• ผู้สร้าง
    พรหมพร
    ผู้เยี่ยมชม

ไอมา2เดือนแล้วค่ะ​ ไปหาหมอมา6รอบ​ ฉีดยาไป4รอบ​ แล้วกินยาทุกชนิดที่เกียวกับเรื่องไอ​ ตรวจปอดแล้ว2รอบ​ ปกติดีค่ะไม่เป็นไร​ ไอหนักมา ยิ่งเวลาจะนอนยิ่งไอหนักเลยค่ะเลยต้องนั่งหลับ​ แล้วมีโรคประจำตัวคือความดัน​ เปลี่ยนยาความดันแล้ว​ก็ยังไอเหมือนเดิม​  แต่เวลาฉีดยา​ก็จะหายไอได้3วันแล้วกลับมาไอไมค่ะ​  ต้องทำไงค่ะ​  ไอจนไม่ไหวแล้ว​ นะ่งหลับจนเท้าบวมมากเลยค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #101610 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณพรหมพร

ในกรณีนี้หากได้มีการวินิจฉัยและติดตามการรักษากับแพทย์ที่โรงพยาบาลแล้ว อาจจะต้องกลับไปปรึกษาแพทย์ผู้รักษานะคะ เนื่องจากได้มีการตรวจร่างกาย หาสาเหตุในเบื้องต้นแล้ว ในการวินิจฉัยโรคที่แน่ชัดจะต้องได้รับการยืนยันผลตรวจทางห้องปฏบัติการ จึงต้องทราบประวัติการตรวจร่างกาย การวินิจฉัยและรักษาก่อน เพื่อประกอบการประเมินสาเหตุที่แน่ชัดว่าเกิดจากอะไรได้บ้างค่ะ ดังนั้น แนวทางที่ดีที่สุด คนไข้ควรได้รับคำปรึกษาจากแพทย์ผู้รักษาโดยตรงค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #101610 in เรื่องไอมาสองเดือนแล้วคะ
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close