• ผู้สร้าง
    ภัณฑิลา
    ผู้เยี่ยมชม

ดิฉันมีอาการไอเป็นเวลานานกว่า 3 เดือน  ส่วนมากจะไอกลางคืนมีเสียงวี๊ดข้างใน และมีเสมหะสีขาวใสตลอด  เวลาไอมากจะรู้สึกเจ็บช่วงอก  และช่วงหลังจะรู้สึกหน้าอกยุบเวลาไอ  จะรู้สึกเหนื่อยและมีน้ำมูกไหลตอนไอ  พอเสมหะหลุดหรือหมดแล้ว จะโล่งหายใจคล่องขึ้น นอนได้

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #19555 Reply

สวัสดีครับ คุณภัณฑิลา

หมอสงสารคุณนะครับที่มีอาการไอจนหลอดลมตีบขนาดนั้น เพราะว่าเรารับสิ่งกระตุ้นเข้าไประคายเคืองหลอดลมเราอยู่บ่อยๆครับถ้าแก้ที่ต้นเหตุก็คือการสวม Mask ป้องกันไม่ให้สิ่งกระตุ้นเข้าไประคายเคืองหลอดลมนั่นเองครับจะทำให้อาการดีขึ้นไวๆครับ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #19555 in ไอมาก
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close