เวียนหัว. หายใจไม่เต็มอิ่ม

กระทู้นี้ประกอบด้วย 1 ข้อความตอบกลับ มี 2 เสียง และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย  นพ.อติเทพ มงคลรัตน์นันต์ 2 เดือน, 1 สัปดาห์ มาแล้ว

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)

เวียนหัว. หายใจไม่เต็มอิ่ม

โดย Fon

สวัสดีค่ะคุณ หมอ. คือตัวดิฉันมีอาการ คือ. หายใจไม่เต็มอิ่ม. เวียนหัวขาชาบ้างบางครั้ง. ปวดหัวเวียนหัว  บางทีมีอาการเจ็บที่หัว เป็นจุดๆ ซ้ายบ้างขวาบ้างท้ายทอยบ้าง.   สาเหตุเกิดจาก.อะไรคะ หนูเครียดมาก โควิดก็กลัว

(ตอนนี้คือเป็นกรดไหลย้อนด้วย)

Participant

โดย นพ.อติเทพ มงคลรัตน์นันต์

สวัสดีครับ คุณFon

เป็นได้จากหลายสาเหตุครับ ความเครียด พักผ่อนน้อยก็ทำให้เกิดได้ครับ ถ้าผักผ่อนเพียงพอ ผ่อนคลายความเครียดแล้วไม่ดีขึ้น แนะนำควรพบแพทย์ตรวจอย่างละเอียดครับ

: ตอบโดยแพทย์ที่มีใบอนุญาต คำตอบของแพทย์เป็นการให้ความรู้และคำแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรค หรือการรักษา คุณควรพบแพทย์ที่สถานพยาบาลเพื่อให้แพทย์ตรวจทุกครั้ง หากคุณมีเหตุฉุกเฉินกรุณาโทรแจ้ง 1669

กำลังดู 2 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 2 (ของทั้งหมด 2)
ตอบกลับไปยัง: เวียนหัว. หายใจไม่เต็มอิ่ม
ข้อมูลของคุณ:

ถาม-ตอบ
ปัญหาสุขภาพ