• ผู้สร้าง
    Thanchanok Niyomsamit
    ผู้เยี่ยมชม

ศรีษะของดิฉันปูดโนขึ้นมาบริเวณกลางศรีษะ และหลังศรีษะด้านซ้าย กดแล้วรู้สึกเจ็บ เป็นมาสักพักแล้วค่ะ ไม่ได้ไปโดนอะไรกระแทกมานะคะ อยู่ๆก็เป็น มีการปวดบ้างแต่ไม่มากเท่าไหร่ แต่ถ้าจับหรือกดจะรู้สึกเจ็บ

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 15 (ของทั้งหมด 54)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #17601 Reply

สวัสดีครับ คุณThanchanok Niyomsamit

มีอาการทางสมองไหมครับ ชักเกร็ง ปวดศีรษะ คลื่นไส้ อาเจียน ถึงอย่างไรก็ตามถ้าไม่มีอาการทางสมองก็อยากให้ไปตรวจดูครับ

เพราะอาจจะเป็นก้อนเลือดคั่งหรือความผิดปกติของเซลล์ด้านในผิวหนังครับ

#25524 Reply
    โสภิตา บุญศรี
    ผู้เยี่ยมชม

อยู่ดีก็หัวโนค่ะ หรือปูดขึ้นช่วงท้ายทอยค่ะฝั่งขาวค่ะ มีอาการเจ็บเวลาไปจับค่ะ อยู่ดีๆก็รู้สึกปวดมากๆ ไม่ได้ไปชนหรืออะไรเลยค่ะ

#25531 Reply
    วิชัย
    ผู้เยี่ยมชม

เรียนถามคุณหมอพอดีลูกชายอายุ 7 ขวบมีอาการ ฉี่แล้วตอนสุดฉี่จะมีน้ำสีแดงๆเหมือนมีเลือดผสมอยู่ ไม่ทราบเป็นอะไรครับแต่ไม่ได้มีตอนต้นฉี่นะครับมีเฉพาะตอนสุดฉี่เป็นเหมือนหยดแดงๆเล็กๆควรจะทำยังไงครับ

#25793 Reply

สวัสดีครับ คุณโสภิตา บุญศรี

ประคบเย็นดูครับ ถ้าไม่ยุบอาจจะเพราะว่ามีการผิดปกติด้านการแข็งตัวของเลือดให้ไปตรวจที่โรงพยาบาลต่อเลยนะครับ

#25794 Reply

สวัสดีครับ คุณวิชัย

น่าจะเป็นการติดเชื้อในทางเดินปัสสาวะครับ น้องอาจจะเป็นคนดื่มน้ำน้อย หรือ กลั้นปัสสาวะบ่อยครับ ให้ไปตรวจปัสสาวะและรับยากับคุณหมอได้เลยนะครับ

#25989 Reply
    ดวงเนตร สุดสังข์
    ผู้เยี่ยมชม

หัวชอบปูดตรงหน้าผากค่ะ จับดูจะรู้ว่าปูด เป็นทางซ้ายบ้างขาวบ้าง เวลาจับโดนก็จะเจ็บๆดึงๆ เป็นๆหายๆคะ

#25993 Reply

สวัสดีครับ คุณดวงเนตร สุดสังข์

ถ้ามันยุบได้เองแล้วไม่มีอาการปวดบวมอาจจะเป็นแค่ก้อนไขมันชั้นใต้ผิวหนังนะครับแต่ถ้าก้อนใหญ่ขึ้นปวดบวมอักเสบต้องไปพบแพทย์นะครับ

#26710 Reply
    ธนพล ตรีสูนย์
    ผู้เยี่ยมชม

หัวปูดบริเวณท้ายทอยไม่เจ็บ อยู่ดีๆก็เกิดมาไม่ทราบสาเหตุครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะใรครับ

#26733 Reply

สวัสดีครับ คุณธนพล ตรีสูนย์

ถ้าไม่ได้ชนไม่ได้กระแทกสิ่งที่น่ากลัว คือ เลือดไหลผิดปกติ การแข็งตัวของเลือดผิดปกตินะครับ อันนี้ต้องลองไปตรวจเพิ่มเติมที่โรงพยาบาลครับ

#26943 Reply
    สุภัสสร
    ผู้เยี่ยมชม

มีอาการบวมตรงข้างหลังหัว เลยท้ายทอยขึ้นมา ทางซ้าย  กดเเล้วปวดค่ะ เป็นอาการอะไรคะ กลัวจะร้ายเเรง

#26944 Reply
    สุภัสสร
    ผู้เยี่ยมชม

<b>เเละมีอีกจุดนึงคือ ตรงประมาณจากจุดเดิมขึ้นมากอีก เเต่เล็กกว่าเเละเหมือนยุงกัดค่ะ เเต่ไม่ยุบสักที กดไม่เจ็บเเต่เกาเเล้วมีอาการเหมือนเกาตุ้มยุงกัดทั่วไปค่ะ </b>

#26946 Reply
    สุภัสสร
    ผู้เยี่ยมชม

หลังจากไปหัดมอไซมาค่ะ เเล้วล้มเเต่ไม่รู้ตัวว่าเราเอาหัวส่วนหลังล่างลง เราล้มเเบบเอียงด้านข้างค่ะ

#26947 Reply
    สุภัสสร
    ผู้เยี่ยมชม

จุดที่2 เกิดก่อนไปหัดค่ะ

#26985 Reply

สวัสดีครับ คุณสุภัสสร

เคยล้มกระแทกบริเวณศีรษะแล้วมีจุดปวดบวมแบบนี้ไม่ธรรมดานะครับ อาจจะมีเลือดคั่งได้ อย่างไรก็ตามแนะนำให้ไปตรวจบริเวณศีรษะอีกครั้งนึงนะครับ อาจจะต้องเอกซเรย์ด้วยครับ

#27613 Reply
    วัชราภรณ์
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีค่ะคุณหมอกอล์ฟ ลูกชายวัยรุ่น อยู่ๆ ก็มีการปูดที่หัวด้านหลังซ้าย ตรวจแล้วไม่มีรอยแดงหรือช้ำใดๆ แต่มีอาการปวด แต่ไม่มากจนเจ็บทรมาร ไม่ทราบว่าต้องไปพบแพทย์ หรือ ควรรออีกซักพักคะ แล้วถ้าต้องไปหาแพทย์ ควรหาแพทย์เฉพาะทางด้านไหนคะ

กำลังดู 15 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 15 (ของทั้งหมด 54)
ตอบกลับไปยัง: Reply #25531 in หัวปูดโนไม่ทราบสาเหตุ
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close