• ผู้สร้าง
    จักร
    ผู้เยี่ยมชม

ตามหัวข้อเลยครับ พอดีผมอยากมีมือและข้อมือที่ใหญ่ขึ้น

อยากมีนิ้วที่ยาวขึ้นมันยาวขึ้นได้ถึงตอนไหนครับ

หรือมีวิธีบริหารนิ้วให้นิ้วยาวขึ้นไหมครับ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #53670 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณจักร

โดยทั่วไปกระดูกข้อมือ ขนาดของมือ จะเป็นไปตามขนาดโครงสร้างร่างกายของเราค่ะ ซึ่งก็จะสมส่วนกับร่างกายค่ะ โดยปกติกระดูกต่างๆในร่างกายจะค่อยๆเติบโตขึ้นตามวัย และขึ้นอยู่กับผลของฮอร์โมนเพศในช่วงที่เข้าสู่วัยรุ่นค่ะ ซึ่งกระดูกจะมีการเปลี่ยนแปลงรูปร่าง และพัฒนาได้ในคนทั่วไปถึงอายุประมาณ 15-18 ปีค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: Reply #53670 in อยากทราบว่ามือและข้อมือของเราจะหยุดพัฒนาถึงตอนไหนครับ
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close