• ผู้สร้าง
    Ratchanon
    ผู้เยี่ยมชม

พึ่งเมื่อตอน รรปิดเรียน 1เดือน ช่วงนั้นเริ่มมีรังแค และช่วงนั้นไม่ค่อยอาบน้ำ ด้วย บวกกับความเครียด ลักษณะเป็นขุยขาวๆเหลืองขุยเล็กๆ สระผมวันเว้นมาตลอด วันที่ไมา่ได้สระก็ใช้น้ำเปล่า (เช้า-เย็น) ผมบางที่ก็ปล่อยแห้งเองหรือ เป่าลมเย็น แต่ไม่แห้งสนิท

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #65586 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณRatchanon

หากคนไข้ยังไม่ได้มีปัญหาของการติดเชื้อ คือมีตุ่มแดงบนหังศีรษะและอาการคันเรื้อรัง แนะนำให้ลองใช้แชมพูขจัดรังแคก่อนค่ะ โดยปัญหารังแคดังกล่าวน่าจะมาจาก  น้ำมันส่วนเกินบนหนังศีรษะ และแนะนำให้สระผมทุกวันค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #65586 in เป็นรังแคม สองเดือนทำยังไงดี
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close