• ผู้สร้าง
  • #102984 Reply
    สุพรรณษา
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะหมอ หนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟน หลั่งในวันที่14 พอวันที่15ตอนเช้าประจำเดือนหนูมา พอประจำเดือนหมดวันที่17     18หลั่งในอีกครั้ง จะท้องมั้ยคะ  เคยหลั่งในกับแฟนมา2ครั้งแต่กินยาคุมฉุกเฉิน  ครั้งล่าสุดยังไม่ได้กินเลยค่ะ   มีโอกาสท้องมั้ย ประจำเดือนหนูมา2ครั้งต่อเดือน ปลายเดือนกับต้นเดือนค่ะ  เว้นเดือนถัดมาจะมาแค่ครั้งเดียวค่ะ จะมาแบบเดือน1มา2ครั้ง เดือน1มาครั้งเดียว เดือนที่มา2ครั้งจะมาแบบต้นเดือน กับปลายเดือน  เดือนที่มาครั้งเดียวจะมาตอนปลายเดือนเช่น20ขึ้น อาการเป็นงัยคะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #117882 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณสุพรรณษา

การมีเพศสัมพันธ์ในช่วงที่มีประจำเดือนนั้น จะมีโอกาสเสี่ยงที่จะเกิดปัญหาด้านสุขภาพได้ เนื่องจากในช่วงมีประจำเดือน ระบบภูมิคุ้มกันของร่างกายผู้หญิงจะลดลงทำให้เสี่ยงต่อการติดเชื้อต่างๆ ได้ง่าย ในส่วนของโอกาสตั้งครรภ์ หากการมีเพศสัมพันธ์นั้น ไม่มีการหลั่งของน้ำอสุจิ ไม่ได้มีการหลั่งใน หรือหลั่งน้ำอสุจิใกล้บริเวณช่องคลอดนั้น โอกาสตั้งครรภ์ก็จะน้อยมาก แต่หากเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่สม่ำเสมอ และมีเพศสัมพันธุ์แบบมีการหลั่งภายในช่องคลอด ก็มีโอกาสที่จะเกิดการตั้งครรภ์ได้เช่นเดียวกันค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #117882 in เพศสัมพันธ์
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close