• ผู้สร้าง
    Warinee khosort
    ผู้เยี่ยมชม

เวลาตื่นนอนหรือลุกมันจะมีอาการเวียนหัว คลื่นไส้หน่อยๆ เป็นมาสี่ห้าวันแล้วค่ะ มันเป็นอะไรเหรอคะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #49779 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณWarinee khosort

อาการเวียนศีรษะ หน้ามืด คล้ายจะเป็นลม เมื่อต้องลุกหรือยืนอย่างรวดเร็วโดยเฉพาะหลังตื่นนอน หรือเมื่อเปลี่ยนท่าจากท่านอนเป็นท่านั่งหรือยืน จะเรียกอาการนี้ว่า เป็นภาวะความดันเลือดต่ำจาการเปลี่ยนท่าค่ะ โดยวิธีการดูแลตัวเองเบื้องต้น แนะนำให้เปลี่ยนท่าอย่างช้าๆ หลีกเลี่ยงการลุกอย่างรวดเร็ว หลังตื่นนอน หลีกเลี่ยงการนั่งหรือยืนนานๆ ดื่มน้ำให้มากขึ้นเพื่อเพิ่มปริมาณการไหลเวียนเลือดค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #49779 in เวียนหัวตอนตื่น
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close