• ผู้สร้าง
    จิน จิน
    ผู้เยี่ยมชม

อวัยวะเพศ​มันเป็นแผลลักษณะคล้ายๆๆกับร้อนในเลยค่ะ​ เวลาปัสสาวะ​ก็มีอาการแสบร้อน​  ล้างน้ำก็แสบร้อนค่ะ​ แล้วก็มีน้ำแต่เป็นน้ำสีน้ำตาลค่ะ​ ออกมาจากอวัยวะเพศ​ด้วยค่ะ​ ตอนนี้กังวลมากกๆๆเลยค่ะ​

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #69075 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณจิน จิน

อาการดังกล่าวเป็นโรคเริมที่อวัยวะเพศ ซึ่งเป็นโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ที่เกิดจากเชื้อไวรัสค่ะ โดยจะมีลักษณะเป็นตุ่มน้ำใสและเมื่อตุ่มแตกออกจะกลายเป็นแผลและมีน้ำเหลืองซึมได้ค่ะ ซึ่งการรักษาจะต้องรับประทานยาต้านไวรัส เพื่อลดอาการปวดแสบค่ะ และในกรณีนี้แนะนำให้ไปพบแพทย์เพื่อซักประวัติเพิ่มเติม ตรวจร่างกาย ประเมินรอยโรคจริงและให้การรักษาที่ถูกต้องเหมาะสมค่ะ

: คำตอบนี้เป็นการให้การแนะนำเบื้องต้น ไม่สามารถแทนการวินิจฉัยโรคหรือการรักษา คุณควรพบแพทย์เพื่อรับการตรวจหากมีอาการน่ากังวล

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #69075 in เจ็บแสบที่อวัยวะเพศ​
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close