• ผู้สร้าง
  • #112006 Reply
    Miracle
    ผู้เยี่ยมชม

อยากทราบค่ะว่าประจำเดือนวันแรกนี่นับเลือดสีน้ำตาลไหมคะ คือหนูทานยาคุมฉุกเฉินค่ะผ่านไปเกือบอาทิตย์ประจำเดือนมา วันแรกเป็นสีน้ำตาบก่อนค่ะ วันต่อมาสีแดงสด หนูเลยทานยาคุมแบบรายเดือน28เม็ด ในวันแรกที่เลือกเป็นสีแดงสดค่ะ ผ่านไป5วัน ประจำเดือนหมดค่ะ วันที่6ก็กินต่อเนื่องนะคะ วันที่6ก็มีเพศสัมพันธ์กันแบบหลั่งในค่ะ อยากทราบว่าเมนส์จริงจะมาในเดือนนี้ไหมคะ แล้วแบบนี้คือเสี่ยงตั้งครรภ์ไหมคะ ตอนนี้ผ่านมา18วันแล้วค่ะ ที่ทานยาคุมรายเดือน ตอนนี้มีการฉี่บ่อย คัดเต้า เหนื่อยเพลียทั้งวัน อารมณ์ไม่คงที่ ปวดหัวบ้างค่ะ ไม่แน่ใจว่าอาการนี้คืออาการของการเตือนประจำเดือนหรือเปล่าคะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #115674 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณMiracle

จากอาการควรไปประเมินทางด้านการตรวจภายในโดยตรง เพื่อหาสาเหตุว่าเกิดความผิดปกติหรือไม่ และอาจใช้ยาปรับฮอร์โมน​ให้​สมดุล​โดยตรงค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: ประจำเดือน
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close