• ผู้สร้าง
    อรอุมา
    ผู้เยี่ยมชม

เมื่อวานช่วงบ่ายมีอาการไข้ และมีตุ่มใสขึ้นที่หัวไหล่ 2ตุ่ม พอเอามือไปลูบก็แตก ตอนเช้ามีไข้เวียนหัว ร้อนวูปวาบเหงื่อแตก และ มีตุ่มใสขึ้น ประมาณ สองสามจุด พอเอามือไปลูบก็แตกและแสบ ไข้น่าจะประมาณ 36-37°  ไม่มีอาการไอ หรือเจ็บคอค่ะ

อันนี้คืออาการไข้ปกติมั้ยคะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #21899 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณอรอุมา

อาการไข้ร่วมกับมีผื่นตุ่มน้ำใส อาจเกิดได้จากหลายสาเหตุ เช่น โรคอีสุกอีใส โรคงูสวัด การแพ้ยา โรคผิวหนังชนิดอื่น ๆ ค่ะ

ควรไปพบแพทย์เพื่อตรวจอย่างละเอียดนะคะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: เป็นไข้2วัน มีตุ่มใส
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close