ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 4,451 ผ่านทาง 4,475 (ของทั้งหมด 16,008)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มีเสมหะในคอ

เริ่มต้นโดย: มังกร

• ตอบกลับ 1
    • 1 year, 2 months มาแล้ว
    • น้องอายุ 6 เดือน
      มีเสมหะในคอ เวลานอนมีเสียงครืดคราด นอนยากขึ้น ร้องไห้ขณะนอนอยู่ ล้างจมูกแต่ไม่มีน้ำมูก มีไอร่วมด้วย ควรทำไงดีค่ะ
    • สอบถามค่ะ

เริ่มต้นโดย: Maylalada

• ตอบกลับ 1
    • พอดีคุณแม่เคยผ่าสมองค่ะ ผ่านมาปีกว่าเพิ่งตรวจพบว่ามีน้ำในสมอง เลยดูดออกทางไขสันหลัง  และคุณหมอต้องการให้รักษาโดยการใส่สายระบายน้ำจากสมองมาช่องท้อง มีตัวเลือกให้2 อย่าง คือ สายระบายทั่วไป และสายระบายที่ปรับความดันได้อัตโนมัติ(ซึ่งแพงกว่า) ไม่ทราบว่าสองตัวนี้คุณสมบัติต่างกันมากไหมคะ มีความจำเป็นมากน้อ...
    • มีเซ็กส์

เริ่มต้นโดย: ลินดา

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์แล้วมีเลือดไหล
      ตอนแรกคิดว่าน่าจะเป็นเมน
      แต่ผ่านมา2วัน ก็ไม่ได้เป็นเมนค่ะ
      แต่เหมือนตกขาวที่ไหลออกมาน่าจะมีเลือดปน
      หรือเปนเมนเหมือนใกล้จะหายที่ไหลออกมาอบบตกขาวค่ะ
      อาการแบบนี้เรียกว่าอะไรหรอคะ
    • เส้นเลือดปูดที่แคมด้านใน

เริ่มต้นโดย: แซลม่อน

• ตอบกลับ 1
    • มันเป็นเส้นเลือดปูดขึ้นมาตรงบริเวณแคมในค่ะ ไม่มีอาการเจ็บแสบใดๆแต่สองสามวันมานี้พึ่งสังเกตเห็นค่ะว่ามันมีเส้นเลือดปูดขึ้นมาอ่ะค่ะ ไม่เคยเป็นมาก่อน กังวลมากว่าจะเป็นอันตรายมั้ย มันไม่ใช่ตุ่มนะคะ เป็นเหมือนเส้นเลือดค่ะ

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 year, 2 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• กินยาคุมสลับเม็ด

เริ่มต้นโดย: Nnnn._jjj

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คืออยากจะสอบถามค่ะ พอดีกินยาคุมยาส 28 เม็ด คือเบลอๆค่ะ แถวสุดท้ายที่มีเม็ดแป้งเผลอกินเม็ดแป้งไปก่อน4เม็ดแล้วค่ะ พึ่งมาดูวันนี้ว่ายังเหลือเม็ดฮอร์โมนอีก3เม็ด กินไปแล้ว1เม็ด เหลือ2 เม็ด แบบนี้จะเป็นอันตรายมั้ยคะ แต่ตอนนี้ประจำเดือนมาอยู่ค่ะ มา2รอบ ต้นเดือน1รอบ สิ้นเดือน1รอบค่ะ หรืออาจจะเกี่ย...
    • หลังป่วยโควิด

เริ่มต้นโดย: Ploy

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากหายป่วยโควิดเป็นประจำเดือน3วันหายไป4วันแล้วกลับมาเป็นเป็นอีก เดือนหนึ่งเป็นประจำเดือนประมาณ4-5ครั้ง ปวดท้องแต่เลือดออกกระปิกระปอย อยากทราบว่าป่วยเป็นอะไร

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 year, 2 months มาแล้ว โดย GedGoodLife

• กลัวเเสบเเผลค่ะ☹️☹️

เริ่มต้นโดย: เเพร

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าตรงข้างในสะดือมีเเผลถลอกนิดหน่อยร้ยเเคะงี้อ่ะค่ะเเล้วมาอีกวันนึงมันเเสบๆอ่ะค่ะเเต่ไม่ได้เป็นหนองนะคะต้องล้างน้ำเกลือมั้ยคะเเล้วถ้าต้องล้างน้ำเกลือเเสบมั้ยคะเป็นคนใจเสาะอ่ะค่ะ;(
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Mm

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีตัวหนูมีประจำเดือนอ่ะค่ะมันจะมีช่วงที่ประจำเดือนมายาวละ ละจะมี1เดือนที่ประจำเดือนไม่มา1เดือน เป็นเหมือนเซตอ่ะค่ะที่ประจำเดือนมายาวละหยุดไป 1 เดือน กรณีนี้มันจะเป็นเเบบนี้ไปตลอดเลยมั้ยคะ เพราะประจำเดือนเดือนพฤศจิกายนหนูยังไม่มาเลย เเละหนูก้อมีเพศสัมพันกะเเฟนไปประมาณกลางเดือนค่ะ ไม่เเน่ใจ...
    • อาการเหนื่อยง่าย

เริ่มต้นโดย: ชาลิ

• ตอบกลับ 1
    • เพศหญิง อายุ 75 ปี (มีโรคประจำตัว ความดันโลหิตสูงและไขมันในเลือดสูง)
      ในช่วงพักนี้คุณยายมีอาการเหนื่อย อ่อนเพลีย เวียนหัว ปวดหัว และมีอาการหนาวๆร้อนๆเหมือนเป็นไข้ และมีอาการจุกเสียดที่หน้าอก คล้ายจะเป็นลม (คุณยายมีประวัติเคยติดเชื้อโควิดเมื่อวันที่ 1 กรกฎาคม 2565) อยากสอบถามว่า มีวิธีการดูแลรักษายังไ...
    • เป็นผื่นคัน

เริ่มต้นโดย: pannahong

• ตอบกลับ 1
    • มีเม็ดขึ้นตามตัว โดยเฉพาะข้อศอกจะขึ้นบ่อยมาก  มีอาการคัน พอเกาก็จะแตก แล้วมีน้ำเหลืองเยิ้ม เป็นมาปี
      กว่าแล้วค่ะ เป็นๆหายๆ ถ้าแผลไหนหายก็จะทิ้งรอยดำเป็นแผลเป็นเอาไว้ อยากทราบว่ามันเป็นเม็ดอะไร เเล้วมาจากสาเหตุใดค่ะ ขอบคุณค่ะ
    • เป็นโรคร้ายไหมครับ

เริ่มต้นโดย: Ple cool

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ตอนนี้ผมมีอาการจุกที่ลำคอแล้วแน่นบริเวณท้องส่วนบนท่านข้าวแล้วจะรู้สึกดันขึ้น เรอบ่อย หายใจไม่ทั้วท้องแล้วขับถ่ายออกมาน้อย
      ไม่มีอาการแสบร้อนกลางอกแล้วไม่เบื่ออาหาร
    • ปวดท้องซ้าย

เริ่มต้นโดย: กิ๊ฟ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ 14 ค่ะ ตอนเป็นประจำเดือนหนูปวดท้องมากเลยค่ะ พอหายก็ยังปวดอยู่ ปวดบริเวณท้องล่างฝั่งซ้าย ปวดลามไปยันขาเลยค่ะ หนูได้ลองกินข้าวกินน้ำ เเต่มันไม่หายกลับปวดมากกว่าเดิม เป็นเเบบนี้มา 2 วันค่ะ วันเเรกยังเป็นๆ หายๆ น่าจะเพราะกินยาเเก้ปวดท้องที่เคี้ยวอะค่ะ เเต่วันนี้วันที่ 2 ปวดมาก ไม่มีท่า...
    • แฟนมีอาการผื่นแดงเต็มตัว

เริ่มต้นโดย: ใหม่

• ตอบกลับ 1
    • วันนี้แฟนไปทำงานมาพอแฟนกลับมาจากที่ทำงาน มีผื่นแดงขึ้นเต็มตัว ไม่รู้เกิดจากสาเหตุใด อยู่ๆก็ขึ้น
      แต่สักพักก็หายไปทีละจุดๆ สงสัยมากเลยมันเกิดจากอะไร ปกติแฟนก็ไม่เคยแพ้อะไร มาวันนี้อยู่ผื่นแดงก็ขึ้นมาเต็มตัว ตั้งแต่คอถึงขาเลย
      อยากรู้ว่ามันเกิดจากสาเหตุใด

กระทู้นี้ถูกดัดแปลง 1 year, 2 months มาแ...
    • มือลอกบ่อย และมีผื่นขึ้น

เริ่มต้นโดย: Phet

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ 🙇🏻‍♀️🙏🏻 ขออนุญาตสอบถามนะคะ พอดีช่วงนี้มือลอกบ่อยมาก ๆ เลยค่ะ ทาโลชั่นแล้ว ก็ยังลอกอยู่ มือก็เป็นจุดสีน้ำตาล แล้วก็รอยแดง ๆ  แถมยังมีผื่นใส ๆ คัน ๆ ขึ้นอีกด้วยค่ะ ขึ้นทั้งสองมือเลย เป็น ๆ หาย ๆ แบบนี้มาเดือนกว่า ๆ แล้วค่ะ ส่วนตัวมีโรคประจำตัวเป็นรูมาตอยด์ แล้วก็มีการฉีดยากดภูมิอยู่ค่ะ ไม่รู...
    • ถ่ายอุจจาระมีเลือดสดปน

เริ่มต้นโดย: วิทย์

• ตอบกลับ 1
    • ผมอายุ56ปี  มีประวัติเคยเป็นริดสีดวงหัวติ่งโตเกือบเท้าหัวแม่มือ  แต่ต่อมาขนาดลดลงเหลือเล็กมาก  ซึ่งเวลาผ่านมามานานมากแล้ว  แต่เมื่อ3-4วันที่ผ่านมา ผมถ่ายอุจจาระมีเลือดสดปนมาด้วยครับ

• ท้องที่2

เริ่มต้นโดย: ดาริน

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูท้องเเรกเด็กอายุพึ่งได้10เดือน พักหลังมาคุมด้วยการกินยาคุมแล้วประจำเดือนมาช่วงเเรกๆพักหลังมาประจำเดือนไม่มา4-5เดือนเเล้วตรวจดูพบว่าขึ้น2ขีดควรทำไงดีคะ ใจก็อยากยุติการตั้งครรภ์เพราะเรื่องเงินอีกใจก็อยากให้เขาเกิดเเต่เรายังไม่พร้อม
    • ตึงบริเวณอวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: game

• ตอบกลับ 1
    • ตอนช่วยตัวเองเมื่ออวัยวะเพศแข็งตัวเต็มที่บางครั้งที่แข็งตัวมากๆจะรู้สึกตึงวาบจากบริเวณปลายอวัยวะเพศไปยังที่บริเวณท้องน้อย-หัวหน่าวเหมือนถูกดึงจนต้องงอตัวจึงค่อยๆหายไปไม่ทราบว่าเป็นอะไรและควรไปพบแพทย์สาขาใด

• ผื่นแดงที่อวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: พัต

• ตอบกลับ 1
    • อาการเปนมาตั้งแต่ต้นเดือนกันยา65คับไปคลีนิคมา2ครั้งและโรงพยาบาล3ครั้งคับ อาการเริ่มแรกคือมีรอยแดงคล้ำที่ปลายหัวด้านซ้ายและหนังหุ้มด้านซ้ายคับ ไปคลีนิคกับโรงพยาบาลอากการก็ไม่หายคับ มีอยู่ครั้งนึงหมอให้ยาฟอกกับยาทามาใช้พอใช้เเล้วอาการบวมแดงตรงหนังหุ้มปลายทั้งหมดเลยคับจนต้องหยุดใช้ลักษณะขององคชาตผิวหนั...
    • ไข้หวัดในเด็ก

เริ่มต้นโดย: อนันต์

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามครับ เด็กอายุ 4 ขวบ มีไข้อุณหภูมิ 37.5-38.9 เข้าวันที่ 4 แล้ว แต่ยังไม่หายซักที ไปหาหมอตั้งแต่วันที่ 2 ที่เป็นไข้ ตรวจไข้หวัดใหญ่และโควิดแล้วไม่พบเชื้อ หมอให้ยาลดไข้สูงมาทาน ยี่ห้อ nurofen หลังทานยาและเช็ดตัว ไข้ลดลงอยู่ที่ประมาณ 37.5 ประมาณ 3 ชม ไข้ขึ้นมาอีก จนเข้าวันที่ 4 แล้ว ยังเป็นวนๆไป...
    • ขาหัก

เริ่มต้นโดย: อนุภัทร์ โคตตะ

• ตอบกลับ 1
    • คือผมกำลังทำรายงานและสาธิตการประถมพยาบาลผู้ป่วยในกรณีขาหักเพื่อส่งคุณครูและเป็นการสาธิตการประถมพยาบาลให้กับเพื่อนด้วยเพื่อในกรณีที่ต้องใช้จริง ผมอยากทราบว่าเมื่อขาหักเราจะมีวิธีการประถมพยาบาลอย่างไร ในกรณี เด็ก/ผู้ใหญ่ (ถ้าไม่เหมือนกัน)แล้วลักษณะจะเป็นแบบใหนและควรทำอะไรบ้างครับ
    • เข่าบวม

เริ่มต้นโดย: ตา

• ตอบกลับ 1
    • เข่าข้างขวาบวม เวลานั่งยองๆ จะตึง ลุกยากไม่เหมือนปกติ เดินลงบันไดมีตึงๆบ้าง ไม่ปกติ ไม่ทราบเป็นอะไรค่ะ จะรักษายังไง และถ้ากินยาบำรุงข้อเข่าจะหายมั้ยค่ะ พวกแควซี
    • สงสัยเรื่องการฉีดยาคุม

เริ่มต้นโดย: นางสาว ศิรภัสสร จันทร์พยัพ

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อวันที่24 พฤศจิกายน 2565 หนูได้ไปฉีดยาคุมฮอร์โมนเดี่ยวแบบ 3 เดือนค่ะหนูได้รับการฉีดที่สะโพกค่ะ แล้วหนูได้มีการสั่งซื้อยาสตรีทั่วไปที่มีขายในออนไลน์(Instragtam) และมีคำว่าปรับสมดุลฮอร์โมนในเพศหญิงในตัวยา หนูเลยสงสัยว่าถ้ากินยาตัวนี้ไปจะส่งผลกระทบต่อยาคุมที่ฉีดหรือเปล่าจะทำให้ประสิทธิภาพของยาคุ...
    • ปรึกษา

เริ่มต้นโดย: เจษฎา

• ตอบกลับ 1
    • หลั่งในครั้งเดียวสามารถท้องได้มั้ยครับเปอร์เซ็นต์เท่าไร

กำลังดู 25 กระทู้ - 4,451 ผ่านทาง 4,475 (ของทั้งหมด 16,008)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close