ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้

ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้

ฟอรั่มนี้ประกอบด้วย 6,309 กระทู้ และ 7,072 ข้อความตอบกลับ และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  ไอซ์ 15 นาที มาแล้ว

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,951 ผ่านทาง 5,975 (ของทั้งหมด 6,309)

ปริมาณ vit a

โดย nan

ปริมาณวิตามินเอ 0.4mg  ในวิตามิน nutroplex oligo plus คิดเป็นกี่iu คะ

ยาน้ำตัวนี้ กินก่อนอาหาร หรือพร้อมอาหารกันแน่ ที่กล่องเขียนพร้อมอาหาร ในเวป บอกก่อนอาหารค่ะ

ไอกลางคืนจนนอนไม่ได้มีวิธีแก้ไอยังไงบ้าง

โดย ลิส

สวัสดีค่ะพอดีว่าเราไอจนนอนไม่ได้เลยเป็นมา2เดือนแล้วค่ะ มีเสมหะปนบางครั้ง เราเป็นภูมิแพ้อยู่แล้ว แต่ช่วงนี้อาการหนักกว่าเดิม เพิ่มเติมคือไซนัสแล้วก็หลอดลมอักเสบ ตอนนี้ร่างกายเราอ่อนแอมาก มีวิธีแก้ไอยังไงบ้างช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

อารมณ์ทางเพศ

โดย PP

ผมอายุ 40 ตอนนี้กับภรรยา ไม่ค่อยมีความต้องการทางเพศ ผมจึงสงสารภรรยา ทำยังไงภรรยาถึงจะเสร็จ เวลามีอะไรกัน เพราะผมสอดใส่ 1-2 นาทีก็แตก แต่ภรรยาบอกไม่เสร็จ หรือค้าง , ผมจึงไม่ต้องการมีเซ็กส์กับเธอ นานๆไปมันก็กลายเป็นปัญหา ผมจึงอยากปรึกษา อาการที่ไม่ค่อยต้องการทางเพศ และทำยังไงได้บ้างที่จะทำให้อวัยวะเพศของผมแข็งตัวได้นานๆ

อยู่ดีๆก็ปวดท้องช่วงกลางร้าวไปยังเอว

โดย Rungtiwa

สวัสดีค่ะคุณหมอ ?พอดีหนูลุกไปฉี่ก็รู้สึกแปลกๆเหมือนเจ็บๆมาตามสายท่อฉี่พอลุกขึ้นแล้วเดินพอยืนรีดผ้าอยู่ดีๆความปวดก้อเริ่มมาเริ่มปวดขึ้นเรื่อยๆปวดจนต้องงอตัวเดินเหงื่อก็ไหลพอมานอนความรู้สึกเหมือนจะตายอะคะปวดจนร้องๆห้ไม่เคยปวดแบบนี้มาก่อนปวดแบบไม่เอาอะไรเลยไม่อยากพูดยิ่งออกเสียงยิ่งปวดมากปวดร้าวไปยันหลังแค่ตรงเอวนะคะปวดแบบสุดประมาณช่วงกลางท้อง รอบเอว แต่ปวดมาก กินยาแล้วก็ยังปวดจนหลับ อาการเริ่มดีขึ้นพอลุกไปนอนในห้อง ก็อปซดอีก ตรงเดิม สาเหตุเกิดจากอะไรคะ หรือโรคอะไรคะ?

แฟนกินนาคุมแบบแผง แล้วแต่มีอะไรกันจะท้องไหม

โดย ณัฐพงษ์

พอดีแฟนผมกินยาคุมแบบรายเดือนครั้งแรกครับ แล้วกินวันที่2 คือวันที่แฟนผมมีประจำเดือนพอดี คือเขากินวันที่ประจำเดือนมา จนมาถึงวันที่19 ตี1 มีอะไรกันแล้วแตกใน อยากทราบว่า ช่วงนั้นคือช่วงตกไข่ไหมครับ แต่แฟนผมกินยาคุมมาเรื่อยๆเลย จะเป็นยังไงครับ

แสบ เจ็บตรงอวัยวะเพศเวลาปัสสาวะ

โดย pop

คือได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟน ครั้งแรกโดยไม่ป้องกันแล้วปล่อยใน แต่กินยาคุมฉุกเฉินแล้ว ครั้งที่ 2 ป้องกันไม่ปล่อยใน แต่พอเวลาปัสสาวะจะเจ็บแสบแล้วมีเลือดปนออกมา และปัสสาวะบ่อย ปัสสาวะทีล่ะนิดไม่สามารถอั้นปัสสาวะได้มา 4-5วันแล้ว แล้วก็มีน้ำขุ่นๆออกมาด้วย มันคืออาการของโรคอะไรคะ

คันช่องคลอด

โดย นางสาวธิมลฑา โพส่วัง

มีอาการคันช่องคลอดมาสักประมาณ4-5เดือนแล้วค่ะรู้สึกคันมากๆแต่พอคันไปคันมารู้สึกว่าลีมของอวัยวะเพศโตขึ้นข้างนึงซึ้งไม่ทราบว่าจะเป็นโรคหรือเป็นอะไรกันแน่คะแล้วแบบต้องซื้อยาอะไรมากินคะ

ปวดหัวและอ่อนเพลีย

โดย .

สวัสดีค่ะคุณหมอ คือหนูอยากทราบว่าที่หนูปวดหัวและอ่อนเพลียนี้เกิดจากอะไรค่ะ แล้วเมื่อคืนก็มีอาการตัวร้อนเหมือนจะเป็นไข้และก็ปวดหัว ปวดท้องนอนไม่หลับค่ะ

พอเช้ามาก็รู้สึกปวดเหมื่อยตามตัวไปหมดเป็นมาหลายวันแล้วค่ะ

อยากทราบอาการที่หนูเป็นอยู่เกิดจากอะไร

จุกลิ้นปี่

โดย เบญจวรรณ

สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีว่าคุณพ่อมีอาหารเจ็บใต้หน้าอกแถวๆลิ้นปี่ ลงไปถึงช่วงท้อง ไปหาหมอที่โรงพยาบาล คุณหมดให้พวกยาลดกรด ขับลมมาทานค่ะ หลังจากหาหมอ คุณพ่อมีอาการหนาว จึงให้ห่มผ้า จนหายหนาว ตอนนี้พ่ออาการดีขึ้น แต่ไม่ยอมทานข้าว คุณพ่อบอกว่ากินไม่ลง อยากนอนมากกว่า ทานข้าวแค่คำ สองคำก็เลิกทาน อยากทราบว่าคุณพ่อมีโอกาศเป็นโรคอะไร และที่หมอให้ยามาทานถูกหรือไม่คะ

ขอบคุณค่ะ

เบญจวรรณ

ปัสสาวะมีเลือดปน

โดย ros

มีอาการแสบเวลาปัสสาวะ มีตกขาวมากกว่าปกติ แล้วก็จะอั้นปัสสาวะไม่ได้เลย ในวันสองวันแรกมีเลือดปนออกมาเล็กน้อยในวันแรกค่ะ วันนี้เข้าวันที่3แล้ว พอปัสสาวะเสร็จก็จะมีเลือดสีแดงสดตามมา อาการแบบนี้คืออะไรคะ

อาการ

โดย ราเชนทร์

ทำไมผมรู้สึกคันๆเป้นบ้างครั้งที่อวัยวะเพศอะคับเวลาฉี่ก้เจ็บๆแสบๆนิดๆอะคับ

หัวใจเต้นผิดปกติ

โดย ณรงค์ฤทธิ์

ผมมีอาการเสียวๆตรงหัวใจเวลาหัวใจเต้นครับเป็นมา3-4วันแล้วครับเป็นๆหายๆและหัวใจผมเต้นเบามากเลยครับ

รู้สึกมีความผิดปกติเกี่ยวกับมดลูก

โดย ปลวก

สวัสดีค่ะ ดิฉันอายุ21ปี 158/49 มีแฟน และมีเพศสัมพันธุ์กัน ทุกครั้งป้องกัน ใส่ถุงยางค่ะ เดือนสิงหา ดิฉันเริ่มกิน ยาสมุนไพรตัวนึง แต่กินไม่สม่ำเสมอ และได้หยุดทานไปในวันที่ 14 วันที่ 16 ประจำเดือนดิฉันมาค่ะ แต่มันคล้ายจะไม่ใช่ประจำเดือน เลือดมีเพียงเล็กน้อย โดยที่ไม่ใส่ผ้าอนามัยก็ได้ ละมีเมือกๆ ปนออกมากับประจำเดือน จนถึงวันที่18 มีเลือดออกค่ะ แต่เป็นสีแดงสด ไม่เหมือนประจำเดือนที่เคยมาเป็นประจำ ดิฉันต้องใส่ผ้าอนามัย และเลือดก็ยังไม่หยุด จนถึงวันที่20 ซึ่งเป็นวันนี้ ดิฉันจึงอยากขอคำแนะนำว่าควรทำอย่างไรดี มีแผนจะไปตรวจมะเร็งปากมดลูกที่กรุงเทพค่ะ แต่เป็นวันที่21กันยาเดือนหน้า ระหว่างนี้ควรทำอย่างไรบ้างคะ ดิฉันควรจะเลี่ยงการมีเพศสัมพันธุ์หรือเปล่าคะ

# ปล. ดิฉันนอนดึกค่ะ เที่ยงคืน บางวันตี2-3 และตื่น 7 โมงเพื่อไปทำงานค่ะ และมีแอลกอฮอกบ้าง ในวันเสาร์

ปวดท้องบ่อย และปวดหัวทุกวัน

โดย Chonthicha

..อาการคือตื่นนอนไม่ปวดหัวมาปวดช่วงสายๆ ทุกวัน ปวดท้องน้อยมาเป็นบางวันค่ะ ข้าวเช้าไม่ได้กิน กินแค่ข้าวเที่ยง และข้าวเย็นบางวัน และมีอาการหน้ามืดบางครั้ง มาจากไม่กินข้าวหรือเปล่าค่ะ ?

เจ็บหัวนม

โดย อารียา

คือหนูอยากรู้อะค่ะ อาการเจ้บหัวนมนี้เกิดจากอะไรหรอค่ะ มันเจ็บมาจะเป็นอาทิตย์แล้วอะค่ะ

ปัญหาหลังคลอด

โดย farsai lux

คือคลอดลูกมาได้ 1 ปี 7 เดือนแล้ว ไม่มีความรู้สึกอยากมีอะไรกับสามีเลย (ฉีดยาคุม)  ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ผักชี กับโพแทสเซียม

โดย กฤติพงษ์

สวัสดีครับคุณหมอ ขอสอบถามไว้ประดับความรู้หน่อยครับ

ผมอายุ 26 สูง 177/93 เล่นกีฬาเดือนละ 2-3 ครั้ง

ผมเป็นคนชอบกินผักชีมาก 4-5 วันครั้ง  ครั้งละ 100-150 กรัม ผมไปดูบทความนึงเค้าบอกว่ากินมากไปส่งผลให้เกิดโรคไตได้ อันนี้จริงไหมครับ แล้วผมรับประทานมากไปรึเปล่าครับ หรือควรลดลง ดื่มน้ำมากขึ้นดีครับ ขอบคุณครับ

เจ็บคอ แน่นน่าอก ตัวร้อน

โดย ธมลวรรณ

กลื่นน้ำลายลงไปเจ็บคอมาก แบบทรมานและก้ไปเจ้บน่าอกแน่นน่าอกอีก เกิดขึ้นเพราะไรค่ะ น้ำกินไปก้บาดคอ สังเกตุ้หมือนคอบวม ไอบ้างตัวเริ่มร้อน หันซ้ายหันขวาจะเจ้บไปหมดเจ้บแบบปวดตัว

ปึกษาเรื่องท้อง

โดย สุพรรณิกา​

คือเดือนที่แล้วประจำเดือนมาต้นเดือนหายแล้วจะสิ้นเดือนมาอีกแค่3วันค่ะแต่พอเดือนต่อมาประจำเดือนยังไม่มา วันนี้ที่17ก็ยังไม่มา  มีโอกาสท้องไม่ค่ะ  เคยท้องแล้วค่ะ

ไบโพร่า

โดย ตี๋

ผมมี อาการมา จะ 3 ปีเต้มแล้ว หลัง ร9กับเพื่อนสนิท เสียในเวลา ไล่เลี่ยกัน ผู้คนพูดในสิ่งเดียวกันกับสิ่งที่เราคิด เครียด สมาธิน้อยลงมาก จากเป้นหัวหน้าแก๊งค์ เล้กๆ โดนรุม 3-1 4-1 ก้อสู้หมด กลับกลัว ไม่กล้า แม้จะมองหน้า ผมมีนิสัยเสียที่ ชอบมีเรื่องอย่างเดียวน้ะครับ เรื่องยาเสพติดจะมีนิดหน่อย หรือน้อยมาก ตอนนี้ผม ไม่ดูดกัญ?? ใช้ชื่อนี้ก่อนล้ะกัน เพราะวันที่เขาทั้งคู่เสีย ไม่เป้นเณรนาคไฟ เพื่อนที่บวช เขาให้แอบกินข้าวเย้น เพราะเป้นเด้ก 17-18 กันอยู่เลย ตอนนี้ผม 19ปี แต่ตกกลางคืน ผมกับเพื่อนชวนกันไปดูดกัญ อาการปกติ แต่กับมานอน กลับมีอาการระแวง วิตก ผู้คนพูดถึงเรา โดยที่เราแค่คิดเขาก้อเหมือนรับรู้คำตอบ เริ่มหายใจเบาลง (ก่อนหน้านั้นปีกว่าผมเล่นกดหลับฝันหวานกัน ก้อด้วยความอยากรู้ของตัวเองว่าเป้นยังไงก้อเลยลองดู) 55555555 ตื่นมาก้องงๆ รู้สึกเหมือนแค่นอนกลางวันล้ะอิ่มนอนมาก จนกระทั่งหลับ แต่รับรู้ว่าตน ไม่หายใจเลยถีบลมหายใจออกก้อเหมือนไม่มีอากาศเหลือ หายใจเข้าก้อไม่พออิ่ม (คือผมอารมร้อนมักจะหายใจร้อน+แรง ที่เเฟนเคยบอกผมน้ะ) เมื่อก่อนชอบทำงาน (เห้นผมหัวไม้แบบนี้ ครูที่ปรึกษาร้องไห้ตอนผมออกเรียนน้ะหมอ หัวดีแต่ขี้เกียจ 55 ) (แม่ผมเป้นแพทคลินิคสายตา) ชอบที่จะทำงาน แต่ตอนนี้ไม่อยากทำอะไรเลยคับ โดนด่าโดนว่าทุกทาง เคยจะฆ่าตัวตายแล้วน้ะครับ เชือกที่รัดคอ ผูกกับซิ้งล้างจานเราเลยนั่งได้ ก้อเกือบๆ นาทีมั้งครับ ใจมันนึกได้ว่าแม่ผมยังไม่สบาย ผมเองก้อร้องเพลงเพราะ???อันนี้ครูชมน้ะครับ อีกอย่างนึง คนที่ผมเคยขอให้คนที่เรามองไม่เห้นให้ช่วย เขายังใช้ชีวิตเหมือนเดิม กำลังใจผมเลยมีแค่นี้คับ #หมอช่วยนั่งอ่านให้จบด้วยน้ะคับ

ตื่นนอนแล้วปวดขมับหรือปวดหัวเกิดจากอะไรครับ

โดย จี

เวลาผมนอน ถ้าไม่ใช่นอนแบบปกติคือ นอนตอนกลางคืน ตื่นตอนเช้าจะไม่เป็นอะไร แต่ถ้าได้นอนกลางวัน หรือ นอนหลังจากกลับจากเข้ากะทำงานมา เหมือนกับว่านอนไม่เป็นเวลาแล้วจะปวดหัวอะครับ เกิดจากอะไรควรพบหมอมั้ย อัตรายหรือป่าว

สั่นที่ไม่มีแรง

โดย ปลาย

ถามอาการของผู้สูงอายุอะครับ เป็นอาการสั่นตรงที่แขนข้างใดข้างหนึ่งไม่มีแรงยกไม่ขึ้น แต่ว่ามีไข้อยู่ อาการแบบนี้จะเป็นอะไรใหมครับ

ขมคอเจ็บหัวปวดหลัง

โดย ต้นกล้า

ขมคอกินอะไรเข้าไปก็ฝาดไปหมดไม่ได้รสชาติแล้วก็มีอาการเจ็บหัวปวดเมื่อยหลังด้วยครับเหมือนจะเป็นไข้หวัดรึป่าว

แผลที่ลิ้น

โดย yui

ลิ้นเป็นแผล เหมือนแผลร้อนใน กินไรไม่ได้เจ็บแสบไปหมด อยู่ๆก็เป็นขึ้นมาเอง เกิดจากอะไรค่ะ

กำลังดู 25 กระทู้ - 5,951 ผ่านทาง 5,975 (ของทั้งหมด 6,309)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพออนไลน์ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้”
ข้อมูลของคุณ:

ถาม-ตอบ
ปัญหาสุขภาพ