• ผู้สร้าง
    ดนัย
    ผู้เยี่ยมชม

หมอครับผมเอาเข็มแคะฟันแล้วก้นเข็มที่เขาไว้ใส่ด้ายหักแต่ไม่แน่ใจว่ากลืนลงไปหรือป่าว

ถ้ากลืนลงไปจะเป็นอันตรายหรือป่าวเข็มที่หักมันเล็กมากไม่น่าจะถึง1มิน

กำลังดู 3 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #31019 Reply

สวัสดีครับ คุณดนัย

มันอาจจะระคายเคืองบริเวณกระเพาะและลำไส้ทำให้อุจจาระมีเลือดปนได้นะครับ ถ้าไม่แน่ใจหรือว่ามีอาการระคายเคืองลำไส้ เช่น ถ่ายอุจจาระเป็นเลือด หรือถ่ายดำให้ไปพบคุณหมอทางเดินอาหารเพื่อกลืนแป้งหรือเอกซเรย์ดูนะครับ

#31053 Reply
    ไทม์
    ผู้เยี่ยมชม

หมอคับพอดีผมสงสัยว่าเป็นฝีฝีคัณฑสูตรเริ่มมีอาการวัน อาทิตย์ที่ 13/9/20 มันเริ่มมีอาการคันๆพอวันต่อมามันเริ่มปวดเเละเป็นเหมือนฝีจากที่ศึกษาดูอาจจะเป็นฝีคัณฑสูตรชนิดเฉียบพลันเพราะผมไม่เคยเป็นมาก่อนอยากจะถามคุณหมอว่าถ้าเป็นฝีชนิดนี้แล้วผ่าตัดได้ไหมหรือต้องทานยาคับ

ขอบคุณครับ

#31166 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณไทม์

แนะนำให้คนไข้รีบไปปรึกษาแพทย์เพื่อทำการตรวจดูชนิดฝีให้แน่ชัดก่อนนะคะ เพื่อวางแผนในการรักษาต่อไปค่ะ

กำลังดู 3 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
ตอบกลับไปยัง: Reply #31019 in เป็นกังวล
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close