• ผู้สร้าง
    มาลี
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะหนูเป็นร้อนในมา 2 อาทิตย์แล้วค่ะ ตอนนี้ยังไม่หายเลย เป็นแผลร้อนในปกติเลยครับ หลังจากเป็นหนูเป็น ได้ไปซื้อtrinolone ora alpasteหลอดสีเขียวมาทาค่ะ หนูทาอยู่ประมาณ 2 วันแผลก็ใกล้จะหายเผลเล็กลงเเละเป็นเหมือนเนื้อปกติแค่ยังมีสีครีมๆจางๆกับบริเวณข้างๆขอบยังแดงๆอยู่ ตั้งแต่วันที่ทายาจนถึงตอนนี้ที่แผลใกล้จะหายอาทิตย์กว่าแล้ว แผลยังอยู่แบบเดิมเลยค่ะไม่หายยังมีสีออกครีมๆแดงข้างๆ แต่ไม่ใหญ่ขึ้นไม่ลึกนะคะ ไม่มีอะไเปลี่ยนแปลงหลังจากที่ทายาไปเลยคะ แต่ไม่เจ็บแล้วนะค่ะ แค่อาจจะมีแสบๆบ้างถ้าทานอาหารรสจัดเข้าไป แต่ปกติไม่ค่อยทานอาหารรสจัดค่ะ  หนูต้องทำอย่างไรค่ะ แผลถึงจะหาย

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #32798 Reply

สวัสดีครับ คุณมาลี

เพิ่มเติมคือดื่มน้ำให้มากขึ้น ทานวิตามินบีรวมและพักผ่อนให้เพียงพอครับ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #32798 in เป็นร้อนในมา 2 อาทิตย์แล้วค่ะ
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close