• ผู้สร้าง
    kanun
    ผู้เยี่ยมชม

ผมมีแผลทีปลายอวัยวะเพศตรงรูฉี่ มันฉีกออก แล้วทำให้ปัสวะอักเสบ ตอนนี้กินยาฆ่าเชื้อไป5วันแล้วครับแผลดูแววว่ายังไม่สนิทดีขึ้นเลย

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #49780 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณkanun

การมีแผลที่ปลายอวัยวะเพศ แนะนำให้ไปพบแพบย์นะคะ เนื่องจากในกรณีนี้คนไข้ได้รับประทานยาฆ่าเชื้อในเบื้องต้นไปแล้วและอาการยังไม่ดีขึ้น รวมถึงการมีแผล อาจจะต้องให้แพทย์เป็นผู้ประเมินลักษณะของแผล วินิจฉัยโรค และปรับยาให้ถูกต้องตามการรักษา และเพื่อแนะนำวิธีการดูแลรักษาแผลอย่างถูกวิธีค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #49780 in แผลที่รูอวัยวะเพศฉีก
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close