไม่ช่วยให้ดีขึ้นเลยครับมีแต่ปวด จนผมหยุดกิน อากา...
    • ปวดหลังเจ็บใต้ราวนม

เริ่มต้นโดย: เพ็ญธนา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่า ตัวเองเป็นอะไรไม่รู้ ประมาณช่วง5-6 โมงเย็น จะเริ่มปวดหลังบริเวณขอบเสื้อในบนเวลานอน และจุกใต้ราวนมตอนนั่ง เคยเป็นแบบนี้ ครั้งนี้เป็นครั้งที่3แล้ว แต่ละครั้งจะเป็นประมาณ3-5วัน บางทีปวดจนนอนไม่ได้เลยค่ะ อยากรุ้ว่าตัวเองเป็นอะไรค่ะ
    • อาการแบบนี้คือไร

เริ่มต้นโดย: candy

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการแน่นหน้าอก หายใจไม่สะดวก รู้สึกเหมือนมีก้อนจุคอ มีอาการพะอืดพะอม ก่อนหน้านี้พักผ่อนไม่เพียงพอ
      เวียนหัว หนักหักบางจุด เล็กน้อย เพลีย
    • ก้อนเนื้อที่อวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: สุกัญญา พานประทีป

• ตอบกลับ 1
    • เกิดก้อนเนื้อที่อวัยวะเพศ ตรงแคมด้านขวา เหมือนฝีกดดูจะรู้สึกเจ็บเป็นก้อน

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 2 years, 1 month มาแล้ว โดย GedGoodLife

• ประจำเดือนผิดปกติหรือป่าว

เริ่มต้นโดย: มิว

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเคืองช่องคลอดก่อนเป็นเเละหลังเป็นประจำเดือน เราเป็นประจำเดือน2-6 กุมภา พอวันที่ 24 เรามีตกขาวปนเลือด เป็นเลือดที่น้ำตาลค่อนข้างเข้มคล้ำเหมือนเลือดเสีย(มาน้อยมาก) พอวันที่28 เลือดไหลเยอะขึ้นเหมือนเป็นประจำเดือนมากกว่า มีอาการจิ๊ดๆบนโหนกขวาน้องสาว(นอกจากนี้ไม่มีปวดหรืออะไรเลยค่ะ ปกติดี) โดยรวมป...
    • มีเพศสัมพันธ์แปปเดียว

เริ่มต้นโดย: ฟาง

• ตอบกลับ 1
    • คือแฟนเราเขาเอาน้ำอสุจิออกก่อน แต่ไม่ได้มีอะไร แล้วเราก็มีอะไรกันรอบ2แต่เราไม่ได้ใส่ถุงยาง แต่ไม่เกิน2นาที เราก็รีบเอาออก เราจะท้องไหม
    • เรื่องยา

เริ่มต้นโดย: กมลภพ

• ตอบกลับ 1
    • ผมเป็นโรคG6PDอยากทดลองกินฟีโรเน่พลาส ครับเเต่ผมดูส่วนผสมเเล้วไม่มียาที่ผมเเพ้เลยครับผมทานได้ไหม
    • เจ็บเพดานปาก หนาว ปวดหัว

เริ่มต้นโดย: รัชนีกร

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บเพดานปาก ปวดหัวด้วย และหนาวค่ะ ทั้ง ๆ หาหมอแล้วก็ยังไม่หายไม่ทราบเกิดจากสาเหตุใดบ้าง และมีแนวทางการรักษาอย่างไรคะ ขอบคุณค่ะ
    • แบบนี้ท้องมั้ยคะ?

เริ่มต้นโดย: pzxyzi

• ตอบกลับ 1
    • ตอนต้นเดือนได้มีเพศสัมพันธ์แล้วกินยาคุมฉุกเฉินไป 1 ครั้ง แล้ววันที่ 10 ประจำเดือนควรมา แต่ก็ไม่มาค่ะ หลังจากนั้นวันที่ 16 เริ่มมีตกขาวสีน้ำตาล จึงลองตรวจครรภ์วันที่ 17 ก็ขึ้นมา 1 ขีด แล้วตรวจอีกรอบวันที่ 20 ก็ขึ้น 1 ขีดค่ะ จนประมาณวันที่ 24 เริ่มเจ็บหัวนมค่ะ เจ็บไม่มาก เจ็บแค่เวลาสัมผัสเท่านั้น จึงต...
    • ช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: มนฑิกานต์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูเริ่มเล่าอาการเลยนะคะ คือหนูมีประจำเดือนวันที่3กุมภาและประจำเดือนหมดในวันที่7กุมภา ประจำเดือนหนูคือจะมาร้อยกระปริบกระปรอยเป็นประจำทุกเดือนหนูก็ไม่แปลกใจอะไร วันที่8กุมภาก็ยังปกติไม่มีเลือดไม่มีอะไร พอมาวันที่9-11เริ่มมีอะไรไหลออกทางช่องคลอดดูแล้วเป็นของเหลวสีชมพูอ่อนไหลออกมา พอมาว...
    • ปากเจ่อ

เริ่มต้นโดย: บูรพา

• ตอบกลับ 1
    • ปากเจ่อมีรอยสีม่วงขึ้นมา ตอนนี้ปากเจ่อหายเเล้วรอยสีม่วงยังไม่หาย ไม่มีอาการเจ็บใดๆเเต่มีรอยสีม่วงอยู่ทำยังไงดีครับ
    • การตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: น้องน้อง

• ตอบกลับ 1
    • ตรวจการตั้งครรภ์วันที่22พบว่า2ขีดจางๆวันที่25-26 มีเลือดออกจำนวนมาก เสี่ยงต่อการแท้งไหมคะ

• โดนแมวข่วน

เริ่มต้นโดย: ดรีม

• ตอบกลับ 3
    • พอดีว่าโดนแมวข่วนค่ะถลอกเล็กน้อย แต่พึ่งไปฉีดวัคซีนป้องกันพิษสุนัขบ้ามาเข็มสุดท้ายเมื่อวันที่1ก.พ. ซึ่งเป็นแมวตัวเดิมกับที่เคยข่วนก่อนหน้านี้ ต้องไปฉีดวัคซีนอีกรอบไหมคะ(แมวเป็นแมวจรที่อยู่แถวบ้านมา2ปีได้)
    • ฉีดยาคุมกำเนิดแบบ 1 เดือน

เริ่มต้นโดย: Vampires

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      รบกวนสอบถามค่ะ ถ้าไปฉีดยาคุมกำเนิดแบบ 1 เดือนมา (เข็มที่ 3 ) พอดีวันที่หมอนัดไปฉีดเป็นประจำเดือนวันที่ 6 เลยอยากทราบว่า สามารถมีเพศสัมพันธ์แบบหลั่งในได้เลยไหมคะ หรือต้องรอ 7 วัน แบบเข็มแรก ถ้าไม่ได้ฉีดภายใน 5 วันแรกของการมีประจำเดือนสอบถามค่ะ ถ้าไปฉีดยาคุมกำเนิดแบบ 1 เดือนมา (เข็มที่ 3 ) พ...
    • ปัญหาดวงตา

เริ่มต้นโดย: Hop

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกเหมือนไฟตกทั้งๆที่ความจริงไฟบ้านปกติค่ะ เป็นมาสองวันแล้ว ลองนอนพักผ่อนก็ยังเป็นเหมือนเดิมที่ตาขวาค่ะ ลองหาข้อมูลบอกว่าอาจหายไปเอง หรือไม่ก็ไม่มีการรักษาให้หาย ตอนนี้กังวลมากค่ะ ต้องอ่านหนังสือตลอด รบกวนการใช้ชีวิตประจำวันค่ะ อยากทราบว่ามีผู้ป่วยลักษณะนี้อยู่บ้างไหมคะ แล้วรักษาอย่างไรคะ
    • ปวดท้องเวลานาน

เริ่มต้นโดย: เดล

• ตอบกลับ 1
    • คือรู้สึกปวดท้องตรงข้างล่างซี่โครงขาว เป็นเวลา3-4วันแล้ว ปวดต่อๆกัน กินอะไรก็ปกติแต่ปวดตอนเวลาจะนอน มันเป็นอะไรคะ รักษายังไงให้หายคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 6,001 ผ่านทาง 6,025 (ของทั้งหมด 16,102)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close