• ผู้สร้าง
    พีเค
    ผู้เยี่ยมชม

เราเป็นโรคซึมเศร้าแล้วช่วงนี้นอนไม่หลับหมอให้ยานอนหลับมาแต่เราก็มักจะตื่นมาบ่อยๆ ตอนตื่นมารู้สึกหนักหัวมากๆ มึนเบลอไปหมด ทำอะไรไปโดยที่ไม่ค่อยรู้ตัว ลุกเดินก็ทรงตัวลำบาก แล้วตอนนี้เริ่มอ่อนเพลีย ตื่นมาเหมือนคนมีไข้เล็กน้อยแต่พอลุกก็ได้ก็รู้สึกอุณหภูมิร่างกายปกติ แต่สมองหนักอึ้ง ปวดเมื่อยไปทั้งตัว หน้ามืดบ่อย แล้วก็มีอาการเจ็บคอ+เสมหะ อยากทราาบว่าเป็นอะไรกันแน่ค่ะ อาการเนื่องจากซึมเศร้าก็มีเพียง หน้ามืดเบลออ่อนเพลีย แต่อาการที่ตอนตื่นเหมือนมีไข้แต่พอสักพักก็หายไป แต่อาการเจ็บคอมีเสมหะก็ยังคงมีอยู่ สรุปแล้วเป็นอะไรกันแน่คะ?

กำลังดู 3 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #27440 Reply

สวัสดีครับ คุณพีเค

อาการที่เล่ามาทั้งหมดยังอยู่ในเรื่องของโรคซึมเศร้านะครับ ต้องไปรับยาสม่ำเสมอและปรึกษากับจิตแพทย์ด้วยนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

#27564 Reply
    พีเค
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณค่ะ และยังมีอีกเรื่องค่ะ ตอนนี้หนูเรียนอยู่ปี 4 หนูก็รักษาซึมเศร้ามาจะเกือบปีเเล้ว ตอนนี้หนูควรแจ้งอาจรย์ที่ปรึกษาดีไหมคะ เพราะพอขึ้นปีสูงมันเริ่มกดดันมากขึ้นจนบางทีหนูคุมตัวเองไม่ค่อยได้ค่ะ

#27568 Reply

ควรครับ และควรเอายาที่รักษาไปยืนยันกับอาจารย์ด้วย

เผื่อว่าอาจารย์จะมีวิธีให้คำปรึกษาที่ดีเวลาที่เรามีเรื่องเครียดนะครับ

กำลังดู 3 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
ตอบกลับไปยัง: Reply #27564 in อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร?
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close